Lượn Miền Tây - Đi mà chả muốn về..

muadem

Xe cút kít
Cũng do cái ống hút này mà em hì hục mút mãi chả hết nên lúc sau đành bê cốc vào hỏi cho anh cái ống hút to bằng ngón cái như ngoài anh. Các em bảo không có, nhân tiện em hỏi từ Cưng trong này nghĩa là gọi trìu mến, yêu thương hả các em.

Các em bảo đúng rồi, còn gọi là Cục Cưng thì thương lắm lắm ý, anh Cục Cưng, Cục Cưng ơi nà...

Đến lúc này em bủn rủn chân tay, rùng mình vì sợ nên bê cốc chạy về chỗ :))

Phải nói rằng người Miền Nam rất tự nhiên và dễ gần, hòa đồng và luôn tươi cười, bảo sao đã vào SG lập nghiệp rồi thì ít người Bắc ra lại.

Ẻm nào dòm cũng dễ thương - đúng chất gái miền Tây, chẹp chẹp ... =P~

mAd_lOvE

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.myphamxachtay.com
tiếc cho bác chủ. thay vì chưa qua cầy mỹ thuận rẽ trái khoảng 15km > xẻo quýt 20km> cao lãnh thăm cụ phó bảng 15km> khu dl gáo giồng 20km> tràm chim thì mới đã thú thăm đồng tháp mười! tiếp 70km sẽ đến châu đốc
Em cám ơn thông tin của bác. Bác thấy trên hành trình trong Topic này có nhiều nơi hay ho trong đó thì bác bảo em với ạ :D

Bánh này MT gọi là "bánh tráng", món này có nhiều loại lắm: bánh tráng sữa, bánh tráng ngọt, bánh tránh ớt... nhắc tới là thấy thèm. Hihi
Úi em thích ăn cay, có cả bánh tráng ớt ạ, lần tới nhất định em phải thử, còn món gì ngon bác notes luôn cho em đuy :D

Ẻm nào dòm cũng dễ thương - đúng chất gái miền Tây, chẹp chẹp ... =P~
Năm sau mùa nước nổi, chống trượt đê anh nhể ;))

nhutlynh

Xe đạp
Đây là chùa Tây Ai bác ơi không phải Miếu Bà Chúa Xứ (dân MT gọi là Miếu Bà Chúa Xứ chứ không gọi là Đền Bà Chúa Xứ). Từ chùa Tây An, bác đi ngược lên sẽ gặp cổng phụ của miếu (mượn hình web đỡ. Hihi)

Còn đây là chính điện, nơi thờ Bà

Nếu bác muốn dâng hương (MT gọi là "đốt nhang") thì nên đi vào sáng sớm hoặc chiều tối vì lúc này tương đối vắng khách, bác sẽ vào được chính điện để ngắm Bà.

Bên trong chính điện

Đối diện với Miếu Bà là lăng Thoại Ngọc Hầu

Nếu lần sau bác có dịp trở lại thì có thể thử sức leo lên đỉnh núi Sam tham quan nơi trước kia Bà ngự, sẵn dịp rèn luyện sức khỏe. Hihi
Vài dòng chia sẽ cùng bác. Hi vòng bác sẽ trở lại MT vào thời gian tới. Hihi

Chỉnh sửa cuối:

nhutlynh

Xe đạp
Úi em thích ăn cay, có cả bánh tráng ớt ạ, lần tới nhất định em phải thử, còn món gì ngon bác notes luôn cho em đuy :D
Hihi, thật ra bánh tráng ớt này là tên gọi thôi chứ nó giống như loại mà bác cuốn thịt bò phía trên nhưng khác chỗ khi đổ bánh người ta pha thêm gia vị như bột ớt, muối... nó chỉ hơi cay thoi (trẻ em khoái món này lắm) món này làm đồ ăn vặt trên xe là khỏi chê. Bác chi ra chứng 1 xị là vác nguyên bao luôn.

Món ngon MT thì nhiều vô kể, đi tới đâu thì bác cứ hỏi dân địa phương họ sẽ chỉ cho bác tất tần tật, bảo đảm ngon mà rẻ. Hihi

mAd_lOvE

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.myphamxachtay.com
Đây là chùa Tây Ai bác ơi không phải Miếu Bà Chúa Xứ (dân MT gọi là Miếu Bà Chúa Xứ chứ không gọi là Đền Bà Chúa Xứ). Từ chùa Tây An, bác đi ngược lên sẽ gặp cổng phụ của miếu (mượn hình web đỡ. Hihi)

Còn đây là chính điện, nơi thờ Bà

Nếu bác muốn dâng hương (MT gọi là "đốt nhang") thì nên đi vào sáng sớm hoặc chiều tối vì lúc này tương đối vắng khách, bác sẽ vào được chính điện để ngắm Bà.

Bên trong chính điện

Đối diện với Miếu Bà là lăng Thoại Ngọc Hầu

Nếu lần sau bác có dịp trở lại thì có thể thử sức leo lên đỉnh núi Sam tham quan nơi trước kia Bà ngự, sẵn dịp rèn luyện sức khỏe. Hihi
Vài dòng chia sẽ cùng bác. Hi vòng bác sẽ trở lại MT vào thời gian tới. Hihi
Hihi, thật ra bánh tráng ớt này là tên gọi thôi chứ nó giống như loại mà bác cuốn thịt bò phía trên nhưng khác chỗ khi đổ bánh người ta pha thêm gia vị như bột ớt, muối... nó chỉ hơi cay thoi (trẻ em khoái món này lắm) món này làm đồ ăn vặt trên xe là khỏi chê. Bác chi ra chứng 1 xị là vác nguyên bao luôn.

Món ngon MT thì nhiều vô kể, đi tới đâu thì bác cứ hỏi dân địa phương họ sẽ chỉ cho bác tất tần tật, bảo đảm ngon mà rẻ. Hihi
Úi cám ơn bác rất nhiều, bọn em thấy băng rôn, người đông, xe du lịch nhiều nên cứ cắm đầu phi vào, hóa ra Miếu Bà Chúa Xứ ở ngay bên cạnh và bên dưới. Giá mà lần tới có Thổ dân dẫn đi cùng thì hay quá bác ơi :D

đúng là đi với ô ngọc và ô phong 2 chị cocacola
Có em với Đức cũng được nửa két bác à =))

Chỉnh sửa bởi quản trị viên: