Lượn Miền Tây - Đi mà chả muốn về..

kuongdhbk

Xe hơi
Hơi muộn phiền về cái phòng vì đêm muỗi đốt tí, sáng sau ngủ dậy ra khỏi phòng, chợt thấy 1 em gái đứng Quầy tiếp tân, ui zời bao u sầu tan biến hết cả, mũi cao, mặt tươi sáng và thân thiện, và thực sự em ý không ăn ảnh, nhìn bên ngoài em ý hơn nhiều ợ ;)

Giọng nói dễ thương, dạ thưa ngoan hiền, em mà chưa Vợ thì khéo ở lại luôn đây rồi =))

Ặc, em thích nhất vụ này!

mAd_lOvE

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.myphamxachtay.com

mAd_lOvE

Xe lăn
Website
www.myphamxachtay.com
Sau khi nghỉ ngơi, bọn em hỏi ở đây ăn Hải sản thì tới đâu, được các em chỉ tới Quán Sáu Đời 3 ở Đại lộ Lê Lợi, ra là:

http://nhahang6doi.com/6doi/

6 Đời – Hệ thống nhà hàng – giải trí – quán ăn gia đình lớn nhất Cần Thơ, với 6 chi nhánh từ 6 Đời 1 cho đến 6 Đời 6 trãi rộng khắp Địa bàng Tp. Cần Thơ

Với những món hải sản, các món khai vị, bình dân vô cùng hấp dẫn giàu chất vitamin trong thực đơn phong phú, đặc biệt hơn nữa đó là chúng tôi có tất cả các đặc sản ở Miền Tây, các món ăn dân dã, đồng quê, đến với chúng tôi thực khách sẽ cảm nhận được không khí ấm áp của gia đình, không khí nồng ấm, dư vị mặn mà của Miền Tây

Chúng tôi muốn giới thiệu với các bạn một hệ thống nhà hàng mang đậm nét không gian giản dị, đầm ấm ,thân mật của đất liền nhưng bên cạnh đó các bạn sẽ khám phá ra một khung trời đậm chất thôn quê như chòi, nhà tranh, bàn, ghế tre,.. mang lại cảm giác thân thiện với môi trường, thực khách sẽ cảm thấy ngon miệng hơn

Với thế mạnh của nhà hàng là thực phẩm tươi sống và chất lượng cao, chúng tôi có thể chứng minh cho các bạn thấy bằng những món ăn thật sự hấp dẫn. Như Súp hải sản được làm từ Tôm, Cua, Ngao… món Salad tươi ngon của cá Ngừ, Tôm, Sứa cùng với những mùi vị của rau trộn tạo nên món salad rất khác biệt của thực phẩm hải sản.

Món chính là những món nhiều hương vị hấp dẫn đầy đủ các món Ngao, Sò, Ốc, Tu Hài, Tôm Hùm, Tôm Sú, Cua, Ghẹ, BaBa, Mực, Cá ... đặc biệt là nhiều thực đơn về các món cá như lấu cá song ,cá trình nướng và món cháo cá cũng là một trong những món ngon đậm đà của nhà hàng.

mAd_lOvE

Xe lăn
Website
www.myphamxachtay.com
Ảnh từ bên ngoài thì em chụp tận lúc gần 23h nên lúc này nhà hàng đã tắt đèn bên ngoài, do khi tới đói quá, em chỉ lao vào chọn đồ và chờ ăn là chính :))

mAd_lOvE

Xe lăn
Website
www.myphamxachtay.com
Đây chắc là chuỗi quán Quán Hải sản to, nổi tiếng của Cần Thơ vì ngay khi tới em đã thấy 4B, 2B rất đông, các em gái dập dìu vào ra, zô ziệc rất vui, thậm chí có bàn xa xa còn có em trẻ, xinh và ực ực: anh uống nữa đi, anh uống kém quá à...

mAd_lOvE

Xe lăn
Website
www.myphamxachtay.com
Bọn em 4 người nên chọn con Tôm hùm, loại gì chả nhớ, nhưng chưa phải loại đắt nhất, em mang máng đâu củ tư/kg :D

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

TuDo2808

Xe điện

mAd_lOvE

Xe lăn
Website
www.myphamxachtay.com
Bề bề (tôm tít) trong này to kinh, nhìn thế thôi chứ toàn bằng cổ tay của em, em hỏi thì các em NV bảo cứ phải tầm 5-6 lạng/em :-??

cabin

Xe buýt
Thanks cụ vì đã cho em một chuyến du lịch miền Tây quá đã, vẫn đang nâng ly chờ cụ (b)

Marula

Xe tải
Đọc một lèo đã hết 52 trang. Đặt gạch hóng nốt phần còn lại. Chuyến đi của cụ chủ thớt rất chi là hấp dẫn đấy ợ :) P/S: Riêng cái con bề bề size đó ở Quảng Ninh cũng có. Chẹp, đêm hôm chui vào thớt này thấy cồn cào bao tử quá đi ấy :))

Chỉnh sửa cuối:

longmama

Xe điện
Cụ đi miền tây thì nhiều đặc sản lắm. Từ thức ăn đến....g.ái
"Cần Thơ có bến Ninh Kiều
ngó qua, ngó lại... Đĩ nhiều hơn Dân"
Ấy là E thấy dân trong ấy người ta ca thế, chứ không phải E nói nhé. Các Cụ quê Cần Thơ đừng mắng oan em đấy.:-o:-o:-oX_XX_XX_X

hungnt246

Xe máy
Ấy là E thấy dân trong ấy người ta ca thế, chứ không phải E nói nhé. Các Cụ quê Cần Thơ đừng mắng oan em đấy.:-o:-o:-oX_XX_XX_X
:))))))), oạch bác này cứ chém thế :)

kimanbn

Xe hơi

con này của e 2 bảng/con 500gr. Mua 100 con mới có giá đó, cụ làm e nhớ đến ngày xưa đi học bên UK ăn tôm hùm phát ngán luôn

mAd_lOvE

Xe lăn
Website
www.myphamxachtay.com
Thanks cụ vì đã cho em một chuyến du lịch miền Tây quá đã, vẫn đang nâng ly chờ cụ (b)
Vâng em cám ơn bác :)

Đọc một lèo đã hết 52 trang. Đặt gạch hóng nốt phần còn lại. Chuyến đi của cụ chủ thớt rất chi là hấp dẫn đấy ợ :) P/S: Riêng cái con bề bề size đó ở Quảng Ninh cũng có. Chẹp, đêm hôm chui vào thớt này thấy cồn cào bao tử quá đi ấy :))
Em đi QN mà chửa được ăn size to thế, năm nay nếu đi phải thử luôn mới được Mợ nhỉ :D

mAd_lOvE

Xe lăn
Website
www.myphamxachtay.com
Ở đâu ra, đường đông, dân cực nhiều bác ơi. Em chả thấy cái bác bẩu :D

con này của e 2 bảng/con 500gr. Mua 100 con mới có giá đó, cụ làm e nhớ đến ngày xưa đi học bên UK ăn tôm hùm phát ngán luôn
Oạch, nó là loại gì thế bác ơi :-s

mAd_lOvE

Xe lăn
Website
www.myphamxachtay.com
Tôm hùm thì bên em yêu cầu làm món Tiết canh trước. Đầu tiên chú Quản lý bếp còn cò quay kêu Tiết Tôm hùm anh pha uống rượu chứ Tiết canh không ngon.

Chắc giờ này đã muộn nên Bếp lười làm đây mà, bọn em cứ yêu cầu và nhất định phải là món đó chứ không pha vào Volka.

Rồi thì cũng ra, nguyên liệu món này như sau:

Tôm hùm sống
• Tôm sú bơi: 0,3 kg
• Húng bạc hà : 1 mớ
• Rau ngò rí
• Tiêu, bột ngọt
• Lạc rang đập dập
• Lá tía tô
• Chanh quả