Chi hội [LƯU TRỮ] Kĩ thuật tổng hợp cho xe Matiz !!!

Trạng thái
Thớt đang đóng

min18vn

Xe điện
Cũng vậy mà cụ. Công chuột tổng (chuột cái) của TQ thì có 5 dây. Chuột xe spark có 4 dây. Các con còn lại chỉ có 2 dây thôi.
Theo em hiểu thì chuột tổng ( chuột cái) nó có 2 dây vào và 2 dây ra qua công tắc mục đích là cấp nguồn cho 3 con chuột còn lại. Khi nhấn chuột tổng 3 con chuột còn lại được cấp nguồn và cũng sập theo và ngược lại
Em thì tính con chuột tổng nó cấp nguồn cho 3 chuột còn lại xứng đáng đc gọi là chuột đực, cũng như cụ đi kiếm tiền về chu cấp cho chuột cái và chuột con ở nhà ý :D

Ducntv

Đi bộ
Các Bác cho hỏi, matiz em đời 2004, có hiện tượng sáng đề khó nổ. Khi đề phát tiếng kêu chạch chạch. Đề 2, 3 lần mới nổ, lúc đầu tiếng máy hơi lụp bụp. khi nóng máy thì đề lại ngon lành.
Mong các Bác chỉ giáo bệnh tình em nó, nguyên nhân và cách khắc phục.

Cám ơn.

Chỉnh sửa cuối:

txhan

Xe máy
Các cụ cho hỏi, em muốn mua cái sạc điện thoại trên oto thì kiếm ở đâu nhỉ? Em ở HN, muốn kiếm loại có các đầu ra đa năng cho nhiều loại điện thoại khác nhau.

longnguyenpvp

Xe buýt
Nghe các Cụ ca ngợi gara Bình Minh đối diện trường THCS (trung học cơ sở) khu Nam Trung Yên, sau khi qua khoảng 20 phút em thấy không hài lòng một số vấn đề như sau: Chủ yếu Taxi nhưng thợ có vẻ ít, gặp Anh quản lý hỏi thì cáu gắt, trả lời cộc lốc, nhìn khách như cà khịa (em thề luôn), quay ra hỏi thợ thì bảo em không biết cái đấy anh phải hỏi trong kia, anh trong kia thì bảo ra ngoài, xong thấy chú thợ cứ làu bàu với Quản lý mới vãi.

Cuối cùng em chọn phương án đi tìm gara khác ngay gần khu vực Nam Trung Yên, loay hoay tìm ra Gara Tự do cúng đỗi diện THCS (tiểu học cơ sở) ngay sau lưng toà nhà 72 tầng Kengnam, sau khi làm xong thấy hài lòng về giá (rẻ hơn chỗ gara Bình Minh), thái độ nhân viên nhiệt tình, thoái mái.

Em không quảng cáo, chỉ muốn chia sẻ thông tin cho ae, các Cụ có nhu cầu thì hôm nào thử làm chuột bạch rồi đánh giá.

Ncc78

Xe đạp
Các cụ cho mình hỏi con matiz của mình 2003 đi giờ nó hay phì dầu ở chỗ que thăm dầu thì có phải là do máy yếu nên bị thế ko à ?Cạch khắc phục thế nào ?Từ khi thay cái điều hòa mới thì bị hiện tượng này.Máy cảm giác yếu hơn hẳn, tăng tốc có tiếc tạch tạch ở máy lên rất chậm ?

Spark2008

Xe hơi
Xe em dùng đầu SONY, hàng ngày vẫn nghe nhạc qua cổng USB . Không hiểu sao mấy hôm nay tậm tịt quá, hầu như không dùng được USB. Em đã kiểm tra các USB bằng máy tính, mọi cái vẫn dùng được. Em chỉ dùng USB dung lượng nhỏ (1 - 2 GB), đã định dạng FAT32. Không hiểu sao cắm vào vẫn không đọc được. Em hơi gà về khoản này, cụ nào chỉ giáo giúp cần kiểm tra và khắc phục thế nào. cám ơn các cụ.

haptp

Xe đạp
Em cũng đang bị tình trạng như cụ chủ, tốn tiền mà bệnh vẫn cứ tái phát. Thợ đang phán quả bí không tròn đều. Cụ chủ đã xử lý xong vụ này chưa ạ?

linhtruongyb

Xe hơi
Em cũng đang bị tình trạng như cụ chủ, tốn tiền mà bệnh vẫn cứ tái phát. Thợ đang phán quả bí không tròn đều. Cụ chủ đã xử lý xong vụ này chưa ạ?
cháu hóng cụ, vì cháu cũng giống cụ!

xe mink

Xe tải
cụ chủ sữa xong chưa, update cho anh em xem thế nào nhé.

lenguyen_1983

Xe điện
Cụ ra thợ chuẩn khám đi, hộp số nhất là AT là cái gần như khó nhất trên xe rồi. Anh em người dùng ít ai dám chọc ngoáy vào
thay phớt mà không hết chảy thì cụ sao phải mất chi phí đến 5 củ nhỉ
Dạ cụ ấy câu view để mau vào chợ ấy mà. Mấy cái phớt thì mấy trăm là cùng chắc cụ ấy thây phớt bằng vàng ấy mà

txhan

Xe máy
Nghe các Cụ ca ngợi gara Bình Minh đối diện trường THCS (trung học cơ sở) khu Nam Trung Yên, sau khi qua khoảng 20 phút em thấy không hài lòng một số vấn đề như sau: Chủ yếu Taxi nhưng thợ có vẻ ít, gặp Anh quản lý hỏi thì cáu gắt, trả lời cộc lốc, nhìn khách như cà khịa (em thề luôn), quay ra hỏi thợ thì bảo em không biết cái đấy anh phải hỏi trong kia, anh trong kia thì bảo ra ngoài, xong thấy chú thợ cứ làu bàu với Quản lý mới vãi.

Cuối cùng em chọn phương án đi tìm gara khác ngay gần khu vực Nam Trung Yên, loay hoay tìm ra Gara Tự do cúng đỗi diện THCS (tiểu học cơ sở) ngay sau lưng toà nhà 72 tầng Kengnam, sau khi làm xong thấy hài lòng về giá (rẻ hơn chỗ gara Bình Minh), thái độ nhân viên nhiệt tình, thoái mái.

Em không quảng cáo, chỉ muốn chia sẻ thông tin cho ae, các Cụ có nhu cầu thì hôm nào thử làm chuột bạch rồi đánh giá.
Xe em spark 2009 đang bị báo đồng hồ máy có lúc nóng bất thường lên đến 3/4 mức H (khi chạy điều hòa), và chết mất nguồn ra 12V (chỗ châm thuốc) thường vẫn cắm sạc điện thoại giờ không sạc được nữa. Định mang ra chỗ bác Bình mà giờ nghe cụ comment thế này phân vân quá.

tranminh231976

Xe tăng
Xe em spark 2009 đang bị báo đồng hồ máy có lúc nóng bất thường lên đến 3/4 mức H (khi chạy điều hòa), và chết mất nguồn ra 12V (chỗ châm thuốc) thường vẫn cắm sạc điện thoại giờ không sạc được nữa. Định mang ra chỗ bác Bình mà giờ nghe cụ comment thế này phân vân quá.
cụ mang qua em nhé ! 11 Láng Hạ - gara CONGNGHEAUTO - 096 117 5885

bacabong

Xe tải
Máy thì chỗ Bình Minh làm tốt,rẻ. Điện làm thì thợ hơi ẩu, các cụ phải ở đấy giám sát.
Có thể e hơi khó tính nên thấy thế.

Rongden1979

Xe máy
Mình biết địa chỉ sửa xe matiz cực tốt tại tam trinh, thợ miền nam làm nhiệt tình tại 865 tam trinh

A_KANU

Đi bộ
Chào các cụ. Em ở bên Long Biên và mới cưới vk2. Em muốn kiểm tra con điều hòa bị kém mát và sơn lại 1 số chỗ bị mọt. Các cụ cho em hỏi Gara Tiến Điệp nó ở đoạn nào nhỉ.

Ngotungmau

Xe buýt
Lần mò vào đọc, xong thì chán. Chẳng có gì để tham khảo, tìm được cái gara có vài cụ vode xong lại có cụ vào chém. Có cụ còn nói chưa có 4 bánh cũng vào chém như đúng rồi. Loãng quá, các Mod của Fun phải khuyến cáo và chém bớt mấy cái vụ này đi thôi

hph@

Xe tải
Cho em hỏi ké phát, Matiz giờ sơn lại ở đâu tốt, hết bao nhiêu $ và bao nhiêu thời gian các cụ nhỉ?

Trạng thái
Thớt đang đóng