Chi hội [Lưu trữ] Độ xe #2

Trạng thái
Thớt đang đóng

ca_ce

Xe tăng
Cụ nào đang bị vụ reset usb sau khi lắp xê lông đợt rồi chạy qua chỗ em lắp thử 2 cục ở dưới xem phát nhể! Em tò mò muố ngó cái hiệu quả của nó mà chẳng có chuột để thử đây! :)
vói cục này thì chắc phải dùng 4 nhé

ca_ce

Xe tăng
Em vừa hì hục lắp cả 4 cục vào mà vẫn không ăn thua các cụ ạ, thế mới điên chứ. :(
Sau đó em ngắt từng bên để thử thì thấy đèn bên lái ko sao, nhưng đèn bên phụ là nguyên nhân gây reset, có khả năng cái ballast bên đó nhiễu hơn ko nhỉ, cụ Ma nhờ cụ Chiến giúp em xem em chạy qua đó thử cái khác có được không?
Thank cụ.
Cụ Ledtech nào ghé qua thì giả nhời cho em phát nhá.
cụ lắp vào đúng cái dây nhé ( dây đầu vào của balate nhé - có tý bọc kim bên ngoài ý và cụ không thấy jac cắm , dây có jac cắm điện là dây OUT nhé - không lắp )

laodatma

Xe điện
Cu đi vè mà chưa thấy show hàng cái cnip lào nhể? Lúc nào viết bài review đăng bên thơt công nghệ thì nhớ báo ae KCC vào để gạch đá cho nó xôm thêm nhé! :D
vói cục này thì chắc phải dùng 4 nhé

ca_ce

Xe tăng
Cu đi vè mà chưa thấy show hàng cái cnip lào nhể? Lúc nào viết bài review đăng bên thơt công nghệ thì nhớ báo ae KCC vào để gạch đá cho nó xôm thêm nhé! :D
em đang chuẩn bị viết đây, nhưng vì đang bận cái TW4 quá

laodatma

Xe điện
Hê hê! Vậy chắc cụ Ca_ce nhà miềng thuộc tầng lớp "có tóc" rồi chứ em theo **** xém mấy tháng nữa là được 13 năm nhưng "trọc đầu" nên cũng đỡ vật! :D
em đang chuẩn bị viết đây, nhưng vì đang bận cái TW4 quá
@all: các cụ lắp xê lông có HU zin dính vụ reset chú ý khi lắp cục chống nhiễu nè! Theo mấy hính hướng dẫn của khoai tây thì cục chống nhiễu lắp vào cổng vào Balast (dây lấy nguồn 12v từ củ đèn zin ra) & khoai tây kẹp vào đầu trước khi chui vào Balast như thế này (em copy lại mấy cái hình trong link cụ mây mưa đưa hôm trước để các cụ xem & làm cho chủn)

Với đèn của nhà mình lắp thì là cái dây như cụ Ca_ce nói và em đánh dấu trong hình

Theo em có lẽ cặp vào gốc dây sát với Balast thì sẽ chặt & dập xung nhiễu phi từ đó ra tốt hơn! :-?

HAICON

Xe điện
Em theo trường phái khác mà cụ, cụ kô thấy là em chơi rơle nó cũng hết à? Quan điểm của em là vẫn phải qua rơle cho lành :-?
À cái vụ ca lăng thế nào rồi cụ Beck ơi, có tiến triển gì ko?

chip&moon

Xe tăng
....Với đèn của nhà mình lắp thì là cái dây như cụ Ca_ce nói và em đánh dấu trong hình

Theo em có lẽ cặp vào gốc dây sát với Balast thì sẽ chặt & dập xung nhiễu phi từ đó ra tốt hơn! :-?
Báo cáo với cụ là em có tổng cộng 6 cục chống nhiễu cơ ạ :D
Và em đã kẹp tất cả các vị trí có thể kẹp :D
Túm lại là cái đèn bên phụ của em nó bị nhiễu nặng, rút bên phụ ra thì bên lái vô tư, rút bên lái ra thì một mình bên phụ vưỡn toạch :(

nothinghd

Xe điện
Túm lại là cái đèn bên phụ của em nó bị nhiễu nặng, rút bên phụ ra thì bên lái vô tư, rút bên lái ra thì một mình bên phụ vưỡn toạch :(
Cụ đổi cái ballast bên phụ cắm sang bên lái xem sao :) đổi bóng cho nhau ý :)

chip&moon

Xe tăng

Đức Thịnh

Xe đạp
Cụ mua thêm cặp balad khác, cặp hiện tại lắp vào đèn lùi cho máu

Cloudless

Xe tải
Cụ lắm cục thế, san bớt cho em đi, em vẫn chưa có cái nào cả, vẫn đang sống chung với lũ :)

Orient Sea

Xe điện
Cụ oánh xe đến cụ Chiến đổi thử cái balast khác cho bên phụ xem sao. Nếu đúng là bệnh từ cái đó thì chắc cụ Chiến thay luôn cho thôi.

Beck

Xe điện
Cụ Chip có quấn vòng ko? Nếu 2 vòng chưa đc thì cụ thử 4, 5 vòng luôn xem sao :-?

ngocanhpdc

Xe tăng
Híc, đọc mãi, chả hiểu các cụ đang chống nhiễu cái gì nữa :(

ngocanhpdc

Xe tăng
Hơ hơ, em bị mù chữ mất 2 tháng trời mà cụ, hu hu, thế là cả nhà có đèn xenon rồi à. Híc, trộm vía, nhà cháu không thích độ đèn, may quá!

chip&moon

Xe tăng
Cụ lắm cục thế, san bớt cho em đi, em vẫn chưa có cái nào cả, vẫn đang sống chung với lũ :)
Em 6 cục mà vẫn chưa ăn thua đây cụ, để em thử lại, nếu tại ballast thì em sẽ san cho cụ 2 cục nhá :)
Cụ oánh xe đến cụ Chiến đổi thử cái balast khác cho bên phụ xem sao. Nếu đúng là bệnh từ cái đó thì chắc cụ Chiến thay luôn cho thôi.
Dạ vầng, em cũng định thế ạ.

Cụ Chip có quấn vòng ko? Nếu 2 vòng chưa đc thì cụ thử 4, 5 vòng luôn xem sao
Em mới quần được 2 vòng thôi ạ, 4-5 vòng chống được nhiều nhiễu quá, vớ vỉn triệt tiêu luôn cả sóng FM :D

otopro.net

Xe buýt
Em vừa hì hục lắp cả 4 cục vào mà vẫn không ăn thua các cụ ạ, thế mới điên chứ. :(
Sau đó em ngắt từng bên để thử thì thấy đèn bên lái ko sao, nhưng đèn bên phụ là nguyên nhân gây reset, có khả năng cái ballast bên đó nhiễu hơn ko nhỉ, cụ Ma nhờ cụ Chiến giúp em xem em chạy qua đó thử cái khác có được không?
Thank cụ.
Cụ Ledtech nào ghé qua thì giả nhời cho em phát nhá.
Vâng, cụ cứ cho xe qua để bên em thay thử ballast khác xem có hết bệnh không nhé.

Trạng thái
Thớt đang đóng