Chi hội [LƯU TRỮ] Kĩ thuật tổng hợp cho xe Matiz !!!

Trạng thái
Thớt đang đóng

Black6666

Xe hơi
Thêm một kinh nghiệm về điều hòa :D

duongmark44

Xe tải
Cụ chui xuống gầm xe. Thấy 1 cái lỗ từ sàn xe xuống to bằng ngón tay. Cụ lấy máy vòi hơi xịt cho 1 nhát. Ko có nén khí thì làm đoạn dây thép chọc cho nó phát
Xe em cũng bị bệnh bật điều hòa đi đường dài thì bị rò nước ở bên phụ. Chung quy là phải làm j để hết đây các cụ? Em mù kỹ thuật lắm...

tunglam87

Xe đạp
V2nha chau deu da thay het nhung thu day roi.nhung deu k phai a.

MatizBH

Xe đạp
Chào các cụ! Em có chút vấn đề nhờ các cụ tư vấn giùm em: xe em khi bật máy lạnh thì có độ trễ chân ga rất lớn, nhiều khi đạp ga mà phải đợi 3, 4 giây sau nó mới vọt lên. Mà nó chỉ bị khi xe đang chạy chậm hay dừng lại và đang ở số 1 hay số 2 thôi. Còn khi đã có trớn và lên số lớn hơn thì lại không thấy gì hết. Em biết máy 0.8 mà cõng thêm máy lạnh nên sẽ bị đuối nhưng cộng thêm kiểu trễ chân ga như vậy thì khó chịu quá. Có cụ nào từng bị giống xe em không và cách chữa trị như thế nào ạ? Nhờ các cụ tư vấn giúp em với. Cám ơn các cụ!

hieu_lexus

Xe tải
Kính chào các cụ, e xin làm phiền các cụ 1 chút, xe e mấy hôm nay bị òa ga kinh khủng. Em đã vệ sinh van k tải và cảm biến bướm ga nhưng vẫn không đỡ. Các cụ bắt bệnh hộ e với. Hoặc cụ nào có lòng hảo tâm cho e mượn 2 cái đó để test thử ạ, luôn sẵn lòng mời các cụ cafe ạ!!!

daochinghi

Xe buýt
Kính chào các cụ, e xin làm phiền các cụ 1 chút, xe e mấy hôm nay bị òa ga kinh khủng. Em đã vệ sinh van k tải và cảm biến bướm ga nhưng vẫn không đỡ. Các cụ bắt bệnh hộ e với. Hoặc cụ nào có lòng hảo tâm cho e mượn 2 cái đó để test thử ạ, luôn sẵn lòng mời các cụ cafe ạ!!!
Cụ kiểm tra cái van hơi và cái cảm biến áp suất xem sao. Trước xe e cũng bị vậy, thay cái van hơi thì khỏi ngay

Spark2008

Xe hơi
Cụ kiểm tra cái van hơi và cái cảm biến áp suất xem sao. Trước xe e cũng bị vậy, thay cái van hơi thì khỏi ngay
Ngoài ra cụ kiểm tra cảm biến oxi trên đường ống cổ xả nữa. Đôi khi bị muội bám đen kịt, cảm biến không chính xác. Cụ vệ sinh xem sao.

hieu_lexus

Xe tải
Ngoài ra cụ kiểm tra cảm biến oxi trên đường ống cổ xả nữa. Đôi khi bị muội bám đen kịt, cảm biến không chính xác. Cụ vệ sinh xem sao.
Cụ ơi, 2 cái van và cảm biến đó nằm ở chỗ nào ạ. Em thấy cứ rút cái đầu cảm biến bướm ga ra thì máy nổ bình thường ạ. K biết sao cụ nhỉ

thangve

Xe tải
Xin các Cụ giúp xe em mới mua, ăn xăng bình thường, nhưng khi nổ đứng ở phía sau xe có mùi xăng sống. Vậy nó bị sao, xử lý thế nào ạ?

tainon

Xe điện
Xin các Cụ giúp xe em mới mua, ăn xăng bình thường, nhưng khi nổ đứng ở phía sau xe có mùi xăng sống. Vậy nó bị sao, xử lý thế nào ạ?
Chỉ bị lúc mới nổ máy thôi, xe nào cũng thế kể cả xe sịn, mai cụ thử lại mà xem.

kingcobra

Xe tải
Chỉ bị lúc mới nổ máy thôi, xe nào cũng thế kể cả xe sịn, mai cụ thử lại mà xem.
Cháu nghĩ là máy nguội, quá trình cháy không triệt để khiến lượng xăng còn dư trong khí thải đây mà, vấn đề này thường thấy ở hầu hết các loại xe, chẳng qua các cụ ấy không đưa lên thôi mà, bác chủ cứ yên tâm mà phi cho cháu

SuperDreamII

Xe tải
Các cụ đi matiz hay đổ dầu nhớt độ nhớt bao nhiêu vậy. Xe cũ đổ nhớt 5w30 có hại máy ko các cụ.

ngochuy123

Xe máy
Cảm ơn các bác đã trả lời, em đã thay nhông số 4, chưa biết chạy thế nào. Khi nào lấy xe em sẽ báo cáo kết quả
Đã ok các cụ ạ, rã hộp số, thay cái răng màu đen (e ko biết tên gọi là gì) nhông số 4, đã ok

pdogo

Đi bộ
xin hoi cac thanh vien xe minh bi hao nuoc lam mát giai nhiet,minh da di lam lại tat ca cac dau noi va thay ong dan nuoc. nhung van bi co khi nao nuoc hao qua gian lanh khong? xin chi dan minh voi .

Spark2008

Xe hơi
Xe em hôm nay đang đi số 5 lại tự động nhảy về mo. Thế là em phải bò số 4 từ BG về HN, sốt hết cả ruột. Thỉnh thoảng em lại thử đi số 5, nhưng chỉ được 1 đoạn vài trăm m là lại tự động trả về mo (0). Cụ nào đã gặp tình huống này chưa, em đang đoán hoặc do số hoặc do dây số hay chẳng lẽ do cần số ? Các cụ cho em ý kiến với trước khi cho em nó đến ga ra. Votka các cụ.

camovie

Xe tải
Website
www.youtube.com
Xe em hôm nay đang đi số 5 lại tự động nhảy về mo. Thế là em phải bò số 4 từ BG về HN, sốt hết cả ruột. Thỉnh thoảng em lại thử đi số 5, nhưng chỉ được 1 đoạn vài trăm m là lại tự động trả về mo (0). Cụ nào đã gặp tình huống này chưa, em đang đoán hoặc do số hoặc do dây số hay chẳng lẽ do cần số ? Các cụ cho em ý kiến với trước khi cho em nó đến ga ra. Votka các cụ.
chắc cụ lại chuẩn bị fải rã hộp số rồi, hên thì cần số long ốc cụ nhờ :D

ngochuy123

Xe máy
Em thì bị như bác, xe em bị số 4, cứ vài trăm mét là nó về mo, muốn chạy số 4 thì tay phải giữ cần số ở khe số 4, vào gara rã hộp số, bể nhông số 4, nhông này có 2 tầng răng, nhông của em bể phần trên, thay phần trên, ok

Cù Lần

Xe tải
Con Spack của em chạy khoảng 2km là điều hòa hết lạnh, quạt gió vẫn quạt nhưng hết mát, bật tắt A/C không có tác dụng, mỗi lần bị như vậy em tắt máy, rút con rơle ra và cắm lại thì lại được, (Có lúc phải rút ra, cắm vào 2 hay 3 lần mới được, khoảng 5km mà em phải bật nắp capo mấy lần để mấy lần luôn), nếu được rồi thì đi hằng trăm km cũng vẫn mát lạnh người luôn, nhưng đỗ xe tắt máy để khoảng 1 tiếng sau mới đi thì lại bị, chỉ đi được khoảng 2km lại hết mát...Có cụ nào bị như thế chưa ợ, các cụ giúp em xem ẻm nó bị thế là sao ợ. Em đã thay con rơle chạy ổn định khoảng chục ngày lại bị như vậy, nóng quá rùi các cụ ơi

nguyenle23

Xe hơi
Cháy cầu chì quạt gió có nguyên nhân do đâu các cụ nhỉ?
Lý do em hỏi vì: Xe em để quạt gió max (số 4) thì có lần bị cháy cầu chì hic hic. Liệu có phải do thợ đấu trực tiếp ko ạ?

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng