Chi hội [LƯU TRỮ] Kĩ thuật tổng hợp cho xe Matiz !!!

Trạng thái
Thớt đang đóng

flowerhn

Xe điện
Nhìn rất đơn giản,
Cần có công tắc int và relay 6 chân int
trên giắc cắm công tắc đảo chân số 5 và 6 cho nhau. Chân số 8 chuyển sang số 9, chân số 7 chuyển sang số 8.
Trích dây số 4 ra câu chân 53c vào đó.
Cắt đôi dây số 6 (dây số 5 cũ) đấu chân 53e trên rờ le vào đường lên công tắc, chân 31b vào đường còn lại.
Chân 15 đấu vào +
Chân 31 đấu vào -
Còn lại chân I đấu vào chân số 7
Lắp công tắc int vào là xong

sơ đồ matiz ko có int

Và sơ đồ matiz có int
Phức tạp quá. Cụ có gara hay làm giúp em dc ko em mang xe qua ;))

jingjunbaby315

Xe đạp

Không dùng matiz 2 cho matiz 3 được cụ nhé, còn hàng mới mua về bao giờ nó cũng ngắn nhất, sau khi cụ lắp xong, tắt mở khóa điện vài lần, nó tự thò ra thụt vào để canh ga nhé ;)
cụ ơi của em con cũ. nay mua con mới cụ xem có được không. xe của em đi bình thường rất bốc chỉ mỗi tội lúc bật điều hòa khi chuyển số ga tăng tốc thì bị giật cục các cụ phán xem có phải tại bù ga ko. em nghịch dại không biết có đúng bện không

camovie

Xe tải
Website
www.youtube.com

cụ ơi của em con cũ. nay mua con mới cụ xem có được không. xe của em đi bình thường rất bốc chỉ mỗi tội lúc bật điều hòa khi chuyển số ga tăng tốc thì bị giật cục các cụ phán xem có phải tại bù ga ko. em nghịch dại không biết có đúng bện không
Có khi kô phải cụ ạ, tại vì bật điều hòa là xe nó tải cái máy lạnh, mạnh như xe tải mà nó còn mất 1 số huống hồ xe máy yếu như matiz, bật điều hòa đi chân côn kô khéo là giật đùng đùng liền.
Bệnh cục này là garangty kô đều, bật máy lạnh có khi tắt máy. Lâu lâu mới giật thì còn vệ sinh đc, chứ giật liên tục thì thay cục mới :)

jingjunbaby315

Xe đạp
Có khi kô phải cụ ạ, tại vì bật điều hòa là xe nó tải cái máy lạnh, mạnh như xe tải mà nó còn mất 1 số huống hồ xe máy yếu như matiz, bật điều hòa đi chân côn kô khéo là giật đùng đùng liền.
Bệnh cục này là garangty kô đều, bật máy lạnh có khi tắt máy. Lâu lâu mới giật thì còn vệ sinh đc, chứ giật liên tục thì thay cục mới :)
có khi lơn lành chữa thành lơn què rồi cụ ơi. chắc lần sau em chẳng nghịch nữa đâu. dại quá. tại lên các bác trên này chỉ bảo nhiệt tình quá nên cũng làm liều 1 phen. he he. và kết quả như bjo

adng

Xe điện
xe bố em nó bị làm sao ấy cứ bị thụt lại; bật tắt chìa khóa thoải mái rồi mà không thò ra. Máy cứ rồ ga ầm ĩ.

jingjunbaby315

Xe đạp
Không dùng matiz 2 cho matiz 3 được cụ nhé, còn hàng mới mua về bao giờ nó cũng ngắn nhất, sau khi cụ lắp xong, tắt mở khóa điện vài lần, nó tự thò ra thụt vào để canh ga nhé ;)
Cụ oi dúp em. Truóc khi nghich galaty của em nổ rất nhỏ. Sau khi nghịch hỏng mua cái mới về thay. Bjo galaty rất to. Dc một lúc nó lại dặt dìu như mình nhấp ga vậy. Em phải sửa thế nào để nó về ban đầu dc ạ. Em tháo ra xem thử thì thấy cái mới cũng thò ra nhưng chỉ 1 ít thôi chú ko dài như cái cũ. Cụ nào biết cứu em với

camovie

Xe tải
Website
www.youtube.com
Cụ oi dúp em. Truóc khi nghich galaty của em nổ rất nhỏ. Sau khi nghịch hỏng mua cái mới về thay. Bjo galaty rất to. Dc một lúc nó lại dặt dìu như mình nhấp ga vậy. Em phải sửa thế nào để nó về ban đầu dc ạ. Em tháo ra xem thử thì thấy cái mới cũng thò ra nhưng chỉ 1 ít thôi chú ko dài như cái cũ. Cụ nào biết cứu em với
Cụ rút cộc âm ra để 30 phút rồi tắt bật chìa khóa 3 - 5 lần (bật sáng hết đèn taplô chứ kô đề nhé cụ, chờ 5 giây rồi tắt chìa 5 giây) sau đó đề là nổ bình thường, còn nếu kô bình thường thì cụ mua nhầm loại nhé.

jingjunbaby315

Xe đạp
Cụ rút cộc âm ra để 30 phút rồi tắt bật chìa khóa 3 - 5 lần (bật sáng hết đèn taplô chứ kô đề nhé cụ, chờ 5 giây rồi tắt chìa 5 giây) sau đó đề là nổ bình thường, còn nếu kô bình thường thì cụ mua nhầm loại nhé.
cụ thẩm cho em xem con này có đúng không cụ

em vẫn chưa sưa dc. hôm qua em cả đi cả về 120 km mà cạn hết bình nước làm mát. em lo quá. nếu không dùng cục bù ga ( cố định kim của cục) thì có ảnh hưởng gì lơn không ạ. em chỉ dùng galaty thôi ấy

camovie

Xe tải
Website
www.youtube.com
cụ thẩm cho em xem con này có đúng không cụ
em vẫn chưa sưa dc. hôm qua em cả đi cả về 120 km mà cạn hết bình nước làm mát. em lo quá. nếu không dùng cục bù ga ( cố định kim của cục) thì có ảnh hưởng gì lơn không ạ. em chỉ dùng galaty thôi ấy
Cụ đã làm như trên chưa ạ, reset cục bù ga ấy ạ, còn nếu cứ rống ga lên thì 100% là nhầm cục bù ga cụ ạ, cục bù ga cụ kô bỏ được đâu, cụ bỏ thì khi bật đèn, khi bật máy lạnh nó kô bù được ga là tắt máy đấy ạ. Trước em cũng có thử bỏ bằng cách cho xe nổ đều rồi rút dây ra, nhưng cũng kô được.
Cụ post cho em xem cái xe của cụ thử ạ.
Còn vụ cụ đi mà hết nước mát thì cụ thử xem coi quạt có chạy kô, với lại có bị rò ở đâu kô.

duongtver

Xe tăng
Các cụ cho hỏi Gara Trung tín ở Nam trung Yên làm có ổn ko ạ?

Tươi Vũ

Xe tải
Cụ nào bên Long Biên thì phi qua đây cũng ổn. Thợ nhiệt tình, bác chủ vui tính, giá taxi

Lão áo trắng kia có con matiz đời 2k mà ngày nào cũng phè phè 100km mới ác chứ.! Nể ông ấy thật.! Mjh xe ngon số at cũng k có sưc để đi nhiều như lão.! GẢRa này e thay dồ sao rẻ bằng 2/3 các chỗ khác bác ak.! E ở Hải Dương bị hốt nhất chỗ Hà Hải.! Sợ k giám vào lần nữa.!

Phương Nga

Xe lăn
Lão áo trắng kia có con matiz đời 2k mà ngày nào cũng phè phè 100km mới ác chứ.! Nể ông ấy thật.! Mjh xe ngon số at cũng k có sưc để đi nhiều như lão.! GẢRa này e thay dồ sao rẻ bằng 2/3 các chỗ khác bác ak.! E ở Hải Dương bị hốt nhất chỗ Hà Hải.! Sợ k giám vào lần nữa.!
Lão ý tên Điệp, thợ chính của xưởng đấy. Mua được con matiz1 của lão ý thì yên tâm mà lượn. Ngon gấp vạn con ma1 của tay bong07

Trạng thái
Thớt đang đóng