Chi hội [LƯU TRỮ] Matiz & Spark Club: Khu Kỹ thuật - trao đổi kinh nghiệm phòng chữa bệnh

Trạng thái
Thớt đang đóng

bong07

Xe container
các cụ cho cho hỏi nơi nào độ kính, gương điện cho matiz se ngon,bổ,rẻ vậy?cám ơn các cụ.

boKhoai2008

Xe buýt
các cụ cho cho hỏi nơi nào độ kính, gương điện cho matiz se ngon,bổ,rẻ vậy?cám ơn các cụ.
Giang hồ OF đồn thổi là cụ Trung già 86C Võ Thị Sáu làm được cụ ạ, ngoài ra còn nhiều chỗ làm cụ ạ. Mà nhà cháu chỉ nghe gương điện còn kính điện chưa nghe. Còn gương Matiz nhà mình chỉ có thể làm gương chỉnh điện chứ chưa làm được gương gập điện cụ nhá.

Có gì cụ hỏi thêm cụ Tungthayday nhá, cụ ấy làm rồi đấy ạ.

boKhoai2008

Xe buýt
Em Spark nhà cháu bị hỏng 1 loa rồi. Lên xe giờ muốn nghe nhạc thì chỉ nghe được 1 bên, 1 bên kêu phụp phụp phụp phụp, ngon nghẻ luôn =P~. Cháu làm gì giờ? Lại mang lên xưởng bảo hành à? Cháu chán mấy cái hỏng hóc lắm rồi í.
Nhân tiện loa hỏng mợ đầu tư làm lại toàn bộ âm thanh cho nó ngon luôn thể mợ ạ, thà một lần đau còn hơn cứ nay xót mai rát. Giải quyết dứt điểm rồi còn làm cái khác chứ :D

DNM

Xe hơi
Cám ơn các cụ đã trả lời câu hỏi của cháu. Cháu xin hỏi tiếp ạ.

Xe cháu sau khi đi mất 8 triệu thì vẫn ăn xăng. Đã thay bugi, côn, làm lại điện, thay lọc xăng, làm sạch cổ chế, thay luôn cả lọc gió... nhưng giờ đã đạt được kỉ lục 30 lít đi được 280km. Các cụ làm ơn làm phúc cứu cháu với, 4 ngày đổ 600k, 1 tháng hết có 4 triệu 2 tiền xăng thì cháu đi bộ luôn cho lành.

Camrybeo

Xe tải

Xe cháu sau khi đi mất 8 triệu thì vẫn ăn xăng. Đã thay bugi, côn, làm lại điện, thay lọc xăng, làm sạch cổ chế, thay luôn cả lọc gió... nhưng giờ đã đạt được kỉ lục 30 lít đi được 280km. Các cụ làm ơn làm phúc cứu cháu với, 4 ngày đổ 600k, 1 tháng hết có 4 triệu 2 tiền xăng thì cháu đi bộ luôn cho lành.
Cháu nghĩ là cụ nên thay cả cái máy ạ. Mà không thì thay xe ạ :)
Fun cụ tý. Nghe cụ nói đến thay nhiều thứ thế, ma f không thấy nói đến việc xúc rửa chế. Mà cũng có khi đã xúc rửa chế rồi nhưng cái lão rửa chế lại lắp sai chi tiết nào đó. Điều này có thể xảy ra.

Camrybeo

Xe tải

Cháu nghĩ là cụ nên thay cả cái máy ạ. Mà không thì thay xe ạ :)
Fun cụ tý. Nghe cụ nói đến thay nhiều thứ thế, ma f không thấy nói đến việc xúc rửa chế. Mà cũng có khi đã xúc rửa chế rồi nhưng cái lão rửa chế lại lắp sai chi tiết nào đó. Điều này có thể xảy ra.

Martit

Xe buýt

Cụ gọi điện hỏi thử cụ Hùng CT xem thế nào và hỏi cụ ấy xem Gara nào làm về xe Matiz tốt thì cụ mang đến đó họ bắt bệnh lại cho, ăn uống kiểu đó thì không thể nuôi nổi cụ ah.

Mr_Dj_new

Xe buýt

Cụ xem lại bộ phận phun xăng đi nhé, đồng thời xem luôn cả hệ thống dẫn xăng từ bình lên bộ chế hòa khí đi, cẩn thẩn là dò rỉ ở đâu thì chết. Xe nhà cụ đời nào mà sao bệnh tật đầy dẫy thế? cụ rảnh phi qua chỗ cháu, cháu thử xem xem xe cụ bị bệnh gì mà tốn xăng thế? cụ đi xe có cảm giác xe giật, hay mùi xăng sống hay dư lào k? chứ xe nhà cháu chạy cả tuần 300km mà số AT hết có 500k tiền xăng.

Mr_Dj_new

Xe buýt
Em Spark nhà cháu bị hỏng 1 loa rồi. Lên xe giờ muốn nghe nhạc thì chỉ nghe được 1 bên, 1 bên kêu phụp phụp phụp phụp, ngon nghẻ luôn =P~. Cháu làm gì giờ? Lại mang lên xưởng bảo hành à? Cháu chán mấy cái hỏng hóc lắm rồi í.
Nếu xe mợ còn bảo hành mợ qua xưởng người ta kiểm tra cho, xe mới mua mà lắm bệnh vặt thế này thì cần phải khám lại tổng thể một lần. Xe mới chạy 2000k mà phát sinh lắm thứ lằng nhằng mệt thế?

chinh_rua

Xe tăng
Nếu xe mợ còn bảo hành mợ qua xưởng người ta kiểm tra cho, xe mới mua mà lắm bệnh vặt thế này thì cần phải khám lại tổng thể một lần. Xe mới chạy 2000k mà phát sinh lắm thứ lằng nhằng mệt thế?
bẩm, nó mà zách màng loa thì có mà bảo hành bằng niềm tin. việc lên xuống kính mợ bị hỏng hôm trước cũng k nằm trong danh mục bảo hành mợ nhá

chinh_rua

Xe tăng
cụ DNM pót toàn font size 7, cụ có bị cận không?
thực ra những bệnh như này cụ chỉ nên hỏi anh em trên này địa chỉ uy tín để đến mà xử lý chứ phán xuông trên này k giải quyết được vấn đề cụ ạ

Mr_Dj_new

Xe buýt
bẩm, nó mà zách màng loa thì có mà bảo hành bằng niềm tin. việc lên xuống kính mợ bị hỏng hôm trước cũng k nằm trong danh mục bảo hành mợ nhá
Khiếp cụ phán ác thế? làm gì đến độ rách màng loa, cháu đồ khả năng nó đứt dây thôi, vì mợ ấy từng độ lại hộc băng cát xét thành DVD chứ rách màng loa nó khác mà cụ. :))

chinh_rua

Xe tăng
Khiếp cụ phán ác thế? làm gì đến độ rách màng loa, cháu đồ khả năng nó đứt dây thôi, vì mợ ấy từng độ lại hộc băng cát xét thành DVD chứ rách màng loa nó khác mà cụ. :))
phùm phụm phùm phụm thì 90% là rách rồi
khổ thân mợ oai quá, thân nữ dặm trường
xe mới mà hỏng hết cái lọ rồi đến cái chai
mợ chạy qua vietvoiz hắn xem cho

Mr_Dj_new

Xe buýt
phùm phụm phùm phụm thì 90% là rách rồi
khổ thân mợ oai quá, thân nữ dặm trường
xe mới mà hỏng hết cái lọ rồi đến cái chai
mợ chạy qua vietvoiz hắn xem cho
cháu hỏi kỹ roài, xoẹt xoẹt rồi tịt :))

chinh_rua

Xe tăng
Thứ 6 vừa rồi em qua NAMVU mua 1 cặp NAVA night break 525n/cặp
lắp vào đi tối hơn cả cái cũ (bóng cũ em chạy 100/90w)
bóng k phải bóng dởm, thợ ở đó bẩu phải chạy lại dây điện
em dự kiến tự sướng, bổ mà lại hạt rẻ cười, vật tư sẵn sàng, khi nào sướng xong em khoe cụ Martit (đèn đang tối ) cho cụ thèm nhá
chiều tối qua, cháu đã tự sướng xong vụ này ạ
chốt lại 1 điều thợ làm như mứt, mình làm như cơm
đèn đóm giờ sáng choang, đúng làm "oánh bật bóng đêm"
em pót sơ đồ sau, cụ martit rảnh T7, CN qua em, em tẩn cho

Chỉnh sửa cuối:

vmcgf

Xe tăng
Cấp cứu với các cụ ơi, con la già nhà này hay bị sôi nước, nhiệt độ lên khủng khiếp, ko dám bật điều hòa, nóng cứ gọi là !

Martit

Xe buýt
chiều tối qua, cháu đã tự sướng xong vụ này ạ
chốt lại 1 điều thợ làm như mứt, mình làm như cơm
đèn đóm giờ sáng choang, đúng làm "oánh bật bóng đêm"
em pót sơ đồ sau, cụ martit rảnh T7, CN qua em, em tẩn cho
T7 cụ rảnh ah để e qua cụ mần giúp e cái bóng đèn nhé, đèn đóm tối quá nhiều khi đi đánh bắt xa bờ ức chế lắm

chinh_rua

Xe tăng
Cấp cứu với các cụ ơi, con la già nhà này hay bị sôi nước, nhiệt độ lên khủng khiếp, ko dám bật điều hòa, nóng cứ gọi là !
bình thường khi đạt đến nhiệt độ nhất định thì quạt máy sẽ khởi động (lúc này cụ thấy máy nổ to hơn),
tương tự như lúc cụ bật điều hoà, nếu bật cả nút A/C thì quạt cũng quay luôn
quạt này vừa làm mát cho máy, vừa làm mát điều hoà, nếu quạt k quay thì coi như máy nóng ran, nước sôi ùng ục, phá hỏng van bình nước luôn, hơi bốc nghi nghútt

Chỉnh sửa cuối:

chinh_rua

Xe tăng
cụ mở nắp capo để kiểm tra, xử lý 1 số việc như sau:
- bật điều hoà (bật cả A/C) xem quạt có quay không? (99 % k quay)
nếu k quay thì mở bảng điện tổng dưới nắp capo, phía bên lái, ghé sát tai vào đó, nhờ người nào bật tắt nút A/C và nghe xem có tiếng tạch, tạch của rơ le k
- nếu k có tiếng tạch tạch là rơ le k được cấp điện: khả năng nhiều nhất là đứt/lỏng cầu chì (lật ngược cái nắp lên để dò cầu chì điều hoà, nếu k dò được thì cụ lần lượt nhổ từng thằng 1 ra mà soi bằng mắt thường cũng rễ nhận thấy nó đứt thôi)
- nếu có tiếng tạch tạch thì cụ kiểm tra nốt đoạn dây dẫn từ quạt ngược lên rơ le xem có đứt, chập cháy ở đâu không
- nếu quạt k quay, có tiếng tạch tạch khi bật A/C và dây dẫn bt thì khả năn quạt tèo
chúc cụ may mắn

chinh_rua

Xe tăng
T7 cụ rảnh ah để e qua cụ mần giúp e cái bóng đèn nhé, đèn đóm tối quá nhiều khi đi đánh bắt xa bờ ức chế lắm
xe cụ chắc cũng như xe em thôi, thay bóng nava vào k giải quyết được vấn đề

em lại có cái kiếm bia rồi ây;)
mời cụ

Trạng thái
Thớt đang đóng