Hải Phòng [Lưu trữ] Bản tin ATGT Hải Phòng

Trạng thái
Thớt đang đóng

ceracera

Xe buýt
Hôm kia em có một vụ chửi nhau ly kỳ với bọn xxx Hà Nội

Trời mưa em đi tư hướng cầu Vĩnh Tuy xuống gần đên Ngã tư đầu đương minh khai làn trong đi thẳng đỗ dài quá , em cũng đi thẳng liền lách sang làn rẽ trái nhưng xe em từ từ chuyển động không dừng lại đèn xanh em cũng lao đi thằng xxx lao tới chặn đầu
.. xong khâu abc chào hỏi kiểm tra ( thằng này trẻ ranh chắc nghĩa vụ ) nói anh đỗ sai làn

em với vặn tôi có đỗ đâu mà anh bảo đỗ
xe tôi không dừng lại tý nào và chưa đến vạch liền phân làn anh bảo tôi đỗ sai anh đưa ra bằng chứng đi
video hay anh chụp .... thằng ranh chúng tôi quan sát thấy
EM tôi là công dân tôi chấp hành luật pháp và những người hành pháp và pháp luật không nói chơi nói có sách mách có chừng anh đưa ra bằng chứng tôi chấp nhạn phạt ,,,,,,

Em cứ thế cãi đến khi thèng già lao vào em cũng hoạnh lun
( Em chua đưa giấy tờ nhé bắt đưa chứng cứ mới đưa giấy tờ ) em hỏi xe đang lưu hành không sai sao chặn xe lại
..... không nhớ hết đến gần 40' thằng già chán xua ( mày đi đi bọn Hải Phòng " em ờ HP đấy sao nào " )

:)) chân lý thuộc về những kẻ lắm lời các Cụ nhỉ

( Em đi làm ở quán toan đi lỗi huyện An Dương ở trung tâm huyện dạo này hay bắn tốc độ và đè vạch lém nhé )
cụ tả cụ đi trên hn mà em chưa hiểu cụ đi kiểu gì, em thử tả lại nhé, cụ đang đi làn giữa đi thẳng nhưng gần đến vạch người đi bộ cụ lách lên và tạt sang làn trong cùng sát dải phân cách để đi thẳng đúng ko. chắc là cụ chém vạch liền rồi lên nó ra vẫy cụ.
nếu đúng vậy thì cụ sai rồi nhưng cụ cãi đc với lại cụ đi biển hp lên nó chán. trên đó nó bắt chém vạch kinh lắm đấy các cụ đi lại hết sức cẩn thận ko dễ đi như hp mình đâu.
mà cụ tả trời mưa mà vẫn tranh luận 40phút cơ à, ướt hết còn gì.

ceracera

Xe buýt
tiện em hỏi các cụ lỗi "lăng mạ cán bộ" nó sẽ xử mình như nào, đấy hôm trước bị bắt lỗi ko đúng phần đường em cũng tranh luận đại loại là a có biển 411 ko, mũi tên trên mặt đường chỉ tác dụng hướng dẫn gt, các anh bắt thế là ko đúng...., hai bên cũng căng và e có rút máy ra quay. Về hôm sau lên lấy lại bằng có dòng note " lăng mạ cán bộ" có chết em ko. TH mình mà sai hoàn toàn cộng thêm lỗi lăng mạ là bao nhiêu nữa nhỉ.

deptrai_tute

Xe máy
đêm qua trên đường đi quảng ninh đoạn chợ tổng e bị xxx ngồi trên nóc nhà bắn,may mà e thấy chớp lóe quay đầu té chạy.đến hãi mấy anh xxx

HoangTung76

Xe điện
e chứng minh cho cs biết cái sai của cs và phải trả lại bằng e, may là em chưa bắt xin lỗi là may cho cs đấy, vạch kẻ đường chỗ em đứng thì có mũi tên rẽ trái vào metro nhưng biển báo phân làn 411 lại cho phép vừa đc rẽ vừa đc đi thẳng, luật quy định chấp hành theo biển báo dù nó có sai lẹch với vạch kẻ đường cụ nhé, cụ có thể tìm hiểu thêm bằng cách hỏi anh google cái "bien 411".
Chúc mừng cụ, có đọc luật một chút mình lái xe tự tin hơn và đi đúng luật hơn, đặc biệt là không mất xèng ngu.
Em hôm thứ 5 vừa rồi có việc chạy đi Vinh gấp, đến đoàn từ cầu vượt xuống đường 10, bắt đầu đoạn có 2 làn, e biết xxx kiểu gì cũng đứng đây để bắt các xe từ đường 5 mới rẽ lên cầu vượt ko xi nhan, khi gần đến chỗ xxx có 1 xe cont. chạy trước mà chạy làn ngoài của em, em xi nhan vào làn trong để đi, i như rằng chú xxx trẻ ranh dơ cạp nong chỉ em vào lề đường, trên xe toàn lãnh đạo công ty em và nói với em là toi rồi đưa tiền cho chúng nó đi cho nhanh. Nhưng em bảo cứ yên tâm, và em xuống xe, chú xxx đòi kiểm tra giấy tờ nhưng em không cho, học tập các cụ trên OF.
xxx: a cho kiểm tra giấy tờ.
em : anh đang đi đi bình thường, tại sao chú lại dừng xe anh, anh có lỗi gì?
xxx : anh vượt phải.
em : ( nghĩ trong đầu ) lại giọng này rồi. Em nói luôn: chú xem lại nhé, anh ko vượt phải, và hỏi chú ấy 1 2 câu như các cụ OF đã dậy.
xxx : anh ko biết luật à, hay cố tình ko biết, làn trong chỉ dành cho xe tải.
em : Bực mình quá, thứ nhất là anh rất rõ luật, thứ 2 chú là CA thì phải thuộc luật, còn ko thuộc thì đứng ra đứng đường mà bắt người khác thế này. Chú xem đoàn đường này có phân làn cho xe tải hay xe con không?
xxx : có.
em : Vậy thì phải quay lại đầu kia xem, nếu không có thì chú về viết đơn xin nghỉ việc đi.
Bên kia đường 1 chú xxx thấy to tiếng lao sang vỗ vai em
xxx : ôi anh e xin lỗi thằng cu em nó mới ra làm chưa biết anh a bỏ qua cho nó thôi anh đi đi.
em đíu hiểu gì nữa nhưng cũng quay lại cảm ơn rồi đi đi, vẫn còn nghe thấy chú ấy mắng thằng cu con : Mày ngu thế.
Thực tình là em chả biết chú xxx kia là ai, mà chắc chú ấy cũng chả biết em là ai, nhưng có vẻ như là người nắm đc vấn đề đang bức xúc về nạn ăn bẩn của xxx, hoặc có đọc OF hay sao ấy, ngó ra sau thấy em dán nhiều logo quá nên xử lý nhanh gọn không thì lại ăn đủ cả trạm như mấy tháng truốc đây.
Hí hí, lần đầu tiên e cãi thắng xxx bằng Luật. đúng là bỏ công tìm hiểu và foto để trên xe không phải là lãng phí.

Thần Tài

Xe điện
Chúc mừng cụ Bẹt, anh em ta cứ thế là đẹp.

HoangTung76

Xe điện

Kangoora

Xe tăng
E ròm lại hỡ là nó đang ...ỵ bậy ở công trường nào đó cơ. Bọn này giờ lắm chiêu thật. Haizzz, xã hội giờ suy đồi quá.

aq79

Xe container
khổ thật đấy, vì mấy đồng bạc mà như này thì ... nhục quá.

anhhuu123

Xe đạp
Cụ lại làm nhục con khỉ rồi.
Khỉ hay tinh tinh đều làm nhục được mà cụ :D Gì chứ khoét ví của em em làm nhục nữa , trừ vợ em khoét ví của em thì em sợ không dám ý kiến thôi ^^

ceracera

Xe buýt
Khỉ hay tinh tinh đều làm nhục được mà cụ :D Gì chứ khoét ví của em em làm nhục nữa , trừ vợ em khoét ví của em thì em sợ không dám ý kiến thôi ^^
Nghe thấy bảo cụ đang ở bển, cụ thấy giao thông bên đó thế nào, bằng lái của cụ có phải đổi ko, cụ có thể chia sẻ cho ae quê nhà đc biết, nhất là đã gặp cớm chưa và xử lý như nào,

aq79

Xe container
Cụ định ....animal à?

anhhuu123

Xe đạp
Nghe thấy bảo cụ đang ở bển, cụ thấy giao thông bên đó thế nào, bằng lái của cụ có phải đổi ko, cụ có thể chia sẻ cho ae quê nhà đc biết, nhất là đã gặp cớm chưa và xử lý như nào,
Hix giao thông thì ngon nhưng mà cảnh thì nhiều cụ à , nấp nhiều và bắn tốc độ nữa . Thêm nữa là tầm đêm hay có xe của cảnh nhưng có chữ K9 thì là xe có chó , mà bọn em cuối tuần đi club hay mang theo kẹo để ăn . Cho nên dị ứng với cảnh . Em gặp cảnh rồi , bị bắn tốc độ 2 lần và 1 lần tai nạn trên đường cao tốc , 1 lần nữa thì em sẽ bị tịch thu bằng ( trong 1 năm nếu cụ bị tai nạn hay lỗi do cụ 3 lần thì sẽ bị tịch thu bằng trong một thời gian nhất định ) Tốc độ của highway cao nhất là 65m/h nếu cụ đi hơn 20 m tức là 85m/h thì nếu cảnh làm đúng trách nhiệm cụ sẽ bị còng tay lại và vào phòng tạm giam ngồi uống cafe , nhưng thường thì nếu trường hợp nguy hiểm quá mới bị như vậy thôi . Có lần em đi 127m/h nhưng khi bị tít lại may mà mấy đứa con gái đi cùng nói hộ nên cảnh nó chỉ ghi là 76m/h
Còn bằng thì em sang đây học và thi lại , bằng của mình mang sang không có tác dụng cụ à , để vào ví ngắm rồi chờ ngày về đem ra sử dụng thôi . Nếu cảnh thấy cụ lái ẩu , có lỗi hay nghi vấn thì sẽ đi theo sau và hú còi , cụ cứ bình tĩnh đi chầm chậm và thấy chỗ nào thuận lợi , không cản trở giao thông thì tấp vào . Sau đó cụ cứ ngồi yên , hai tay để lên vô lăng rồi chờ cảnh tới . Sau khi check info của cụ khoảng 5 phút , cảnh sẽ đến và gõ cửa kính , lúc đó cụ mới hạ cửa kính xuống và chào . Cảnh sẽ hỏi giấy tờ , bằng lái và bảo hiểm của cụ . Nếu hợp pháp thì cảnh sẽ hỏi cụ biết cụ phạm lỗi gì không . Theo em thì tốt nhất là nói có vì nếu nói không thì nó sẽ giải thích khoảng gần nửa tiếng cụ à ^^
Sau đó cảnh sẽ về xe và in ticket cho cụ , cụ chỉ việc kí vào và chờ ngày ra tòa . Ở tiểu bang khác thì ra tòa nhưng ở Texas thì độ lái ẩu của các bác tài là vô địch nên cái tòa đó cũng gần như chỗ nộp phạt thôi , cụ cứ nhận lỗi và nộp tiền , sau đó cụ có thể học lớp xóa ticket ( 1 năm cụ chỉ có thể học 1 lần ) Còn nếu cụ muốn cãi là cụ không sai thì hôm ra tòa cụ sẽ được phép cãi với cảnh . Nhưng theo em thì không nên vì 99% mình thua . Còn cụ sống ở tiểu bang nào mà muốn chuyển sang tiểu bang khác sống thì cụ chỉ việc đổi bằng là được ( tùy thuộc tiểu bang dễ hay khó , có tiểu bang khó sẽ bắt cụ học hoặc thi lại )

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng