Chi hội [Lưu trữ] Chương trình Về với Hà Giang yêu thương - Nơi tình yêu bắt đầu.

Trạng thái
Thớt đang đóng

ca_ce

Xe tăng
Ứ có ai quan tâm ý kiến của em, em quote lại cho đỡ cú :))
cụ khảo sát vụ ăn trưa ở TQ đi rồi thông báo cho AE tham khảo nhé, cụ nhớ xem cho nào đõ được 20 xe nhé, nếu nhà hàng nào cần PR đổi lại bữa trưa cũng được , anh em KCC dễ tính =))

ngocanhpdc

Xe tăng
cụ khảo sát vụ ăn trưa ở TQ đi rồi thông báo cho AE tham khảo nhé, cụ nhớ xem cho nào đõ được 20 xe nhé, nếu nhà hàng nào cần PR đổi lại bữa trưa cũng được , anh em KCC dễ tính =))
Em tham khảo các đồng chí trên Tuyên Quang thì các đồng chí giới thiệu cho em Quán Đầu Bò, có một phòng ăn lớn đủ sức chứa khoảng 80 - 90 người, chỗ đậu xe thì vô tư, em đã liên lạc với quản lý quán, gần đến ngày đi báo một câu là ok :)
Cụ nào có thông tin thêm thì bổ sung cho em với nhé!

flame6868

Xe tăng
Em lại mới đi Tây Thiên cách đây 2 hôm thì thấy đường né trạm thu phí đi chậm hơn đường kia 25 phút ợ. :D

huycm

Xe tăng
Bớt được 1 trạm thu phí Nội Bài, ra đầu kia vẫn thu phí mà cụ. Đường đi thì nhỏ.

HoangTung76

Xe điện
Kính thưa các cụ, em chốt lại chương trình như sau :
1. Địa điểm hội quân tại công viên Hòa Bình ( các cụ kô có F1 và Gấu đi cùng đến sớm để tăm tia chỗ đỗ và xếp xe chó các xe đến sau ). Lão Linhthuy nghiên cứu xem có lên Hà Nội từ tối hôm trước để sáng hôm sau đi cho nó nhàn, em đang có kế hoạch ăn tối xong khoảng 8h tối em chạy Hà Nội luôn.
2. Cụ Ca_ce nghiên cứu về đường đi của đoàn. Các cụ cho ý kiến là quãng đường 123km lên TQ ta chạy một mạch khoảng 3h lên luôn hay dừng chân đoạn nào nghỉ ngơi 20 phút cho cả đoàn đi xả H20 ??? nếu nghỉ thì nghỉ ở đâu dọc đường???
3. Đoàn sẽ chạy thẳng lên Tuyên Quang ăn trưa- cụ ngocanhpdc lo đặt ăn uống cho cả đoàn bữa trưa, cụ Huycm phối hợp thực hiện.
4. Ngày 3 từ Mèo Vạc về ta sẽ lại dừng chân ở Yên Minh ăn trưa ( cụ Hoa và cụ Tây xem xét lo cho em hai bữa ăn trưa của đoàn ở đây). Như vậy cụ Hoa và cụ Tây giúp em về bữa ăn như sau : 2 bữa ăn sáng, 1 bữa tối, 1 bữa gala tối ở Hà Giang; 02 bữa trưa ở Yên Minh, 01 bữa tối ở Đồng Văn. các cụ giúp em cho một vài cái menu các bữa gửi giúp em vào địa chỉ mail : hmtung76@gmail.com nhé.
5. Các cụ cho ý kiến ngày về ( từ Hà Giang về Hà Nội) ta có rẽ vào thăm đâu không? chạy về ta chạy đường nào về?? ăn trưa ở đâu?
Một lần nữa em xin nhắc các cụ đã được phân công công việc khẩn trương hoàn thiện giúp em trước 15/04.
Các cụ cũng giúp em chuyển xèng cho cụ Huy để cụ Huy có nguồn đặt cọc trên Hà Giang về phòng ở và ăn uống. Em không muốn bất kỳ cụ nào phải bỏ tiền nhà ra làm cả. Mong các cụ thông cảm và thực hiện cho.

Chỉnh sửa cuối:

ngocanhpdc

Xe tăng
Bớt được 1 trạm thu phí Nội Bài, ra đầu kia vẫn thu phí mà cụ. Đường đi thì nhỏ.
Hôm nào Nothinghd đi làm về chạy vòng qua đấy tí quay cam hành trình cho anh em xem để chốt đê :))

flame6868

Xe tăng
Nếu lúc về xông xênh thời gian thì cụ Tùng thu xếp cho đoàn vào thăm khu di tích lịch sử hoặc đền,chùa nào đó.

HoangTung76

Xe điện
Em lái kém nhưng bạn em lái giỏi. Chạy chỉ hết 1 tiếng thôi , đi xe 80NG-166.xx k sợ bị bắn ợ :D
Kinh quá, đi xe này gặp em phải tránh ra nhá, ko em tạt đầu đấy.
Nếu lúc về xông xênh thời gian thì cụ Tùng thu xếp cho đoàn vào thăm khu di tích lịch sử hoặc đền,chùa nào đó.
Đang nghiên cứu khu cách mạng Tân Trào đây, hay nơi nào các cụ cho ý kiến??

ca_ce

Xe tăng
theo phân công em chuẩn bị đường đi từ HN tạm tới TQ ( sau TQ cứ thẳng tiến ), đường này em đã đi đến nay có thể có thay đổi ( đề nghị cụ Tay xem lại hộ )
1. Tập chung tai CV Hòa Bình đỗ xe phố đỗ nhuận

2. Xuất phát theo đường cao tốc qua cầu thăng long soat vé ( 10k) đến Ngã ba rẽ đi Vĩnh Yên, qua soát vé ( 15K ) đến đầu TP Vĩnh Yên sau cầu vươt rẽ phải luôn theo đường Nguyễn Tất Thành khi gặp đường đôi cắt ngang rẽ phải đi tam đảo qua chùa Hà đến bùng binh to rẽ trái vào đường 36 mét ( đoạn đường 36m này đã thông cụ Tây kiểm tra lại nhé - em đã hỏi dân địa phương rồi chạy hết đường 36 m là găp quốc lộ 2C cầu Liễu Chau và Cầu Chang ( Vườn hoa HB đến Cầu Chang theo đường này anh google chỉ là 65km - không phải đi qua đoạn Tây Thiên)

3. Từ cầu Chang chạy theo 2C là đến Tuyên Quang - 64km

ca_ce

Xe tăng
mình đi đoàn hoành tráng cứ đường to mà đi có phải lén lut đâu mà phải đi đường nhỏ, PHÔ ra chứ lại đi GIẤU à :-|

HoangTung76

Xe điện
Các cụ nói đường nào nhỏ? :-?
Đường cụ đi nhỏ hơn đường em đi nên chốt đi đường to cho nó hoành. Mà đi đường cụ bẩu bớt đc có 10 khìn thôi, đầu Vĩnh phúc vẫn dính còn zì

taydixewavehg

Xe buýt
Các cụ cứ ql2 thẳng tiến đi. Đóng góp ngân sách NN tý a. Chốn làm gì. Hờ hờ. Khả năng e sẽ xuống tận hn đón đoàn ạ

Beck

Xe điện
Đường cụ đi nhỏ hơn đường em đi nên chốt đi đường to cho nó hoành. Mà đi đường cụ bẩu bớt đc có 10 khìn thôi, đầu Vĩnh phúc vẫn dính còn zì
Đường e đi khoing qua 2 trạm thu phí cụ ạ, đầu bên kia là qua gần hết Thin xã PY rồi mà, mối xe bớt đc 25k tiền phí, 20 xe là 500k đấy, vả lại đường ngon chứ ko xấu, chỉ ko hoành thôi :D

Trạng thái
Thớt đang đóng