Chi hội [Lưu trữ] Sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa

Trạng thái
Thớt đang đóng

Beck

Xe điện
Cụ lý còn ra xèng, có khâu trung gian là cụ huycm nắm đằng chuôi. Còn cụ Beck thì :)) :-|... còn đòi mặc cả đặt bằng cái cmnd hết hạn nữa chứ
Vì cụ Ní có xèng còn em thì có mỗi cái đấy là giá trị nhất rồi :P, chưa hết hạn đâu cụ nhá :D

khumui

Xe buýt
Website
benmar.vn
Quá hay, cụ cho chuyển luôn cho em 1 cái cụ nhá.... để cho công minh thì tiền em chuyển vào quỹ hội Cà rem đúng chuẩn 1,2 củ luôn, 3 năm sau hết bảo hành cụ gặp thủ quỹ hội Cà rem nhận lại ạ, tính luôn cả lãi xuất ngân hàng giúp cụ! :)
Theo câu đầu, bỏ câu sau cụ nhé. Em sẽ Trực Tiếp chuyển và lắp cho cụ; PM cho em địa chỉ cụ nhé

Libor

Xe điện
Theo câu đầu, bỏ câu sau cụ nhé. Em sẽ Trực Tiếp chuyển và lắp cho cụ; PM cho em địa chỉ cụ nhé
Hu hu, thế này thì làm sao em với cụ gặp nhau đc đây! :(( :(( Hay em gửi luôn cả lãi xuất cho 3 năm thành 1,5 củ cụ nhở...:)

khumui

Xe buýt
Website
benmar.vn
Em kô tới lượt hả cụ? :-? Em chỉ cần dùng đến hết năm nay thôi mà acquy chưa die thì em trả tiền cụ.
Hu hu, thế này thì làm sao em với cụ gặp nhau đc đây! :(( :(( Hay em gửi luôn cả lãi xuất cho 3 năm thành 1,5 củ cụ nhở...:)
Thực tình em rất muốn các cụ sài thử những sản phẩm hữu ích do em PP độc quyền, không vì hơn 1 củ mà em đánh mất thương hiệu BENMAR của em đâu các cụ ơi. Cám ơn các cụ và hy vọng được phục vụ các cụ sau:-c

Linhthuynd

Xe buýt
Thực tình em rất muốn các cụ sài thử những sản phẩm hữu ích do em PP độc quyền, không vì hơn 1 củ mà em đánh mất thương hiệu BENMAR của em đâu các cụ ơi. Cám ơn các cụ và hy vọng được phục vụ các cụ sau:-c
Vậy là vụ lày không đi đến hồi chung kết rùi, lấy đâu ra chuột bạch bi h.

vt_hoa

Xe tăng
Thôi xong, đang hy vọng được xem chuột bạch nhà KCC, chẳng nhẽ mình lại xung phong nhưng xe em mới 1,5 năm - 1,5 vạn kmmà theo khuyến cáo của bổn hãng thì không cần dùng

laodatma

Xe điện
Chuột hiệu Benmar thì KCC chưa có chứ chuột Super của cụ Jing shopkorea thì có em với 2 Carens nua còn đang giấu mặt cụ nhé! Về tính năng cơ bản (ổn định điện) thì 2 thằng này giống nhau cả, ngoài ra Benmar có thêm một số gạch đầu dòng nữa =))
Xe cụ đi 1,5 năm rồi em nghĩ lắp vào mà 3 năm sau (hết BH) mà không phải thay acquy là hợp lý đấy ạ! :D
Thôi xong, đang hy vọng được xem chuột bạch nhà KCC, chẳng nhẽ mình lại xung phong nhưng xe em mới 1,5 năm - 1,5 vạn kmmà theo khuyến cáo của bổn hãng thì không cần dùng

vt_hoa

Xe tăng
Em thì muốn có chuột bạch từ KCC về vài cái gạch đầu dòng thêm của cụ Khumui, nếu đúng như quảng cáo thì thêm 200k đâu có gì phải nghĩ

laodatma

Xe điện
Thì em đang làm chuột đây, nhưng phải ít nhất 3 năm sau sẽ có câu trả lời cho cụ. Chính vì muônh nhanh hơn thì mới cần những cụ xe đi 3 năm trở lên (acquy có dầu hiệu kém) thử chỉ 6 tháng mà điện áp acqui ổn định trở lại (tắt máy loanh quanh ngưỡng 13v) là xong :D
Em thì muốn có chuột bạch từ KCC về vài cái gạch đầu dòng thêm của cụ Khumui, nếu đúng như quảng cáo thì thêm 200k đâu có gì phải nghĩ

Beck

Xe điện
Nói chugn là nên chơi nếu có xèng, còn như em đang vêu mồm nên đành nhịn ạ. Giờ em chỉ đang theo chơi phi vụ âm thanh cực ngon cực bổ nhưng cực rẻ ạ. Em sẽ tiên phong chuột bạch cho KCC nhà mình vụ này :D

hix, em lại đang dần dấn chân vào con đường âm thanh các cụ ơi :P

laodatma

Xe điện
Em ủng hộ cụ vụ này! Xe em vẫn chưa đươc ứng ý lắm phần Bass. Cụ làm xong em sẽ đánh đu theo phần âm thanh (ngoài 4 quả loa infinity cánh cửa) của cụ! :D
Nói chugn là nên chơi nếu có xèng, còn như em đang vêu mồm nên đành nhịn ạ. Giờ em chỉ đang theo chơi phi vụ âm thanh cực ngon cực bổ nhưng cực rẻ ạ. Em sẽ tiên phong chuột bạch cho KCC nhà mình vụ này :D

HoangTung76

Xe điện

Cu bắt tay vào làm đi, nói nhều quá làm em bứt rứt.

huycm

Xe tăng
Em ngồi hóng xem cụ Beck làm như thế nào rồi tính tiếp, có hết nhiều xèng không cụ Beck ơi ( thấy cụ có tiêu chí ngon, bổ, rẻ là thấy yên tâm rồi)

Beck

Xe điện
Em ngồi hóng xem cụ Beck làm như thế nào rồi tính tiếp, có hết nhiều xèng không cụ Beck ơi ( thấy cụ có tiêu chí ngon, bổ, rẻ là thấy yên tâm rồi)
Dạ, các cụ yên tâm vụ này đê, con đường này nó khác hoàn toàn cụ ạ, đúng tiêu chí ngon bổ rẻ luôn ạ. :-?, em sẽ sớm done thôi.

Orient Sea

Xe điện
Em nghĩ cụ bỏ ra 1 củ 2 không uổng đâu, đảm bảo ắc quy thêm 3 năm nữa không hỏng, lợi cho mình, lợi cho môi trường
Vì em ít tin quẳng cáo lắm, cứ người thật việc thật em chơi.... theo đường link nhà cụ Khumui thì cái thiết bị này tăng tuổi thọ ắc quy lên gấp 3 lần tức là 9 năm cho 1 ắc quy mới cơ, như vậy lẽ ra của em còn phải dùng được gần 6 năm nữa, nhưng em bớt hẳn cho 3 năm nhá! :) Cụ Khumui ới... bao giờ cụ cho nhân viên mang đến ạ, hay để em cho người lên chỗ cụ lấy đây!
Cụ ní không tin vào quảng cáo cũng là chuyện thật đúng. Em tò mò tìm hiểu thương hiệu Benmar thì thấy là được một con số không tròn trĩnh. Kết quả dường như là duy nhất tìm thấy được ngay là trang của An đức (ống thủy lực) http://ongthuyluc.com.vn/TieuDungVn/default.asp. Trong đó nói "BENMAR®- GERMANY specification". Còn nhìn vào cái Certificate of test của cái Battery Booster ấy thì thấy nhà sản xuất là Dana Tech co., Ltd, cơ mà chả thấy địa chỉ website.

Tìm
Dana Tech co. Ltd thì thấy một trang cho biết Dana Tech co., Ltd chỉ là nhà nhập khẩu: http://www.tradeinfo365.com/Korea/DANA-TECH-CO---LTD.html# . Thế mà quảng cáo sản phẩm thì thì lại khẳng định là Made in Korea.

Túm váy lại là em chưa tìm ra xuất sứ của sản phẩm này. :)

Còn tìm trên các site của Hàn xẻng về sản phẩm battery booster thì thấy giá cả đều khủng cả, bán tại Hàn xẻng, quy về tiền Việt từ 3.700 K đến 7.500 K ! Thế nên cũng hãi các cụ ợ !

Beck

Xe điện
Thì cái này ngay từ đầu em thấy made in Hàn nhưng giá bằng cái made in china quảng đông mà cụ Dyland đã mua về dùng.

laodatma

Xe điện
Cái của em thì là của chỗ cụ jing bên shopkorea còn về xuất xứ thì trên taobao cũng có đồ đó nhưng do 1 Cty hàn xẻng phân phối chứ không do người anh Đào bán. Tính năng thì như cái link em đã post & sau đo cụ Chánh đã dịch để các cụ tham khảo. Còn về Benmar thì em đã ngồi chém trực tiếp với cụ chủ (cụ này cũng nổi tiếng ở chợ giời nên có khi cụ ní biết nhưng chưa nhận ra :D), sp chính của cty cụ ấy là ống thủy lực & các sp về môi trường. Khi ngồi chém mới biết hóa ra bọn em đã từng là khách hàng của cụ ấy trong lĩnh vực hóa chất và ống cán. Còn sp bảo vệ acqui kia thì theo em hiểu cụ ấy cộng tác với hàn (người sx) để cho ra sản phần đóng nhãn benmar bán tại thị trường VN (mở rộng cái thương hiệu benmar đã phát triển với các sp khử mùi) :D

Đại loại là vậy! em nghĩ cái này thích thì cứ dùng, hiệu quả thì tự cảm nhận. Nó cũng chẳng hại gì cho xe vì em đã tham khảo các yk của KTV của anh Hải & nhờ dùng máy scan thì sau khi lắp không thấy gì bất thường cho máy móc cả :D
BB của cụ Khumui có thể đc hoàn thiện hoặc SX tại China. Chi phí sản xuất thấp nên giá xuất xưởng khoảng 700-800K.
Các cụ cứ chờ cụ Ma báo cáo kết quả làm chuột bạch thía lào rồi hãy gạch đá :)

Chỉnh sửa cuối:

wagonviettri

Xe hơi
Website
hangnhattienloi.com
em đang sử dụng của cụ ấy. Từ xe nâng đến xe tải xe con. COn kia cd5 của em từ ngày lắp vào thấy ổn định và không phải đẩy nữa nên từ đó em làm thêm 5 quả nữa. các cụ ko cần phải chém làm gì . đập 1 cái nát ra là biết hàng ở đâu sx.

SmallRiver

Xe điện
Hì, PSC bọn em mấy chục xe đều dùng BB của cụ khumui đấy ạ. Qua mấy tháng rồi cảm nhận trên máy dầu là khá được đấy ạ, máy êm hơn một chút, đi đêm đèn sáng hơn một chút, còn độ bền ắc quy thì... mới quá nên chưa biết! Cụ ấy bảo đợt đầu nhập hàng về thâm nhập thị trường nên mới có giá đó. Xem ra đắt hơn tý có vẻ tạo cảm giác yên tâm hơn nhể! Cụ khumui ơi, tăng giá đê!!!!!!!

Trạng thái
Thớt đang đóng