Chi hội [Lưu trữ] Chương trình Về với Hà Giang yêu thương - Nơi tình yêu bắt đầu.

Trạng thái
Thớt đang đóng

nothinghd

Xe điện
em chưa đi, cơ mà CN tuần vừa rồi nhạc phụ đại nhân đi về thấy bẩu giờ cấm xe lên tận cổng chính, chả bít có đúng hay ko. Xe to 24 chỗ nó ứ cho lên roài, còn xe du lịch thì em hok bít; phải đi xe ôm lên, 20k/1ng/khứ hồi.

ngocanhpdc

Xe tăng
vụ thuê BĐ thì theo em chắc kg có vấn đề gì vì:
- các cụ có bộ đàm tham gia đợt này thì miễn phí rồi vì các cụ ý dùng là chính mờ
- các cụ còn lại có BĐ không tham gia thì tự check giá KCC rồi đưa giá mình yêu thích lên ( không đưa giá fun nhé - vì đây là chuyên nghiêm túc ) ban TC sẽ confirm thuê hay không thuê
Cụ nào không có bộ đàm thì cho em đi ké nhé, em góp cái bộ đàm :)), ứ cho thuê đâu

nothinghd

Xe điện
Cụ nào không có bộ đàm thì cho em đi ké nhé, em góp cái bộ đàm :)), ứ cho thuê đâu
hứa với em là ko được đi theo vệt bánh xe của mấy con gầm cao máy thoáng đê, rồi em cho bám càng :D; tối nay đạp qua nhà cụ chip bảo dưỡng xe nhá.

ngocanhpdc

Xe tăng
Em xin phép có ý kiến ợ:
1. Ăn trưa ngày thứ 1: Em thống nhất ăn ở Tuyên Quang (nếu các cụ nhà mềnh không có ai biết quán nào ngon thì em sẽ nhờ mấy người quen trên đấy đặt quán ăn hộ cũng được);
2. Ăn trưa ngày thứ 3: Em vote 1 phiếu cho Yên Minh (phương châm đi chơi là phải vui vẻ sảng khoái, đảm bảo sức khỏe ạ);
3. Về địa điểm hội quân để xuất phát, em đề xuất ở 3B ợ (thực ra em thích hội quân ở CV Hòa Bình hơn)
4. Về việc vào Thiền Viện: Theo em nghĩ, nếu xuất phát từ 7h thì chúng ta vào Thiền Viện còn nếu xuất phát từ 8h thì em đề nghị bỏ qua!
5. Em bổ sung thêm 1 chút: Có cụ nào thay lốp mà chưa thanh lý lốp cũ, cho đoàn mượn mấy ngày để đề phòng chứ vá lốp nhanh mất thời gian và không yên tâm còn chạy lốp sơ cua thì em thấy không yên tâm lắm => em dự mang thêm 02 lốp nữa là đủ.
6. Về việc chạy đoàn, em đề nghị thống nhất 1 nguyên tắc, xe đi trước không nhìn thấy xe đi sau qua gương chiếu hậu thì đi chậm lại, cứ như thế đoàn không bị ngắt quãng (nhưng các cụ phải chủ động không để việc mình đi chậm ảnh hưởng đến tốc độ của đoàn).
7. Em nghĩ tiếp đã .... :))

ngocanhpdc

Xe tăng
hứa với em là ko được đi theo vệt bánh xe của mấy con gầm cao máy thoáng đê, rồi em cho bám càng :D; tối nay đạp qua nhà cụ chip bảo dưỡng xe nhá.
ok, he he, không thì lần này đi xe em đê :)) cho cụ cơ hội páo chù :))

Beck

Xe điện
ok, he he, không thì lần này đi xe em đê :)) cho cụ cơ hội páo chù :))
Thế thì 2 cụ có 1 xe ở nhà thì tháo bánh ra mới có cái sơcua như PD vừa ý kiến chứ sợ lốp sơcua sợ vá mà đem lốp theo thì sao mà thay đc, hâm à :-?

ngocanhpdc

Xe tăng
Thế thì 2 cụ có 1 xe ở nhà thì tháo bánh ra mới có cái sơcua như PD vừa ý kiến chứ sợ lốp sơcua sợ vá mà đem lốp theo thì sao mà thay đc, hâm à :-?
Hơ hơ, sao lại không thay được, cả đoàn chỉ cần mang 2 cái thôi mà, đi đến cửa hàng có chỗ vá chuyên ngịp ta lại ghé vào, tiết kiệm thời gian và nhanh hơn rất nhiều!

apsara

Xe máy
Báo cáo các Cụ, Thiền viện trúc lâm bên giới nam, e mới đi du Xuân năm Quý Tỵ 2013, xe oto được vào đến cửa Thiền viện ợ, bãi gửi xe rộng lắm, các Cụ cứ yên tâm.

apsara

Xe máy
Trường hợp Gấu và 01 F1 nhà cụ Angkovat, như đã trao đổi với cụ HT, các cụ ghép giúp cho phương tiện đi, còn chỗ ngủ nghỉ e sẽ cố gắng thu xếp ở phòng mình.

HoangTung76

Xe điện
Hơ hơ, sao lại không thay được, cả đoàn chỉ cần mang 2 cái thôi mà, đi đến cửa hàng có chỗ vá chuyên ngịp ta lại ghé vào, tiết kiệm thời gian và nhanh hơn rất nhiều!
Zờii ạ, đã mang lốp đi thì nó phải đóng cả vào la zang rồi, lên chết đó làm gì có của hàng nào mà mang vào thay nữa, tốt nhất xe ông nào ở nhà, tháo tạm 2 lốp mang đi, bảo Beck ấy :))
@cuApppssara: OK cụ, em đã bổ sung.

laodatma

Xe điện
Theo đúng chỉ đạo của trưởng đoàn và nhờ sự giúp đỡ của cụ Quạt cái đồ vá nhanh đã có trên mặt bàn em (hy vọng k phải xài đến)

Giờ còn đang tính kiếm cái dây kéo nữa, cụ nào quen đôi ọp rốt kiếm hộ thì tốt quá :-?

ca_ce

Xe tăng
Theo đúng chỉ đạo của trưởng đoàn và nhờ sự giúp đỡ của cụ Quạt cái đồ vá nhanh đã có trên mặt bàn em (hy vọng k phải xài đến)

Giờ còn đang tính kiếm cái dây kéo nữa, cụ nào quen đôi ọp rốt kiếm hộ thì tốt quá :-?
dây kéo em có và có luôn cái móc kéo rồi, cụ không bảo em em cũng có săn 1 bộ như cụ vừa mua trên xe, kìm kẹp acquy cũng có rồi nhé

Chỉnh sửa cuối:

laodatma

Xe điện
Vậy thì thì ổn áp rồi! Em chỉ thiếu dây kéo thôi chứ các thứ khác đủ tuốt, đèn pin cứu hộp thì hôm trước làm 1 lố pin rồi nên yên văn tâm :D
dây kéo em có và có luôn cái móc kéo rồi, cụ không bảo em em cũng có săn 1 bộ nhw cụ vwaf mua trên xe, kìm kẹp acquy cũng có rồi nhé

hoacvxd

Xe tăng
Zờii ạ, đã mang lốp đi thì nó phải đóng cả vào la zang rồi, lên chết đó làm gì có của hàng nào mà mang vào thay nữa, tốt nhất xe ông nào ở nhà, tháo tạm 2 lốp mang đi, bảo Beck ấy :))
Đúng rồi đấy, các quán sửa xe ở huyện thường chỉ làm cho xe tải là nhiều và khoảng cách cũng khá xa, nếu mang được cả bộ đi thì yên tâm hơn ạ.

ca_ce

Xe tăng
Đúng rồi đấy, các quán sửa xe ở huyện thường chỉ làm cho xe tải là nhiều và khoảng cách cũng khá xa, nếu mang được cả bộ đi thì yên tâm hơn ạ.
vậy BTC làm việc tháo bánh dunghuh hoặc beck để, mợ quạt làm luôn mấy cái bát kéo mâm đi ( còn nợ em 1 cái nhé :)))

laodatma

Xe điện
Chính xác phải mang 4c đi: 02 cỡ 16" và 02 cỡ 17" đấy cụ ơi! :(

chip&moon

Xe tăng
Đồ của em cũng tương đối: Bơm điện, vá dùi, dây câu bình, đèn pin, cứu hỏa, buigi, bóng đèn cos và gầm, bộ đàm, túi nôn... ợ :D
Nói chung dăm ba cụ có là được zồi.

HoangTung76

Xe điện
Đồ của em cũng tương đối: Bơm điện, vá dùi, dây câu bình, đèn pin, cứu hỏa, buigi, bóng đèn cos và gầm, bộ đàm, túi nôn... ợ :D
Nói chung dăm ba cụ có là được zồi.
Hầu hết xe nào cũng có cụ ạ, nhưng em muốn lập cái đội kia cho mọi cái nó tập trung và ko bị mang thừa mang thiếu. Thực tế nhiều lúc mang đi nhiều cái lại thừa quá, nhưng có cái cần lại không xe nào có cả. Như cụ nói xe cụ có cái bugi, nếu bugi xe cụ gặp vấn đề, cụ không có hòm đồ thì không thể thay nổi nó, đúng hông??
Nên cụ Ma nhớ mang những cái cờ lê, mở nết cần thiết nhất đấy nhé.

ngocanhpdc

Xe tăng
Thì đúng ý của em là tháo nguyên bánh mang đi mà, gặp cửa hàng thì ta vào vá cái lốp bị thủng rồi đi tiếp cho chắc ăn (trộm vía nhỡ lại bị thủng tiếp)
Em đề xuất xe cụ nào không đi mà để xe trong nhà thì tháo lốp cho đoàn trưng dụng, chứ em nghĩ đến cụ Na xinh dưng mà xe cụ ấy lại gửi ở bãi nên em thấy tháo lốp của cụ ấy cũng không phù hợp lắm!
@Lão Ma: chỉ đạo xem mượn lốp xe của ai đê! và cụ lên list danh sách đồ cần mang đê, mang đủ thôi, cho đỡ nặng xe => Tốn xăng :))

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng