Chi hội [Lưu trữ] Độ xe

Trạng thái
Thớt đang đóng

laodatma

Xe điện
Gọi mang đến chứ cụ (chỗ em đánh xe ra xe vào trong giờ bị soi kinh lắm)! Được cái là cụ bán hàng này rất nhiệt tình (chỉ một chi tiết không vừa ý or yk gì về thiết bị là mang con mới tinh khác qua đổi luôn), thứ 7 or CN cũng phục vụ nếu cụ có nhu cầu :D

Cụ gọi nó mang đến ạ? Hay phải ra tận Vĩnh Tuy?

carens2011

Xe tải
Chắc sản phần đầu tay cho Carens 2011 của cụ ấy là bộ nhớ vị trí ghế, trước đây cụ ấy tâm sự với em là chưa có xe để ngâm cứu :D Chỉ sợ cụ ấy say mê với Carens 2011 mà bỏ rơi các đời cũ 2008 bọn em thôi :(

@all: Em mới chuyển sang con cam hành trình SC310 các cụ ạ! Về cơ bản thì giống X3000 nhưng có một số cải tiến tốt hơn:
- Giải quyết được vụ kiệt pin khi ở chế độ ngủ đêm: date/time không bị reset.
- Nét hơn: các video ghi lại nhìn biển số xe chay trước rõ hơn dù vẫn chuẩn Vga (chắc có cải tiến về chíp xử lý & soft fw)
- Cam trong có thêm led để hỗ trợ quay trong xe tôt hơn trong đk anh sáng yếu.
- Cả 2 Cam để có thể xoay 270 độ

Em đang yc đ/c bán hàng kêu gào thêm với NSX để tiếp túc nâng cấp fw có khả năng ghi luôn tốc độ trên video để khi tua lại có thể cãi nhau với xxx luôn :D
Em vừa xúc con này xong, lắp ngon choét. Nói chung là ngon bổ rẻ, keke. Mua thêm con thẻ nhớ 16G ở chô nãy nữa, thẻ ở đây chuẩn phết, tốc độ ghi nhanh vãi

Chỉnh sửa cuối:

nothinghd

Xe điện
Trông gọn gàng phết nhỉ, cụ Ma với cụ CR2011 cho ít hình ảnh thực tế của cả cam trước và sau lên đi; trong cả điều kiện daylight và night light nhá :D, chờ vụ cam hịn đi lạc đà từ Korea về chắc tết năm sau quá :))

Cụ CR2011 đã xúc thì xúc luôn thẻ 32G class 10 ý, ghi cho bét nhè :)

laodatma

Xe điện
Em vừa xuống cất thẻ xong thì cụ có yêu cầu :( Thôi để tối mai em sẽ post để cụ thưởng lãm nhé! Con này có cái hay là cam trong có mấy cái mắt hồng ngoại nên điều kiện ánh sáng không có gì (tối thui như mực) nó cũng vẫn có hình (y chang cảnh quay đặc nhiệm mẽo đánh trận ban đêm) mới kinh :D Nhưng đó cũng là điểm em sẽ phải kếu với cụ bán hàng để gào với nhà máy cải tiến nếu ra fw mới là có chế độ tắt nó đi vào ban ngày vì khi điều kiện ánh sáng rất tốt mấy cái mắt hồng ngoại nó vẫn hoạt động do vậy hình ảnh không được tốt lắm :( Còn cam trước thì chất lượng hình em thấy rất ổn cả ban ngày & ban đêm :D.

Em cũng đang xài thẻ 32GB nhưng mà món này nó ăn thẻ dã man. Nếu đi đường các cụ có thấy j hay về nhà phải copy ra ngay chứ để trượt 1-2 ngày (hàng ngày em chạy xe trung bình cỡ 2-3h) là lôi ra không còn đâu. :(
Trông gọn gàng phết nhỉ, cụ Ma với cụ CR2011 cho ít hình ảnh thực tế của cả cam trước và sau lên đi; trong cả điều kiện daylight và night light nhá :D, chờ vụ cam hịn đi lạc đà từ Korea về chắc tết năm sau quá :))

Cụ CR2011 đã xúc thì xúc luôn thẻ 32G class 10 ý, ghi cho bét nhè :)
Em show tạm cái hình mới chụp sáng nay! Cái Cam trong này nó quay hình như đảo hình vì em ngồi lại bên trái nhưng lên hình lại thấy ngồi bên phải :D Vì cam trong ít dùng nên em cũng chẳng nhớ x3000 ngày trước nó có cho hình đúng chiều không, tối về phải lúc lại mấy video để check!

Chỉnh sửa cuối:

vt_hoa

Xe tăng
Trường hợp chỉ muốn dùng cam trước thôi thì có tắt cam sau được không và chất lượng video lúc đó thế nào : 1280 hay 640. Cụ phọt mấy cảnh quay đêm lên cho anh em thưởng lãm đi

laodatma

Xe điện
Nó có 3 chế độ quay để cụ chọn!

- 2ch cùng lúc: khi đó độ phân giải là 1280 x 480 (tức là 2 khung hình VGA đặt cạnh nhau)
- ch1 : quay trong xe :
độ phân giải Vga 640 x 480
- ch2 : quay ngoài xe xe : độ phân giải Vga 640 x 480

Sáng đi vội quá em quên không mạng cái đầu đọc thẻ, để tối em up lên youtube hầu các cụ nhé! Nhưng nói thật em nhìn em trong bóng tối tuyệt đối qua cái cam trong (mấy cái mắt hồng ngoại được active) trông như film hành động ghê chết đi được =))
Trường hợp chỉ muốn dùng cam trước thôi thì có tắt cam sau được không và chất lượng video lúc đó thế nào : 1280 hay 640. Cụ phọt mấy cảnh quay đêm lên cho anh em thưởng lãm đi

Carens_SX

Xe buýt
Ủa, thế thì mất béng con gương chiếu hậu hả cụ Ma

nothinghd

Xe điện
hic, nhìn xấu quá :(
640 x 480 thì có đọc đc biển số ko cụ?

laodatma

Xe điện
Ủa, thế thì mất béng con gương chiếu hậu hả cụ Ma
Mất gương chiếu hậu là sao hả cụ, em chưa hiểu ý cụ lắm! :D

hic, nhìn xấu quá :(
640 x 480 thì có đọc đc biển số ko cụ?
Cụ có kết luận giống vợ em về hình dáng con sc310 này sau khi chuyển từ x3000 sang, tuy nhiên sau khi nhìn hình ảnh thì gấu lại phán: đẹp hơn cái trước :D Còn vụ nhìn biển số thì để tối em up video lên cho các cụ đánh giá ạ!

laodatma

Xe điện
Cụ up luôn đi,em tò mò quá.
Màn hình của cam có show nhìn rõ đèn xanh,đỏ,vàng k cụ ? :P
Em up tạm vài sample để các cụ nghía qua:
- Quay 2 cam một lúc (xe để trong bóng râm) lúc trời còn nắng:
[video=youtube;Gi6HBL8RjO0]http://www.youtube.com/watch?v=Gi6HBL8RjO0[/video]
- Lúc trời nhá nhem & chưa có đèn xe lẫn đèn đường:
[video=youtube;9KRtT6hjK2s]http://www.youtube.com/watch?v=9KRtT6hjK2s[/video]
- Lúc trời nắng to:
[video=youtube;vzHIjJUOX6I]http://www.youtube.com/watch?v=vzHIjJUOX6I[/video]
Còn cái tối như mực em chui trong xe nó quay bằng mấy cái mắt hồng ngoại trông như steal tìm bắn binladel trông ghê ghê nên thôi. Dạo này em toàn về đúng giờ nên không có cái nào trời tối hẳn nên hẹn các cụ sẽ bố trí sau + thêm cái clip đứng đèn xanh đèn đỏ nữa (thực tế thì phải đứng đúng cự ly tý thì mới đảm bảo nhìn được đèn gần còn đèn xa e rằng là khó) :D

Nói chung là xài tạm thôi, lúc nào chán thì thanh lý để lên đời chơi Hàn xẻng độ phân giải HD với file lưu chuẩn mp4 nó mới có chất lượng cao & tiết kiệm dung lượng thẻ nhớ được =))

Chỉnh sửa cuối:

Beck

Xe điện
Quay trời chiều tối ngon đấy cụ. Mai cụ post tiếp clip đèn xanh đỏ và thẻ ngành đeo trên ngực mấy chú xxx Hà Đông,Ô Chợ Dừa ná :D
Cụ mới đi phi vụ Sầm Sơn về có khác, kế hoạch mua sắm cứ gọi là ầm ầm :D

laodatma

Xe điện
Em up thêm 2 clip mới quay tối nay, không kiếm được hình chú xxx nào đeo thẻ ngành, có 1 đoạn đèn xanh đỏ rất rõ thì em hậu đậu xóa thay vì save mới đau :D
- Chạy đường có đèn cao áp:
[video=youtube;AMPaRAKbF48]http://www.youtube.com/watch?v=AMPaRAKbF48[/video]
- Chạy đường không có đèn tý nào (thi thoản demo bật/tắt FF75 nhé):
[video=youtube;vQhCMySwOJY]http://www.youtube.com/watch?v=vQhCMySwOJY[/video]

Quay trời chiều tối ngon đấy cụ. Mai cụ post tiếp clip đèn xanh đỏ và thẻ ngành đeo trên ngực mấy chú xxx Hà Đông,Ô Chợ Dừa ná :D

Chỉnh sửa cuối:

Orient Sea

Xe điện
laodatma nói:
Em up thêm 2 clip mới quay tối nay, không kiếm được hình chú xxx nào đeo thẻ ngành, có 1 đoạn đèn xanh đỏ rất rõ thì em hậu đậu xóa thay vì save mới đau :D
- Chạy đường có đèn cao áp:
YouTube Link: http://www.youtube.com/watch?v=AMPaRAKbF48
- Chạy đường không có đèn tý nào (thi thoản demo bật/tắt FF75 nhé):
YouTube Link: http://www.youtube.com/watch?v=vQhCMySwOJY
Chất lượng hình tốt đấy cụ ạ, hơn đứt cái cam còi 1tr của em. Nhưng vẫn chưa có cảnh nào ban ngày nhìn rõ được biển số xe trước cụ nhỉ. Em nghĩ điều này khó vì khi xe chạy bị rung :D

laodatma

Xe điện
Chất lượng hình tốt đấy cụ ạ, hơn đứt cái cam còi 1tr của em. Nhưng vẫn chưa có cảnh nào ban ngày nhìn rõ được biển số xe trước cụ nhỉ. Em nghĩ điều này khó vì khi xe chạy bị rung :D
Ban ngày nhìn biển xe chắc có đấy ạ! Để rảnh em lục trong 32gb video rồi up lên nhé! Thực ra em thấy cái này chuẩn vga thôi nhưng cũng chẳng kém mấy con 720p hàn xẻng cỡ hơn 4 củ. Nói chung là đồ chơi & quay có tính thời sự là chính nên không thể yc cao quá. Nếu chất lượng tốt thì phải dùng đến cỡ mấy con handycam mới nhìn nét được :D

laodatma

Xe điện
Ơ! DVD với lại cam + FF75 là 2 phạm trù khác nhau mà cụ. Thực tế nếu đầu tư DVD giờ nên làm con Newyork 800 hơn chục củ là ổn về âm thanh, có DVD cụ sẽ thấy các nhu cầu tích hợp: NAVI sofware, CAM lùi, Cam hành trình (đồ hà xẻng), rồi thì giờ lại cả TPMS ... nói chung đó là phần nội thất. Còn đèn đóm là ngoại thất cũng nhứ giá nóc, cản trước, cản sau ...

Nghĩ lại thấy đắp thêm vào thùng kem nhiều phết, nhưn mà được cái là vui (mỗi thứ là một đề tài để ae chém gió & quang gạch đá) =))
Cặp FF75 hỗ trợ em cam tốt đấy, đầu tư 6 củ cho 2 món như thế có ích hơn đầu tư đầu DVD hình thức,âm thanh thua xa đầu nguyên bản. :D

laodatma

Xe điện
Lại có món hay để nghĩ ngợi việc trang bị cho v2 nè các cụ http://www.otofun.net/threads/362957-khumui-com-benmar-khong-mui-khu-mui-noi-that-oto-cong-nghe-sinh-hoc-bao-ve-suc-khoe?p=9867323#post9867323 món này trước đây cụ Beck đã hấp háy nhưng lúc đó cụ ấy hỏi cụ ní là hàng của anh Đào :)

Lại có món tương tự cạnh tranh http://shopkorea.info/index.php?main_page=product_info&cPath=28&products_id=310 thời hạn BH cũng vẫn 3 năm nhưng cụ này không qc kéo dài tuổi thọ acquy gấp 3 lần =)) xem ra sp này bắt đầu về vn nhiều để cạnh tranh nhau đây :D

Chỉnh sửa cuối:

Catdontlove

Xe buýt
Lại có món hay để nghĩ ngợi việc trang bị cho v2 nè các cụ http://www.otofun.net/threads/362957-khumui-com-benmar-khong-mui-khu-mui-noi-that-oto-cong-nghe-sinh-hoc-bao-ve-suc-khoe?p=9867323#post9867323 món này trước đây cụ Beck đã hấp háy nhưng lúc đó cụ ấy hỏi cụ ní là hàng của anh Đào :)
Cụ ơi, gắn cái đấy trên nắp bình acquy thì nó chịu được mấy ngày, nhiệt độ trong đấy chắc khoảng 80 cụ ạ, đồ điện tử mà sống được trong môi trường lò bát quái ấy được ạ :-?

laodatma

Xe điện

Cụ ơi, gắn cái đấy trên nắp bình acquy thì nó chịu được mấy ngày, nhiệt độ trong đấy chắc khoảng 80 cụ ạ, đồ điện tử mà sống được trong môi trường lò bát quái ấy được ạ :-?
Thì nó thiết kêa lắp đó chắc tính toán rồi, mà bh 3 năm cơ mà! Nếu có vấn đề j thì trả lại nsx :D

Trạng thái
Thớt đang đóng