Chi hội [Lưu trữ] Sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa

Trạng thái
Thớt đang đóng

Boytriton

Xe điện
hôm nào rảnh đi tua lại đồng hồ cong tơ mét đê, để sau lên đời xe còn dễ đẩy :)), em ứ nói với ai là xe cụ đã tít 7 vạn rồi đâu :))
Mà xe 7 vạn roài thì cụ nhớ chú ý hiện tượng đánh lái kêu lục cục nhá :P, có khi lại đi theo cụ Lý, hỏng bi chữ thập hay cái khỉ gì đó ở hệ thống lái đới. :)
Em oánh suốt ngày vẫn thấy nó ko cục cục mới đau chứ,chắc sang tuần nó mới cục. Còn vấn đề km em ứ sợ, em ko đi nữa em lại nhờ Dũng bạn em làm bên cò xe trong hội KCC hú phát bán đc ngay=D>

Boytriton

Xe điện
Cụ Boy đăng ký đá bóng bên hội Funs, họ đang kêu là không liên lạc được kia kìa...

À, Kcc có cụ nào máu đá bóng thi vào đây nhé, em vừa thành lập 1 đội mới :D
http://www.otofun.net/threads/388461-g-b-football-team-tuy-gia-va-beo-nhung-van-mau-da-bong-nha-so-1
Em đã nói với các cụ ấy là CN em ko đá đc vì em hay về quê, nếu ở HN thì em đã chả vắng mặt nhà KCC trong những buổi off 3B time qua. Mà theo em đã đá bóng là phải đá đều,nay mình ko đi mai họ thay người khác vào vị trí mình khó sinh hoạt lắm cụ ạ.

vungocanhxd

Xe tăng
Tình hình là con ắc qui của em bị hỏng, gọi cho cụ bốn thì cụ ấy nói không có sẵn phải đặt hàng mà em đang cần gấp mai phải đi xe các cụ bửu nên chọn loại nào cho kia carens, loại bình của mình bao nhiêu Ah em không thấy đề hay ở dưới em chưa lật ra chỉ thấy đề dòng max ccc 550a thôi

Chỉnh sửa cuối:

Beck

Xe điện

laodatma

Xe điện
Cái món này không thể chờ được & hãng thì thấy cũng thay loại Atlas thôi. Quan trọng là đúng số AH (nhoe hơn thì chóng tèo acquy mà lớn hơn thì chống tèo máy phát). Của em MT thì đúng loại 60AH cụ Đùi nhé!
ối giời, cụ mua ở đây này, CR thì ATLAS 55AH hoặc 60 AH cụ nhé. Chứ hãng cũng thế thôi mà. :)

http://shopkorea.info/index.php?main_page=product_info&cPath=19&products_id=324
Updated: Em nghĩ đây là cơ hội tốt để cụ Đùi thử cái món bảo vệ & khôi phục acquy nè! Đang có chương trình thử 3 tháng không có hiệu quả thì trả lại hàng nhé : http://www.otofun.net/threads/362957-khumui-com-benmar-khong-mui-khu-mui-noi-that-oto-cong-nghe-sinh-hoc-bao-ve-suc-khoe?p=10221539#post10221539 Theo em cụ nên thử vì được thì được nhiều thứ còn mất thì cũng không mất gì về tiền bạc :D

Chỉnh sửa cuối:

HoangTung76

Xe điện
Cái món này không thể chờ được & hãng thì thấy cũng thay loại Atlas thôi. Quan trọng là đúng số AH (nhoe hơn thì chóng tèo acquy mà lớn hơn thì chống tèo máy phát). Của em MT thì đúng loại 60AH cụ Đùi nhé!

Updated: Em nghĩ đây là cơ hội tốt để cụ Đùi thử cái món bảo vệ & khôi phục acquy nè! Đang có chương trình thử 3 tháng không có hiệu quả thì trả lại hàng nhé : http://www.otofun.net/threads/362957-khumui-com-benmar-khong-mui-khu-mui-noi-that-oto-cong-nghe-sinh-hoc-bao-ve-suc-khoe?p=10221539#post10221539 Theo em cụ nên thử vì được thì được nhiều thứ còn mất thì cũng không mất gì về tiền bạc :D
Quả này hết bao xèng đấy cụ Ma nhể, chỗ cụ mua lần 2 có đc giảm giá không :)), e cũng đang thấy thích thích món này.

vungocanhxd

Xe tăng
Em vừ ra đó, cụ ấy bảo hết rồi nên chưa thử, con ắc quy thì mất 1.3 củ rẻ chán so với hãng lắp xong thì auto lock lại hết lỗi khi đề nên em nghĩ lỗi auto lock là do sụt nguồn khi đề nếu các cụ lắp bộ ổn định điện như trên rất tốt cho các thiết bị điện trên ô tô. Bộ đó thực tế chỉ là mấy con tụ bù với một bộ cảm biến dòng thôi mà. Giá của em nó là 1.1 củ nhưng tạm thời hết hàng cụ à

Chỉnh sửa cuối:

laodatma

Xe điện
Quả này hết bao xèng đấy cụ Ma nhể, chỗ cụ mua lần 2 có đc giảm giá không :)), e cũng đang thấy thích thích món này.
Em vừ ra đó, cụ ấy bảo hết rồi nên chưa thử, con ắc quy thì mất 1.3 củ rẻ chán so với hãng lắp xong thì auto lock lại hết lỗi khi đề nên em nghĩ lỗi auto lock là do sụt nguồn khi đề nếu các cụ lắp bộ ổn định điện như trên rất tốt cho các thiết bị điện trên ô tô. Bộ đó thực tế chỉ là mấy con tụ bù với một bộ cảm biến dòng thôi mà. Giá của em nó là 1.1 củ nhưng tạm thời hết hàng cụ à
Hiện tại thì dòng sản phẩm bảo vệ & kéo dài tuổi thọ acquy có 2 loại để các cụ lựa chọn là chỗ cụ khumui & cụ jing. Về cơ bản thì chung một nguyên lý dùng tụ & mạch ic ổn áp để giải quyết nhiễu từ các phụ tải (càng độ nhiều càng có nhiều ảnh hưởng đến điện đóm chung) trên xe khi hoạt động (còi, loa ...). Recommend các cụ đang có acquy nhức đầu sổ mũi (sẽ thấy or không thấy hiệu quả sớm để kết luận) =))

Chỉnh sửa cuối:

Beck

Xe điện
Hiện tại thì dòng sản phẩm bảo vệ & kéo dài tuổi thọ acquy có 2 loại để các cụ lựa chọn là chỗ cụ khumui & cụ jing. Về cơ bản thì chung một nguyên lý dùng tụ & mạch ic ổn áp để giải quyết nhiễu từ các phụ tải (càng độ nhiều càng có nhiều ảnh hưởng đến điện đóm chung) trên xe khi hoạt động (còi, loa ...). Recommend các cụ đang có acquy nhức đầu sổ mũi (sẽ thấy or không thấy hiệu quả sớm để kết luận) =))
Thế này thì cụ vứt qua cho em để test là nhanh và chuẩn nhất, acquy xe em đc 3 năm và phụ tải của em cũng khớ khớ :D

huycm

Xe tăng
Thế này thì cụ vứt qua cho em để test là nhanh và chuẩn nhất, acquy xe em đc 3 năm và phụ tải của em cũng khớ khớ :D
Xui cụ Ma mua xong giờ lại hỏi mượn để test thử, ý nghĩ hay, sáng tạo, cần phải nhân rộng...:):):)

khumui

Xe buýt
Website
benmar.vn
Chào mừng cụ thử sản phẩm bên em, chuột cả đàn đây cụ ơi http://psc.vn/forum/showthread.php?t=1060 Nếu xe nào có hiện tượng bị yếu ắc quy, em sẵn sàng bán và cho dùng thử trong vòng 1~3 tháng nếu không hiệu quả được hoàn tiền (Không áp dụng cho ắc quy mới, xe mới vì khó nhận biết)

Chỉnh sửa cuối:

Beck

Xe điện

vungocanhxd

Xe tăng
Mựa cho ông Beck mượn coi như cho không lun:))

laodatma

Xe điện
Ưu đãi thế này mà Beck không thử thì không phải là Beck nữa rồi! acquy sắp đi thì nên thử mới thấy tác dụng chứ vừa thay mới rồi lại cân nhắc lắp như cụ đùi là thấy lăn tăn ngay :D
Cụ khoái đi, mua thử 1 bộ nếu không ưng thì trong vòng 3 tháng em hoàn 100% tiền cho cụ

Chỉnh sửa cuối:

Beck

Xe điện
Vấn đề là bây giờ em phải đưa cho cụ Mùi 1,2 tr hay là CMND? :)), nếu đưa CMND thì em thử ngay không cần suy nghĩ :D.

ngocanhpdc

Xe tăng
Vấn đề là bây giờ em phải đưa cho cụ Mùi 1,2 tr hay là CMND? :)), nếu đưa CMND thì em thử ngay không cần suy nghĩ :D.
100% là 1,2 triệu òy! Thế mà cũng phải hỏi!

Boytriton

Xe điện
Xe em nước lại hấp hơi thành giọt trong đèn pha thì làm sao các cụ? để đi mấy hôm khác hết hay phải tháo ra vệ sinh? Cháu em nó bảo tháo ra vệ sinh ko để lâu cháy bóng có đúng ko ạ? Nếu đúng em phải làm ngay, bóng bi của em đắt mà xiền đang hok có.

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng