Chi hội [LƯU TRỮ] Kĩ thuật tổng hợp cho xe Matiz !!!

Trạng thái
Thớt đang đóng

trinhtute

Xe tăng
Khi bật chìa khóa thì đèn check sáng nhưng khởi động nổ máy xong thì không sáng.
Nguyên tắc là bật chìa khóa đèn check sáng sau 5s nếu load ok đèn sẽ tắt, còn nếu bật chìa khóa đề nổ mới tắt em nghĩ có vấn đề đấy

Martit

Xe buýt
Nguyên tắc là bật chìa khóa đèn check sáng sau 5s nếu load ok đèn sẽ tắt, còn nếu bật chìa khóa đề nổ mới tắt em nghĩ có vấn đề đấy
Xe e từ ngày mua về đến nay (khoảng hơn 3 năm rồi) khi bật chìa khóa lên là đèn Check nó sáng đến khi nào đề nổ nó mới tắt chứ nó không sáng khoảng 5s là tự tắt như các xe khác. E cũng không thấy hiện tượng gì từ cái đèn Check đó. Hiện tượng bị òa ga khi xe để nguội và chỉ hết hiện tượng đó khi nóng máy mới diễn ra vài ngày nay thôi.

tainon

Xe điện
Xe e từ ngày mua về đến nay (khoảng hơn 3 năm rồi) khi bật chìa khóa lên là đèn Check nó sáng đến khi nào đề nổ nó mới tắt chứ nó không sáng khoảng 5s là tự tắt như các xe khác. E cũng không thấy hiện tượng gì từ cái đèn Check đó. Hiện tượng bị òa ga khi xe để nguội và chỉ hết hiện tượng đó khi nóng máy mới diễn ra vài ngày nay thôi.
Cụ cầm tua vít ra giảm hết garanty thử xem có hết không ạ.

tainon

Xe điện
Xe của em dạo này hao xăng quá các cụ ạ ,trong phố khoảng 10l khí thải có nhiều mùi xăng .Em đã vs bướm ga , họng gió , cục bù ga ,cảm biến bướm ga ,khí nạp ,resert ECM .Đèn check vẫn bình thường ,bật khóa sáng 5s thì tắt , nhưng chưa cải thiện được tình hình .Các cụ phán em xem xe nó bị bệnh gì với .
trời mưa phùn gió bấc, nước nó vào két nước làm máy nóng lâu hơn thì phải, cụ để ý kỹ xe nó có 2 tầm garanty, khi nguội các loại cảm biến nó chưa làm việc đầy đủ nên nhìn thấy khói ra sau mít rất nhiều, kim.nhiệt lên đến gần vạch giữa tức là nhiệt độ đạt mức bình thường sẽ thấy đỡ khói và hết mùi xăng ạ. Nếu xe cụ giống xe cũ của cháu thì nó như thế, trời này mà cứ đi ngắn ngắn thì đừng tính xăng làm gì.

tainon

Xe điện
Các cụ cho em hỏi thường thì bi mai ơ matit thif bao lâu phải thay nhỉ, xe em cứ khoảng 3-4 tháng lại phair thay,có cách nào khắc phục ko ạ.
Theo em thường cái này cũng phải chục vạn mới hỏng được cụ thử thay loại sịn hơn xem ạ.

laixeantoan_vip

Xe máy
cụ thay ở gara nào thế ạ, rẻ quá... chỗ em nó đòi 500k công làm lại côn.. đồ tự mua.. hix hix

tainon

Xe điện
cụ thay ở gara nào thế ạ, rẻ quá... chỗ em nó đòi 500k công làm lại côn.. đồ tự mua.. hix hix
Em hóng các cụ taxi hay ngồi quán nước dưới nhà em thì công đâu quãng 350k là hợp lý ạ. Gara tin tưởng thì cứ giao hết cho họ thoải mái.

otoconmatiz

Xe hơi
Các cụ cho em hỏi tí: V2 của em chạy vào đường xấu một chút một chút là nghe kêu lèng xèng ở phía trước bên tài, đường tốt thì im ru. Có cụ nào bị giống em không. Xin được chỉ giáo!

nguoivanchuyen8

Xe đạp
Có cụ nào có cái miếng ốp nhựa ở chân cái giá nóc ko,cả ốp tay gương phụ nữa,giao lưu với e đi,hoặc biết ở đâu bán chi cho e với

yenbn23

Xe hơi
Các cụ cho em hỏi tí: V2 của em chạy vào đường xấu một chút một chút là nghe kêu lèng xèng ở phía trước bên tài, đường tốt thì im ru. Có cụ nào bị giống em không. Xin được chỉ giáo!
Kiểm tra ro tuyn xem thế nào đi cụ

otoconmatiz

Xe hơi
Em đã xử xong cái vụ kêu lèng xèng. Nguyên nhân: do cái thắng đĩa bên tài bị rơ. Cảm ơn Cụ!

Trạng thái
Thớt đang đóng