Chi hội [Lưu trữ] Độ xe #4

Trạng thái
Thớt đang đóng

Beck

Xe điện
Hôm trứoc thi công con cam hành trình cho cụ hindu, hnay ngồi gỡ hết tụ với cuộn cảm cấy thêm trên loa cụ rừng nghe thử ra rồi lại thấy mấy cu em mang loa giấy cũ đi dán lại thì em nghĩ ngay đến vụ hồi nguyên. Lên đây góp gió thành bão tý cho vui ạ, mà quan trong em Pi nếu có được hu hin có hdmi vào như cụ akaoko đang ngó thì quá tốt chư không thì phải thành em pi rưỡi như bộ ba mình đã chơi mới phê được :-bd
Cụ đang dấn thân vào con đường âm thanh đỉnh cao rồi thì tiếc gì nữa mà ko pas s con DVD hịn đang chơi đi :D

lainv

Xe buýt
Không biết Pi có chạy đc các định dạng mkv, iso, vob.... Ko cụ Ma ơi. Có để e nhập 1 con về chạy nhạc Video. Chứ ko mất công Convert mệt thật

Quạt

Xe điện
Không biết Pi có chạy đc các định dạng mkv, iso, vob.... Ko cụ Ma ơi. Có để e nhập 1 con về chạy nhạc Video. Chứ ko mất công Convert mệt thật
Chơi tuốt cụ ạ nếu cụ vẫn dùng cái sound on board của Pi. Còn nếu dùng sound rời thì cũng chơi nhưng ko có hình và phức tạp hơn

HAICON

Xe điện

Quạt

Xe điện
câu này em nghe từ năm ngoái lận đó cụ :D
Chả khác gì cái loa của Toy em đưa cụ đâu :D đều là hàng nhật ấy mà. Muốn nó kêu toa toa thì cụ bỏ cái tụ nhỏ đi thay cái tụ trị số to hơn tẹo thì lại choanh choách ngay ấy mừ. À mà em bẩu cụ mua tờ rép thạch anh í. Cứ gọi là xoèn xoẹt ma lại cực rẻ mỗi tội hình thức ko đẹp thôi.

laodatma

Xe điện
Cụ đang dấn thân vào con đường âm thanh đỉnh cao rồi thì tiếc gì nữa mà ko pas s con DVD hịn đang chơi đi :D
Bước 1 nâng cấp amly tốt rồi sẽ đến bước 2 nâng cấp hu tốt nữa (vì mấy cụ dẫ sắm hu tốt đều đang nhăm nhe thêm amly cả roài) =))

Không ngán hấu hết các định dạng audio/video chính là lý do em kết em pi ngay từ cái nhìn đầu tiên khi ngó cái giao diện media center của nó đó cụ. Đến giờ chơi sẽ nhàn hơn vì các phiên bản os của nó được tụi khoai tây hoàn thiện hơn lúc tụi này bập vào rất nhiều, hơn nữa ta có lợi thế là có cụ Chánh chống lưng món tùy biến theo nhu cầu sd này! :-bd

Chỉnh sửa cuối:

Quạt

Xe điện
Bước 1 nâng cấp amly tốt rồi sẽ đến bước 2 nâng cấp hu tốt nữa (vì mấy cụ dẫ sắm hu tốt đều đang nhăm nhe thêm amly cả roài) =))
Sao cụ biết :)) em sắm amply chỉ để oánh 2 cặp loa tép thôi đấy và 1 em sub hơi là hai cái loa soly cụ đã thấy đấy =))

Beck

Xe điện
câu này em nghe từ năm ngoái lận đó cụ :D
Nghe nhưng cụ có chơi ko? :-?
Chả khác gì cái loa của Toy em đưa cụ đâu :D đều là hàng nhật ấy mà. Muốn nó kêu toa toa thì cụ bỏ cái tụ nhỏ đi thay cái tụ trị số to hơn tẹo thì lại choanh choách ngay ấy mừ. À mà em bẩu cụ mua tờ rép thạch anh í. Cứ gọi là xoèn xoẹt ma lại cực rẻ mỗi tội hình thức ko đẹp thôi.
Cái treble của Toy nó hơn cái treble của CR ko cụ? :-? Muốn treble to ngoài hàng nó bán đầy, 1,2 trăm k đầy, nhưng to và hay là 2 khái niệm khác nhau hoàn toàn :-?

HAICON

Xe điện
Nghe nhưng cụ có chơi ko? :-?

Cái treble của Toy nó hơn cái treble của CR ko cụ? :-? Muốn treble to ngoài hàng nó bán đầy, 1,2 trăm k đầy, nhưng to và hay là 2 khái niệm khác nhau hoàn toàn :-?
Oạch, em nhớ là cụ nói gì... ý nhỉ. em ngĩ cụ chưa kiếm đc đấy thôi.

laodatma

Xe điện

Quạt

Xe điện
Nói thế nầy cho Beck dễ hiểu nhé. Đã là loa theo xe ( mà chắc chắn loa trebbe Beck đang chơi là loa của Nhật thấy bảo là của xe Honda) thì về bản chất nó chả khác gì loa của Toy đâu, Nếu là xe nhập thì có khá khẩm hơn một tý là may ra được sản xuất ở Tầu. Còn Ỉn bây giờ thì loa đề hẳn là made in Vietnam cơ, In đời trước mấy năm thì cũng là Tầu. Ngoài mấy cái xe tiền Tỉ độ âm thanh hãng Bose, Harman ra thì chả có cái loa xe ô tô hãng Nhật nào được gọi là hay cả. Tại sao Beck cho nó là hay là vì cái vị trí Beck đặt loa nó dội ngay vào tai, trước giờ chưa được nghe thứ âm thanh rõ thế nên Beck thấy nó là hay chứ thực ra nó vẫn thế nhưng vì trebbe theo xe nằm ở vị trí ngang bụng nên về mặt âm học không rõ như đang rót thẳng vào tai. Em cũng vẫn nghĩ ngờ cái sự hay này nó ko tồn tại lâu như cục loa sub vi tính hay mấy cái loa vi tính Beck đã từng hết nhời khen ngợi.

Đáng nhẽ ra loa bass nguyên bản của Caren hay bất cứ xe nào phải được gọi là loa toàn dải mới đúng vì nó có phân tần đâu , mấy em Maz thì loa theo xe rõ ràng là loa toàn dải vì còn có cả phễu nên tiếng trung rất tốt, Nhứ loa của cụ Rừng nếu lắp cuộn cản với tụ thì độ nhậy lchỉ còn tầm 86db nên cứ phải vặn triết áp quá lên tẹo mới nghe được vì độ nhạy loa bị giảm đi. Sau một hồi độ đẹo giờ các thứ trở về nguyên bản độ nhạy được tăng lên, tép chĩa thằng vào tai rõ ràng rành mạch làm gì chả hay :P . Đúng !!! có thể là hay hơn tẹo tèo teo hoặc hay trong tầm tiền nhưng đừng cố cho nó là hay vì nếu hay thế sao người ta lại thao ra để thay loa khác vào. 200k là 200k còn 1T là 1T .

Loanh quanh một hồi em nói thật nhé loa tép mà có giá từ 200k cho đến 1T5 thì tiếng nó na ná như nhau hết ấy mà có khi chả hay bằng đôi tép thạch anh bán 7 xuỵch ngoài chợ đâu. Cứ thứ mà xem =)) miễn là đừng chĩa thằng vào tai mà nghe. Hỏng tai đấy :P:P:P

Chỉnh sửa cuối:

Beck

Xe điện
Loa treble e dùng là hàng bãi ở bển về cụ ơi, nhờ đặt kiếm mới có chứ ko có sẵn ạ. Nên cụ làm ơn đừng so sánh với loa của Ỉn mà tội nghiệp em, loa của em thì đa số người thẩm âm đều pas s rồi nên em thỏa mãn, có thể họ cùng gu với em cũng nên :-?, ngoài ra vấn đề vị trí lắp đặt như cụ nói chuẩn rồi, loa hay nhưng vị trí đặt nó để mình nghe hay nhất cụgx là vấn đề ạ. Cụ sợ hỏng tai là do cụ đang nghĩ cái loa của e nó như mấy loại đang bán ở cửa hàng nội thất oto , 1,2 trăm nghìn/cặp. Em nói rồi vấn đề là âm thanh ra đủ, rõ ràng mà hay chứ ko phải to kiểu chói tai, nhức óc ạ. :D

Ps: vấn đề loa vi tính em chưa bao giờ khen nức nở :), cụ cứ trêu thế em xấu hổ lắm, em chỉ bravo là đã đưa thành công lên oto thôi, nhưng cuối cùng vẫn ko xử lý đc vấn đề nhiễu điện và khi đã xử lý đc tiếng bas s từ loa cánh là e cho out ngay thôi ạ. :)

Chỉnh sửa cuối:

Quạt

Xe điện
Loa treble e dùng là hàng bãi ở bển về cụ ơi, nhờ đặt kiếm mới có chứ ko có sẵn ạ. Nên cụ làm ơn đừng so sánh với loa của Ỉn mà tội nghiệp em, loa của em thì đa số người thẩm âm đều pas s rồi nên em thỏa mãn, có thể họ cùng gu với em cũng nên :-?, ngoài ra vấn đề vị trí lắp đặt như cụ nói chuẩn rồi, loa hay nhưng vị trí đặt nó để mình nghe hay nhất cụgx là vấn đề ạ. Cụ sợ hỏng tai là do cụ đang nghĩ cái loa của e nó như mấy loại đang bán ở cửa hàng nội thất oto , 1,2 trăm nghìn/cặp. Em nói rồi vấn đề là âm thanh ra đủ, rõ ràng mà hay chứ ko phải to kiểu chói tai, nhức óc ạ. :D

Ps: vấn đề loa vi tính em chưa bao giờ khen nức nở :), cụ cứ trêu thế em xấu hổ lắm, em chỉ bravo là đã đưa thành công lên oto thôi, nhưng cuối cùng vẫn ko xử lý đc vấn đề nhiễu điện và khi đã xử lý đc tiếng bas s từ loa cánh là e cho out ngay thôi ạ. :)
Đúng rồi vấn đề là gu nghe. Em nghe thì chói chang lắm nên em ném đá =))

À mà nếu là loa ở bển về thì mua hộ em một cặp :P:P:P

Chỉnh sửa cuối:

HoangTung76

Xe điện
Cơ bản là tai ông nào nghe kiểu gì, như em, loa trên xe vẫn nguyên của a Hải đã thấy thỏa mãn rồi, khi ngồi lên xe Beck, xe lõa Quạt lại thấy sướng hơn, do vậy các cụ đã tự làm đc cái gì cho bản thân mình, thấy thành quả là cảm thấy thỏa mãn có thế thôi, như em lắp xong cái màn hình mua ở Tân Thanh xong cũng cảm thấy sướng thằng người vì lắp thành công, nhờ trợ giúp câ cụ Ma, còn nhà Beck này em còn cú lắm vì hôm đó say rịu nên em không dùng móng tay cậy nhựa đc, phải dùng to vít nên bị sất sát tí ti. nói vậy để các cụ chém trọng tâm nhá, không dùng từ chiên môn lại dẫn chiến tranh giữa các vì sao.
Mà cái con mụ Beck kia, bán xe rồi mà còn lắm mồm thế nhở? mua lại Kem đi rồi lại cho chém nhá =))

HAICON

Xe điện
Ý tứ rõ thế mà cũng không hiểu, lạ nhỉ :-?
He he... Cụ ý nói là con có đôi cụ ý lắp lên xe mất roài để cụ ý kiếm cho đôi khác ( em định chôm mà ko đc =)). )
@cụ Beck: nhớ chưa cụ, tìm cho e đôi nhóe, đợi từ tháng 12 đến giờ roài :D

Quạt

Xe điện
He he... Cụ ý nói là con có đôi cụ ý lắp lên xe mất roài để cụ ý kiếm cho đôi khác ( em định chôm mà ko đc =)). )
@cụ Beck: nhớ chưa cụ, tìm cho e đôi nhóe, đợi từ tháng 12 đến giờ roài :D

Hàng bển về chờ còn lâu. :P:P:P

laodatma

Xe điện
Ờ mà còn phải đợi dỡ từ xe ra rồi thì gom đầy "công" cho lên tàu biển cõng về nữa! Phải thế mới có giá rẻ 200k/cặp chứ không thì... :-?
Hàng bển về chờ còn lâu. :P:P:P

Quạt

Xe điện

laodatma

Xe điện
Ơ thế không phải à! Thấy Beck với 2Con chém rào rào bảo nhau đừng mua loại tiền củ thì chắc chỉ 200k thì mới máu thế chứ! :-?
Ở đâu 200k/cặp cụ chỉ e mua hết cho ạ :-?

Trạng thái
Thớt đang đóng