[Funland] Lương của công chức, viên chức, Công an, Bộ đội từ 1.7.2024 tăng nhiều không các cụ?

LaziCat

Xe lăn
Thôi cụ nhẻ. Nhà em 3 đời gồi, từ thời ông nội dỡ Điện Biên, ông pa em dỡ chốt Xuân Lộc, he he he đến iem. Còn con em thì thồi thồi thồi nhẻ cụ.
Cụ chính uỷ mà tư tưởng thế thì nguy to zồiii 😅. Bố em xưa cũng là Chính uỷ gì gì đấy, lúc bé tí e thấy thi thoảng có xe u-oắt đưa bố về thăm nhà, e chạy đi khoe khắp xóm 😂. Hồi đó cả khu nhà em toàn con cháu bộ đội, có đứa bố làm y sĩ & bọn em đc cho bao nhiêu bóng bay cam pốt nó lấy trộm của bố nó :))

just for fun

Xe lăn
Cụ chính uỷ mà tư tưởng thế thì nguy to zồiii 😅. Bố em xưa cũng là Chính uỷ gì gì đấy, lúc bé tí e thấy thi thoảng có xe u-oắt đưa bố về thăm nhà, e chạy đi khoe khắp xóm 😂. Hồi đó cả khu nhà em toàn con cháu bộ đội, có đứa bố làm y sĩ & bọn em đc cho bao nhiêu bóng bay cam pốt nó lấy trộm của bố nó :))
Thường thì bố mẹ làm nghề gì con cái ít đứa theo lắm. Ngày xưa nhà cháu nhiều giáo viên quá nên cà 3 anh em đều nhất quyết ko theo, đến lúc cuối cùng ông anh cả ko có sự lựa chọn mới phải theo nghề giáo

phuongmit

Xe cút kít
Thường thì bố mẹ làm nghề gì con cái ít đứa theo lắm. Ngày xưa nhà cháu nhiều giáo viên quá nên cà 3 anh em đều nhất quyết ko theo, đến lúc cuối cùng ông anh cả ko có sự lựa chọn mới phải theo nghề giáo
Nhà e 3 đời k ai làm vận tải cuốc tế, đến e lại làm grab, dòng đời xô đẩy cũng k biết đâu mà lần cô nước hàng ạ :))

Ishilt

Xe máy
ko kịp so với lạm phát

LaziCat

Xe lăn
Cũng tuỳ nhà mợ ạ. Như bọn em lứa nửa cuối 7x thì bố mẹ làm nghề gì sẽ định hướng con theo nghề ấy để dễ xin việc. Hồi những năm 9x, đầu 2k hay có kiểu bố mẹ nghỉ hưu thì suất làm trong cơ quan sẽ đc ưu tiên dành cho con, con k theo thì nhét cháu vào cho đỡ phí 😅.

ChinhUy

Xì hơi lốp
mấy đứa nhà e chúng nó ko thích đâu, 3 đời là đủ rồi cụ ơi. Vào bộ đội cực lắm,

Harry.pt

Xe đạp
Nhường cho các bác khác 🤣🤣🤣. Bọn nhõi nhà em tuy rất thích khoe ông bà, cô dì chú bác nhiều sao nhiều vạch dưng hỏi có theo không thì tụi nó chạy nhanh hơn thỏ 😅. Tụi nó nói: Tết con thích được ăn cơm ở nhà, được đi chơi hơn là trực chiến 😊.
Lứa trẻ giờ ko thích theo công an, bộ đội đâu cụ. Thậm chí làm cty ăn lương cũng ko còn là cv hấp dẫn. chúng thích tự do bay nhảy, freelancer cơ

LaziCat

Xe lăn
mấy đứa nhà e chúng nó ko thích đâu, 3 đời là đủ rồi cụ ơi. Vào bộ đội cực lắm,
Vậy tương lai nhà nước cần ưu đãi nhiều hơn nữa chứ không lấy ai đi bộ đội bv tổ quốc 😂.
Lứa trẻ giờ ko thích theo công an, bộ đội đâu cụ. Thậm chí làm cty ăn lương cũng ko còn là cv hấp dẫn. chúng thích tự do bay nhảy, freelancer cơ
Nhưng k phải ngành nào cũng có thể làm freelancer cụ ạ. Nói chung các cháu bây giờ có nhiều lựa chọn nghề nghiệp và sự cạnh tranh cũng theo đó mà khốc liệt hơn.

just for fun

Xe lăn
Vậy tương lai nhà nước cần ưu đãi nhiều hơn nữa chứ không lấy ai đi bộ đội bv tổ quốc 😂.

Nhưng k phải ngành nào cũng có thể làm freelancer cụ ạ. Nói chung các cháu bây giờ có nhiều lựa chọn nghề nghiệp và sự cạnh tranh cũng theo đó mà khốc liệt hơn.
Vào bđ rồi biền biệt xa nhà thế, hóng cccm bảo bộ đội lương cao gả con gái cho bđ

nhiemvucuunguoi

Xe hơi
Lương cao thế cách ngày về 1 ngày nếu không phải đơn vị trực chiến ,ngày làm việc đêm trực sáng hôm sau làm việc bình thường, các cụ có tính không?thứ 7 ,cn các cụ đi chơi họ vẫn trực .Con cái không ai chăm lo mỗi tay vợ cân hết ,nói thế quá vô cùng

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Các kụ lo dần đê là vừa

zinhaicau

Xe điện
Oh.... nãy em ngồi với mấy bác Bí thơ chi bộ với trưởng thôn mà lương(sau 1/7) cao phết. Toàn 8-9 củ/ tháng. Quá ổn so với các cụ 60-70 tuổi ở quê. Có cụ trung tá nghỉ hưu, tháng hơn 20 củ tổng cộng là quá ngon.

Harry.pt

Xe đạp
Các kụ lo dần đê là vừa
căng nhỉ,

Hulk

Xe tăng
Em chẳng thấy đại tá nào vat vả cả. Lương phụ cấp, lương chức vụ, tham niên các kiểu cũng phải gần 30tr rồi. Mới tính lương như thế đã thuộc dạng nhiều rồi mà cụ kêu vất vả, chưa kể tầm đấy là vua 1 cõi rồi nhiều khoản khác ngoài lương cụ ạ
Thật. Vất vả thì nghỉ để người khác làm.