Chi hội [Lưu trữ] Chương trình Về với Hà Giang yêu thương - Nơi tình yêu bắt đầu.

Trạng thái
Thớt đang đóng

ngocanhpdc

Xe tăng
@ Cụ Dunghud Thiền Viện chứ có phải chùa đâu, chúng ta phải cân đối tổng thể. Cụ đừng quăng bom cho đoàn em đi may mắn. Phủi phui cái mồm em đi đoàn mà lại có cụ nào bị bắn tốc độ đoạn qua Vĩnh Phúc thì đúng là khổ nhục. Em mạn phép các cụ Quê VP, chứ xxx VP nó Vô Liêm Sỉ lắm
Em cũng nghĩ thế nhưng ứ dám nói vì sợ mình sai (lỗi này ứ lên lãnh đạo được), he he, nhưng em nghĩ Thiền Viện giống như trường học thì đúng hơn!

HoangTung76

Xe điện
Còn ai có ý kiến gì nữa không ạ? Em để hết tuần này em sẽ chốt chương trình.
Cụ Namhoang dập dòm cái gì ấy nhể? đợt này ko thấy cụ đăng ký nhể??

Catdontlove

Xe buýt
@ Cụ Dunghud Thiền Viện chứ có phải chùa đâu, chúng ta phải cân đối tổng thể. Cụ đừng quăng bom cho đoàn em đi may mắn. Phủi phui cái mồm em đi đoàn mà lại có cụ nào bị bắn tốc độ đoạn qua Vĩnh Phúc thì đúng là khổ nhục. Em mạn phép các cụ Quê VP, chứ xxx VP nó Vô Liêm Sỉ lắm
Nếu không phải thì next luôn cũng được ạ :D

chip&moon

Xe tăng
Tất cả các ý kiến đều được lắng nghe và cân nhắc, nhưng việc chốt là việc của trưởng đoàn. Cụ Bếu đã nhận trọng trách thì cứ phép công ta làm nhỉ :)

flame6868

Xe tăng
Nếu đoàn vẫn muốn thăm thiền viện, phải hội quân lúc 7h30 để 8h hoặc 8h15 xuất phát (các cụ ở xa chịu khó dậy sớm hơn đi)
9h45 đến thiền viện, 10h15 tiếp tục lên đường là kịp giờ ăn trưa ở Tuyên Quang.

Chỉnh sửa cuối:

nothinghd

Xe điện
Nếu đoàn vẫn muốn thăm thiền viện, phải hội quân lúc 7h30 để 8h hoặc 8h15 xuất phát (các cụ ở xa chịu khó dậy sớm hơn đi)
10h đến thiền viện, 10h30 tiếp tục lên đường là kịp giờ ăn trưa ở Tuyên Quang.
30p ko kịp đâu cụ ơi...

ca_ce

Xe tăng
Kịp mà cụ. Thoải mái luôn.
bản chất rất khó vì AE ở nhiều nơi về , em có ý kiến sau nếu các cụ thấy oki thì dùng NOK thì bỏ nhé - hội quân tại :
1. 3B lúc 7h để XP lúc 7h15 với nhưng cụ nào đi sớm được (có DK với BTC ) và vào TV - thắp hương cho cả đoàn
còn nhưng cụ nào không đi sơm được hoặc ở xa ( cũng có DK với BTC )thì
2. Hôi quân tại chỗ rẽ vào TV ( đường chính ) lúc 10h để cùng đi TQ

Beck

Xe điện
bản chất rất khó vì AE ở nhiều nơi về , em có ý kiến sau nếu các cụ thấy oki thì dùng NOK thì bỏ nhé - hội quân tại :
1. 3B lúc 7h để XP lúc 7h15 với nhưng cụ nào đi sớm được (có DK với BTC ) và vào TV - thắp hương cho cả đoàn
Theo em đã đi đoàn đông thì nên quyết 1 phương án thôi :-?, đi gồm cả gia đình thì ưu tiến đến đúng giờ ăn uống cho phụ nữ trẻ em, đừng để quá bữa.

hieuhic

Xe điện
Theo em thì bỏ đi Thiền Viện, xuất phát muộn 1 chút vì nhiều nhà có F1 còn phải cho chúng nó ăn sáng đã rồi mới đi được.

ngocanhpdc

Xe tăng
Em không thích việc tách đoàn như thế này lắm, theo em chúng ta nên bỏ qua TV

flame6868

Xe tăng
Mấy F1 nhà các cụ như công nương, công tử ấy nhỉ. :P
Trẻ em từ khi lọt lòng đã tu ti, ăn uống,... trên tầu,xe rồi ná. F1 cho làm quen kiểu con nhà nông rân từ bé sẽ thích nghi đc hết.
Theo e, dù k vào Thiền viện vẫn nên xuất phát lúc 8h15-8h30. :)

HoangTung76

Xe điện
Ô hay, mấy quả cuối không chém cho người ta, vưỡn quả Thiền viện à???
Em đã bẩu rồi, các cụ cứ an tâm, sẽ có phương án tối ưu nhất.
Còn F1 nhà cụ nào nhỏ, ăn chậm đề nghị báo em để em có phương án xử lý mấy ông cụ con này, các cụ ko tin cứ hỏi Beck mà xem? Beck nhể =))

hoacvxd

Xe tăng
Theo em thì có thể bỏ qua nhà Pao vì phong cảnh ở đó cũng không có gì đặc sắc lắm, ngôi nhà cũng khá cũ được làm theo phong cách nhà của Trung Quốc (Sân lát đá tảng, hè cũng được bó bằng đá tảng đẽo gọt cẩn thận, Khung nhà bằng gỗ có trạm trổ các họa tiết cầu kỳ, mái lợp ngói âm dương...) tương tự như nhà của Dinh Vua Mèo, đến đó sẽ thấy tổng quan hơn.

Cung đường Đồng Văn - Mèo Vạc - Hà Giang: Có thể rút ngắn được khoảng 30p vì từ Đồng Văn đến chỗ dừng chân trên đèo Mã Pì Lèng chỉ khoảng 11km, dừng chân ở đó khoảng 30p sau đó đi tiếp 11km nữa sẽ đến thị trân Mèo Vạc, Dừng chân ở Mèo Vạc khoảng 30p sau đó đi Yên Minh ăn cơm. Vì vậy có thể xuất phát ở Đồng Văn muộn hơn 30p để mọi người có thời gian dạo quang thị trấn 1 chút nhất là có ai đó muốn leo lên đỉnh núi ngắm phong cảnh thị trấn (trên đỉnh núi ngày trước là đồn canh gác của Pháp có thể bao quát toàn thị trấn) hoặc vẫn xuất phát 8h nhưng trên đường về sẽ dừng lại một số vị trí có nhiều núi đá để chụp ảnh, tiếc là dịp đó ngô của bà con khá tốt nên nhiều nương đá bị lá ngô che mất.

Quạt

Xe điện
Cụ Hoà phán chuẩn. Lên đồn cao chụp toàn cảnh tt đồng văn tuyệt đẹp nhất là hôm trời nắng .

hoacvxd

Xe tăng
Khi chạy xe trên đường nếu phải vượt hoặc tránh xe tải lớn thì thường họ sẽ nép vào bên có vách núi và nhường cho ta đi phần bên vực, các cụ không cần tuân thủ luật trong tình huống đó vì xe tải nặng họ không dám đi ra sát mép vực sợ hỏng đường :D.

Nếu gặp bà con vẫy tay chào thì hãy cẩn thận đi chậm và tránh xa vì lúc đó tâm trạng họ đang thăng hoa.

Ngán nhất là gặp đàn trâu bò, nó ít khi gặp xe ô tô nên sợ và chạy toán loạn, hãy bình tĩnh để mục đồng dồn điều khiển, phân luồng chúng đến khi thấy an toàn hãy vượt.

taydixewavehg

Xe buýt
Khi chạy xe trên đường nếu phải vượt hoặc tránh xe tải lớn thì thường họ sẽ nép vào bên có vách núi và nhường cho ta đi phần bên vực, các cụ không cần tuân thủ luật trong tình huống đó vì xe tải nặng họ không dám đi ra sát mép vực sợ hỏng đường :D.

Nếu gặp bà con vẫy tay chào thì hãy cẩn thận đi chậm và tránh xa vì lúc đó tâm trạng họ đang thăng hoa.

Ngán nhất là gặp đàn trâu bò, nó ít khi gặp xe ô tô nên sợ và chạy toán loạn, hãy bình tĩnh để mục đồng dồn điều khiển, phân luồng chúng đến khi thấy an toàn hãy vượt.
E hâm mộ dòng chữ e bôi ạ. K những thăng hoa mà còn tờ lú ạ

TaxiDrive

[Tịch thu bằng lái]
Tối thứ 7 nếu về kịp TP. HG thì giao lưu với các cụ. :D

Trạng thái
Thớt đang đóng