Chi hội [LƯU TRỮ] Kĩ thuật tổng hợp cho xe Matiz !!!

Trạng thái
Thớt đang đóng

hiep st

Xe đạp
Xe em bị lỗi van không tải, xe lâu lâu lịm rồi tắt máy nếu cắt côn thả ga, lâu lâu ga lại dập dìu lên xuống, còn bị òa ga nữa. Xịt RP7 mỏi tay không được j cả.
Em quyết định mổ nó ra coi thử nó là cái quái j, vì thực ra đọc qua chức năng của nó thì em thấy chỉ là cái mô-tơ đẩy cho cái van thụt ra thụt vào.

Các cụ tháo cọc bình (-) ắc quy ra.
Mở mấy cái chốt sắt bên hông (3 cái em oánh dấu đỏ) dùng kìm nhọn hoặc đơn giản là mượn chị em cái kìm cắt móng chân gắp nó ra. Cẩn thận lôi cái lõi ra có 4 bốn sợi dây đồng mong manh các cụ coi chừng làm đứt. Tháo từng thứ đến khi nào kô tháo được thì thôi cho hết vào xăng rửa, các cụ sẽ không thấy màu nữa luôn vì nó đen thui ;)). Xịt khô rồi ráp lại, nhỏ 1 giọt nhớt cho nó chạy trơn tru.
Ở trong nhìn nó như vầy

Ráp lại rồi ráp dây cọc bình. Sau đó bật chìa khóa đạp ga mấy cái (không đề các cụ nhé), tắt rút chìa. Làm khoảng hơn 3 lần là được. Sau đó các cụ đề máy thoải mái.
Kết quả: ráp vào chạy ngon chóe.
Tôi làm như cụ hướng dẫn tháo cục bù ga để vế xinh nghưng mạnh tay làm đứt cả bốn đầu dây đấu vào giắc,k bit thứ tụ nào để hàn lại dc ,làm sao đay bác chủ thớt?

giacmobonbanh

Xe buýt
Tôi làm như cụ hướng dẫn tháo cục bù ga để vế xinh nghưng mạnh tay làm đứt cả bốn đầu dây đấu vào giắc,k bit thứ tụ nào để hàn lại dc ,làm sao đay bác chủ thớt?
mua cái mới đi cụ .em vừa mua giúp em trai em ,hàng của mụ rotuyn hàng gm hịn có gần một củ

kid6256

Xe hơi
Đến xe 1.5 mà chạy điều hòa vượt với lên dốc cũng yếu mà cụ, cho nên lên dốc tắt điều hòa, qua dốc cái lại phà phà cũng được :)

kid6256

Xe hơi
Ai bẩu cụ 1.5 lên dốc yếu nào
À thì nó yếu hơn bt mà cụ, ví dụ đề pa giữa dốc mà có điều hòa thì dễ chết máy hơn hẳn, tất nhiên là chống chỉ định với các cụ chân côn quá nuột :D

camovie

Xe tải
Website
www.youtube.com
hix, đứt 1 hay 2 dây còn cứu vãn đc, chứ đứt 1 lúc 4 dây thì thôi mua mới cụ ạ, em hôm bữa cũng nối hộ 1 cụ tự vệ sinh nhưng đứt 1 dây thôi. Cái cục bù ga này lúc tháo chốt xong phải ấn cái đầu cho nó ra cả cụm, chứ cụ lôi cái chân là đứt dây hết T.T

quang102

Xe tăng
hix, đứt 1 hay 2 dây còn cứu vãn đc, chứ đứt 1 lúc 4 dây thì thôi mua mới cụ ạ, em hôm bữa cũng nối hộ 1 cụ tự vệ sinh nhưng đứt 1 dây thôi. Cái cục bù ga này lúc tháo chốt xong phải ấn cái đầu cho nó ra cả cụm, chứ cụ lôi cái chân là đứt dây hết T.T
em nghe Cụ bong07 bảo , tháo ra nhưng vẫn cắm giắc, 1 người vào trong bật khoá điện, 1 người thấy nó thò ra thì rút ra dc luôn, rất rễ, có phải thế ko Cụ

Website
www.facebook.com
Bác chủ đã sửa dc chưa ạ? Đứt nhiêu dây quá e thấy khó sửa ghê

giacmobonbanh

Xe buýt
em nghe Cụ bong07 bảo , tháo ra nhưng vẫn cắm giắc, 1 người vào trong bật khoá điện, 1 người thấy nó thò ra thì rút ra dc luôn, rất rễ, có phải thế ko Cụ
cụ bống không bảy vào xác nhận đê

camovie

Xe tải
Website
www.youtube.com
Đúng rồi cụ, rút đc ra rất dễ, chạy khoảng 2, 3 mở khoá điện, có lò xo nên nó bắn ra luôn. Nhưng cho vào hơi khó, phải nạy hết chân của cái trục nhựa giữ ở đầu, ép lò xo xoay cả cụm vào trước rồi mới cố định cái trục nhựa ấy lại, nói chung là phức tạp ngang nhau. Bí quá mới phải làm vậy ;)

Trạng thái
Thớt đang đóng