[Lưu trữ ] Forte - Cerato: Vận hành - Bảo dưỡng - Sửa chữa - thắc mắc

Trạng thái
Thớt đang đóng

JuneSun

Xe tăng
hic hic các cụ ơi e thấy cái lốp goodyear của a hải dùng chán qá.. xe e mới đi có hơn 2k mà đã xịt lên xịt xuống 3 lần roài..chán chẳng buồn sờ đến xe nữa :-ss đang tính lắp cái đo áp suất lốp trong xe đây ạ, xin các cụ địa chỉ lắp cái này khu vực hoàng hoa thám với. thankss các cụ nhìu ;)
Cái này cụ ra Quang Minh auto mua một bộ về, cầm ra hàng lốp nó lắp 4 cái van có sensor vào cho rồi quay về đấy để lắp monitor (hàng tốt giá trên dưới 3 củ). Còn nếu thích xịn hơn và đỡ lằng nhằng cụ đặt một bộ HUD+TPMS lắp vào cho nó chuẩn, không phải câu móc gì cả, cắm thẳng vào cổng scan của xe như là cắm chuột vào máy tính thôi =))

Wings4u

Xe tải
Website
www.facebook.com
Em đã thay Sport3 của Mit và chạy gần 3 vạn. Nhìn chung chẳng chống ồn thêm là mấy.
Sau đó có 1 lốp bị chửa (Theo đúng nghĩa đen) nên em không mua Mit mà chuyển sang thay 215/50/17 của goodyear.
Lốp dày trông cái Forte đẹp hơn hẳn (Nhưng khoảng cách giữa lốp và hốc lốp ngắn lại nên trông xe như lúc nào cũng đi 4 người lớn vậy).
Các tính năng khác như ABS và chống trơn trượt không thay đổi.
Rổ giá thế nào hả cụ ? Vợ hai em cũng bắt đầu chửa một chân roài.

hongfam

Xe buýt
Thanh Xuân - Hà Nội hoặc alo em 0977.51.51.68
Các cụ cho em hỏi có cụ nào bị giống như nhà em không ạ.
Em thay cái còi cụ bằng đôi Hella loại lao ngửa ra đằng trước có lỗ thoát nước đấy ạ. Bỏ còi cũ là đấu 2 còi trực tiếp vào dây còi cũ. Em đọc trong tài liệu kỹ thuật của forte thì nó có relay rồi.

Nhưng khi bóp còi đôi lúc chỉ có một còi kêu, nhất là lúc bấm nhẹ và chưa sâu cái nút còi. Còn bình thường vẫn nghe là 2 còi các cụ ạ.
Vậy em phải làm sao để cho nó kêu bằng 2 còi mà không bị nhập nhèm nửa.
Hôm trước nữa em mua 1 đôi Sên Denso nắp vẫn như vậy nhưng không bị hiện tượng trên.
Hay là còi thường có ~42W mà còi Sên nó 2x72W nên cái relay nguyên bản nó bị vậy không các cụ?

heroesdaubu

Xe điện
Các cụ cho em hỏi có cụ nào bị giống như nhà em không ạ.
Em thay cái còi cụ bằng đôi Hella loại lao ngửa ra đằng trước có lỗ thoát nước đấy ạ. Bỏ còi cũ là đấu 2 còi trực tiếp vào dây còi cũ. Em đọc trong tài liệu kỹ thuật của forte thì nó có relay rồi.
Nhưng khi bóp còi đôi lúc chỉ có một còi kêu, nhất là lúc bấm nhẹ và chưa sâu cái nút còi. Còn bình thường vẫn nghe là 2 còi các cụ ạ.
Vậy em phải làm sao để cho nó kêu bằng 2 còi mà không bị nhập nhèm nửa.
Hôm trước nữa em mua 1 đôi Sên Denso nắp vẫn như vậy nhưng không bị hiện tượng trên.
Hay là còi thường có ~42W mà còi Sên nó 2x72W nên cái relay nguyên bản nó bị vậy không các cụ?
Em dùng còi denso thì ko có vấn đề ghì.
Nếu cụ dùng còi có dòng nuôi lớn hơn dòng điện rơ le hiện có thì nó gây muội cực của rơ le dẫn đến tiếp xúc kém và cả 2 còi đều tịt chứ ko chỉ kêu 1 còi đâu. Cụ xem lại xem hay còi 2 chân bị thọt 1 chân òi.

hongfam

Xe buýt
Thanh Xuân - Hà Nội hoặc alo em 0977.51.51.68
Em dùng còi denso thì ko có vấn đề ghì.
Nếu cụ dùng còi có dòng nuôi lớn hơn dòng điện rơ le hiện có thì nó gây muội cực của rơ le dẫn đến tiếp xúc kém và cả 2 còi đều tịt chứ ko chỉ kêu 1 còi đâu. Cụ xem lại xem hay còi 2 chân bị thọt 1 chân òi.
Em kiểm tra rất kỹ rồi, chính tay cháu kiểm tra đi kiển tra lại xem có bị nỏng dây không nhưng không phải. Mà nhà cháu vừa bấm lại đoạn dây mới to hơn, nhiều lõi đồng hơn. Nhưng vẫn không gì thay đổi ạ

STARIUS

Xe buýt
Có cụ nào giúp em vụ này với. Xe Forte 2010 nhập, nhà em chạy được 3,5 vạn km. Gần đây Thinh Thoảng bị hiện tượng khi ấn nút đề thì tiếng đề kéo dài một lúc thì máy mới chịu nổ, em kiểm tra acquy thì vẫn ok, đọc máy check lỗi thì không có gì cả. Ra thợ thì thợ cũng chịu. ( thợ bảo nếu do lốc đề thì phải bị liên tuc.. ) . Có bác nào biết vấn đề này giúp em giải quyết với.

Cuabien

Xe điện
Có cụ nào giúp em vụ này với. Xe Forte 2010 nhập, nhà em chạy được 3,5 vạn km. Gần đây Thinh Thoảng bị hiện tượng khi ấn nút đề thì tiếng đề kéo dài một lúc thì máy mới chịu nổ, em kiểm tra acquy thì vẫn ok, đọc máy check lỗi thì không có gì cả. Ra thợ thì thợ cũng chịu. ( thợ bảo nếu do lốc đề thì phải bị liên tuc.. ) . Có bác nào biết vấn đề này giúp em giải quyết với.
Cụ vệ sinh mấy thứ sau : Bugi, kim phun nhiên liệu và nhờ thợ kiểm tra bơm xăng xem sao nhé !

WAT

Xe đạp
Bác cuabien cho em hỏi chút ạ! Xe Forte 2011 TH bản SX nhà em chạy được gần 4000km, mấy hôm nay xẩy ra hiện tượng là khi khởi động xe thì hệ thống audio cũng tự động bật lên cùng, mặc dù ở lần đi sau cùng em đã tắt đi rồi (trước đây em thấy là nếu đã tắt đi ở lần sau cùng thì lần khởi động gần đấy hệ thống audio vẫn tắt,mình phải bật lên nó mới lên).Và nó tự động load luôn bài hát đầu tiên trong USB hoặc CD chứ không load bài mình đang nghe dở trước khi tắt máy ở lần đi trước.
Mong bác hồi âm sớm!

heroesdaubu

Xe điện
Bác cuabien cho em hỏi chút ạ! Xe Forte 2011 TH bản SX nhà em chạy được gần 4000km, mấy hôm nay xẩy ra hiện tượng là khi khởi động xe thì hệ thống audio cũng tự động bật lên cùng, mặc dù ở lần đi sau cùng em đã tắt đi rồi (trước đây em thấy là nếu đã tắt đi ở lần sau cùng thì lần khởi động gần đấy hệ thống audio vẫn tắt,mình phải bật lên nó mới lên).Và nó tự động load luôn bài hát đầu tiên trong USB hoặc CD chứ không load bài mình đang nghe dở trước khi tắt máy ở lần đi trước.
Mong bác hồi âm sớm!
Cái này do trong USB có file autorun. Cụ rút cái usb đấy ra thì chả bao giờ nó tự bật đâu. Em cũng thử nhiều ổ rồi, có ổ thì nó tự nhớ bài, có ổ thì nó cứ load bài đầu, chả biết dư lào, hên xui.

KarinMoon

Xe tăng
Xe nhà em mới chạy được hơn 400km( xe Trung Đông). Khi đánh lái hay nghe thấy tiếng cọt kẹt như bản lề khô dầu ấy. Đặc biệt là khi đánh lại chết thì kêu cực to. Cụ nào bắt bệnh hộ em với. Liệu có phải xe để lâu không chạy nên bị thế không

thong1311

Đi bộ
Sấy kính sau của Kia Forte 2011 anh Hải!!

Chào cả nhà ạ! Em là một thành viên mới của diễn đàn OF. Em mới lấy một chiếc Kia Forte 2011 của anh Hải hôm qua. Em có thắc mắc này muốn hỏi các bác KFC ạ : Trên taplo của xe em có 2 nút FRONT và REAR. Nhưng sao chỉ có nút FRONT (sấy kính trước) khi bấm là cháy đèn, còn nút REAR (sấy kính sau) thì không! Có bác nào biết lý do không ạ! Giúp em với! Cám ơn các bác rất nhiều!!

blackdragon

Xe buýt
Xe nhà em mới chạy được hơn 400km( xe Trung Đông). Khi đánh lái hay nghe thấy tiếng cọt kẹt như bản lề khô dầu ấy. Đặc biệt là khi đánh lại chết thì kêu cực to. Cụ nào bắt bệnh hộ em với. Liệu có phải xe để lâu không chạy nên bị thế không
Cụ ko phải lo!!! Bệnh này tại nhà nó cũng bị, chuyện này quá bình thường ko sao hết, ngay cả BMW nó cũng thía !!!!

WAT

Xe đạp
Cái này do trong USB có file autorun. Cụ rút cái usb đấy ra thì chả bao giờ nó tự bật đâu. Em cũng thử nhiều ổ rồi, có ổ thì nó tự nhớ bài, có ổ thì nó cứ load bài đầu, chả biết dư lào, hên xui.
Vâng hôm nay em cũng nghĩ đến việc đó rồi, nên em cũng thử mấy phương án.Em rút USB ra đưa vào máy tính dùng phần mềm diệt virus scan thử thì không thấy báo gì.Sau đó em cắm USB vào xe và khởi động thì vẫn bị như cũ, em thử tiếp là rút USB ra, khởi động xe trước rồi mới cắm USB vào trong khi xe đã khởi động rồi và kết quả đã không bị cái lỗi như em trình bày ở trên.Đúng là do USB thật!

trungnh

Xe tăng
Chào cả nhà ạ! Em là một thành viên mới của diễn đàn OF. Em mới lấy một chiếc Kia Forte 2011 của anh Hải hôm qua. Em có thắc mắc này muốn hỏi các bác KFC ạ : Trên taplo của xe em có 2 nút FRONT và REAR. Nhưng sao chỉ có nút FRONT (sấy kính trước) khi bấm là cháy đèn, còn nút REAR (sấy kính sau) thì không! Có bác nào biết lý do không ạ! Giúp em với! Cám ơn các bác rất nhiều!!
"Cháy đèn" là thế nào hả cụ? Nếu là đèn sáng lên tức là có biểu hiên vưỡn hoạt động tốt, và ngược lại :D

heroesdaubu

Xe điện
Cụ cố gắng đừng đánh lái chết và đánh hết lái nhá, trừ phi những ko gian chật chội. Cũng có nhiều ý kiến về điều này rồi, em e là độ bền của rô tuyn lái ko cao. Xe em ko thấy như vậy.

heroesdaubu

Xe điện
Thường khi bấm nút nào thì nó sáng nút ấy lên và 1 lúc kính tương ứng phải khô. Cụ vác 2 chậu nước đổ lên kính trước kính sau rồi thử từng cái, nếu ko đúng thế thì vác đến bắt vạ nơi sinh ra thôi.

Chimpanzeevn

Xe tải
Chắc ý cụ là đèn sáng chứ nhỉ. Thế bên rear chắc hỏng rồi, cụ ra hãng hỏi lại thôi.
Mà nói thật là cháu cũng chưa thử chức năng này, thấy bật hơn 5 phút mà chẳng thấy khô mấy, hay cũng hỏng nhỉ :(

bemylover

Xe hơi
Em có việc này muốn hỏi cụ cua hay cụ jun cái.Chả là em có 1em galaxy tab muốn lắp vào con vợ 2.Nhưng con forte ban sx mt của anh hải lại ko có bluetooth nên em ko biết làm thế nào để kết nối con GT vào hệ thống âm thanh của xe cả.Các cụ có cao kiến giúp em với

tuandx

Xe đạp
Chắc ý cụ là đèn sáng chứ nhỉ. Thế bên rear chắc hỏng rồi, cụ ra hãng hỏi lại thôi.
Mà nói thật là cháu cũng chưa thử chức năng này, thấy bật hơn 5 phút mà chẳng thấy khô mấy, hay cũng hỏng nhỉ :(
Sấy kính chỉ sấy bên trong khi trời mưa, kính của bác bị hấp hơi ko nhìn thấy gì thì sấy. Bác đổ chậu nước ra ngoài rồi sấy ko thấy tác dụng gì đâu ạ @-).

Đèn ko sáng là hỏng cái gì đấy rồi :-??

Trạng thái
Thớt đang đóng