Chi hội [Lưu trữ] Chuyến thiện nguyện tại Điện Biên và dọn dẹp ngôi nhà...

Trạng thái
Thớt đang đóng
Các cụ mến. Banner thì đến giờ này vẫn chỉ có của 1 tổ chức Viet Nam-Korean Friends...Ngoài ra chưa có thêm đơn vị tài trợ nào. Vì vậy các cụ giúp nhà cháu vụ banner này vì đêm T4 cháu mới bay ra được, sợ sẽ ko kip làm thêm đc việc gì cho nhà mình. Cháu trông chờ cả vào các cụ ạ. Tks các cụ nhiều lắm.:x:x:x

ducmanh

Xe điện
Các cụ mến. Banner thì đến giờ này vẫn chỉ có của 1 tổ chức Viet Nam-Korean Friends...Ngoài ra chưa có thêm đơn vị tài trợ nào. Vì vậy các cụ giúp nhà cháu vụ banner này vì đêm T4 cháu mới bay ra được, sợ sẽ ko kip làm thêm đc việc gì cho nhà mình. Cháu trông chờ cả vào các cụ ạ. Tks các cụ nhiều lắm.:x:x:x
Nếu banner mà dựa tren cơ sở tài trợ thì khó đây :P

Lai Au

Xe tăng
Phải họp ngay hnay đi ợ. Cháo nggix linh tinh nhiều thứ thế mà T5 mới họp sợ ko ổn đâu ợ.

Phải họp ngay hnay đi ợ. Cháo nggix linh tinh nhiều thứ thế mà T5 mới họp sợ ko ổn đâu ợ.
Dạ vâng. Cháu cũng vừa trao đổi với cụ PhuOng rồi ạ, các cụ ở nhà off sớm đi ạ, cháu nhờ các cụ giúp cháu những việc còn tồn đọng chưa giải quyết đc ạ.

Phú Ông

Xe container
Ô kê cụ, thế thì trưa nay, các cụ cho họp ngay nhá, cho tiện đường mí cả đỡ nóng thì pà con tụ tập ở quán bia hơi 81 Xã Đàn cho tiện. :42:
Vụ Ben-nờ nhà em đã a lô cho cụ Ớt rồi, cụ ấy bẩu đã thống nhất với cụ 2N rồi ợ; Còn phương án nữa, anh em mới báo lại là thuê 1 xe khách to 29 chỗ, xe mới, tài xế đã quen đường... giá thuê khoảng 11 triệu đồng (cho 1000Km), các cụ đỡ vất vả, lại chở luôn cả hàng.... :(
Em sẽ bố trí thêm xe con nữa (nếu thấy cần thiết)... :(
Các cụ nghiên cứu rồi cho ý kiến sớm cái nhá!!! :42:

Kính các cụ!

quangdzung

Xe điện
Đến giờ vẫn chưa biết chính xác số người tham gia thì làm sao mà tính được xe hả cụ

Phú Ông

Xe container
Cụ nào có ý định đóng góp để mua thêm quà cho các cháu hoặc hỗ trợ thêm cho Đoàn thì cứ mạnh dạn đăng ký và nạp luôn xiền cho cụ Ớt hoặc cụ Hổ, cụ @npn123 nhá!!! :41:

Nhà cháo sơ bộ dư lày ợ:

DANH SÁCH ĐĂNG KÝ THAM GIA:

0- Quangdzung. Xe Captiva - 1 người, số chỗ trống 4 - Cụ ý bị mắc việc mất rồi!
1. Cụ @npn123, đăng kí: cụ ấy và 1 con gái
2. Cụ Mọt Sách (và cụ Bóng Mượt): Xe Fiat Albea 1.6 HLX - 3 người lớn
3. Cụ @Lai Au: 3 người lớn, không xe
4. 2 cụ thăm lại ĐBP (người nhà cụ Phú): đã có xe riêng.
5. Nhà cụ @Phú Ông: 1 xe con và 4 người lớn
6. Nhà cụ @Fiat_tempra: Nhà cháu đăng ký cho mượn 1 xe tải, thêm 2 gấu con nhà cháu nữa + 01 TNV nữa ạ
7. Nhà cụ @Ớt: 3 người nhớn
8.
9.

Chỉnh sửa cuối:
@};-
Cụ nào có ý định đóng góp để mua thêm quà cho các cháu hoặc hỗ trợ thêm cho Đoàn thì cứ mạnh dạn đăng ký và nạp luôn xiền cho cụ Ớt hoặc cụ Hổ, cụ @npn123 nhá!!! :41:

Nhà cháo sơ bộ dư lày ợ:

DANH SÁCH ĐĂNG KÝ THAM GIA:

Cảm ơn các cụ. Vậy thì em đặt cục gạch đầu tiên.
1- Quangdzung. Xe Captiva - 1 người, số chỗ trống 4.
2. Cụ @npn123, đăng kí: cụ ấy và 1 con gái
3. Cụ Mọt Sách (và cụ Bóng Mượt): Xe Fiat Albea 1.6 HLX - 3 người lớn
4. Cụ @Lai Au: 3 người lớn, không xe
5. 2 cụ thăm lại ĐBP (người nhà cụ Phú): đã có xe riêng.
6. Nhà cụ @Phú Ông: 1 xe con và 4 người lớn
7. Nhà cụ @Fiat_tempra: Nhà cháu đăng ký tham gia thêm 2 gấu con nhà cháu nữa + có thể thêm 01 TNV bám càng theo nữa ạ
8.
9.
10.
Cháu cám ơn Cụ nhiều lắm. Sẽ hậu tạ cụ sau@};-@};-@};-

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Phú Ông

Xe container
Sơ bộ tình hình xe dư lày các cụ nhá:

1. Xe nhà cháo Lacetti - 5 chỗ, coi như đầy xe người rồi
2. Cụ @Quangzung - Captiva - 5 chỗ, còn trống 4 chỗ
3. Xe cụ @Mọt Sách - Fiat Albea: 5 chỗ, mới có 3 người lớn, còn trống 1-2 chỗ
4. 1 xe Nissan (ông anh bạn nhà em) - 05 chỗ, còn trống 3 chỗ

... Nếu dùng xe tải nhà cụ Tempra thì ngồi trên đó được 1 thêm người nhể...? :(

Chỉnh sửa cuối:

Phú Ông

Xe container
Các cụ cho ý kiến và còm-men kiểu họp On-lai cho tiện, đề nghị các cụ họp Ọp-lai vào trưa mai nhé, quán bia 81 Xã Đàn ý ợ!!! :42:

npn123

Xe tải

Nhà cháu chỉ cần nội dung chính thức trên Baner. Đề nghị các cụ thảo nội dung, việc đi in nhà cháu sẽ lo

Về vụ xe cô, nhà cháu nghĩ chúng ta nên đi xe nhỏ, không cần thêm xe lớn nữa vì như vậy hoành tráng quá.
Mình đi theo kiểu phượt, mệt đâu nghỉ đấy, tha hồ ngắm cảnh, chụp choẹt... v.v

Chỉnh sửa cuối:

npn123

Xe tải
Nhà cháu tính nội dung Banner như thế này các cụ xem và cho ý kiến ngay để nhà cháu còn làm

CHƯƠNG TRÌNH TẶNG QUÀ TỪ THIỆN CHO CÁC CHÁU TRƯỜNG DTBT NÚA NGAM
BẢN NẬM HẸ 1 - XÃ NÚA NGAM - HUYỆN ĐIỆN BIÊN - TỈNH ĐIỆN BIÊN
Đơn vị tài trợ chính : TỔ CHỨC PHI CHÍNH PHỦ VIETNAM - KOREAN - FRIENDS
Đơn vị tổ chức: Câu lạc bộ Fiat - Diễn đàn Otofun.net

anhtuan83vh

Xe hơi
Em hóng tí.

Mọt sách

Xe hơi
Kính các cụ mợ,
Theo ý kiến của nhà em thì nội dung banner như của mợ npn123 là ngắn gọn và đủ ý đấy ạ!?:)

GreatestTiger

Xe tăng
PM Trong trường hợp cần thiết là em sẽ tiếp kiến.
Nhà cháu tính nội dung Banner như thế này các cụ xem và cho ý kiến ngay để nhà cháu còn làm

CHƯƠNG TRÌNH TẶNG QUÀ TỪ THIỆN CHO CÁC CHÁU TRƯỜNG DTBT NÚA NGAM
BẢN NẬM HẸ 1 - XÃ NÚA NGAM - HUYỆN ĐIỆN BIÊN - TỈNH ĐIỆN BIÊN
Đơn vị tài trợ chính : TỔ CHỨC PHI CHÍNH PHỦ VIETNAM - KOREAN - FRIENDS
Đơn vị tổ chức: Câu lạc bộ Fiat - Diễn đàn Otofun.net
Nếu các cụ không ai có ý kiến tiếp, cháo nghĩ là cụ Phú nên có ý kiến chốt cái khoản banner này để cụ 2N còn cho in.
Về quy cách và số lượng, cháo có ý kiến là nên in 1 banner cho phía trước xe tải, 2 tấm 2 bên thùng xe tải. Về khoản kích thước cho banner xe tải, cháo kính nhờ cụ Tempra cho biết KT dùm.
Ngoài ra, cháo cũng nghĩ là nên in thêm ít nhất 4 tấm nữa (vì chưa biết số lượng xe con tham dự) để treo trên carbo cho các xe còn lại. (cháo chỉ mới nghĩ ra cách treo trước xe con bằng cách là mở nắp carbo ra, lấy dây thép buộc vòng xuống phía dước nắp carbo và sập xuống là chắc chắn, không sợ gió bay hay rách.)
Trên đây chỉ là ý kiến cá nhân của nhà cháo thôi ạ. Các cụ cho biết tiếp ý kiến, cụ Phú chốt dùm cho cụ 2N còn cho in cho kịp ạ.
Kính các cụ.

Phú Ông

Xe container
Nếu các cụ không ai có ý kiến tiếp, cháo nghĩ là cụ Phú nên có ý kiến chốt cái khoản banner này để cụ 2N còn cho in.
Về quy cách và số lượng, cháo có ý kiến là nên in 1 banner cho phía trước xe tải, 2 tấm 2 bên thùng xe tải. Về khoản kích thước cho banner xe tải, cháo kính nhờ cụ Tempra cho biết KT dùm.
Ngoài ra, cháo cũng nghĩ là nên in thêm ít nhất 4 tấm nữa (vì chưa biết số lượng xe con tham dự) để treo trên carbo cho các xe còn lại. (cháo chỉ mới nghĩ ra cách treo trước xe con bằng cách là mở nắp carbo ra, lấy dây thép buộc vòng xuống phía dước nắp carbo và sập xuống là chắc chắn, không sợ gió bay hay rách.)
Trên đây chỉ là ý kiến cá nhân của nhà cháo thôi ạ. Các cụ cho biết tiếp ý kiến, cụ Phú chốt dùm cho cụ 2N còn cho in cho kịp ạ.
Kính các cụ.
Được thế này thì tốt quá rồi cụ Hổ ợ. :41:
Vậy là ta có (ít nhất) là 01 xe ô tô tải và 4 xe con rồi mà, cụ và cụ 2N giúp cho vụ ben-nờ này ngay với nhé.
Cụ a lô cho cụ Ớt xem có cần cái ben-nờ khi đến trường thì dán lên trên phông chính không nhé? Còn dán lên xe con thì các cụ cứ dự kiến cho dư ra tý, có thể còn thêm xe nữa cũng nên...??? :(

Nhân đây, các cụ chốt cho 1 số vấn đề:

- Chốt phương án là không thuê xe to nữa, cố gắng huy động xe của anh em trong Đoàn nhé;
- Cụ nào có xe hỗ trợ cho Đoàn thì chi tiền tiền xăng xe cho xe mình;
- Xe còn dư chỗ sẽ được bố trí người chung cho cả đoàn;
- Cụ nào không có xe thì đóng góp hơn 1 chút cho tiền nhiên liệu của xe tải, cụ tỷ ta bàn thêm nhé :(

Lai Au

Xe tăng
Được thế này thì tốt quá rồi cụ Hổ ợ. :41:
Vậy là ta có (ít nhất) là 01 xe ô tô tải và 4 xe con rồi mà, cụ và cụ 2N giúp cho vụ ben-nờ này ngay với nhé.
Cụ a lô cho cụ Ớt xem có cần cái ben-nờ khi đến trường thì dán lên trên phông chính không nhé? Còn dán lên xe con thì các cụ cứ dự kiến cho dư ra tý, có thể còn thêm xe nữa cũng nên...??? :(

Nhân đây, các cụ chốt cho 1 số vấn đề:

- Chốt phương án là không thuê xe to nữa, cố gắng huy động xe của anh em trong Đoàn nhé;
- Cụ nào có xe hỗ trợ cho Đoàn thì chi tiền tiền xăng xe cho xe mình;
- Xe còn dư chỗ sẽ được bố trí người chung cho cả đoàn;
- Cụ nào không có xe thì đóng góp hơn 1 chút cho tiền nhiên liệu của xe tải, cụ tỷ ta bàn thêm nhé :(
Nhất trí.
Nhà cháu báo cáo: Đã mua > 30kg bánh kẹo, nhà cháu xin đóng góp làm quà cho các cháu.
Số tiền 1.000.000đ, mợ 2n bảo chuyển cho cháu để mua bánh kẹo nhà cháu xin góp vào làm chi phí cho chuyến đi ợ .

Trạng thái
Thớt đang đóng