Hải Phòng [Lưu trữ] Bản tin ATGT Hải Phòng

Trạng thái
Thớt đang đóng
e có bẩu cụ nhầy cóc gì đâu, cụ cứ in mấy cái Luật đó để trên xem nó bắt cụ thì không cần phải cãi nhiều, chỉ bảo chúng nó đọc lại Luật đi, có thế thôi. Mình cứ ngại và sợ chúng nó nên thành ra nó toét là tư tưởng mình xuống đã gạ nó giải quyết nhanh rồi, thế nó mới làm tới.
Cụ giúp chúng em cái link có luật ấy với. Vote cụ.

Mấy cụ nhà mình đi CB dự sinh nhật, em nhờ nếu có đặc sản rừng núi thì hộ em một cái, mà ko biết có được ko. :))

HoangTung76

Xe điện
Cụ giúp chúng em cái link có luật ấy với. Vote cụ.
Ặc, cụ chịu khó tìm lại trong thớt này em đã post link đầy đủ rồi, nhưng ở trang nào thì em không nhớ nữa, còn không cụ hỏi anh Gúc về ý nghĩa của vạch chỉ dẫn đường, rất dễ tìm. Cái gì nói phải có sách mách phải có chứng, chứ đứng để xxx nó thích bịp mình cái gì thì bịp. Hy vọng cụ đọc và hiểu được nó.

congdung04

Xe tải
Cảnh báo các cụ: Hiện nay xxx An Dương đang ăn bẩn ở cầu vượt liên thông ngã tư giao với đường 5 và đường 10 (khu Quán Toan chuẩn bị vào Nomura). Bọn này lòe gà, vạch lên cầu vượt là vạch 20cm, chúng ngồi trên cầu quay camera anh em chèn vạch và xuống chân cầu bắt lỗi "Đi không đúng phần đường". Cãi căng vào là chúng buông, ở đây toàn xxx trẻ, đội trưởng là thượng úy thôi, trình rất non nhưng đói và máu chiến.

Có tí ảnh để các cụ dễ hình dung vị trí

P/S: Cụ nào cho cháu xin chén rượu để cháu còn được mời các cụ khác, cháu mời nhiều quá rồi nên giờ hệ thống báo phải có được lấy 1 chén thì mới mời tiếp được, hu hu

Chỉnh sửa cuối:

gió_mát

Xe hơi
Cảnh báo các cụ: Hiện nay xxx An Dương đang ăn bẩn ở cầu vượt liên thông ngã tư giao với đường 5 và đường 10 (khu Quán Toan chuẩn bị vào Nomura). Bọn này lòe gà, vạch lên cầu vượt là vạch 20cm, chúng ngồi trên cầu quay camera anh em chèn vạch và xuống chân cầu bắt lỗi "Đi không đúng phần đường". Cãi căng vào là chúng buông, ở đây toàn xxx trẻ, đội trưởng là thượng úy thôi, trình rất nhưng đói và máu chiến.
vạch liền 20 chỉ đc đè khi cần thiết, mà ko cãi đc thì chỉ là lỗi ko chấp hành vach kẻ đường và phạt 150n hết phim nhé(để nó ghi sai phần đường sai làn là 700 đấy), em cop bài vnepress lỗi lái xe thường gặp khi tham gia gt
2- Đè vạch liền
Nguyên nhân vẫn là đường hẹp, phương tiện đông, đã thế xe máy dàn hàng hai, hàng ba, ôtô tải đỗ rìa đường bốc xếp hàng hóa, hàng rong lấn chiến lòng đường, xe thô sơ chở cồng kênh. Chẳng có lẽ cứ phải ỉn ỉn ỉn sau những ông này mới là đúng luật?! Nhất thời phải đè vạch liền để thoát chỗ lộn xộn, để khỏi phải nghe tiếng còi inh tai từ dòng xe phía sau.Đôi khi chỉ vì tránh vũng nước, ổ gà mà tài xế cũng dễ dính bẫy "đè vạch liền"! Và"phía bên kia" cũng chỉ chờ có thế...
Điểm a khoản 1 điều 8 (Không chấp hànhhiệu lệnh, chỉ dẫn của biển báo, vạch kẻ đường ) phạt 100 - 200 nghìn đồng. Nếu trong nội thành Hà Nội, Tp. Hồ Chí Minh, áp dụng mức 300-500 ngàn đồng. Cũng trường hợp bị xử theo điểm a

Chỉnh sửa cuối:
Cảm ơn 2 cụ, công phu quá.

aq79

Xe container
hê hê, chuẩn rồi, đã vuốt các cụ nhé.

4953

Xe tăng
Em có thông báo mới. Các cụ mợ tránh đi cùng vợ hai sợ bị XXX bắt gặp mách vợ cả, khi sử dụng 2 bánh lưu ý nhé. Hiện nay tại một số ngã tư XXX Hải Phòng còn hỏi thăm cả lỗi không có đèn phanh xe máy. Sáng nay em đi làm đến ngã tư Quán Mau thấy có 3 chú XXX, một chú đứng trước đèn đỏ soi xe khi dừng có đèn phanh không, hai chú đứng bên kia vẫy lại hỏi thăm. Các bác sửa xe Tô Hiệu lại ối việc để làm rồi.

Chỉnh sửa cuối:

HoangTung76

Xe điện
Cảnh báo các cụ: Hiện nay xxx An Dương đang ăn bẩn ở cầu vượt liên thông ngã tư giao với đường 5 và đường 10 (khu Quán Toan chuẩn bị vào Nomura). Bọn này lòe gà, vạch lên cầu vượt là vạch 20cm, chúng ngồi trên cầu quay camera anh em chèn vạch và xuống chân cầu bắt lỗi "Đi không đúng phần đường". Cãi căng vào là chúng buông, ở đây toàn xxx trẻ, đội trưởng là thượng úy thôi, trình rất non nhưng đói và máu chiến.

Có tí ảnh để các cụ dễ hình dung vị trí

P/S: Cụ nào cho cháu xin chén rượu để cháu còn được mời các cụ khác, cháu mời nhiều quá rồi nên giờ hệ thống báo phải có được lấy 1 chén thì mới mời tiếp được, hu hu
Thực tế chỗ này nó thường bắt lỗi chính là không xi nhan khi cụ rẽ lên đường cầu dẫn mà thôi, khi không bắt đc cụ lỗi đó nó quay ra bắt đè vạch hoặc vượt phải ( hay còn gọi là đi sai làn ), hôm trước em cụ bị vịn ở đây, em cũng đã hướng dẫn cho mấy chú xxx mặt non choẹt này đọc và hiểu Luật giao thông rồi ạ, các chú ấy đã xin lỗi em và cho em đi. Thế mà vẫn còn bắt kiểu này nhỉ? ai biết thì chúng nó buông, không biết là chúng nó thịt. chỗ này vẫn sử dụng phương án 50/50 bình thường.

sale_haiphong

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Sáng nay em lượn qua Cửa CPN thấy xxx đang ngó nghiêng ( Lê Hồng Phong ) hướng Từ BIGC lên ngã năm có xe bị vịn lại cãi chả hiểu hôm nay em lại nhẹ nhàng chân ga thế :D 45/50

Em đính chính : ro vội hẹn ông anh cafe chém gió lên em không dám chắc là bắn tốc độ Cụ nào biết thì chia sẻ nhé

Không biết các Cụ thế nào rạo này em thấy kiểu đi xe này nó như một trào lưu thì phải

1 / Nếu nhà ta ở bên kia giải phân cách
2 / Hàng xe đỗ đèn đỏ dài thế đi sát vào dải phân cách cứng phần đường bên kia cho nó nhanh
3 / Tôi rẽ trái

* / Trí thức có , mầm non có , già có trẻ có , lao động có , công an có ( chỉ vì thằng này mà em phải sửa con xe SH mất 6tr2 loại ch' chết .. nó tên Toàn đội 2 sinh năm 84 hay 82 gì đó làm Phòng Hình sự TP ) dân thường cũng chơi

Lắm khi đang đạp ga thấy giật mình phanh dúi dụi em Chỉ muốn có vài vụ xe điên đâm chết vài mạng cho cái phong trào này nó xanh mắt ra em cũng muốn xều bọn này lên nắp capo lắm mà chua dám

Hôm nay chiều em phi từ Cầu rào lên đến cầu vượt rẽ đến salon Bảo Minh rửa xe rẽ trai đây các Cụ ợ đỗ đúng hường mũi tên rùi .... nhưng phía bên kia đường lịch sự vãi sao không vượt luôn nhỉ ... nhìn xa xa có xxx thảo nào

1 cặp đôi hoàn hảo

Thêm ông sinh viêt nữa cho đủ bộ chí thức :D

4953

Xe tăng
Em đố các cụ lái được trong trường hợp này và đố các mợ ngồi được như vầy? he he.

Chỉnh sửa cuối:

aq79

Xe container
Toàn tuyến Nguyễn Văn Linh hôm nay đều có biển 40 các cụ nhé.

Quạ đen

Xe buýt
Tuyến Nguyễn Văn Linh, có xxx ngồi tại tòa an cầm súng bắn tốc độ. Xxx ngồi trên xe Vios mầu đen.

chuyenlahp

Xe hơi
Em vào chào cả nhà ah! Lâu lém mới gặp cả nhà, thay càng ngày càng phong độ!
Đúng là đường NVL toàn biển 40. May tóa hôm ni đường đông ko lại trúng đạn

wine

Xe tăng
Sáng nay lúc em đi qua NVL thấy cắm biển 40 nhưng mà ra mãi tận đập Cái tắt mới thấy trạm, mà trạm này bị vẫy đông kinh khủng, không biết lỗi tốc độ hay lỗi gì khác nữa.

cu_3333

Xe buýt
Sáng nay lúc em đi qua NVL thấy cắm biển 40 nhưng mà ra mãi tận đập Cái tắt mới thấy trạm, mà trạm này bị vẫy đông kinh khủng, không biết lỗi tốc độ hay lỗi gì khác nữa.
lỗi vượt và đỗ không đúng làn khi có tín hiệu đèn giao thông cụ ợ!

crazyfanBentley

Xe tải
Các kụ cho cháu hỏi, cháu thấy tự nhiên chúng nó cắm biển 40 đoạn NBK-NVL để làm gì, đường nội thị cho đi 50 cơ mà. Không lẽ chúng nó thích cắm biển gì thì cắm hay sao, phải có lý do gì hợp lỗ nhĩ chứ nhỉ

aq79

Xe container
Các kụ cho cháu hỏi, cháu thấy tự nhiên chúng nó cắm biển 40 đoạn NBK-NVL để làm gì, đường nội thị cho đi 50 cơ mà. Không lẽ chúng nó thích cắm biển gì thì cắm hay sao, phải có lý do gì hợp lỗ nhĩ chứ nhỉ
Điều này mà cụ còn thắc mắc thì trong xh này còn nhiều điều để hỏi lắm nhỉ?

HoangTung76

Xe điện
Trạm đấy nó bắt đỗ sai làn tại ngã tư và vượt đèn đỏ, xi nhan rẽ từ các đường sang cụ nhé. Ngay ở chỗ ngã tư trường cơ điện cũng thế, chỗ đó cụ đi thẳng nhưng nhập với đường Tôn đức Thắng mới phải xi nhan chuyển làn, ko là lên Đập cái tắt bị xích ngay.
Nhưng em cũng thấy ở đường NVL đang có rất nhiều cái trái khoáy các cụ nhé. Các cụ cứ để ý đi từ chỗ ngã tư MeTro đến cầu vượt mà xem, các biển mới treo rất to và đẹp nhưng mỗi tội nó lại trái ngược với các biển 411 đã cắm trước đây, ko hiểu căm biển mới mà biển cũ chả nhổ đi gì cả mà nó còn trái ngược với cả mũi tên kẻ dưới lòng đường, chả hiểu xxx nó mà bắt thì phải thực hiện theo biển nào.

Trạng thái
Thớt đang đóng