Hải Phòng [Luu tru] Loa Loa... Thông tin An toàn Giao thông Hải Phòng

Trạng thái
Thớt đang đóng

ducletrung

Xe container
Hôm trước đi đường Lê Hồng Phong đoạn tòa án em cài ga tự động 50km/h tự nhiên có cụ phóng vụt qua y như rằng lên được khoảng 100m là bị tóm.Lưu ý các cụ nhé đoạn LHP tòa án vẫn 50km/h thôi chứ không phải 60km/h đâu nhé ;))

Lancerdo_son

Xe buýt
Các bác cho em hỏi ngu phát là theo tt 45 thì chỉ csgt có biển hiệu của bộ ca mới được dừng phiên tiện, các lực lượng chức năng khác chỉ được xử lý thuộc phạm vi của mình. Vậy chiều nay lúc 17h50 em đi vào đoạn cổng trường chu văn an (cấm đến 6h) bị mấy chú ca phường dừng xe. Vậy dừng xe em là đúng thẩm quyền hay ko ạ

Naviman

Xe tăng
Các cụ cứ mắng em, đây là vận dụng tình hình thực tế thôi, XXX thông cảm vì ngày nào chả chạy ra chạy vào mấy lần. Nhưng vuốt mặt cũng phải nể mũi, hôm nào mà XXX đứng ngay cổng cơ quan là em cũng phải xuống Hàng Hải lộn lại đấy.
Nhân tiện, các cụ cho em hỏi: Nếu từ Lạch Tray rẽ trái trước cổng Sở CS PCCC sang đường dọc mương An Kim Hải thì có bị coi là đi ngược chiều ko ợ? Nhà em nhiều lần đi qua đây cứ lăn tăn mãi liệu cái biển ngược chiều ở giải phân cách cứng giữa đường có tác dụng đến chỗ rẽ đó hay ko. Chỗ này cũng nhạy cảm, xxx túm lại cũng hơi khó cãi nên em hay quay đầu sau đèn rồi rẽ phải cho lành, dưng mà thỉnh thoảng em cứ rẽ ào qua đó nếu đường vắng :D.

Thần Tài

Xe điện
Nhân tiện, các cụ cho em hỏi: Nếu từ Lạch Tray rẽ trái trước cổng Sở CS PCCC sang đường dọc mương An Kim Hải thì có bị coi là đi ngược chiều ko ợ? Nhà em nhiều lần đi qua đây cứ lăn tăn mãi liệu cái biển ngược chiều ở giải phân cách cứng giữa đường có tác dụng đến chỗ rẽ đó hay ko. Chỗ này cũng nhạy cảm, xxx túm lại cũng hơi khó cãi nên em hay quay đầu sau đèn rồi rẽ phải cho lành, dưng mà thỉnh thoảng em cứ rẽ ào qua đó nếu đường vắng :D.
Cái này cũng như trường hợp của em thôi:
- Nếu theo đúng vị trí cắm biển > Sai > Phạt.
- Thực tế thì em chưa thấy bị vịn vì lỗi này.
Nói chung là vẫn phải vận dụng tùy tình huống thôi.

aq79

Xe container
Các bác cho em hỏi ngu phát là theo tt 45 thì chỉ csgt có biển hiệu của bộ ca mới được dừng phiên tiện, các lực lượng chức năng khác chỉ được xử lý thuộc phạm vi của mình. Vậy chiều nay lúc 17h50 em đi vào đoạn cổng trường chu văn an (cấm đến 6h) bị mấy chú ca phường dừng xe. Vậy dừng xe em là đúng thẩm quyền hay ko ạ
đấy là thuộc phạm vi xử lý đúng thẩm quyền rồi còn gì nữa cụ, cụ đi vào đường cấm mà.
theo e cụ đi thế là ngược chiều, đi đúng pải qua đèn tín hiệu giao thông rồi rẽ lại ạ.

vitgia

Xe tăng
Chỗ này không bị phạt vì được phép đi,lần sau kụ đi để ý dưới nền đường sẽ thấy vạch chia làn là nét đứt và có vạch chỉ dẫn rẽ trái!Nhưng rẽ chỗ này tương đối nguy hiểm vì xung đột trực tiếp với điểm rẽ phải chân cầu vượt!

congdung04

Xe tải
Chỗ này không bị phạt vì được phép đi,lần sau kụ đi để ý dưới nền đường sẽ thấy vạch chia làn là nét đứt và có vạch chỉ dẫn rẽ trái!Nhưng rẽ chỗ này tương đối nguy hiểm vì xung đột trực tiếp với điểm rẽ phải chân cầu vượt!
Đúng rồi, dưới đường có "vạch ngựa vằn" chia luồng rồi đấy cụ ạ, cụ được đi. xxx vịn thì mình có đầy đủ cơ sở pháp lý để cãi, nếu không cho đi thì cái làn cứng phải kéo dài thêm nữa mới được.

aq79

Xe container
Đúng rồi, dưới đường có "vạch ngựa vằn" chia luồng rồi đấy cụ ạ, cụ được đi. xxx vịn thì mình có đầy đủ cơ sở pháp lý để cãi, nếu không cho đi thì cái làn cứng phải kéo dài thêm nữa mới được.
theo quan điểm của e lại khác, cái vạch đứt ấy chưa đến điểm rẽ nên khi sang kia cụ vẫn bị coi là ngươc chiều, còn tại điểm rẽ đã có giải phân cách cố định, còn vạch rẽ trái dưới lòng đường là tín hiệu giao thông phân làn chứ ko pải cho rẽ ạ, nếu chỗ cho rẽ pải có biển hiệu đàng hoàng ạ.

congdung04

Xe tải
theo quan điểm của e lại khác, cái vạch đứt ấy chưa đến điểm rẽ nên khi sang kia cụ vẫn bị coi là ngươc chiều, còn tại điểm rẽ đã có giải phân cách cố định, còn vạch rẽ trái dưới lòng đường là tín hiệu giao thông phân làn chứ ko pải cho rẽ ạ, nếu chỗ cho rẽ pải có biển hiệu đàng hoàng ạ.
Giả sử cụ là xxx còn em là dân, giờ cụ vịn em. Em cãi: người dân được làm những gì pháp luật không cấm, ở đây tôi không thấy biển cấm rẽ trái, tôi không đè vạch liền, và tôi tuân thủ mũi tên phân luồng nên anh không thể phạt tôi được, tại vị trí có mũi tên chỉ rẽ và vạch ngựa vằn phân luồng là đường 2 chiều nên tôi được sang làn bên này.
Cơ mà lý lẽ xem ra hơi đuối cụ nhỉ, bởi tại đó không có biển ( -- ) nhưng khi gặp biển này ta không được đi tiếp.....ôi, hay là ta ra hỏi xxx xem thế nào nhỉ.

aq79

Xe container
Giả sử cụ là xxx còn em là dân, giờ cụ vịn em. Em cãi: người dân được làm những gì pháp luật không cấm, ở đây tôi không thấy biển cấm rẽ trái, tôi không đè vạch liền, và tôi tuân thủ mũi tên phân luồng nên anh không thể phạt tôi được, tại vị trí có mũi tên chỉ rẽ và vạch ngựa vằn phân luồng là đường 2 chiều nên tôi được sang làn bên này.
Cơ mà lý lẽ xem ra hơi đuối cụ nhỉ, bởi tại đó không có biển ( -- ) nhưng khi gặp biển này ta không được đi tiếp.....ôi, hay là ta ra hỏi xxx xem thế nào nhỉ.
cụ chưa hiểu ý e ạ, cái vạch đứt là trước điểm rẽ đúng ko? tức là cụ pải đi ngược chiều 1 đoạn (chỉ là vài mét ạ) đúng ko? sai ở chỗ đo đỏ đấy, còn như e hiểu thì vạch rẽ dưới lòng đường ko pải là cho rẽ mà là phân làn cụ ạ.

ducletrung

Xe container
Cụ nào co logo OF không cho em xin cái để dán vào mít xe nhé :D

Thần Tài

Xe điện
cụ chưa hiểu ý e ạ, cái vạch đứt là trước điểm rẽ đúng ko? tức là cụ pải đi ngược chiều 1 đoạn (chỉ là vài mét ạ) đúng ko? sai ở chỗ đo đỏ đấy, còn như e hiểu thì vạch rẽ dưới lòng đường ko pải là cho rẽ mà là phân làn cụ ạ.
Chuẩn:
- Vạch chỉ hướng rẽ trái dưới lòng đường là Vạch hướng dẫn luồng xe chạy. Chưa kể mức độ ưu tiên phải theo khi có sự không thống nhất giữa các hệ thống tín hiệu:
Người hướng dẫn GT > Đèn > Biển > Vạch.
- Còn ở đây đã có cái biển Cấm đi ngược chiều có nghĩa là nếu như không có biển phụ ở dưới "Được phép rẽ trái vào đường ABC" thì chả cãi kiểu gì được đâu.

aq79

Xe container

Naviman

Xe tăng

Thần Tài

Xe điện
cụ Chánh giúp e vụ này với, e tìm mãi mà ko thấy cái logo của cụ Kăng và chuột bạch là cụ Naviman ạ.
(b)(b)(b)

Naviman

Xe tăng
Cảm ơn các cụ đã cho ý kiến chỉ dẫn:

Cái này cũng như trường hợp của em thôi:
- Nếu theo đúng vị trí cắm biển > Sai > Phạt.
- Thực tế thì em chưa thấy bị vịn vì lỗi này.
Nói chung là vẫn phải vận dụng tùy tình huống thôi.
Vâng, em hạn chế đi kiểu này, chỉ là vận dụng thôi, he.. he..

đấy là thuộc phạm vi xử lý đúng thẩm quyền rồi còn gì nữa cụ, cụ đi vào đường cấm mà.

theo e cụ đi thế là ngược chiều, đi đúng pải qua đèn tín hiệu giao thông rồi rẽ lại ạ.
Em cũng hay đi như cụ bảo cho an toàn theo cả 2 nghĩa.

Nếu có làn cứng kéo dài thì quá rõ rồi còn gì cụ, nhưng mà em nghĩ cái vạch liền nó cũng tương đương làn cứng ạ.

Theo em hiểu cái vạch đứt ấy để chỉ cho rẽ vào cổng Sở CS PCCC, giống như cổng Trường ĐHHH ấy, và mũi tên rẽ trái cũng ko phải là cho phép rẽ vào đường mương AKH.
Cái em quan tâm nhất là cái chỗ rẽ ấy có được tính là sau lưng cái biển cấm đi ngược chiều ở chỗ giải phân cách cứng hay không (nếu chiếu theo phương nằm ngang thì nó tương ứng với khoảng 1/2 chỗ rẽ, mà có thể quan niệm là ngã "tam" :D). Em qua đây nhiều cũng chưa thấy xxx lập chốt bắt chỗ rẽ này bao giờ vì cũng ít người rẽ do dễ xung đột với luồng ngược như cụ Vịt nói, nhưng điều em đang quan tâm là đúng luật thì thế nào và xxx quan niệm thế nào.
Em post cái ảnh chụp từ vệ tinh của anh G. để các cụ đánh giá thêm, vị trí hình elip màu xanh là vạch đứt trước cổng Sở CS PCCC, hình tròn nhỏ màu đỏ là vị trí (tương đối) của biển cấm đi ngược chiều.

Naviman

Xe tăng
Trạng thái
Thớt đang đóng