[Funland] Lưu trữ: Các vấn đề về Thiết kế và Thi công nội thất!

tinaliuyifei

Xe hơi
tôi không đồng tình quan điểm của bác chính
thấy giá cao ,ko có tiếng tăm đối với bác thì bác kêu là lừa lọc
tôi cũng chả biết kính fendi là cái hãng nào nhưng nhận xét chủ quan như thế thấy vô cùng phiến diện
bác cho tôi hỏi họ loè ở chỗ nào ? kính của họ ko tốt ở chỗ nào khi bác chưa dc sờ và nhìn tận mắt,ko có các thử nghiệm có kết quả rõ ràng hoặc người quen có kinh nghiệm đã từng xài mách nước ???
Xã hội có ng này ng kia,có ng làm ăn chụp giật ,hàng fake,đôn giá 2,3 lần đầy ngoài thị trường.nhưng sao bác lại khẳng định 1 thương hiệu là đểu khi chỉ nhìn vào cái báo giá ?
bác muốn khẳng định thì bác phải chỉ rõ ra dc,à thằng này nó nhập đồ fake của tq nè mọi người ơi, nhập kính loại dỏm,đụng tí thấy sứt mẻ nè mọi ng ơi .có thể hãng đó nó dỏm thật nhưng ko đồng tình cái cách nhìn nhận phiến diện của bác.ko có trang web là auto lừa đảo.
Trước khi vào forum này ,em có biết bác ngothutrung là ai ko ạ ? mọi ng có biết ko ạ ? vậy bác ngothutrung đối với mọi ng lúc đó thì sao ? cũng là lừa đảo ,loè thôi à ?

kimvanchinh

Xe tăng
tôi không đồng tình quan điểm của bác chính
thấy giá cao ,ko có tiếng tăm đối với bác thì bác kêu là lừa lọc
tôi cũng chả biết kính fendi là cái hãng nào nhưng nhận xét chủ quan như thế thấy vô cùng phiến diện
bác cho tôi hỏi họ loè ở chỗ nào ? kính của họ ko tốt ở chỗ nào khi bác chưa dc sờ và nhìn tận mắt,ko có các thử nghiệm có kết quả rõ ràng hoặc người quen có kinh nghiệm đã từng xài mách nước ???
Xã hội có ng này ng kia,có ng làm ăn chụp giật ,hàng fake,đôn giá 2,3 lần đầy ngoài thị trường.nhưng sao bác lại khẳng định 1 thương hiệu là đểu khi chỉ nhìn vào cái báo giá ?
bác muốn khẳng định thì bác phải chỉ rõ ra dc,à thằng này nó nhập đồ fake của tq nè mọi người ơi, nhập kính loại dỏm,đụng tí thấy sứt mẻ nè mọi ng ơi .có thể hãng đó nó dỏm thật nhưng ko đồng tình cái cách nhìn nhận phiến diện của bác.ko có trang web là auto lừa đảo.
Trước khi vào forum này ,em có biết bác ngothutrung là ai ko ạ ? mọi ng có biết ko ạ ? vậy bác ngothutrung đối với mọi ng lúc đó thì sao ? cũng là lừa đảo ,loè thôi à ?

Fendi là thương hiệu tự dựng của Công ty CP Hữu Nghị ở Văn Lâm, Hưng Yên.

Họ có đặt kính 8 ly của Việt Nhật , phụ kiện nhập Thái (không nêu rõ nguồn gốc). Bản thân thương hiệu Fendi là trùng lắp và nhập nhèm với thương hiệu thời trang nổi tiếng Fendi của Italia.

Nếu họ giối thiệu đúng như họ làm thì không nói làm gì.

largo_kent

Xe tăng
Cuối cùng thì cụ Chính vẫn mua phải hàng fake vì ham rẻ mà :(

largo_kent

Xe tăng
À riêng về thương hiệu Hafele, nó cũng là 1 thương hiệu phụ kiện, bản lề, ray trượt có tiếng ở Châu Âu. Phần còn lại các món khác như khóa cửa thông minh, đồ gia dụng thì thằng Hafele này cũng đi đặt gia công về rồi đóng logo lên bán.

Theo các cụ thì thế có mất dậy ko?

kimvanchinh

Xe tăng
À riêng về thương hiệu Hafele, nó cũng là 1 thương hiệu phụ kiện, bản lề, ray trượt có tiếng ở Châu Âu. Phần còn lại các món khác như khóa cửa thông minh, đồ gia dụng thì thằng Hafele này cũng đi đặt gia công về rồi đóng logo lên bán.

Theo các cụ thì thế có mất dậy ko?
Đó là hãng lớn đấy bác. Nó cạnh tranh phân khúc rẻ ở Việt Nam nên dòng đểu nó đặt làm linh tinh rồi bán. Panasonic cũng có dòng quạt và đèn như vạy.

cuncon0686

Xe tải
Em thì lại ko nghĩ Inax kết hợp với 1 ông loè, bộ là Fendi để đem vào showroom Inax trưng bày, giới thiệu và bán sản phẩm đó đâu. Còn về thiết bị điện của Pansonic chưa hẳn tốt đâu. Nhà e dùng ổ cắm bị xệ, quạt LDK nhập (1 thương hiệu của Pânma) bị đổ, đứt dây cuộn phải bỏ đi. Hàng mua chính hãng nhé. Hay e mua phải hàng Pha ke?Vì thế lần này e cũng bảo mua oke cắm, công tắc pana nhưng vợ e bảo mua Schnider. Ko biết hàng hịn hay lại Pha ke?Tóm lại tiền mình bỏ ra là thật. Còn mua cái j nó thật hay giả e nghĩ ko biết biết đc đâu. Cho nên mọi cái đều chỉ tương đối mà thôi.

cuncon0686

Xe tải
Còn nhiều bac cứ chê hàng tàu khựa, nhà e lắp cái đèn downlight 5 năm mà chưa chết cái nào. Trong khi ông Pana chết đem đi bảo hành liên tục mặc dù giá đắt gấp mấy lần. Cho nên đồ đắt tiền chưa chắc đã tốt. Đồ hãng tên tuổi chưa chắc đã bền bằng No name. Quan trọng ai cũng muốn khi bỏ tiền ra thì được mang lại đúng giá trị, chất lượng và dịch vụ tương xứng

cuncon0686

Xe tải
Quay trở lại với Fendi (e cũng mới biết tên sp này) để tìm được chỗ đứng trong showroom Inax. 1 hãng của Nhật thì ko phải dạng vừa rồi. Còn giá cả có thể đắt hơn (cái này e ko nói).

trungngothu

Xe tăng
tại em thấy cụ chụp 2 cái ảnh khóa thật khóa fake nên em mới hỏi :( tại của em nhìn giống cái fake,
Ảnh chụp thì e ko dám phán gì cụ ạ, thật ra thì dòng giá rẻ của hafele nếu TQ làm chuẩn chỉ thì chất lượng cũng ko khác gì, hafele cũng có 5-7 loại hafele ạ. Giá cùng loại từ thấp đến cao chênh cả chục lần là bình thường ạ.

largo_kent

Xe tăng
Quay trở lại với Fendi (e cũng mới biết tên sp này) để tìm được chỗ đứng trong showroom Inax. 1 hãng của Nhật thì ko phải dạng vừa rồi. Còn giá cả có thể đắt hơn (cái này e ko nói).
Đánh giá công bằng ấy: thì phòng tắm kính Fendi, là do ông Hữu Nghị đẻ ra. ông Hữu Nghị phân phối Inax, American Standard lâu năm ở miền bắc. Ông tích lũy đc tiền rồi ông đẻ ra thằng phòng tắm kính Fendi chứ nó chẳng phải hãng ngoại nào cả.
Về thương hiệu: nó chẳng nhái thằng Fendi nào hết, bản thân thằng Fendi luxury nó ko thèm có boutique ở Việt Nam, mức độ nhận diện của thương hiệu Fendi luxury là rất thấp ở Việt Nam nên thằng Hữu Nghị nếu có ý định lòe ng tiêu dùng là nó là Fendi Ý thì nó nên lấy tên khác như Gucci thì hơn.
Về logo, nhãn hiệu các kiểu thì thằng Fendi Hữu Nghị cũng khác hẳn Fendi Ý, ko có gì đạo nhái ở đây cả, thằng Fendi Ý nó cũng chẳng sản xuất hay đăng kí nhãn hiệu của vách kính tắm. Nên chính xác không thể nói Fendi Hữu Nghị là fake.
Về sản phẩm: Fendi Hữu Nghị nó cũng làm 1 sản phẩm riêng của nó, nó nó có sản xuất nhái của thằng nào đâu mà bảo nó nhái? Đây là sự khéo léo của nó, khi nó làm phân phối Inax lâu năm, thì nhìn thấy khe hẹp sản phẩm nào chưa có thì nó làm thương mại thôi, chẳng có gì là sai trái cả.

Thế có nên mua vách kính tắm Fendi không?
Với cá nhân tôi thì câu trả lời là chưa thể đánh giá. Bảng giá của Fendi ở trên đắt gấp đôi cho đến gấp rưỡi các sản phẩm cùng loại của VVP, Hafele, tôi chưa có cơ hội thẩm trực tiếp sản phẩm Fendi nên tôi chưa đánh giá là có đáng không. Với những mô tả của Fendi trên website thì tôi vẫn hướng về dùng các sản phẩm có giá mềm mại hơn.

Cụ Chính làm gì biết đến inox BẢO nếu ko phải tôi chỉ, chính vì thế không phải cái gì cũng google được đâu. Inox BẢO là thầu chỉ cho tôi, và phân tích tôi nên lấy BẢO hơn là Linax, và quả thật ngon hơn nhiều!

trungngothu

Xe tăng
Đánh giá công bằng ấy: thì phòng tắm kính Fendi, là do ông Hữu Nghị đẻ ra. ông Hữu Nghị phân phối Inax, American Standard lâu năm ở miền bắc. Ông tích lũy đc tiền rồi ông đẻ ra thằng phòng tắm kính Fendi chứ nó chẳng phải hãng ngoại nào cả.
Về thương hiệu: nó chẳng nhái thằng Fendi nào hết, bản thân thằng Fendi luxury nó ko thèm có boutique ở Việt Nam, mức độ nhận diện của thương hiệu Fendi luxury là rất thấp ở Việt Nam nên thằng Hữu Nghị nếu có ý định lòe ng tiêu dùng là nó là Fendi Ý thì nó nên lấy tên khác như Gucci thì hơn.
Về logo, nhãn hiệu các kiểu thì thằng Fendi Hữu Nghị cũng khác hẳn Fendi Ý, ko có gì đạo nhái ở đây cả, thằng Fendi Ý nó cũng chẳng sản xuất hay đăng kí nhãn hiệu của vách kính tắm. Nên chính xác không thể nói Fendi Hữu Nghị là fake.
Về sản phẩm: Fendi Hữu Nghị nó cũng làm 1 sản phẩm riêng của nó, nó nó có sản xuất nhái của thằng nào đâu mà bảo nó nhái? Đây là sự khéo léo của nó, khi nó làm phân phối Inax lâu năm, thì nhìn thấy khe hẹp sản phẩm nào chưa có thì nó làm thương mại thôi, chẳng có gì là sai trái cả.

Với cá nhân tôi thì câu trả lời là chưa thể đánh giá. Bảng giá của Fendi ở trên đắt gấp đôi cho đến gấp rưỡi các sản phẩm cùng loại của VVP, Hafele, tôi chưa có cơ hội thẩm trực tiếp sản phẩm Fendi nên tôi chưa đánh giá là có đáng không. Với những mô tả của Fendi trên website thì tôi vẫn hướng về dùng các sản phẩm có giá mềm mại hơn.

Cụ Chính làm gì biết đến inox BẢO nếu ko phải tôi chỉ, chính vì thế không phải cái gì cũng google được đâu. Inox BẢO là thầu chỉ cho tôi, và phân tích tôi nên lấy BẢO hơn là Linax, và quả thật ngon hơn nhiều!
Đó trên này các cụ cứ chỉ nhau nhiều cái hay như vậy có phải vui vẻ hơn ko, các cụ cứ nêu chính xác những gì đã trải qua trong quá trình xây nhà của mình, ý kiến hay sở thích cá nhân đều dc, và các cụ khác cứ vào phản biện nhưng xin dựa vào hiện tượng, đừng quay ra đả kích nhau. Mỗi ng có 1 chính kiến riêng mà.

kimvanchinh

Xe tăng
Hôm nào rảnh tôi sẽ lên phố An Trạch xem phụ kiện Findi Hữu Nghị nó như thế nào rồi sẽ viết nhận xét tiếp.

Như họ giới thiệu, phụ kiện họ nhập Thái Lan (không nói rõ hãng và tên thương hiệu).

Các hãng có tiếng về phụ kiện vách kính đều bảo vệ thương hiệu bằng cách khắc thương hiệu lên sản phẩm dù chỉ là cái bản lề.

Nếu phụ kiện Findi Hữu nghị không có thương hiệu thì đó là đồ hàng chợ đặt bên Thái.
Nếu nó có thương hiệu chỉ dán lên bề mặt thì cũng là hàng chợ Thái về dán nhãn.
Nếu dập chìm bằng lazer Findi thì là họ dập ở VN sau khi nhập hàng không hương hiệu về rồi dập.
Họ không hề có nhà máy hay xưởng chế tạo phụ kiện ở bất cứ đâu trên thế giới.

Họ nới hợp chuẩn Úc mà không có bất cứ bằng chứng nào để chứng tỏ là nó hợp chuẩn Úc ở chõ nào, chứng nhận nào, thẩm định nào.

Cabin của Findi thích hợp nhà nào làm gờ đá chắn khu tắm tách biệt phần còn lại, không có phương án vách kính không gờ len ngăn nước (làm sàn tắm thấp hơn).

Tóm lại là mặt hàng mập mờ về xuất xứ, tên thương hiệu có trùng lặp với hãng thời trang có trước, giá cao gấp 2, 3 lần các hãng khác có chất lượng tương đương hoặc cao hơn.
Ảnh dưới là ảnh bản lề hãng AMG

Xuân Trường

Xe buýt
Ảnh chụp thì e ko dám phán gì cụ ạ, thật ra thì dòng giá rẻ của hafele nếu TQ làm chuẩn chỉ thì chất lượng cũng ko khác gì, hafele cũng có 5-7 loại hafele ạ. Giá cùng loại từ thấp đến cao chênh cả chục lần là bình thường ạ.
cơ bản là em làm cửa của huge nên chơi cái hafele này. mã của em là EN12209 nhưng cơ bản thấy nó cũng bình thường, chưa được ngon cho lắm :D
được cái thiết kế đẹp đúng kiểu em thích.

Về cơ bản thì cụ Chính em bảo rồi, cụ sợ ai cũng lừa nên rất khó làm việc, đến việc một hãng thì cụ lại sợ nhân viên kho lừa cụ thì em cũng chịu.
Ngay cái bếp từ Chef cụ cứ khăng khăng là mang từ Đức về nhưng nó dùng không thể bằng thằng Đức bình dân như AEG hay bosch được :D

Về đèn led em ban đầu cũng lắp phillips, sau đó cháy 1 loạt suốt ngày bảo hành gửi đi gửi lại grab, em toàn gom cháy chục bóng em lại lóc cóc tháo xong đem gửi bảo hành đến nhọc :D. Sau đó em đi chơi bóng nanoled ( ko nhớ em gõ đúng ko ) của Việt Nam, ông này ban đầu cũng là phân phối bóng của bọn Pana, sau đó đặt gia công Tàu làm luôn 1 thương hiệu của ông ấy, dùng ngon choét, thiết kế đấu nối rất thông minh hơn bọn phillips :D.
Em dùng sà sã cả năm nay chả thấy cháy bóng nào, kiểm tra ánh sáng chip các thứ cũng ngon không kém philip, mà giá lại ngon hơn, thiết kế đẹp hơn :D

largo_kent

Xe tăng
Hôm nào rảnh tôi sẽ lên phố An Trạch xem phụ kiện Findi Hữu Nghị nó như thế nào rồi sẽ viết nhận xét tiếp.

Như họ giới thiệu, phụ kiện họ nhập Thái Lan (không nói rõ hãng và tên thương hiệu).

Các hãng có tiếng về phụ kiện vách kính đều bảo vệ thương hiệu bằng cách khắc thương hiệu lên sản phẩm dù chỉ là cái bản lề.

Nếu phụ kiện Findi Hữu nghị không có thương hiệu thì đó là đồ hàng chợ đặt bên Thái.
Nếu dập chìm bằng lazer Findi thì là họ dập ở VN sau khi nhập hàng không hương hiệu về rồi dập.
Họ không hề có nhà máy hay xưởng chế tạo phụ kiện ở bất cứ đâu trên thế giới.

Họ nới hợp chuẩn Úc mà không có bất cứ bằng chứng nào để chứng tỏ là nó hợp chuẩn Úc ở chõ nào, chứng nhận nào, thẩm định nào.

Cabin của Findi thích hợp nhà nào làm gờ đá chắn khu tắm tách biệt phần còn lại, không có phương án vách kính không gờ len ngăn nước (làm sàn tắm thấp hơn).

Tóm lại là mặt hàng mập mờ về xuất xứ, tên thương hiệu có trùng lặp với hãng thời trang có trước, giá cao gấp 2, 3 lần các hãng khác có chất lượng tương đương hoặc cao hơn.
Ảnh dưới là ảnh bản lề hãng AMG
Cụ thực sự có vấn đề về phản biện, khi cụ cứ nhận xét về sản phẩm rất phiến diện. Nếu cụ phân tích thì nên chính xác dựa trên cơ sở những dữ liệu có thật hoặc được chứng nhận. Ví dụ như thế này cụ nhé:

Cụ nói:
"Như họ giới thiệu, phụ kiện họ nhập Thái Lan (không nói rõ hãng và tên thương hiệu).
Các hãng có tiếng về phụ kiện vách kính đều bảo vệ thương hiệu bằng cách khắc thương hiệu lên sản phẩm dù chỉ là cái bản lề""

Ơ kìa, nó đặt gia công cho thương hiệu riêng của nó, sao nó phải nhét thương hiệu thằng khác vào? Nó tên thằng khác vào cụ lại bảo nó ăn theo à?

Cụ nói:
"Nếu phụ kiện Findi Hữu nghị không có thương hiệu thì đó là đồ hàng chợ đặt bên Thái.
Họ không hề có nhà máy hay xưởng chế tạo phụ kiện ở bất cứ đâu trên thế giới."

Cụ có biết khóa cửa thông minh của Hafele đều do 1 thằng thiết kế là Unicor của Hàn Quốc, còn gia công còn là mấy thằng tàu khác không? Cụ có biết đồ gia dụng của Hafele đều do mấy thằng China như Midea gia công không?
Như vậy theo cụ Hafele là hàng chợ về dán nhãn à?

Cụ nói:
"Họ nới hợp chuẩn Úc mà không có bất cứ bằng chứng nào để chứng tỏ là nó hợp chuẩn Úc ở chõ nào, chứng nhận nào, thẩm định nào."

Cái này thì cụ nói cũng có lý, nhưng nó cũng chỉ nói hợp chuẩn Úc ở 1 vài khía cạnh, và đây là ví dụ:

Tất nhiên đây giống như chiêu bài marketing hơn, nhưng không có nghĩa là nó nói phét.

Cụ nói:
"Cabin của Findi thích hợp nhà nào làm gờ đá chắn khu tắm tách biệt phần còn lại, không có phương án vách kính không gờ len ngăn nước (làm sàn tắm thấp hơn)."

Đây là ý kiến chủ quan của cụ, cụ đã hỏi bọn Fendi đó chưa? Và vách tắm có len ngăn nước cũng là ưu điểm mà hầu hết nhà nào cũng làm. Nhà tôi vừa làm sàn khu tắm ướt thấp hơn, vừa làm len đá cụ ạ, tôi thấy làm len đá hay ở chỗ ngăn nước bắn với rớt ra ngoài tốt hơn.

Cụ nói:
"Tóm lại là mặt hàng mập mờ về xuất xứ, tên thương hiệu có trùng lặp với hãng thời trang có trước, giá cao gấp 2, 3 lần các hãng khác có chất lượng tương đương hoặc cao hơn."

Ơ cụ ơi, cụ không đọc bài tôi viết ở trên à :v