[Funland] (Lưu trữ) Cafe tư vấn - trao đổi - chia sẻ tư vấn thiết kế, thi công

Speed_demon

Xe buýt
Nhân tiện các cụ cho em hỏi nên chọn phụ gia chống thấm nào để trộn với vữa trát tường mặt ngoài và trát tường mái ạ?

Cap Còm

Xe điện
Với diện tích như cụ mô tả thì chỉ cần 1% thôi cụ ạ.
Vâng, thế thì khó cho em thật, sân dốc 1% thì cổng phải dốc trên 30%, nếu ko phải kéo dài dốc cổng vào trong sân thì xấu quá.😥

Laman1214

Xe buýt
Cụ không dùng được bức tường hiện trạng đó đâu vì lúc xây là tính trát chứ ko phải để thô, có 2 cách cho cụ chơi một là mua gạch thẻ giả cổ ốp vào và chơi hơn là xây thêm lớp tường gạch giả cổ. Chúc cụ vui :)
Em thấy trên youtube bọn tây nó có tấm chà nhám vữa bay hết cụ ạ. Không biết VN mình có bán ko?

Akaymikata

Xe tải
Nhân tiện các cụ cho em hỏi nên chọn phụ gia chống thấm nào để trộn với vữa trát tường mặt ngoài và trát tường mái ạ?
Nếu là trường hợp phổ thông thì cụ dùng sika latex hoặc kova ct 11a là ok. Em thì ủng hộ kova và quả sơn chống thấm kova.

Akaymikata

Xe tải
Vâng, thế thì khó cho em thật, sân dốc 1% thì cổng phải dốc trên 30%, nếu ko phải kéo dài dốc cổng vào trong sân thì xấu quá.😥
Bản chất ram dốc cụ cần tính kỹ vì thô sơ mà tính cứ chênh 1m thì cần 6m chiều dài còn đặc thù quá thì cụ chơi gầm cao cho mới mẻ :)

Akaymikata

Xe tải
Em thấy trên youtube bọn tây nó có tấm chà nhám vữa bay hết cụ ạ. Không biết VN mình có bán ko?
Thời buổi bây giờ thì tây có gì mình có hết nhưng cụ đừng tin youtube với tóp tóp quá nó ko thực tế mấy đâu, với bản chất đó là dung dịch tẩy xi cho dù cụ có tẩy sạch đi nữa thì mạch gạch cũng ko đẹp và gạch cũng ko đẹp. Em thấy ốp giả cổ là chuẩn nhất cụ ạ.

Speed_demon

Xe buýt
Nếu là trường hợp phổ thông thì cụ dùng sika latex hoặc kova ct 11a là ok. Em thì ủng hộ kova và quả sơn chống thấm kova.
Cảm ơn cụ, tiếc là em ko được vodka cụ nữa. Em thấy trên thị trường có cái Sika waterproofing liquid, ko biết dùng ổn ko. Em sẽ tìm hiểu kova ct11 ạ.

Akaymikata

Xe tải
Cảm ơn cụ, tiếc là em ko được vodka cụ nữa. Em thấy trên thị trường có cái Sika waterproofing liquid, ko biết dùng ổn ko. Em sẽ tìm hiểu kova ct11 ạ.
Về tính chất thì water nó giống ct 11a thôi cụ nhưng nó mạnh về gắn kết mao mạch liên kết ngăn thấm nhưng vì mạnh quá nên giảm hút nước nhiều sẽ chỉ nên dùng trong môi trường ẩm chứ trát ngoài trời nắng sẽ có thể xuất hiện rạn vữa cao.

Akaymikata

Xe tải
Thiết kế không gian như một trò chơi trừu tượng mà đến bản thân người chơi cũng mông lung trong sự lựa chọn. Nhất là không gian bị gò trong một căn hộ, nhiều khi chỉ cần thay đổi một chút cũng tạo nên sự mạch lạc hợp lý nhưng để khác biệt thì sẽ là cả một câu chuyện dài. Các cụ, mợ sẽ chọn chơi cách nào :)
123 copy.jpg
CP1 copy.jpg
CP2 copy.jpg

_Submarine_

Xe đạp
Thiết kế không gian như một trò chơi trừu tượng mà đến bản thân người chơi cũng mông lung trong sự lựa chọn. Nhất là không gian bị gò trong một căn hộ, nhiều khi chỉ cần thay đổi một chút cũng tạo nên sự mạch lạc hợp lý nhưng để khác biệt thì sẽ là cả một câu chuyện dài. Các cụ, mợ sẽ chọn chơi cách nào :)
123 copy.jpg
Mặt bằng này là căn 109m Sunshine Green Iconic phải không cụ? Nếu nhà không đông thành viên thì em thích đập bỏ pn2 thay thế bằng phòng khách, bàn ăn đưa ra khu vực khách hiện tại.

Akaymikata

Xe tải
Mặt bằng này là căn 109m Sunshine Green Iconic phải không cụ? Nếu nhà không đông thành viên thì em thích đập bỏ pn2 thay thế bằng phòng khách, bàn ăn đưa ra khu vực khách hiện tại.
Vâng cụ. Thông thuỷ dc 108 thôi. Nếu được bỏ 1 ngủ thì có nhiều cách hay ho cụ ạ :)

tiendat218

Đi bộ
Tình hình cuối năm nay em cưới vợ và có kế hoạch sửa lại phòng ngủ vừa đẹp vừa đầy đủ công năng. Phòng em khoảng 14m2: 2.8mx5m. Budget em full đồ + chăn ga gối đệm khoảng 50tr ạ. Em search trên google có quá nhiều đơn vị nên đang chưa biết chọn bên nào. Không biết cụ chủ thớt có nhận những case nhỏ như này ko ạ?

Akaymikata

Xe tải
Tình hình cuối năm nay em cưới vợ và có kế hoạch sửa lại phòng ngủ vừa đẹp vừa đầy đủ công năng. Phòng em khoảng 14m2: 2.8mx5m. Budget em full đồ + chăn ga gối đệm khoảng 50tr ạ. Em search trên google có quá nhiều đơn vị nên đang chưa biết chọn bên nào. Không biết cụ chủ thớt có nhận những case nhỏ như này ko ạ?
Mình thì ko ngại job to hay nhỏ miễn giá trị của mình đem lại được cho các cụ, mợ. Mình tặng cụ luôn layout và dự trù kinh phí với hàng công nghiệp mdf thái chống ẩm. Cụ có thể lấy làm tham khảo hoặc qua mình cafe vào việc nếu thấy phù hợp. Thanks