Chi hội (Lưu trữ) Khu kỹ thuật hỏi đáp tất tần tật về xe.

Trạng thái
Thớt đang đóng

Lucas_halong

Xe buýt
Chuẩn đấy, lúc trước sao nó không hỏng mà sau khi bảo dưỡng nó mới cộc cộc? Cái bơm ấy em nghĩ nó ko hỏng được đâu vì cấu tạo nó đơn giản lắm. Cụ tham khảo thêm chỗ cụ Langtulanhlung nhé, cụ ấy cũng mới xử lý cái bơm đấy
Cụ langtulanhlung cho e ý kiến phát nhỉ? Bơm của cụ bị hỏng hay sao vậy? Có bị kêu cộc cộc như của e ko?

heli

Xe tăng
Bảo dưỡng điều hòa lại hỏng cái khác.mà cụ xem lại.có thể có chi tiết nào đấy nó quên chưa xiết ốc nên kêu ko.bon ga ra chó chết nhỉ?nó biến cụ thành cái atm của nó đây

Lucas_halong

Xe buýt
Bảo dưỡng điều hòa lại hỏng cái khác.mà cụ xem lại.có thể có chi tiết nào đấy nó quên chưa xiết ốc nên kêu ko.bon ga ra chó chết nhỉ?nó biến cụ thành cái atm của nó đây
Vâng. E đang nghi lắm. Hay chiều e mang xe ra gara khác check thử nhỉ?

heli

Xe tăng
Cụ cứ mang ra chỗ khác xem thế nào.mà e nó đang ngoan ngoãn cụ lại cho mấy thằng trọc trọc ngoáy ngoáy vào nên e nó dỗi đây

linhnn

Xe máy
Em cũng dự định như bác chủ thớt, khi mang xe ra gara gần nhà họ bảo nếu vẫn mát thì không phải kiểm tra làm gì, khi nào không mát thì hãy sửa.

Em thấy cái gara đó về điều hòa khá tốt.

Tiện cho em hỏi, cái quạt điều hòa của em bật số 2 kêu ù ù khá to. Không biết các bác có bị thế không ạ. Có cách nào khác phục không?

langtulanhlung

Xe điện
Cụ langtulanhlung cho e ý kiến phát nhỉ? Bơm của cụ bị hỏng hay sao vậy? Có bị kêu cộc cộc như của e ko?
Bơm nước làm mát ít khi bị hỏng lắm cụ ah, cụ thử xem xem khi nổ máy cái nước làm mát nó có phụ ra không, nếu nước làm mát mà phụt ra đều đều yếu cũng không sao miễn là không bị đứt quãng thì cụ cứ mạnh dạn chởi cho bọn gara đó một trận cho em.
Cái nước làm mát thì cụ chỉ cần bảo thợ nó kiểm tra cái dây dẫn ở chỗ gần cái van không tải xem, bảo nó lấy cái dây sắt nhỏ nhỏ thông rồi lấy khí nén phụt một phát là lại ngon lành. Còn nó kêu cạch cạch thì cụ xem chính xác nó kêu ở chỗ nào sau đó mới xử lý, chúc v2 cụ mau lành bệnh.

langtulanhlung

Xe điện
Chắc cụ gara cộng luôn 200k tiền công tháo lắp vào thành 600k luôn. Như vậy chắc e cũng ko bị chém.
Thay cái bơm mà nó lấy công 200k thì cũng hơi cao cao trên cửa sổ, vì thực tế thay cái bơm này rất dễ ( em chưa thay bao giờ nhưng phán thế)

langtulanhlung

Xe điện
Em cũng dự định như bác chủ thớt, khi mang xe ra gara gần nhà họ bảo nếu vẫn mát thì không phải kiểm tra làm gì, khi nào không mát thì hãy sửa.

Tiện cho em hỏi, cái quạt điều hòa của em bật số 2 kêu ù ù khá to. Không biết các bác có bị thế không ạ. Có cách nào khác phục không?
Cụ ra ngoài chỗ bán quạt ấy, mua cho em một hộp dầu cách điện về tháo cái quạt đó ra châm cho vài giọt dầu vào thì lại im thin thít.

nongdanhn

Xe đạp
em mới cuới V2 đời 2005, nhưng mà xe em đang có bệnh nhờ các cụ tư vấn và chỉ bảo giúp em với ạ

matiz nhà em nó bị bệnh vào số mà nhả côn là khục một cái nó mới bám, khi đi thì hơi có tiếng hú.

Các cụ mợ tư vấn em, chỗ sửa uy tín, chi phí, bắt bệnh.

hiệnt tại em vẫn để vậy đi nhưng nghe tiếng đó nhức đầu quá

heli

Xe tăng

Trước con xe cơ quan e cũng thế.tháo ra xem thì hóa ra chuột nó tha giấy vào làm tổ.

lamhv

Xe tăng
Em nghĩ vệ sinh thì chỉ nên làm bên trong phần quạt gió và hốc cho sạch thôi chứ ai lại tự dưng tháo cả giàn lạnh ra về sinh sau đó nạy lại ga làm gì nhỉ?
Liệu có phản khoa học không ạ. Giống như xe TOY nước làm mát nó không thay chỉ đổ thêm vậy mà các bác nhà mình cứ đè ra thay khi đi bảo dưỡng.

thktsvtc

Xe hơi
Sáng ra em tranh thủ thử rồi, vì cái cũ của em khi tháo ra ko đc do vít mất cạnh để xoán ra nên nó khoan đục cái chỗ đó và hỏng luôn chân bắt từ dây tín hiệu vào (mất cái nhựa bọc đồng chống nhiễu). Giờ lắp cái mới vào nó bắt sóng yếu và hơi lẹt xẹt. Em để cái tuavit lên chỗ bắt cần ăngten thì nó nghe to, rõ ngay. Như vậy là cần có cái cần.

p/s: em hỏi mua cái dây tín hiệu mà khó quá
dây tin hiệu ăngten là dây có vỏ bọc chông nhiễu về tự hàn vào là OK chợ giời bán đầy ( dây audio hoặc video lưu ý chọn loại có vỏ bọc nhiễu có thể hàn thiếc)

TigerNo.1

Xe tăng
Website
dili.com.vn
dây tin hiệu ăngten là dây có vỏ bọc chông nhiễu về tự hàn vào là OK chợ giời bán đầy ( dây audio hoặc video lưu ý chọn loại có vỏ bọc nhiễu có thể hàn thiếc)
Cái dây của em thì vẫn ok bác ạ, nó có vỏ bọc chống nhiễu. Của em bị cái đầu tiếp xúc bắt vít vào chân đế ăngten ấy, cái cục nhựa bọc đồng bị vỡ và quăng mất đâu rồi

TigerNo.1

Xe tăng
Website
dili.com.vn
Trước con xe cơ quan e cũng thế.tháo ra xem thì hóa ra chuột nó tha giấy vào làm tổ.
Hôm trước 30/4, em đọc được bài của cụ 30h thế là mở cái quạt gió điều hòa ra, ôi thôi, lá cây, vỏ kẹo bánh nằm chễm chệ ra đó, thế là lôi ra lấy chổi phủi bụi vệ sinh một lúc, hết khẹc khẹc ngay :))

Trạng thái
Thớt đang đóng