[Funland] Lưu trữ: Các vấn đề về Thiết kế và Thi công nội thất!

kimvanchinh

Xe tăng
các bác biết đơn vị nào vệ sinh công nghiệp tốt ,sạch sẽ cẩn thận cho e xin thông tin liên lạc với ạ ,e làm xong xây dựng cơ bản mà ko sát đc thợ sơn và thợ cắt đá nó làm bẩn quá . Nhà bạn e trước làm nhà xong cũng thuê chả biết ở đâu ,cty cho khoảng 5,6 mợ đồng phục ko biết làm bẩn vẫn hoàn bẩn .tks các bác
Để tôi liên lạc lại lấy số ĐT rồi báo bác. Tôi có biết và đã hợp tác với cty chuyên VSCN ở ngay dưới nhà tôi.

VSCN phải biết chuyên môn về vệ sinh ngoài sự cần cù, chịu khó.

Từng nhóm chất liệu bám bẩn, vị trí bám bẩn phải biết đánh chùi bằng vật liệu dung môi nào và dụng cụ gì. Quy trình phải đúng các bước: Quét, hút bụi, lau chùi, đánh bóng sạch...

Lơ mơ có khi làm hỏng vật liệu như bong men gạch mart sàn WC, bay màu gỗ sàn, khuôn cửa , khung nhôm...

mezo

Xe tải
Để tôi liên lạc lại lấy số ĐT rồi báo bác. Tôi có biết và đã hợp tác với cty chuyên VSCN ở ngay dưới nhà tôi.

VSCN phải biết chuyên môn về vệ sinh ngoài sự cần cù, chịu khó.

Từng nhóm chất liệu bám bẩn, vị trí bám bẩn phải biết đánh chùi bằng vật liệu dung môi nào và dụng cụ gì. Quy trình phải đúng các bước: Quét, hút bụi, lau chùi, đánh bóng sạch...

Lơ mơ có khi làm hỏng vật liệu như bong men gạch mart sàn WC, bay màu gỗ sàn, khuôn cửa , khung nhôm...
vâng bác tìm giúp e nhé,e cảm ơn bác

tinaliuyifei

Xe hơi
Bác hỏi bác ngothu trung xem tôi có có cập nhật được các vật liệu mới, các phụ kiện mới và các giải pháp mới cho nội thất không nhé.

Chi phí tôi luôn cân nhắc với các hạng mục cần làm, nhưng tôi là người quen làm khoa học, rất cầu thị về các phát minh mới về vật liệu, phụ kiện đời sống. Ví dụ từng cái ray ngăn kéo bếp, bản lề bếp tôi chỉ định luôn bám sát mục tiêu công năng, tiện lợi, bền và chi phí phải chăng. Hoặc cái hút mùi đảo, tôi không chạy theo hút quá đắt 20-30 triệu cho bếp Việt nam, mà tôi mua hút mùi tầm 6-7 triệu thôi nhưng làm ống thoát cứng rất thông thoát về khí động học mà vẫn thẩm mỹ. Làm tủ thì tôi chỉ định chỉ cánh làm laminate An cường, thùng và hậu tủ làm MDF Melamin cùng mã vân màu là OK.
Nói bác đừng buồn chứ em thấy căn hộ bác rẻ thì rẻ nhưng thẩm mỹ ko dc tốt lắm đâu ạ.trên này nhiều ng chê chứ ko phải riêng em.ko phải do nhìn thực tế vs nhìn trong ảnh khác nhau đâu ạ.do bên tk chỉ vẽ cho đẹp nhưng lại ko có giải pháp chi tiết kĩ thuật cần xử lý để thi công thực tế như 3d.or họ lười ko muốn bỏ công sức để nghĩ cách với mức chi phí khách hàng chi trả .kết hợp thi công cũng khá ẩu vì bên kts ko đưa giải pháp thi công nên thợ thầu cũng xử lý theo ý mình thôi ạ.đồng thời cụ cũng can thiệp nhiều vào thẩm mỹ.khiến ctrinh nhìn ko hòa hợp lắm.

kimvanchinh

Xe tăng
Nên thuê Thiết Kế riêng và Thi Công Riêng hay là tìm đơn vị 2 trong 1 các cụ nhỉ ?...
Ai thạo việc và có khả năng góp ý kỹ cho bên tk , đồng thời có năng lực tìm tổng thầu hay gọi thầu bóc tách từng việc thì tách 2,hay hơn nhiều.

trungngothu

Xe tăng
Có cái này e hỏi các cụ, nhà e xây thô nó có sẵn 38 bậc cầu thang tính từ bậc đầu tiên đến bạch cuối cùng (3 tấng).Em thì bảo ko co vấn đề j nhưng vợ e thì bảo là 37 hoặc 39 bậc?Các cụ cho xin ý kiến.Em cám ơn
Chuẩn ra thì chẳng ảnh hưởng nhưng nếu mợ nhà cụ quá lăn tăn thì cụ có thể làm thêm 1 bậc trên cùng chỗ lên mái hay lên sân thượng ý, mất thêm vài viên gạch mà vợ an tâm thì cũng đáng cụ ạ.

cuncon0686

Xe tải
Chuẩn ra thì chẳng ảnh hưởng nhưng nếu mợ nhà cụ quá lăn tăn thì cụ có thể làm thêm 1 bậc trên cùng chỗ lên mái hay lên sân thượng ý, mất thêm vài viên gạch mà vợ an tâm thì cũng đáng cụ ạ.
Cám ơn bác. Nhà này chỉ đầu tư làm ko có tum nên lên tầng 3 là hành lang vào các phòng. Thêm 1 bậc trên cùng thì cũng ko đc. E đang tính giải pháp là thêm bậc giả ở bậc đầu tiên nhưng nhìn sẽ ko đẹp. E cũng ko quan trọng bậc thang chẵn hay lẻ

kimvanchinh

Xe tăng
"Btw, màu gạch cầu thang rất sang trọng cổ điển, có gu ghê!"

Cụ Largo-Kent có cái nhìn rất tinh.
Số là nhà này ốp gỗ lim mặt, ban đầu định ốp hết cổ bậc nữa suốt 6 tầng. Tuy nhiên, sau một hồi thảo luận thì chỉ giữ ốp mặt bậc thôi, còn cổ ốp đá trắng. Tiền ốp lim Nam Phi cũng khá lớn: mỗi tầng khoảng 10m dài tương đương 10m2 riêng mặt bậc bằng 21 triệu rồi. Rồi đi dén giải pháp tầng phụ lên tầng 6 thôi không ốp lim mà ốp đá sao cho nó ăn màu với lim và ra giải pháp đá granit huyết dụ Ấn độ. Nó chẳng phải gu thẩm mỹ như bác cố nâng tầm quan điểm mà chỉ là giải pháp cho hợp với phần chính bên dưới chưa làm.

cuncon0686

Xe tải
Lát sàn gỗ CN thì của Châu Âu hay Malai và Châu Âu thì hàng nào sx và NK từ Châu Âu các bác?

thienfurniture

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Liền kề 01, 96 Nguyễn Huy Tưởng, Thanh Xuân, HN
Website
thienfurniture.vn
Cám ơn bác. Nhà này chỉ đầu tư làm ko có tum nên lên tầng 3 là hành lang vào các phòng. Thêm 1 bậc trên cùng thì cũng ko đc. E đang tính giải pháp là thêm bậc giả ở bậc đầu tiên nhưng nhìn sẽ ko đẹp. E cũng ko quan trọng bậc thang chẵn hay lẻ
Em thì vô thần vô thánh vô nhưng bậc lẻ theo e thì cái bước cuối cùng nó sẽ rơi vào chân thuận, đi nó thuận chân cụ ạ
Lát sàn gỗ CN thì của Châu Âu hay Malai và Châu Âu thì hàng nào sx và NK từ Châu Âu các bác?
Có đk thì cứ Kronoswiss or Qickstep mà dã cụ nhá

cuncon0686

Xe tải
Em thì vô thần vô thánh vô nhưng bậc lẻ theo e thì cái bước cuối cùng nó sẽ rơi vào chân thuận, đi nó thuận chân cụ ạ

Có đk thì cứ Kronoswiss or Qickstep mà dã cụ nhá
Kronoswiss loại này nhà cũ e đang dùng đc 5 rồi, loại 8mm. Tuy nhiên loại này ko có kiểu xương cá

hangntm

Xe đạp
Chào các cụ ạ, em tàu ngầm theo dõi toppic đã lâu, đợt này đang định sửa cái căn chung cư cũ, em muốn hỏi các cụ có nên để máy giặt ở dưới tủ bếp không ạ (nó nằm trong tủ như máy rửa bát, trên có mặt đá), máy giặt LG ạ, (do thiết kế ban đầu của nhà e, máy giặt không ở ban công, mặc dù có đến 2 cái, nếu để máy giặt ở ban công thì khi giặt nước và xà phòng sẽ phòi lên ở ban công các hộ khác) Hồi trước nhà e dùng cái Electrolux nó nhày ầm ầm khi vắt, lệch khỏi vị trí ban đầu, cách đây 2 năm e có đổi sang máy LG 10.5kg, thì đến hiện tại thấy khi vắt vẫn êm, ko bị nhảy tưng tưng như cái cũ khi vắt. Các cụ có kinh nghiệm thì cho e xin ý kiến ạ, xin cảm ơn các cụ ạ.

largo_kent

Xe tăng
Chào các cụ ạ, em tàu ngầm theo dõi toppic đã lâu, đợt này đang định sửa cái căn chung cư cũ, em muốn hỏi các cụ có nên để máy giặt ở dưới tủ bếp không ạ (nó nằm trong tủ như máy rửa bát, trên có mặt đá), máy giặt LG ạ, (do thiết kế ban đầu của nhà e, máy giặt không ở ban công, mặc dù có đến 2 cái, nếu để máy giặt ở ban công thì khi giặt nước và xà phòng sẽ phòi lên ở ban công các hộ khác) Hồi trước nhà e dùng cái Electrolux nó nhày ầm ầm khi vắt, lệch khỏi vị trí ban đầu, cách đây 2 năm e có đổi sang máy LG 10.5kg, thì đến hiện tại thấy khi vắt vẫn êm, ko bị nhảy tưng tưng như cái cũ khi vắt. Các cụ có kinh nghiệm thì cho e xin ý kiến ạ, xin cảm ơn các cụ ạ.
Máy xịn ko sao đâu cụ, để bếp thoải mái.
Mà cụ chuyển sang dùng nc giặt ít bọt ấy, mua của Thái Lan, Dnee thì phải, thì ko sợ trào bọt lên căn hộ khác. Nhà em vẫn để ngoài logia, cho thoát xuống đường thoát nước logia, ko thấy bọt mấy cụ ạ!

largo_kent

Xe tăng
Kronoswiss (Thụy Sĩ), Quickstep (Bỉ), Egger, Hornitex (Đức), Alsa (Pháp) đều được cụ ạ. Cứ mấy hãng trên, tìm đúng nhà phân phối mà giã. Châu Âu an toàn cho sức khỏe hơn Malay.

thienfurniture

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Liền kề 01, 96 Nguyễn Huy Tưởng, Thanh Xuân, HN
Website
thienfurniture.vn
Kronoswiss loại này nhà cũ e đang dùng đc 5 rồi, loại 8mm. Tuy nhiên loại này ko có kiểu xương cá
Xương cá quickstep có đó cụ
Pergo cũng vip mà cụ. Mấy cái anh đấy toàn hàng tuyển thôi. Quan trọng là chọn bề mặt và mã mầu theo sở thích ( vì mỗi bên đều giới hạn số lượng mã màu nhất định). Như cá nhân e thì thích bề mặt và màu sắc của Quickstep
Egger cũng ngon nhưng e thấy bề mặt và vân có thể hợp với các cụ có tuổi hoặc hoài nội thất kiểu kết hợp cùng gỗ tự nhiên
Nhà to thì có cái sàn Berry Alloc khổ to khá ăn tiền ạ