[Lưu trữ ] Forte - Cerato: Vận hành - Bảo dưỡng - Sửa chữa - thắc mắc

Trạng thái
Thớt đang đóng

quanghuy74

Xe hơi
Em đc cụ chum chỉ giáo rồi nha . em không ngoan nữa vì không cần mượn tiền của cụ nữa nha .kekekke.cụ chum chuẩn đấy .Em dự là khi đang chạy bị mất điện nên nó khựng máy lại cảm giác giật như lao vao ổ gà là đúng òy .may mà không nghe cụ xui khôn em ,kakakak

Chum

Xe tải
Anh Cua ơi sắp tới em k dùng đến xe 3 tuần, thế có phải tháo điện ắc-qui ra k ạ? Nếu có thì cách tháo có gì phải chú ý k ạh?

heroesdaubu

Xe điện
Anh Cua ơi sắp tới em k dùng đến xe 3 tuần, thế có phải tháo điện ắc-qui ra k ạ? Nếu có thì cách tháo có gì phải chú ý k ạh?
Xe Chum làm sao mà phải mua gương phải đấy?
Đi 3 tuần ko phải tháo đâu, có gì độ thêm thì cần tháo thôi.

Chum

Xe tải
Xe Chum làm sao mà phải mua gương phải đấy?
Đi 3 tuần ko phải tháo đâu, có gì độ thêm thì cần tháo thôi.
đâu, em định hỏi bên Mast pha bên trái ạ, em nghi con ắc qui lày lém, tháo hay hem tháo ạ?

heroesdaubu

Xe điện
đâu, em định hỏi bên Mast pha bên trái ạ, em nghi con ắc qui lày lém, tháo hay hem tháo ạ?
Xe tớ có đợt đi công tác 20 ngày về vẫn đề ngon. Cũng chả cần cân nhắc quá nhiều đâu, nếu hết ắc quy gọi chú taxi vào câu bình là nổ ngon, đưa cho các chú ấy 2-3 chục là ok.

cuonghs

Xe máy
Trời hôm qua mưa mà em bật cái REAR mãi chả thấy gương chiếu hậu nó khô gì cả là sao các bác?
PS: Hay là xe em Cerato TĐ nên nó thế? :(

JuneSun

Xe tăng
Trời hôm qua mưa mà em bật cái REAR mãi chả thấy gương chiếu hậu nó khô gì cả là sao các bác?
PS: Hay là xe em Cerato TĐ nên nó thế? :(
Sấy gương là một option mà cụ, có thể xe cuả cụ bị cắt đi rồi. Cụ muốn kiểm tra thì cậy mặt gương ra mà nhìn thôi :D

trungnh

Xe tăng
Hôm vừa rồi em cũng dính như cụ chủ thớt, nhưng không có tiếng lục khục. Hiện trạng xe lúc đó là: điều hòa nấc 1, nhạc nhẽo + đá pha -> kết quả là đá pha xong thấy các đèn trên đồng hồ mặt taplo mất hết trong 1s, vô lăng cứng (hay là tay em run nên thấy nó cứng thì chả biết), sau đó trở lại bt ngay. Về nhà em nổ máy xe, bật điều hòa + nhạc, đá pha đi đá pha lại cũng chả thấy sao. Chả nhẽ mai em cũng ra xiết lại cọc ở acu :|

Hangchuoi

Xe hơi
Em đọc một loạt bài về Forte, em hỏi chút các cụ ạ, Cerato 2011 thì
1-Lốp để 2.2kgs đến 2.5kgs là chuẩn chưa ạ.
2-Em nghe đèn hậu Forte hơi tối ko biết Cerato thế nào, nếu độ đèn thì độ ở chỗ cụ nào và giá dao động khoảng bao nhiêu ạ.
Xin cảm ơn các cụ.

JuneSun

Xe tăng
Em đọc một loạt bài về Forte, em hỏi chút các cụ ạ, Cerato 2011 thì
1-Lốp để 2.2kgs đến 2.5kgs là chuẩn chưa ạ.
2-Em nghe đèn hậu Forte hơi tối ko biết Cerato thế nào, nếu độ đèn thì độ ở chỗ cụ nào và giá dao động khoảng bao nhiêu ạ.
Xin cảm ơn các cụ.
Cụ nhìn thông số nhà sản xuất ghi ở cánh cửa bên lái ạ :D Anh em toàn bơm 2.2kg thôi :))
Đèn hậu Forte tối thì em không hiểu cụ muốn nói đến đèn lùi hay là đèn hậu? Nếu là đèn hậu thì không có vấn đề gì đâu ạ, nó có soi cái gì đâu mà cần sáng, chỉ cần sáng lên cho xe chạy sau biết là đủ; nếu là đèn lùi thì cụ thay tạm bóng LED vào có khả năng sáng hơn, thêm nữa cụ thay đèn soi biển số bằng LED và làm một dải LED dán phía dưới thì sáng quắc, tha hồ mà lùi :-bd

BinhTolai

Xe đạp
Có cụ nào chuyển cái đèn màu đỏ ở tap lô và đồng hồ sang màu vàng hoặc trắng, hoặc xanh chưa nhể, em muốn chuyển quá vì nó choé quá, nhất là đi đêm đi hôm. Có bác nào chuyển rùi mách em nhé, BinhToLai ; 0913223325, hình như cụ bí thư lắp rồi à???

Hangchuoi

Xe hơi
Cụ nhìn thông số nhà sản xuất ghi ở cánh cửa bên lái ạ :D Anh em toàn bơm 2.2kg thôi :))
Đèn hậu Forte tối thì em không hiểu cụ muốn nói đến đèn lùi hay là đèn hậu? Nếu là đèn hậu thì không có vấn đề gì đâu ạ, nó có soi cái gì đâu mà cần sáng, chỉ cần sáng lên cho xe chạy sau biết là đủ; nếu là đèn lùi thì cụ thay tạm bóng LED vào có khả năng sáng hơn, thêm nữa cụ thay đèn soi biển số bằng LED và làm một dải LED dán phía dưới thì sáng quắc, tha hồ mà lùi :-bd
Cảm ơn cụ Jun rất nhiệt tình ạ. Thế em cứ bơm 2.2kgs thôi. Còn đèn thì em ý là đèn lùi ạ. Em cũng chưa thử xem nó tối dư lào. Nếu tối qus em thay bóng LED vậy. Còn soi biển thì thôi vì em vừa hóng quận HBT nhà em đang ra biển 270.xx xấu lòi. Chán quá, cách đây 1 tuần đang 268.xx có phải hay hơn ko cụ nhỉ.

JuneSun

Xe tăng
Cảm ơn cụ Jun rất nhiệt tình ạ. Thế em cứ bơm 2.2kgs thôi. Còn đèn thì em ý là đèn lùi ạ. Em cũng chưa thử xem nó tối dư lào. Nếu tối qus em thay bóng LED vậy. Còn soi biển thì thôi vì em vừa hóng quận HBT nhà em đang ra biển 270.xx xấu lòi. Chán quá, cách đây 1 tuần đang 268.xx có phải hay hơn ko cụ nhỉ.
Em chả quan tâm tới biển số lắm =)) Biển cũ của em là thất bát, biển mới lấy đầu tháng là tổng tịt ;))

heroesdaubu

Xe điện
Hôm qua đi bảo dưỡng xe ở Thaco, toàn thằng tay to, bơm 4 bánh xe mỗi bánh hơn 3 cân làm hôm nay em đi xe cứ nghĩ đang cưỡi ngựa! Họ tuyển mấy ông bơm xe dạo làm KT viên có khi làm còn tốt hơn mấy thằng kỹ sư giấy.

BinhTolai

Xe đạp
bác Cua ơi, em muốn đổi màu đèn bảng taplo màu đỏ sang màu trắng hoặc vàng thì làm ở đâu nhể, sao em pot bài kô đc nhể, chỉ thấy báo lỗi. Bác chỉ cho em với nhé, EM binhnt@tfp.com.vn
thank bác

JuneSun

Xe tăng
Vẫn có thể nếu cụ chịu mổ xẻ mặt taplo vì em đã thấy bọn nó bán đèn LED cho taplo ở bên Hàn đấy ạ :-bd

BinhTolai

Xe đạp
em cũng muốn độ con vợ em mắt trước mắt sau avf cả nội thất nữa, thay màu đỏ bằng đèn màu trắng, vàng gì đó, các bác mách em với

PoBeo

Xe điện
Xe em có tiếng kêu rất khó chịu

Bẩm cụ hội KFC!

Tình hình từ hôm qua đến giờ xe em cứ có tiếng kêu âm ỉ bên cánh phải (ghế phụ phía trước) khi em đi tốc độ khoảng 30 - 40km/1h. Khổ nỗi em cũng không biết mô tả cái tiếng nó như thế nào nhưng em cảm giác như kiểu kính nó không chặt nên đi bị rung và phát ra tiếng ==> cực kì khó chịu.

Tuy nhiên, do ít hiểu biết nên lập luận trên chỉ là chủ quan từ phía các em. Nếu các cụ đã từng có kinh nghiệm về việc này thì chia sẻ cho em đỡ lo với nhé.....

Em sẵn sàng vodka đợi các cụ à!

Trạng thái
Thớt đang đóng