Chi hội [Lưu trữ] Sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa

Trạng thái
Thớt đang đóng

laodatma

Xe điện
Hí hí, chỉ có cụ là hiểu em, ngoài cái vụ dễ rơi thì cái vụ cụ lưu ý là rất đáng phải lưu ý đới ạ! :D

Em nghĩ không cần GPS đâu cụ ạ, cái đó để cãi nhau về tốc độ thôi mà giá đội lên nhiều quá. Em cũng không tin là có thêm mấy cái led quanh ống kính thì hình ghi ban đêm đủ sáng, vì ánh sáng từ mấy cái led ấy chiếu làm sao đến được đối tượng để có ánh sáng phản xạ về sensor của camera.

Cái có GPS mà cụ nói đến đó, mua thêm thẻ nhớ nữa thì cũng thành ~ 4 củ. Nó có 2 camera trước/sau mà cái camera sau em chã hiểu để làm rì, mà tiềm tàng hiểm nguy cụ ợ :D.

HoangTung76

Xe điện
Hay quá, gặp toàn chuyên gia đây rồi, các cụ cứ bàn thảo tiếp về em nó đi, e đang lót dép để hóng đây ạ, mà có điều kiện các cụ phọt cho ít ảnh về em nó và ít clip ngày và đêm để em chiêm ngưỡng và lắp được cái ưng ý nhất. ( chủ yếu là khoe là chính thôi ạ ).

Ga Tay

Xe tăng
Thêm 1 kinh nghiệm nho nhỏ nữa của thùng Kem là khi đi khoảng trên 3 vạn km, xe hay hoạt động khu vực đường xấu sẽ xảy ra hiện tượng kêu lục cục ở bánh trước..rõ nhất là khi chạy chậm qua lằn ngang đường sẽ có tiếng rất khó chịu dội lên từ phía trước xe. Xe em đã bị 3 lần....lần đầu thì thợ củahãng tháo hết cả giảm xóc trước ra xem nhưng không phát hiện được điều gì và lắp lại thì nó tự nhiên biến mất tiếng kêu lạ.. 2 lần sau này thì em đã biết chính xác chỗ bị lỏng là con ốc trên cùng của ty giảm xóc, chỉ cần lấy cờ lê siết chặt lại là ok.

Vị trí đầu đai ốc nằm trên ty giảm xóc bánh trước:

Dùng tô vít tháo nắp cao su bên trên và dùng Cờ lê 17-19 siết chặt lại là hết bệnh:

cảm ơn cụ Lý nhiều, xe em chay > 5 vạn, mấy hôm nay bắt đầu có tiếng kêu lục cục, em sẽ làm theo chỉ dẫn của cụ

dyland.

Xe tải
em có cái này chất lựong khỏi nghĩ xem full màn hình vi tính luôn
Camera hành trình là một loại camera giám sát được thiết kế để quay phim, ghi hình trên xe ô tô. Nó còn là một hộp đen lưu trữ dữ liệu hành trình cho xe hơi, được gắn ngay trên kính lái của xe với góc quan sát rộng từ 90 - 120 độ theo chiều ngang.

Các thông tin về âm thanh, hình ảnh sẽ là “nhân chứng sống” chính xác để làm bằng chứng cho các vụ va chạm, đâm xe hay thậm chí là bị cảnh sát giao thông thổi còi oan nếu như lái xe chấp hành đúng luật Giao thông hoặc bạn không phải là người chủ động gây ra tai nạn. Giúp tiết kiệm được hàng triệu hay thậm chí cả chục triệu đồng cho người điều kiển phương tiện

Tất cả các camera giám sát hành trình đều được dùng nguồn điện trực tiếp của ô tô thông qua ổ châm thuốc lá với điện thế 12 V, tuy nhiên do cũng có sẵn pin bên trong nên thiết bị còn cho phép ghi video khi không cần nguồn cung điện.

Cho phép tích hợp thẻ nhớ MicroSD hỗ trợ tới 64 GB để ghi hình, rất dễ tìm kiếm hoặc đưa đi để xem trên máy tính hay màn hình gắn theo xe ô tô.
Thông số kỹ thuật:

Ghi độ phân giải 1280 * 720 / 640 * 480 pixels 30 fps
Cảm biến hình ảnh: 1 / 4 màu sắc cảm biến CMOS độ phân giải WXGA HD
Định dạng video: H.264
Nguồn điện: Được xây dựng pin sạc bên trong, có bộ sạc hoặc sạc xe 12V/24V
Hỗ trợ thẻ SD / MMC đến 64GB (không bao gồm thẻ)
Microphone: có thể ghi lại âm thanh
Giao diện: HDMI & USB2.0
Màn hình LCD 2,5 inch
Công suất đầu vào: DC5V
Kích thước: 10 * 6,5 * 2.5 CM

Bộ sản phẩm gồm:
01 Camera hành trình
01 Giá đỡ
01 Bộ sạc
01 Cáp USB
01 Hướng dẫn sử dụng

HoangTung76

Xe điện
Thông tin thì đã đủ, nhưng cái cần thì chưa thấy. cụ này vẫn như ngày nào nhỉ.

HoangTung76

Xe điện
Em đang chờ cụ Si và cụ ngocanh show hàng mà chưa thấy nhỉ??

laodatma

Xe điện

dyland.

Xe tải
Thông tin thì đã đủ, nhưng cái cần thì chưa thấy. cụ này vẫn như ngày nào nhỉ.
cái cần thì nó lại cấm ở đây cụ ạ xin mời cụ sử dụng chức năng PM của diễn đàn .Nhưng mà nó rẻ hơn 1 triệu là 100ngan :">

laodatma

Xe điện
Cái này nó lồng vào lo xo để chống mấy vụ kịch khi đầy tải vào đường xấu chứ không phải là miếng đệm nâng mông mà anh Hải lắp thêm miễn phí (cho mấy xe nhập đời 2009 trở về trước vành cỡ 16") cụ ơi! còn việc sử dụng hiệu quả ra sao em không có yk vì chưa xài :D

em đâng muốn lắp cái nhồi giảm xóc này http://www.otofun.net/threads/310925-bao-ha-tham-da-3d-cao-cap-cao-su-giam-chan-jinke cụ nào lắp chưa cho em xin ý kiên. xe em thường xuyên đi đủ người ợ. cái của anh Hải thì ở chỗ em mua xe nó hết hàng ạ

hoangviet89

Xe tải
vâng khả năng cháu phải làm một bộ mới được vì đi đủ người nhin nó thảm hại cái mông quá. nhưng thấy bảo chỉ cao lên được 2cm thì không biết có đáng mua không ạ

nothinghd

Xe điện
vâng khả năng cháu phải làm một bộ mới được vì đi đủ người nhin nó thảm hại cái mông quá. nhưng thấy bảo chỉ cao lên được 2cm thì không biết có đáng mua không ạ
Anh Hải lắp miễn Phí mà, cụ cứ thử đi

laodatma

Xe điện
Cụ vẫn chưa hiểu ý em, cái bộ như link cụ nêu thì hoàn toàn k có tác dung nâng mông tý nào đâu nhé (dù chỉ là cỡ mm). Chỉ có bộ đệm của anh Hải nó có hình dáng như 1 cái bát đệm vào đầu củ giảm xóc thì mới có tác dụng chỉnh hình nâng mông lên cỡ 2cm thôi :D Khi làm xong thì điều nhận biết dễ nhất v2 đã được phẫu thuật là khoảng trống hốc lốp tăng lên, dáng xe hơi chúi về trước & khi chở đủ tải thì mông xệ xuống vừa đẹp (trông đỡ thảm hơn so với trước phẫu thuật) =))

Chỉnh sửa cuối:

carens2011

Xe tải
cái cần thì nó lại cấm ở đây cụ ạ xin mời cụ sử dụng chức năng PM của diễn đàn .Nhưng mà nó rẻ hơn 1 triệu là 100ngan :">
CỤ có video demo hông, đúng loại ngon bổ rẻ e cần rùi

hoangviet89

Xe tải
Cụ vẫn chưa hiểu ý em, cái bộ như link cụ nêu thì hoàn toàn k có tác dung nâng mông tý nào đâu nhé (dù chỉ là cỡ mm). Chỉ có bộ đệm của anh Hải nó có hình dáng như 1 cái bát đệm vào đầu củ giảm xóc thì mới có tác dụng chỉnh hình nâng mông lên cỡ 2cm thôi :D Khi làm xong thì điều nhận biết dễ nhất v2 đã được phẫu thuật là khoảng trống hốc lốp tăng lên, dáng xe hơi chúi về trước & khi chở đủ tải thì mông xệ xuống vừa đẹp (trông đỡ thảm hơn so với trước phẫu thuật) =))
cháu thấy cái đệm của anh hải có loại 2 và 4 cm phải không cụ. nhưng mà hỏi chỗ đại lý cháu mua xe thì nó bảo không biết bao giờ mới có mà cháu thì muốn phẫu thuật luôn

laodatma

Xe điện
Em không biết có mấy loại chỉ nhớ hồi em lắp thì cái bát đó nó dày khoảng 4cm nhưng còn có phần khoét xuống để khớp với đầu lò xo của giảm xóc -> lắp xong nó chỉ nâng được mông v2 cúa e lên cỡ 2cm. Ngoài ra khi triển khai chương trình nâng mông miễn phí hồi đó (năm 2009) thì các xe khu vực phía Bắc phải chạy qua trạm BH Long Biên để làm (các trạm bảo hành chính thức # của anh Hải cũng không có đồ để làm vụ đó). Hiện giờ thì em không rõ thế nào, tốt nhất cụ thử liện hệ Kia Long Biên chứ sợ đại lý không xử lý được yc của cụ. Ngoài ra chương trình nâng mông này hồi xưa anh Hải áp dụng cho xe nhập (vành 16") thôi thì phải, các xe lắp dới 2010 trở về đây đã dùng vành 17 và hình như có tính đến vụ xệ mông nên trông cân đối hơn (khi đủ tải) nhiều rồi. Các cụ đi xe anh Hải lắp vào firm hộ cái :D

cháu thấy cái đệm của anh hải có loại 2 và 4 cm phải không cụ. nhưng mà hỏi chỗ đại lý cháu mua xe thì nó bảo không biết bao giờ mới có mà cháu thì muốn phẫu thuật luôn

Trạng thái
Thớt đang đóng