Chi hội [Lưu trữ] Độ xe #4

Trạng thái
Thớt đang đóng

lainv

Xe buýt
Em nghĩ em Pioneer này nó có bộ điều khiển từ xa ( remote) chứ nhỉ? Nếu có thì cụ chơi bộ học cho rẻ ạ, khoảng 600k thôi, chứ bộ kia tận 80$ chát quá :-?
Có điều kiển từ xa chứ cụ Beck ơi. Nhưng đang lái xe lại thò tay ra cầm điều khiển thì bấm thẳng lên màn hình nhanh hơn

Beck

Xe điện
Thưa cụ em cũng nghiên cứu chán rồi. Kể ra mà nói có cái chỉnh equalizer độ 10 bands, màn hình to hơn, thế này thế kia kể cũng oánh nhưng suy cho cùng thì mình phải biết mình cần gì ?

Cái em cần là công suất, tiện dụng, và các tính năng nó mang lại , và giá cả nữa.

Ở NY em thấy để kết hợp với Loa của cụ Rừng thì nghe ko thể chấp nhận đc. Tại sao lại thế ??? Vì đấy là bản chất của âm thanh Đức - luôn khô và cứng - thế là em phải đào tẩu loa của cụ Rừng sang Loa Do Thái Morel mềm như bún. Lúc đầu do không nắm hết tính năng kỹ thuật nên khi Beck với cụ Chánh nghe chưa thể hiện hết điểm mạnh. Hoá ra NY 800 ngoài 3 bands equal ra còn có thể cắt tần số của 3 dải cho phù hợp với loa mà em dự là ít đầu có. Bây giờ em cũng như Beck là đang lên đỉnh. Em đã bỏ cả sub bass. Nói chung là đáng tiền. Về hình ảnh thì em ít xem nên chả có ý kiến. GPS thì ít dùng vì toàn chơi google map cho nhanh. Cái mà em thấy thiếu nhất là ko có HDMI in :D để dùng cho em Pi :P
Cắt tần số thì mấy đầu Tung của e ko biết chứ các đầu như e đã dùng con nào cũng có cụ ạ nên em nghĩ con Pi chắc chắn có :-?, còn loa mềm như bún thì loa nguyên bản của xe cũng phê rồi, em vừa rollback cho cụ Xi xong, thêm 2 cặp treble nữa, phê như con tê tê luôn, cụ Xi cũng đang lên đỉnh roài :))

ca_ce

Xe tăng
Cắt tần số thì mấy đầu Tung của e ko biết chứ các đầu như e đã dùng con nào cũng có cụ ạ nên em nghĩ con Pi chắc chắn có :-?, còn loa mềm như bún thì loa nguyên bản của xe cũng phê rồi, em vừa rollback cho cụ Xi xong, thêm 2 cặp treble nữa, phê như con tê tê luôn, cụ Xi cũng đang lên đỉnh roài :))
Em thấy nhiều cụ lên đỉnh quá hóa ra lên đỉnh tập thể à, kiếm cái đỉnh khác thôii:-|

laodatma

Xe điện
Chắc cũng phải lấy lại ít nhất bộ loa nguyên bản để hồi (chí ít cũng cho 2 cánh trước) vì đúng là tiếng loa nguyên thủy vẫn mền hơn cặp infinity!

Beck

Xe điện
Có điều kiển từ xa chứ cụ Beck ơi. Nhưng đang lái xe lại thò tay ra cầm điều khiển thì bấm thẳng lên màn hình nhanh hơn
Thế nên em mới nói là có món này thì mình chơi bộ học qua mắt Ir nối với DK volawng nguyên bản của xe để đk cho rẻ, chỉ 600k thôi chứ bộ cắm direct kia chát quá :)

laodatma

Xe điện
Hôm nào tiện e đưa cụ nhé :D
Ok! Hôm nay ngồi chém gió với mấy cu em thấy chúng nó còn đi vá lại mấy cái loa màng giấy về nghĩ lại thấy giật mình (loa nguyên bản của Carens là loa giấy ngon lành) :-?

laodatma

Xe điện

Beck

Xe điện
Ok! Hôm nay ngồi chém gió với mấy cu em thấy chúng nó còn đi vá lại mấy cái loa màng giấy về nghĩ lại thấy giật mình (loa nguyên bản của Carens là loa giấy ngon lành) :-?
Loa cR ko phải giấy đâu cụ, giờ kiếm đâu ra loa giấy trên xe :-?, chỉ có mấy con xe xịn từ những năm 2000 mới có.
Về bản chất cái cục của cụ Rừng nó chỉ là cuộc lọc, sẽ làm giảm tạp âm(có nghĩa là loại bớt âm tần cao đi) chính vì thế nó cũng làm giảm âm trung và treble nên mình nghe rõ âm trầm hơn chứ ko phải cái cục đấy làm tăng tiếng trầm, nên nếu có cục đấy phải có phương án bổ sung tiếng trung và treble, còn ko thì để nguyên loa nguyên bản thôi.:-?

Quạt

Xe điện
Nếu còn giữ được hệ thống âm thanh nguyên bản thì thêm em Pi vào để nghe nhạc đúng là pa quá hợp lý :-bd
Kiểu này loa nguyên bản đắt giá đây. Nói thế thôi chứ loa nguyên bản hay trong một tầm volume nhất định, thêm một chút là bass có đuôi và vỡ. Thêm loa treb vào là để giảm công suất RMS tạo độ sâu thêm cho loa bass. Nhưng em nghe Noa Châu Âu ợ nhà quen nên ko thích nhiều tép lém. Mặc dù xe em cũng có 2 đôi loa tép hịn cùng hãng với NY 800 =)) =))

lainv

Xe buýt
e còn nguyên 4 cái loa nguyên bản của CR, cụ Beck nghiên cứu giúp em vụ lắp lên xe của em với nhá. Để em vừa nghe CR vừa nghe So. Để xem thực sự nguyên bản của xe nào ngon. Có khi em đấu cái công tắc. Lúc chạy loa này, lúc chạy loa kia. Hoặc muốn nghe thẩm cẩm thì chạy cả 8 loa 1 lúc xem sao

laodatma

Xe điện
Loa cR ko phải giấy đâu cụ, giờ kiếm đâu ra loa giấy trên xe :-?, chỉ có mấy con xe xịn từ những năm 2000 mới có.
Về bản chất cái cục của cụ Rừng nó chỉ là cuộc lọc, sẽ làm giảm tạp âm(có nghĩa là loại bớt âm tần cao đi) chính vì thế nó cũng làm giảm âm trung và treble nên mình nghe rõ âm trầm hơn chứ ko phải cái cục đấy làm tăng tiếng trầm, nên nếu có cục đấy phải có phương án bổ sung tiếng trung và treble, còn ko thì để nguyên loa nguyên bản thôi.:-?
Thì thế! Lọc thì bản chất loa nguyên của nó 1 con tụ r. Còn bỏ lọc lc của cụ rừng đi thì cao, trung k bị triệt tiêu như trước nên cân đối với tiếng bass, ngoài ra thì còn phụ thuộc cả dải tần mà HU đẩy ra và khả năng đáp ứng của loa nữa. Nói chung suy cho cùng món âm thanh này cũng cần phải thử nghe và điều chỉnh nhiều, không ít lần loanh quanh lại về xuất phát điểm =))

HAICON

Xe điện
Kiểu này loa nguyên bản đắt giá đây. Nói thế thôi chứ loa nguyên bản hay trong một tầm volume nhất định, thêm một chút là bass có đuôi và vỡ. Thêm loa treb vào là để giảm công suất RMS tạo độ sâu thêm cho loa bass. Nhưng em nghe Noa Châu Âu ợ nhà quen nên ko thích nhiều tép lém. Mặc dù xe em cũng có 2 đôi loa tép hịn cùng hãng với NY 800 =)) =))
cho em đôi tép nhóa :D

laodatma

Xe điện
e còn nguyên 4 cái loa nguyên bản của CR, cụ Beck nghiên cứu giúp em vụ lắp lên xe của em với nhá. Để em vừa nghe CR vừa nghe So. Để xem thực sự nguyên bản của xe nào ngon. Có khi em đấu cái công tắc. Lúc chạy loa này, lúc chạy loa kia. Hoặc muốn nghe thẩm cẩm thì chạy cả 8 loa 1 lúc xem sao
2 amly chạy với cùng 1 cặp loa thì dân chơi âm thanh dân dùng xài nhiều r! Còn như cụ nói thì chắc làm được thôi nhưng có lẽ Beck sẽ chơi pa 8 loa vì so với rondo thì 8 loa còn ít nhé :)

Orient Sea

Xe điện
Kinh! vèo một cái mấy trang, hoa cả mắt! Em không xem phim, chỉ nghe thôi nên đúng như cụ Ma nói nguyên bản với Pi là thấy ngỏn ngòn ngon roài :)
Loa của cụ Rừng, mới nghe cũng thấy được, nhưng nghe lâu thì hơi chối, mệt vì nó cũng như nhạc MP3, lọc đi mất nhiều thứ quá, như cụ Quạt nói là khô. Loa nguyên bản với âm lượng vừa phải mượt mà hơn, mới thực sự có tác dụng mát xa thần kinh :D

laodatma

Xe điện
Kinh! vèo một cái mấy trang, hoa cả mắt! Em không xem phim, chỉ nghe thôi nên đúng như cụ Ma nói nguyên bản với Pi là thấy ngỏn ngòn ngon roài :)
Loa của cụ Rừng, mới nghe cũng thấy được, nhưng nghe lâu thì hơi chối, mệt vì nó cũng như nhạc MP3, lọc đi mất nhiều thứ quá, như cụ Quạt nói là khô. Loa nguyên bản với âm lượng vừa phải mượt mà hơn, mới thực sự có tác dụng mát xa thần kinh :D
Hôm trứoc thi công con cam hành trình cho cụ hindu có ngồi nghe lại âm thanh nguyên bản, hnay ngồi gỡ hết tụ với cuộn cảm cấy thêm trên loa cụ rừng nghe thử ra rồi lại thấy mấy cu em mang loa giấy cũ đi dán lại thì em nghĩ ngay đến vụ hồi nguyên. Lên đây góp gió thành bão tý cho vui ạ, mà quan trong em Pi nếu có được hu hin có hdmi vào như cụ akaoko đang ngó thì quá tốt chư không thì phải thành em pi rưỡi như bộ ba mình đã chơi mới phê được :-bd

Chỉnh sửa cuối:

Beck

Xe điện
Loa cụ chỉ cần thêm 2 cặp treble trước sau nữa là ổn, ko cần thêm loa CR :-?

Beck

Xe điện
Hôm trứoc thi công con cam hành trình cho cụ hindu, hnay ngồi gỡ hết tụ với cuộn cảm cấy thêm trên loa cụ rừng nghe thử ra rồi lại thấy mấy cu em mang loa giấy cũ đi dán lại thì em nghĩ ngay đến vụ hồi nguyên. Lên đây góp gió thành bão tý cho vui ạ, mà quan trong em Pi nếu có được hu hin có hdmi vào như cụ akaoko đang ngó thì quá tốt chư không thì phải thành em pi rưỡi như bộ ba mình đã chơi mới phê được :-bd
Cụ đang dấn thân vào con đường âm thanh đỉnh cao rồi thì tiếc gì nữa mà ko pas s con DVD hịn đang chơi đi :D

Trạng thái
Thớt đang đóng