Chi hội [Lưu trữ] Độ xe #2

Trạng thái
Thớt đang đóng

flame6868

Xe tăng
Thím Beck mạ vàng nốt cái logo KIA ở cửa hậu cho ló đồng bộ.
Hoặc mạ sáng chữ Rondo cho thống nhất. Bẻ cái mũi tên Magnus đi là đẹp ngay!

Chỉnh sửa cuối:

laodatma

Xe điện
Thím Beck mạ vàng nốt cái logo KIA ở cửa hậu cho ló đồng bộ.
Hoặc mạ sáng chữ Rondo cho thống nhất. Bẻ cái mũi tên Magnus đi là đẹp ngay!
Thầy lói chủn hè! Giờ đang có mốt mạ 24k các nogo đới! :D

vt_hoa

Xe tăng
Các cụ ơi logo đồng có chưa ạ

HAICON

Xe điện
Cụ đã check mấy ks với nhà nghỉ chưa :-?
Xin cụ. TP nó nhỏ bằng bàn tay, em lọ mọ vào mấy chỗ đấy tai vách mạch rừng ko chừng 15/12 Gấu ra "nguyên tắc biển đông" kẻ tung người hứng như anh Tập và anh Hunsen thì em nghỉ cho lành.
Em vừa chơi nốt hộc bánh xe cuối cùng (phun 3M) và lắp gioăng cánh cửa. Mợ Na cắt cho em còn thừa 25cm em táng luôn vào capo nhìn như răng khểnh, duyên ơi là duyên :)). À em hỏi tý phọt ảnh dùng phần mềm mềm gì nhỉ? Em dùng cái Phờ lích nhưng được ít hôm nó xóa mất (định phọt ít ảnh dán hộc bánh xe cho cụ Hoàng tùng chim ngưỡng).

flame6868

Xe tăng
Xin cụ. TP nó nhỏ bằng bàn tay, em lọ mọ vào mấy chỗ đấy tai vách mạch rừng ko chừng 15/12 Gấu ra "nguyên tắc biển đông" kẻ tung người hứng như anh Tập và anh Hunsen thì em nghỉ cho lành.
Em vừa chơi nốt hộc bánh xe cuối cùng (phun 3M) và lắp gioăng cánh cửa. Mợ Na cắt cho em còn thừa 25cm em táng luôn vào capo nhìn như răng khểnh, duyên ơi là duyên :)). À em hỏi tý phọt ảnh dùng phần mềm mềm gì nhỉ? Em dùng cái Phờ lích nhưng được ít hôm nó xóa mất (định phọt ít ảnh dán hộc bánh xe cho cụ Hoàng tùng chim ngưỡng).
Cụ vào Upanh.com cũng đc.
Mời thím Beck, Na vại bia là biết liền

laodatma

Xe điện
Cụ vào Upanh.com cũng đc.
Mời thím Beck, Na vại bia là biết liền
Upanh cung hay mất tiêu lắm. Tốt nhất chơi photobucket or dùng nút đăng ảnh up trực tiếp lên of nó yên tâm hơn thầy ơi! :D

HAICON

Xe điện
Upanh cung hay mất tiêu lắm. Tốt nhất chơi photobucket or dùng nút đăng ảnh up trực tiếp lên of nó yên tâm hơn thầy ơi! :D
Chào buổi sáng các cụ. Để em lập cái nick photobucket.
Hôm nay đi làm test vụ dán hanbon hốc bánh xe. Cho xe lượn ở đoạn đường rằn và nhiều đá răm -> kết quả : đáng bỏ công sức mấy hôm thức đêm đau hết người. Dù ko được 100% nhưng tiếng ồn từ hốc bánh đã được triệt tiêu đáng kể, đá răm bắn lên ko còn tiếng lạo xạo. Đi rửa xe vòi áp lực xịt vô sờ tư nhé.
Gioăng cửa cụ Ma gửi về đóng cửa nghe cái ...phập sướng cả lỗ tai :D. Tks cụ Carens2011 đã ship hàng về cho ae.
Cụ Beck nghiên cứu thêm loại vật liệu chống ồn khoang máy nữa là tuyệt.

Chỉnh sửa cuối:

laodatma

Xe điện
Em đã bẩu roài! nếu xịt rách được cái lớp Alumium đấy thì chắc body xe của các cụ cũng bẹp dí! :D
Hôm nay đi làm test vụ dán hanbon hốc bánh xe. Cho xe lượn ở đoạn đường rằn và nhiều đá răm -> kết quả : đáng bỏ công sức mấy hôm thức đêm đau hết người. Dù ko được 100% nhưng tiếng ồn từ hốc bánh đã được triệt tiêu đáng kể, đá răm bắn lên ko còn tiếng lạo xạo. Đi rửa xe vòi áp lực xịt vô sờ tư nhé.
Gioăng cửa cụ Ma gửi về đóng cửa nghe cái ...phập sướng cả lỗ tai :D. Tks cụ Carens2011 đã ship hàng về cho ae.

Quạt

Xe điện
Em đã bẩu mà :D đóng càng mạnh nghe càng sướng :P:P:P

nothinghd

Xe điện
hố hố, để chống ồn khoang máy, cụ phải hạ động cơ xuống nhá, rồi lại chui thằng người vào khoang máy mà dán hanbon :D,
mà cụ đã mua tấm nỉ lót dưới nắp cabo chưa? :D, có cái đó nó đỡ ồn đi nhìu lắm, đứng ở ngoài xe ko nghe thấy tiếng máy luôn :P, lại còn chống nóng cho nắp cabo, bảo vệ sơn 100 năm vẫn ko bạc mầu :D

chip&moon

Xe tăng
Thôi, hạ máy làm gì cho vất vả.
Chơi kiểu của Beck được rồi, làm 2 cái chăn lông vũ của Hàn Quốc, 1 phủ lên máy, 1 nhét vào trong vách taplo với khoang máy là OK mà :D

HAICON

Xe điện
Em đã bẩu mà :D đóng càng mạnh nghe càng sướng :P:P:P
Cụ thó được của mợ Na ít gioăng nào chưa mà bẩu vậy :D.
nothinghd nói:
hố hố, để chống ồn khoang máy, cụ phải hạ động cơ xuống nhá, rồi lại chui thằng người vào khoang máy mà dán hanbon ,
mà cụ đã mua tấm nỉ lót dưới nắp cabo chưa? , có cái đó nó đỡ ồn đi nhìu lắm, đứng ở ngoài xe ko nghe thấy tiếng máy luôn , lại còn chống nóng cho nắp cabo, bảo vệ sơn 100 năm vẫn ko bạc mầu
Chống ồn mà ko phải hạ máy mới chơi chứ cụ. Nếu phải hạ máy thì mần làm gì, mà khoang máy chắc ko dán hanbon được đâu cụ, vì sợ nóng quá ní chảy mệ nó cái nhựa đen bên trong thì khổ.
- tấm nỉ lót nắp capo em chưa mua, thấy nó đắt quá. Em nghe đợt đầu có 500k bây giờ tận 1200k :( bên cụ Mast. Cụ lào có thổ re rẻ chút ko? Chỉ em với nhóe :D. Mà cụ bảo tấm đó bảo vệ sơn những 100 y? Em thì cứ mạnh dạn gạch toẹt đi một số 0 của cụ nhóe, như vậy là time vưỡn đang còn dài đới. Chả bít lúc đó còn đi cà rem ko hay cụ đổi mệ nó Sò roài :))

nothinghd

Xe điện
cần gì lằng nhằng thế, các cụ muốn chống ồn thì em có vật liệu này cực ổn, cực rẻ ợ... hiệu quả tức thì mà thời gian thi công lại cực ngắn :P

...chỉ cần vo viên nhét vào lỗ tai là xong =))

Quạt

Xe điện
Cụ thó được của mợ Na ít gioăng nào chưa mà bẩu vậy :D.

Em nói thế thôi chứ em thích nghe tiếng phẹt chứ không thích tiếng phịch như đa số các cụ. Mấy cả lắp zoăng chỉ để nghe cho sướng tai thì em chả thiết. Không khéo nghe sướng tai song vài tháng sau thấy cửa bị gỉ thì tèo :)) thêm nữa khóa cửa bị hỏng, tay năm cửa bị gãy, xe tràn nước nếu trời mưa vân vân và vân vân ạ :D

HAICON

Xe điện
cần gì lằng nhằng thế, các cụ muốn chống ồn thì em có vật liệu này cực ổn, cực rẻ ợ... hiệu quả tức thì mà thời gian thi công lại cực ngắn :P
...chỉ cần vo viên nhét vào lỗ tai là xong =))
Ặc....kính mợ.....

HAICON

Xe điện
Em nói thế thôi chứ em thích nghe tiếng phẹt chứ không thích tiếng phịch như đa số các cụ. Mấy cả lắp zoăng chỉ để nghe cho sướng tai thì em chả thiết. Không khéo nghe sướng tai song vài tháng sau thấy cửa bị gỉ thì tèo :)) thêm nữa khóa cửa bị hỏng, tay năm cửa bị gãy, xe tràn nước nếu trời mưa vân vân và vân vân ạ :D
Rửa xe em tháo cất ở nhà :))

chip&moon

Xe tăng
Xong, còn hơn ba chục mét nữa thì nhà Na mang ra mà dán vào xe độp nhá =))

ngocanhpdc

Xe tăng
Thật ra cái tiếng ồn của carens, hồi đầu thì còn thấy ồn chứ bây giờ em thấy bình thường mà......:)) Các cụ đi khám lại tai đi =))

Trạng thái
Thớt đang đóng