Chi hội [Lưu trữ]Các vấn đề ofer cần sự trợ giúp của Laccers (phần 3)

sh150i1980

Xe tăng
Em vẫn sinh hoạt đều ở hội Lac trên OF (hơi vắng) và hội Lac/Cruze trên Facebook (xôm tụ), vẫn thấy rất ok mà cụ.
CỤ nói điêu trên Face book bọn em chat thấy cụ đâu

minhanh83

Xe máy
Chấm dứt ,như nick
Bác Sh150i1980 ơi cho em hỏi tí, xe em dao nay nó mắc bệnh lạ em muốn xin bác tư vấn cho em xem la do vấn đề gì. khi để nguội máy phải đề tới 10 giây mới nổ, em đã thay lọc xưng, 4 con buri rồi nhưng vẫn không được, vấn đề ở chỗ lạ 1 cái nữa là khi máy nóng nên thì đề mãi không nổ được hoặc có nổ được thi lại bị bỏ máy, không biết bác có ý kiến gi chỉ giáo giúp em phát: Lần trước bác chỉ giúp em về vấn đề bị trào nước ở bình nước làm mát thi em đã sử lý ok rồi bác ah, giờ nó lại bị hiện tượng này bức qua mà em chưa biết phải sử lý ra lam sao nữa, mong bác giúp đỡ

sh150i1980

Xe tăng
Bác Sh150i1980 ơi cho em hỏi tí, xe em dao nay nó mắc bệnh lạ em muốn xin bác tư vấn cho em xem la do vấn đề gì. khi để nguội máy phải đề tới 10 giây mới nổ, em đã thay lọc xưng, 4 con buri rồi nhưng vẫn không được, vấn đề ở chỗ lạ 1 cái nữa là khi máy nóng nên thì đề mãi không nổ được hoặc có nổ được thi lại bị bỏ máy, không biết bác có ý kiến gi chỉ giáo giúp em phát: Lần trước bác chỉ giúp em về vấn đề bị trào nước ở bình nước làm mát thi em đã sử lý ok rồi bác ah, giờ nó lại bị hiện tượng này bức qua mà em chưa biết phải sử lý ra lam sao nữa, mong bác giúp đỡ
Nguyên nhân .
1 .vệ sinh họng gió cổ hút . Cái này ít bị
2 . Nguyên nhân chính : Bơm xăng có vấn đề do hay đi tình trạng kiệt xăng quá . Sáng ra đề khố nổ , đi một đoạn còn có hiện tượng bỏ máy ,xe giật giật đúng ko , có lúc nó sẽ còn chết máy cơ. Cụ sáng ngày ra thử bật chìa khóa điện lên 1 phút rồi tắt đi lại bật lại đề máy đảm bảo nổ ngon choét.

minhanh83

Xe máy
Nguyên nhân .
1 .vệ sinh họng gió cổ hút . Cái này ít bị
2 . Nguyên nhân chính : Bơm xăng có vấn đề do hay đi tình trạng kiệt xăng quá . Sáng ra đề khố nổ , đi một đoạn còn có hiện tượng bỏ máy ,xe giật giật đúng ko , có lúc nó sẽ còn chết máy cơ. Cụ sáng ngày ra thử bật chìa khóa điện lên 1 phút rồi tắt đi lại bật lại đề máy đảm bảo nổ ngon choét.
Vâng em cám ơn bác nhiều, để tối nay về em thử xem sao, nếu đúng là do bơm xăng thi mình phải thay bơm xăng hả bác

bvhadelpiero

Xe lăn
Chính thức anh KTT lên thay ông Lô ve về vấn đề kỹ thụt =))

bvhadelpiero

Xe lăn
Quá hợp luôn. Giải thích là sáng ra vặn chìa mà người nghe lại vâng tối về em thử. Quá kỹ thụt luon kkk
nó gọi là thiên hạ vô địch hay là độc cô cầu bại í =))))))))))))))))))

sh150i1980

Xe tăng
Vâng em cám ơn bác nhiều, để tối nay về em thử xem sao, nếu đúng là do bơm xăng thi mình phải thay bơm xăng hả bác
99% hỏng bơm xăng ,rồi có lúc phải gọi cứu hộ đó

minhanh83

Xe máy
Quá hợp luôn. Giải thích là sáng ra vặn chìa mà người nghe lại vâng tối về em thử. Quá kỹ thụt luon kkk
Em hiểu ý bác SH150i1980, vì hôm nay em không đi xe mà để ở nhà tối về thử cũng giống như sáng ra thôi mà bác không biết em nghĩ như vậy có đúng không, nếu bác thiện trí thi chỉ bảo thêm vì em là lái mới em mới phải nhờ các bác tư vấn mà

sh150i1980

Xe tăng
Vầng vậy để em về mang ra gara kiểm tra, nếu hỏng thì thay bơm xăng hết tầm bảo nhiêu vậy bác
Mang qua gara tiên phong 85 Láng Hạ gặp Bác @ Sonrack bào là em là bạn SH hội LPC , bảo bác ấy kiểm tra và thay bơm xăng cho khoảng dưới 5 triệu . cụ thay đi ko có ngày gọi cứu hộ lại mất 1 củ , đã bị bơm xăng thì kể cả đang đi cũng bị , nóng máy cũng bị ,

minhanh83

Xe máy
Mang qua gara tiên phong 85 Láng Hạ gặp Bác @ Sonrack bào là em là bạn SH hội LPC , bảo bác ấy kiểm tra và thay bơm xăng cho khoảng dưới 5 triệu . cụ thay đi ko có ngày gọi cứu hộ lại mất 1 củ , đã bị bơm xăng thì kể cả đang đi cũng bị , nóng máy cũng bị ,
Vậy hả bác, nhưng mà xe em khi nổ máy lên thi chạy bình thường, chỉ khó lúc đề thôi, mới cả không phải lúc nào nó cũng bị như vậy có lúc đề thử 5-6 lần đều ngon nhưng nhiều lúc nó lại dở chứng như vậy thế mới bực mình chứ. thổi để cuối tuần em mang ra gara cho bác giới thiệu kiểm tra xem thế nào vậy

Nam_LV

Xe đạp
Hỏi về Lac CDX 2010.

Em đang định sắm 1 con.
Xin nhờ các bác tư vấn:
- Tầm giá mua được là khoảng bao nhiêu ?
- Có những gì cần lưu ý với em này ?
- Phụ tùng có khó thay không?

muadem

Xe cút kít
- Tầm giá 445;
- Thay dầu hộp số, bảo dưỡng đầy đủ;
- Phụ tùng đầy rẫy.
Chúc cụ vui với vợ 2 cũ người mới ta :-bd

minhanh83

Xe máy
Sáng nay em đã thử làm như bác hướng dẫn nhưng ma vẫn không được, em bật khoa điện để 1 phút sau đó tắt đi bật lại rồi đề nhưng vẫn phải đề tầm 5s mới nổ

bvhadelpiero

Xe lăn
Sáng nay em đã thử làm như bác hướng dẫn nhưng ma vẫn không được, em bật khoa điện để 1 phút sau đó tắt đi bật lại rồi đề nhưng vẫn phải đề tầm 5s mới nổ
E khuyên thật, tốt nhất bác cứ ra gr, k thể đoán mò đc, gr chỗ a sonrack là người quen, có j bác cứ bảo, xã hội phân công nhiệm vụ rõ ràng rồi nên kỹ thuật sâu là phải thợ, ta chỉ cần tìm địa chỉ tin cậy để tránh bị lừa thôi
Thân!

minhanh83

Xe máy
E khuyên thật, tốt nhất bác cứ ra gr, k thể đoán mò đc, gr chỗ a sonrack là người quen, có j bác cứ bảo, xã hội phân công nhiệm vụ rõ ràng rồi nên kỹ thuật sâu là phải thợ, ta chỉ cần tìm địa chỉ tin cậy để tránh bị lừa thôi
Thân!
Vâng em cảm ơn bác, để cuối tuần nay em mang ra cho các anh y kiem tra xem sao, chu đi xe ma no có vấn đề thì bực mình lắm

bvhadelpiero

Xe lăn
Vâng em cảm ơn bác, để cuối tuần nay em mang ra cho các anh y kiem tra xem sao, chu đi xe ma no có vấn đề thì bực mình lắm
chúc vk2 của cụ chóng lành bệnh nhé! cọ cứ nói với cụ sonrack, chỗ ae thân thiết là uki

minhanh83

Xe máy
V2 của em được chữa trị khỏi bệnh rồi các bác ah, hóa gia nó chẳng bị làm sao cả mà nguyên do là cái bình acquy của em nó yếu lên mới xảy ra hiện tượng như vậy, hôm cuối tuần em định cho ra gara để kiểm tra nhưng đề mãi không nổ lên em gội thợ vào thay cái acquy mới sau đó em đề thử lại ngon như cũ, em thử chạy loanh quanh chán một hồi sau đó tắt máy đề lại vẫn thấy ok, từ hôm đó đến nay em đi thì thấy bình thường như vậy chắc là do cái bình của em. em cảm ơn các bác đã tư vấn giúp em