[Lưu trữ ] Forte - Cerato: Vận hành - Bảo dưỡng - Sửa chữa - thắc mắc

Trạng thái
Thớt đang đóng

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
Xe em SLI 2010 mà sao cái CAM lùi dạo này lúc view trên gương, lúc mất. Em cũng nghe các cụ kiểm tra jắc ở nắp cốp sau,chắc chắn rồi mà vãn bị. Các Cụ dự giúp em thế nào để xlý với ợ!
Em vẫn đang p' theo dõi thêm, theo thông tin hóng đc từ chỗ cụ Tốp thì cái màn hình trên gương hay tèo lắm :( của cụ chập chờn thì vào háng khám thôi ạ.

heroesdaubu

Xe điện
Hôm rồi em đi mua gạo về, chở 200kg trong cốp xe, trên xe gồm 3 người lớn (gồm cả em) & 2 trẻ con, em đánh xe vào sân, sân nhà lại cao hơn mặt đường. Bình thường thì ko sao, nhưng do xe chở nặng thế là bị chạm gầm, sau khi 2 người lớn xuống bớt em đánh được xe vào nhà, nhưng vào nhà xong nhìn lại chỗ sân mà xe bị chạm gầm thì thấy có 1 cái nắp cao su nhỏ bằng 2 ngón tay dính ở sân. Em không hiểu ở dưới gầm xe có cái nắp cao su nào như vậy ko các cụ? Em đã bò xuống sàn check lại nhưng ko thấy rò rỉ gì cả, chỉ thấy nước nhỏ xuống mà em đoán là nước điều hòa thôi. Em lo quá.
Cụ đưa hình cái núm ấy lên đây mới tư véo đc chứ? Biết đâu cái núm ấy không phải rơi từ xe mà lại từ người:D

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
Cụ đưa hình cái núm ấy lên đây mới tư véo đc chứ? Biết đâu cái núm ấy không phải rơi từ xe mà lại từ người:D
Mụ Đầu bự ngây thơ quá, ca này anh Cua tư véo rồi ná :P

datlekima

Xe tải
THấy cụ Khoai hay đi vá lốp, cụ cho em hỏi lốp của em đi bị nổ cơ, chứ ko phải rách đơn thuần, em phi ổ gà mà, rách dọc ở thành ngoài khoàng 4-5cm, như kiểu "Vỡ Bố" ấy thì có vá được không ạ, lốp em khá là mới, đi đc có 3000km

Khoai lang

Xe buýt
Vá được hêt, 300k, ra HBT nhá

datlekima

Xe tải
Vâng em xin cảm ơn Cụ, em đang lục lại cái địa chỉ cụ Vá hết 300 đây ạ,

winweb

Xe hơi
Cái babole là cái gì vậy cụ? cụ giải thích cho em nó là cái gì & chức năng ra sao. Xe em sau vụ đó đi về vẫn chưa vấn đề gì nhưng vẫn muốn check lại cho yên tâm ah

Cụ nhòm xuống dưới cái Babole (dưới 2 cánh cửa) hai bên đều có mấy cái núm kiểu này đấy, xem có thiếu cái nào không nhá

Khoai lang

Xe buýt
babole là ốp sườn chạy dọc thân xe bên dưới cùng của 2 cánh cửa, cuối cùng của thân xe so với mặt đất

datlekima

Xe tải
Cụ CUABIEN và các Cụ khác cho em hỏi: Xe em FORTE SXAT 2011. Nếu đánh lái chết trong tình trạng xe đứng yên thì phát ra tiếng kêu khục khục ( Thỉnh thoảng mới vậy và nhất là lúc để xe lâu ngày ) ,xe em bị vậy là như thế nào hả bác,xe em mới chạy có 4000km thôi ạ,

Mong các bác giúp!

Khoai lang

Xe buýt
Cụ CUABIEN và các Cụ khác cho em hỏi: Xe em FORTE SXAT 2011. Nếu đánh lái chết trong tình trạng xe đứng yên thì phát ra tiếng kêu khục khục ( Thỉnh thoảng mới vậy và nhất là lúc để xe lâu ngày ) ,xe em bị vậy là như thế nào hả bác,xe em mới chạy có 4000km thôi ạ,

Mong các bác giúp!
trời ah. Đánh lái chết ko kêu mới là lạ. Cụ định phá hệ thống trợ lực lái phỏng??? Bó tay
Ko nên đánh lái chết.

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
trời ah. Đánh lái chết ko kêu mới là lạ. Cụ định phá hệ thống trợ lực lái phỏng??? Bó tay
Ko nên đánh lái chết.
:) không nên thôi cụ ạ, còn đánh chả sao đâu :P không cần nghiêm trọng hóa vấn đề ợ :D
-------
Khục khục là có bệnh đấy ạ, em chả nhớ là bệnh gì vì trước đọc mang máng 1 t/h tương tự hỏi ở thớt của cụ Tốp.

datlekima

Xe tải
:) không nên thôi cụ ạ, còn đánh chả sao đâu :P không cần nghiêm trọng hóa vấn đề ợ :D
-------
Khục khục là có bệnh đấy ạ, em chả nhớ là bệnh gì vì trước đọc mang máng 1 t/h tương tự hỏi ở thớt của cụ Tốp.
Cụ nói em sợ quá

Ko nên đánh lái chết.
Biết là ko nên cụ ạ, nhưng mà nhiều lúc quay đầu chỗ ngõ nhỏ không đánh lái chết ko lùi được ấy ạ, ngõ thì đang tắc, ng ta cứ còi ầm ầm, :)

turnviet

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
carcam.vn
Forte lúc lùi phanh bị cứng, không ăn... mai em phải ra Trường Hải xem thế nào.

Hôm nay là lần thứ 3 rồi. Khi em lùi xe ra, lúc gần chạm tường em đạp phanh thì cứng nhắc và xe vẫn lùi, em phải bình tĩnh nhã ra phát nữa rồi đạp. Giờ mỗi lần lấy xe em toàn phải lùi rồi thử phanh.

3 lần bị em hoảng quá, không biết bệnh gì. Chỉ lùi mới bị, phanh cứng nhắc không đạp được xuống. Có cụ nào bị như này chưa mai sang Trường Hải Long Biên với em.

datlekima

Xe tải
Cụ lùi như thế nào (khéo lại không nổ máy, tận dụng cái dốc thả trôi) thì phanh ăn vào mẹt ý,

turnviet

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
carcam.vn
Cụ lùi như thế nào (khéo lại không nổ máy, tận dụng cái dốc thả trôi) thì phanh ăn vào mẹt ý,
Nổ máy, cài R hẳn hoi cụ ạ. Mà chỗ em đỗ xe làm gì có dốc. Mai rãnh em phải đi kiểm tra xem thế nào.

datlekima

Xe tải
thỉnh thoảng cụ mới bị thế hay bị thường xuyên, nếu mà thỉnh thoảng bị thì sang bên đó nhỡ may lại không bị, chúng nó cãi bay cái biến ngay,em k phải tư vấn bắt bệnh cho cụ đâu, ý e nói đến là phục vụ của bọn LONG BIÊN kia kìa.

chien552

Xe đạp
các cụ giúp em với:
mấy hôm trời mưa nắng thất thường, em để xe lại hất cái cửa trời lên để cho xe đỡ nóng thế mà trời không chịu nắng lại mưa làm nước thấm vào trần xe. cái công tắc cửa trời thì sũng nước thế là Đi, ấn chán tay chẳng thấy í ới gì. nản quá. các cụ có địa chỉ nào sửa công tác cửa trời thi cho em với. Thank các cụ nhiu

blackdragon

Xe buýt
Cụ vịt bầu cần số dt thằng sơn quản đốc bên long biên ko
E alo nó 1 câu, kiểu rì nó phải kiểm tra lại xe cho cụ từ a đến a'

Trạng thái
Thớt đang đóng