Chi hội [Lưu trữ] Độ xe #4

Trạng thái
Thớt đang đóng

Beck

Xe điện
Cụ đag lắp Pioneer mà? Phải có bộ học điều khiển này cụ mới bấm đc các phím trên volang chứ?

hoacvxd

Xe tăng
Vâng em đang dùng Pi nhưng cái bộ học lệnh của em nó không cắm vào cổng W/R mà nó nằm hoàn toàn bên ngoài sau đó ra lệnh cho Pi qua 1 mắt hồng ngoại.

Beck

Xe điện
Vâng em đang dùng Pi nhưng cái bộ học lệnh của em nó không cắm vào cổng W/R mà nó nằm hoàn toàn bên ngoài sau đó ra lệnh cho Pi qua 1 mắt hồng ngoại.
Thông thường thì chơi cái như của cụ và của em còn bộ cắm qua W/R hình như đắt quá nên ko ai dùng thì phải, em thấy như của Sony nó bán tận 80$ chưa tính ship về :-?, chỉ tận dùng cái đường Ir của điều khiển từ xa cho ngon bổ rẻ :-?

Chỉnh sửa cuối:

lainv

Xe buýt
Của Pioneer cũng 1.8trd đấy cụ beck nhá.
Cụ ako phải sắm thêm cái w/r nữa đấy ko là vô lăng của cụ như xe Đời 90 ngay.
Em chả hiểu j nhiều, nhưng để ok ngon khi cụ sắm con 8550 thì cụ nhớ cụ nói trước LT hướng dẫn cụ vụ App Mode và Mirror link.
Thêm 2 cái cáp đấy để chạy với adroi và Iphone là 1,5 củ/cáp
Mặt dưỡng thì nghe mợ Quạt nói có ông nào ở gần chỗ Keang Nam đổ chuẩn và nhanh lắm. Nhưng nếu xe cụ đã lắp DVD cũ thì có thể tận dụng cái cũ xem sao. Còn không, mặt dưỡng gồm 1 mảnh nhựa, 4 v sắt và ít vít giá phải 2 củ

akaoko

Xe buýt
Em chả hiểu j nhiều, nhưng để ok ngon khi cụ sắm con 8550 thì cụ nhớ cụ nói trước LT hướng dẫn cụ vụ App Mode và Mirror link.
Mặt dưỡng thì nghe mợ Quạt nói có ông nào ở gần chỗ Keang Nam đổ chuẩn và nhanh lắm. Nhưng nếu xe cụ đã lắp DVD cũ thì có thể tận dụng cái cũ xem sao. Còn không, mặt dưỡng gồm 1 mảnh nhựa, 4 v sắt và ít vít giá phải 2 củ
Cụ cho iem hỏi cái W/R nó như nào? Nó dùng dây hay Hồng ngoại để điều khiển ạ ? Tks Cụ

Sent from my iPhone using Forum Runner

Beck

Xe điện
Cụ chơi hàng hịn thế :D

HAICON

Xe điện
Em đang lắp cho ông anh mấy cái cam: lùi, gương phụ vào cái DVD (nhìn ko thấy nhãn hiệu gì chắc khựa 100% ) em đang vướng vấn đề sau:
Em đấu qua rơle 4 chân
Đầu DVD có 1 cổng Video camera em đã mua giắc Y để chia, đầu có một dây đề là reverse (đảo ngược) em phải cấu dây +,- của đèn lùi lên mới có hình.
Đầu giắc Y còn lại em đấu vào cam gương phụ nhưng ko lên hình.
Xin các cụ chỉ cho em biết bây giờ đấu qua rơ le thế nào để: cài số lùi -> cam lùi hđ. Nhả số lùi cam tiến hoạt động (có thể tắt chủ động bằng công tắc)
Cám ơn các cụ ạ!

minkshagiang

Xe hơi
Các cụ cho em hỏi, Hiện tại xe em dùng đầu navi của TH tặng khi mua xe. Nhưng baby giờ bộ tích hợp chỉnh ở vô lăng không dùng đc thì phan làm thế nào nhỉ

minkshagiang

Xe hơi
Từ khi mua xe đến giờ em thấy Đèn của xe tối quá các cụ bảo em phải thay thế nào nhỉ. Các cụ chỉ dùm em với

Quạt

Xe điện

laodatma

Xe điện
Các cụ cho em hỏi, Hiện tại xe em dùng đầu navi của TH tặng khi mua xe. Nhưng baby giờ bộ tích hợp chỉnh ở vô lăng không dùng đc thì phan làm thế nào nhỉ
Xe cụ mới mua thì tốt nhất về HN vào mấy xưởng của Thaco ăn và vì xe còn nhiều BH lắm. Muốn tự kiểm tra cũng được nhưng khá lằng nhằng mà nếu có phát hiện ra thì cũng đi BH chứ tự xử làm gì cho tốn xèng! :)

minkshagiang

Xe hơi
Xe cụ mới mua thì tốt nhất về HN vào mấy xưởng của Thaco ăn và vì xe còn nhiều BH lắm. Muốn tự kiểm tra cũng được nhưng khá lằng nhằng mà nếu có phát hiện ra thì cũng đi BH chứ tự xử làm gì cho tốn xèng! :)
Nhưng em không biết làm ở đâu cụ nhỉ ?

Quạt

Xe điện

laodatma

Xe điện
Nhưng em không biết làm ở đâu cụ nhỉ ?
Cụ nhờ Tây dẫn đi hoặc xem tạm map ở đây ạ! Về HN nếu khó tìm đường thì có các cụ KCC support đường xá nếu cần :)
Kia Giải Phóng

Kia Long Biên

minkshagiang

Xe hơi

hoacvxd

Xe tăng
Em đang lắp cho ông anh mấy cái cam: lùi, gương phụ vào cái DVD (nhìn ko thấy nhãn hiệu gì chắc khựa 100% ) em đang vướng vấn đề sau:
Em đấu qua rơle 4 chân
Đầu DVD có 1 cổng Video camera em đã mua giắc Y để chia, đầu có một dây đề là reverse (đảo ngược) em phải cấu dây +,- của đèn lùi lên mới có hình.
Đầu giắc Y còn lại em đấu vào cam gương phụ nhưng ko lên hình.
Xin các cụ chỉ cho em biết bây giờ đấu qua rơ le thế nào để: cài số lùi -> cam lùi hđ. Nhả số lùi cam tiến hoạt động (có thể tắt chủ động bằng công tắc)
Cám ơn các cụ ạ!
Cái dây reverse có phải là dây đấu vào dây + của cam không ạ?
Có phải cái Jack chữ Y dùng để đấu tín hiệu 2 cam vào đầu DVD không?
Đầu của em cũng có 1 dây, dây này nếu được cấp nguồn thì đầu DVD tự động chuyển sang chế độ hiển thị camera.
Em sử dụng 2 đi ốt để đấu vào 2 nguồn của 2 cam và cấp nguồn điều khiển đầu DVD cũng dạng chữ Y (cam phụ lấy nguồn (+) trên đèn hậu, cam phụ lấy nguồn từ bộ Autolock) không cần rơ le cụ ạ.

HAICON

Xe điện
Cái dây reverse có phải là dây đấu vào dây + của cam không ạ?
Có phải cái Jack chữ Y dùng để đấu tín hiệu 2 cam vào đầu DVD không?
Đầu của em cũng có 1 dây, dây này nếu được cấp nguồn thì đầu DVD tự động chuyển sang chế độ hiển thị camera.
Em sử dụng 2 đi ốt để đấu vào 2 nguồn của 2 cam và cấp nguồn điều khiển đầu DVD cũng dạng chữ Y (cam phụ lấy nguồn (+) trên đèn hậu, cam phụ lấy nguồn từ bộ Autolock) không cần rơ le cụ ạ.
Chuẩn cụ ạ. Em lọ mọ mãi mới biết là đấu dây + từ cam lùi thì cam mới hoạt động. Em ko dùng tín hiệu từ auto lock vì nó set có 10km mới bật. Vậy nên muốn dùng qua rơ le nhưng trình còi quá ko biết làm :D. Cái trong ngoặc kép cụ viết em ko hiểu lắm :-??

hoacvxd

Xe tăng
Chuẩn cụ ạ. Em lọ mọ mãi mới biết là đấu dây + từ cam lùi thì cam mới hoạt động. Em ko dùng tín hiệu từ auto lock vì nó set có 10km mới bật. Vậy nên muốn dùng qua rơ le nhưng trình còi quá ko biết làm :D. Cái trong ngoặc kép cụ viết em ko hiểu lắm :-??
Em nhầm, cam lùi lấy nguồn trên đèn hậu.
Cụ tìm mấy cái đầu dây của bộ autolock, nếu k nhầm thì có 1 dây tín hiệu số N và D, cụ thử trích tín hiệu đó để điều khiển rơ le cấp nguồn cho cam phụ, lưu ý phải dùng đi ốt nếu không đèn lùi sẽ sáng.

HAICON

Xe điện
Em nhầm, cam lùi lấy nguồn trên đèn hậu.
Cụ tìm mấy cái đầu dây của bộ autolock, nếu k nhầm thì có 1 dây tín hiệu số N và D, cụ thử trích tín hiệu đó để điều khiển rơ le cấp nguồn cho cam phụ, lưu ý phải dùng đi ốt nếu không đèn lùi sẽ sáng.
Em quên, xe em lắp rồi. Em lắp cho ông anh cùng cơ quan ợ :D nên ko có auto lock

hoacvxd

Xe tăng
Xe đó là xe gì ạ, nếu k fải kem thì cụ dò dây tín hiệu từ chỗ cần số, nếu là kem thì cụ đối chứng với xe của cụ.

Trạng thái
Thớt đang đóng