Chi hội [LƯU TRỮ] Kĩ thuật tổng hợp cho xe Matiz !!!

Trạng thái
Thớt đang đóng

Manhhai2607

Xe hơi
Xe em cũng bị bệnh bật điều hòa đi đường dài thì bị rò nước ở bên phụ. Chung quy là phải làm j để hết đây các cụ? Em mù kỹ thuật lắm...

tainon

Xe điện
Mua xe mới là tiệt nọc ạ.

khanhv93

Xe đạp
Các cụ ktra mấy cái thứ đó ở đâu vậy. Xe e bị hiện tượng đi bình thường không điều hoà thì cũng ok. Ko vấn đề gì lắm.
Nhưng bật điều hoá phát thì bắt đầu có hiện tượng rung, cũng bt với con xe 0.8
Nhưng khó chịu ở chỗ. Mỗi khi đi thì xe e cảm tưởng như hơi rất yếu. Đạp kiểu hụt hơi, rung xe, kiểu như e toàn phải về thụt 1 số để đi, vì yếu xe ko đi đc. Xe đang lăn bánh mà vẫn phải về số 1, htrc e mang ra thợ gần nhà thì họ ktra cái 3 cái bugi vệ sinh thì thấy khá hơn chút. Nhưng vẫn bị. Theo các bác thì xe e bị sao. Nhiều khi đi phố đông e phải tắt điều hoà đi mới tự tin :(

helokity

Xe đạp
Các cụ ktra mấy cái thứ đó ở đâu vậy. Xe e bị hiện tượng đi bình thường không điều hoà thì cũng ok. Ko vấn đề gì lắm.
Nhưng bật điều hoá phát thì bắt đầu có hiện tượng rung, cũng bt với con xe 0.8
Nhưng khó chịu ở chỗ. Mỗi khi đi thì xe e cảm tưởng như hơi rất yếu. Đạp kiểu hụt hơi, rung xe, kiểu như e toàn phải về thụt 1 số để đi, vì yếu xe ko đi đc. Xe đang lăn bánh mà vẫn phải về số 1, htrc e mang ra thợ gần nhà thì họ ktra cái 3 cái bugi vệ sinh thì thấy khá hơn chút. Nhưng vẫn bị. Theo các bác thì xe e bị sao. Nhiều khi đi phố đông e phải tắt điều hoà đi mới tự tin :(
con của em cũng bị như vậy. Các cụ cho em casck trị bệnh với

quanvancafe

Xe tải
Xe em bị rò ga, bơm 1 lần rồi. Lần bơm thứ 2 thằng cu gara bảo ko nên bù ga tiếp. Nó cũng nói y như cụ vậy. Em cứ bắt nó bù ga vì nóng quá, éo chịu dc nhưng nó nhất quyết ko bù cho em! :-& Giờ ít người có tâm vậy lắm các cụ nhỉ. Tiếc là gara nó hơi xa nơi em ở nên ko đến làm dc!. Cụ nào biết ở Vinh có chỗ nào làm điều hòa ngon ới em tiếng!

phong.vn09

Xe đạp
Spark chết máy

Tình hình là mấy hôm nay vợ 2 (Spark Van) của em dở chứng. Thỉnh thoảng đang đi trên đường em đạp côn vào thì thấy chết máy, xe dừng sau đó nổ máy - đạp côn - vào số 1 - nhả côn ra cũng chết máy (thỉnh thoảng mới bị thôi các bác nhé).
Các bác bắt mạch xem vợ 2 của em đang bị vấn đề gì với.
Thanks các bác nhiều.

Spark2008

Xe hơi
Tình hình là mấy hôm nay vợ 2 (Spark Van) của em dở chứng. Thỉnh thoảng đang đi trên đường em đạp côn vào thì thấy chết máy, xe dừng sau đó nổ máy - đạp côn - vào số 1 - nhả côn ra cũng chết máy (thỉnh thoảng mới bị thôi các bác nhé).
Các bác bắt mạch xem vợ 2 của em đang bị vấn đề gì với.
Thanks các bác nhiều.
Xe đang đi chết máy rất nguy hiểm, cụ ah. Trường hợp đó, cụ phải thật nhanh vặn chìa khóa đề lại cho nổ đi ngay, nếu không rất dễ bị dồn toa. Tình trạng này có thể liên quan đến 2 phần: côn-số và điện. Để yên tâm, cụ nên đến ga ra kiểm tra cho chắc chắn. Cụ cho biết khu vực nào, các cụ ở đây sẽ tư vấn chỉ cụ để địa chỉ ga ra thích hợp. Cụ nên xử lý sớm đi cho an toàn.

phong.vn09

Xe đạp
Xe đang đi chết máy rất nguy hiểm, cụ ah. Trường hợp đó, cụ phải thật nhanh vặn chìa khóa đề lại cho nổ đi ngay, nếu không rất dễ bị dồn toa. Tình trạng này có thể liên quan đến 2 phần: côn-số và điện. Để yên tâm, cụ nên đến ga ra kiểm tra cho chắc chắn. Cụ cho biết khu vực nào, các cụ ở đây sẽ tư vấn chỉ cụ để địa chỉ ga ra thích hợp. Cụ nên xử lý sớm đi cho an toàn.
Em ở Hà Đông. Cụ xem có gara nào ổn ổn cụ chỉ giùm em, xa 1 tí cũng được, có mấy gara hay vào nhưng không tin tưởng thợ ở đấy lắm. Thanks cụ!

tunglam87

Xe đạp
Nhà cháu ở bạch mai thì có dia chi nao k cụ

thienbinh14_10

Xe tải
Cụ ở Hà Đông thì qua Gara Quang Huế đầu đường 19-5 phía đằng cầu đen nhé, em thấy anh Thắng ở đó làm tốt đấy ạ. Em đã từng qua thử và trên này cũng có thớt nói về gara này rồi đấy, cụ tìm lại xem, trong mục sửa chữa bảo dưỡng ấy.
Em ở Hà Đông. Cụ xem có gara nào ổn ổn cụ chỉ giùm em, xa 1 tí cũng được, có mấy gara hay vào nhưng không tin tưởng thợ ở đấy lắm. Thanks cụ!

phong.vn09

Xe đạp
Thanks cụ.
Cụ ở Hà Đông thì qua Gara Quang Huế đầu đường 19-5 phía đằng cầu đen nhé, em thấy anh Thắng ở đó làm tốt đấy ạ. Em đã từng qua thử và trên này cũng có thớt nói về gara này rồi đấy, cụ tìm lại xem, trong mục sửa chữa bảo dưỡng ấy.

ngochuy123

Xe máy
Spark 2009 nhảy số 4

Kính thưa các bác, em vừa cưới một em hoàn lương 180 củ, xe lắm bệnh, nhưng bệnh nặng nhất là nhảy số 4, cứ nhét số 4 vào mà đạp ga phát là nó về mo. Các bác cho em hỏi nó bệnh gì, làm lại được không hay thay cả hộp số, nếu thay mới thì bao nhiêu ạ. Cảm ơn các bác nhiều

Phương Nga

Xe lăn
Cụ mua cave giá này cũng mặn phết

ngochuy123

Xe máy
Xe thợ đã làm lại rồi bác ợ, nói chung dọn sạch, chỉ còn mỗi em số 4 này, nó bảo thay nhông gì đó... em không rõ. Giá đó mặn thế nào bác, bác cho em cái giá để em biết nó mặn tới mức nào, đang buồn thối cả ruột đây bác ơi

MatizAT.SX

Xe buýt
Làm lại mà vẫn bị số 4 là thế nào. Tăm tám cho e taxi nát thì ko phải mặn mà mặn chát, ông Thợ bán cho mụ cứ gọi là...béo ngậy

JcM

Xe tải
Xe thợ đã làm lại rồi bác ợ, nói chung dọn sạch, chỉ còn mỗi em số 4 này, nó bảo thay nhông gì đó... em không rõ. Giá đó mặn thế nào bác, bác cho em cái giá để em biết nó mặn tới mức nào, đang buồn thối cả ruột đây bác ơi
Thôi cụ biết làm gì, đằng nào cái xe cụ mua rồi. Biết thì lại thêm "tâm bệnh".

Trạng thái
Thớt đang đóng