[Lưu trữ ] Forte - Cerato: Vận hành - Bảo dưỡng - Sửa chữa - thắc mắc

Trạng thái
Thớt đang đóng

kiple

Xe tăng
để thay đổi ý mờ, đang đi làm có ai rủ em đi chơi là em thay quần áo công sở ra rồi em đi luôn.
Chưa bao giờ ở chuồng Gà lại có một lời Mở đến thế! Ôi! những chú gà choai! Hãy để nàng chứng minh là Thật coi nào! Dám hông?

datlekima

Xe tải
Xả mà chỉ được có 2,5 lít thì quá ít, vấn đề là cụ đổ dầu mới bao nhiêu lít nữa thì mới nói được. Ăn dầu tới mức đó xe cụ chắc lắm khói lắm ạ !
Cụ nói " Khói " em mới để ý, lúc đi thì nhìn chẳng được phía sau, nhưng hôm nào em sờ đến xe là e có thói quen khởi động xe 4-5 phút trước khi đi ạ, e đứng nhìn thì k thấy khói, mà chỉ thấy kiểu như hơi nước ra từ ống bô thôi.em mới mua can Shell Hx7 ( đú theo mấy cụ trên này ) can 4 lít đổ vào thăm dầu đến cái nốt chấm trên gần chữ F ở que thăm dầu thì thừa khoảng 1,5 lít. như thế có chuẩn không hả cụ?,

KIA LONG BIÊN ngày trước e bảo dưỡng lần đầu thay dầu cho em đấy ạ, họ nói 5000km sau mới phải thay dầu, em đi được 2000 e thay dầu xả ra mà ôi thôi đen ngòm, e chả hiểu đi thêm 2000km nữa nó sẽ thế nào

E có cái hình cho cụ phán hộ ạ

Sau khi đổ dầu và thăm dầu đủ như thế này ( vạch đỏ đấy cụ ạ )

Về nhà em đổ dầu thừa trong can SHELL HX7 ( Can 4 lít mua của MR OIL ) ra chai COCA COLA 1,5 lít thì được thế này.

Gần đầy chai 1,5 lít, tức là xe e đổ hết 2,5 lít ( vẫn bằng chỗ dầu xả ra ).. Vậy là ntn hả cụ . E dức đầu quá, Xe ăn dầu hay KIA LONG BIÊN đổ thiếu - Sau 1 đêm máy xe đã nguôi, e thăm dầu vẫn mức đủ như ảnh que thăm dầu ở trên

thai18811

Xe tải
Có cách xử lý cốp sau: đến TH nói họ thay cho cái nắp cốp mới. L-)

civic1985

Xe máy
Hỏng công tắc chân phanh (Cái bệnh này là bệnh chung của SF, I30 và nay là KF) này. Em post tạm vào đây để trong nhưng ngày Tết nếu các cụ gặp trường hợp này thì có biết cách sử lý để tiếp tục lăn bánh !

Hiện tượng :

Xe không thể đề nổ mặc dù điện đóm khoẻ, đề đi đề lại nhiều lần không thể nổ máy hoặc hiện tượng đề nổ không thành công lặp đi lặp lại nhiều lần (Có thêm hiện tượng trên đồng hồ táp lô tự nhiên báo VDC OFF mặc dù không ấn công tắc tắt VDC)

Khắc phục :

Các cụ bò sàn xe ngửa cổ nhìn lên phía trên cần chân phanh sẽ thấy 1 cái công tắc được bắt cố định và nối với giắc cắm điện (Trong hình là cái công tắc có 2 con ốc kẹp vào giá cố định)

Cẩn thận rút giắc điện, dùng Cờ lê 10 tháo lỏng con ốc đó và lấy công tắc ra ngoài. Cái công tắc nó thế này

Sau khi tháo công tắc ra, bên cạnh công tắc có 2 cái lẫy chìm. Các cụ bật ra sẽ thấy một hệ thống tiếm điểm trong công tắc (Các đầu tiếp điểm hình tròn và nhỏ ngay phía đầu các thanh tiếp điểm)

Dùng một tấm giấy nhám (Nếu có sẵn trong xe) hoặc mượn giũa móng tay của gấu sài tạm cũng được. Đánh nhẹ các tiếp điểm cho sạch rồi lắp lại, sau khi xong xe sẽ đề nổ dễ dàng như thường.

Cái công tắc này khi hư cũng chỉ khắc phục tạm thời, khi có thời gian các cụ nên thay mới vì nó ảnh hưởng trực tiếp đến khóa thong manh và khởi động xe. Nếu cần trợ giúp nhiều hơn cứ fone cho em ! :101:
Em cưới KF cũng được gần 2 năm,cũng nghe về bệnh này của KF nhưng thời gian khoảng 1 tháng nay xe của em thường xuyên bị bệnh này.Bác có thể cho em địa chỉ gara nào của ae trên OF đáng tin cậy để em qua thay cái công tắc mới,với lại chi phí cho em nó hết bệnh khoảng bao nhiêu bác nhỉ?

Cám ơn bác nhiều!!!!

Khoai lang

Xe buýt
Nước mưa vào cốp thì xem lại gioăng cao su???? Chỉnh lại khóa cốp vấy chỉnh lại độ khít trên 2 cái càng đỡ cốp chắc ok

Hanoixinhdep

Xe buýt
Thím lê fun tý mà em phản ứng thái quá!!!!
Thím kiple là anh cả , đức cao vọng trọng của hội KFC đới
Anh ơi, em lạy mà bị xét là thái quá hả, hay em ngậm thêm bông hồng cúng nhé. hhhahaha cho giống con gà đêm 30

heroesdaubu

Xe điện
Cụ nói " Khói " em mới để ý, lúc đi thì nhìn chẳng được phía sau, nhưng hôm nào em sờ đến xe là e có thói quen khởi động xe 4-5 phút trước khi đi ạ, e đứng nhìn thì k thấy khói, mà chỉ thấy kiểu như hơi nước ra từ ống bô thôi.em mới mua can Shell Hx7 ( đú theo mấy cụ trên này ) can 4 lít đổ vào thăm dầu đến cái nốt chấm trên gần chữ F ở que thăm dầu thì thừa khoảng 1,5 lít. như thế có chuẩn không hả cụ?,

KIA LONG BIÊN ngày trước e bảo dưỡng lần đầu thay dầu cho em đấy ạ, họ nói 5000km sau mới phải thay dầu, em đi được 2000 e thay dầu xả ra mà ôi thôi đen ngòm, e chả hiểu đi thêm 2000km nữa nó sẽ thế nào

E có cái hình cho cụ phán hộ ạ

Sau khi đổ dầu và thăm dầu đủ như thế này ( vạch đỏ đấy cụ ạ )

Về nhà em đổ dầu thừa trong can SHELL HX7 ( Can 4 lít mua của MR OIL ) ra chai COCA COLA 1,5 lít thì được thế này.

Gần đầy chai 1,5 lít, tức là xe e đổ hết 2,5 lít ( vẫn bằng chỗ dầu xả ra ).. Vậy là ntn hả cụ . E dức đầu quá, Xe ăn dầu hay KIA LONG BIÊN đổ thiếu - Sau 1 đêm máy xe đã nguôi, e thăm dầu vẫn mức đủ như ảnh que thăm dầu ở trên
Cách đổ dầu theo trình tự: xả hết dầu cũ, đổ dầu mới và dùng que thăm, lên xe nổ máy 1-2 phút, tắt máy rồi thăm lại và đổ bổ sung. Nếu thay cả lọc tầm 3.3l, ko thay lọc tầm 3l là ok

Khoai lang

Xe buýt
Ko thay lọc thì tầm hơn 2,5l thoai, thay lọc thì 3l là ok. Hay xe em nó ít hơn nhề

Hanoixinhdep

Xe buýt
e chả biết up ảnh thế nào, cụ nào hướng dẫn em với

Hanoixinhdep

Xe buýt
Nước mưa vào cốp thì xem lại gioăng cao su???? Chỉnh lại khóa cốp vấy chỉnh lại độ khít trên 2 cái càng đỡ cốp chắc ok
Cảm ơn cụ, cụ có mô tả kĩ nữa em cũng k biết làm đâu ạ. Hôm nay em tống em nó vào ga ra bên Long Biên rồi ạ.
Em lái xe cũng được hơn năm rồi mà túm lại cách đây 3 tuần mới biết có cái nút sấy kính, mấy tuần trước mưa to em toàn phải thò tay ra lau chiếu hậu ạ. hihihi các cụ thông cảm nhé em hoàn toàn mù màu về xế hộp

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
Cảm ơn cụ, cụ có mô tả kĩ nữa em cũng k biết làm đâu ạ. Hôm nay em tống em nó vào ga ra bên Long Biên rồi ạ.
Em lái xe cũng được hơn năm rồi mà túm lại cách đây 3 tuần mới biết có cái nút sấy kính, mấy tuần trước mưa to em toàn phải thò tay ra lau chiếu hậu ạ. hihihi các cụ thông cảm nhé em hoàn toàn mù màu về xế hộp
Đây mà lạ mợ khéo em cũng chả dám mon men làm quen - em thề cho em contact em cũng chả dám mon men :(

Trạng thái
Thớt đang đóng