Lượn Miền Tây - Đi mà chả muốn về..

mAd_lOvE

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.myphamxachtay.com
Lượn lờ ra hàng bán đồ giá trị nhất nơi này, gặp ngay 1 em gái đi mua thuốc mang Chó theo, chắc đây là em gái hiếm hoi nuôi Pet ở Ấp Giống Cát này:

mAd_lOvE

Xe lăn
Website
www.myphamxachtay.com
Tạm biệt Ấp Giống Cát, xã Lương An Trà, Tri Tôn, An Giang, bọn em lại bon bon trên đường đi tới Hà Tiên - Kiên Giang.

mAd_lOvE

Xe lăn
Website
www.myphamxachtay.com
Ánh hoàng hôn chạng vạng tại nơi này mang thứ ánh sáng khá là ma mị, khi đi qua bến cá ở Thị trấn Kiên Lương, Kiên Giang, nhìn thích quá nên Phong nhảy xuống chụp vài kiểu, lúc này cũng đã 17h45 phút chiều:

mAd_lOvE

Xe lăn
Website
www.myphamxachtay.com
Đi tiếp khoảng 20 phút thì xe rẽ phải sang Quốc lộ 80 chạy song song với Vịnh Thuận Yến để về thị xã Hà Tiên, lúc này là cơ may cuối cùng cho việc săn hoàng hôn trên biển, chúng em chả biết có may hay không đây?

Em được mấy tấm bọ:

tranquang83

Xe điện
Đến chỗ này cụ bỏ qua mấy danh lam thắng cảnh nhé! Không ghé vào hòn Phụ Tử này, không vào Hòn Đất - mộ chị Sáu Sứ này...

mAd_lOvE

Xe lăn
Website
www.myphamxachtay.com
Hà Tiên đón chúng em bằng 1 trận mưa hơn cả trút nước, mưa ầm ĩ, nhưng chắc cũng chỉ khi anh em tìm KS, tắm táp xong đi ăn tối là hết ý mà, hy vọng thế 8-|

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

mAd_lOvE

Xe lăn
Website
www.myphamxachtay.com
Gu gồ thấy có KS Ánh Vân nên bọn em tới, giá 300K phòng chỉ có 1 giường đôi và thấy phục vụ cả dịch vụ massage. Cá nhân em thì không thích ở những KS có dịch vụ này vì ra ra vào vào kìn kìn, mình nhìn ngứa mắt, tay chân lại tí toáy, tai nạn chết \:D/

Thế nên em sang luôn bên cạnh KS Ánh Vân, sát luôn, giờ xem lại ảnh thì là Nhà nghỉ Khánh Linh:

Cô chủ cho thuê 2 phòng, mỗi phòng 3 giường đôi thế này với giá 450 ngàn/2 phòng. Hay thấy toàn mấy ông Đàn ông đi với nhau, nghĩ tối có thêm người về là vừa ;))

mAd_lOvE

Xe lăn
Website
www.myphamxachtay.com
Ơn giời đến 8h tối, sau khi bọn em tắm gội xong hết thì cũng tạnh mưa, mấy anh em bắt đầu mò tìm quán ăn.

Được chỉ tới khu chợ Ẩm thực nhưng 8h hơn, lại vừa có trận mưa hơn trút nước vừa rồi, chợ dẹp chả còn ai bán =))

Chọn 1 quán Hải sản trên đường Trần Hầu, giờ em không có ảnh nên chả biết số, món đầu tiên ra:

Ốc gai:

mAd_lOvE

Xe lăn
Website
www.myphamxachtay.com
Uống thì HN uống SG lùn xanh mãi rồi, bọn em cứ chơi Sài Gòn đỏ để lạnh cho máu, giá có 7 ngàn/chai mới kinh :D Kinh tế vãi ;;)

mAd_lOvE

Xe lăn
Website
www.myphamxachtay.com
Mực 1 nắng nướng, còn đôi đĩa Sò dương nướng mỡ hành lúc đó mải ăn, tay đâu mà chụp ảnh, tổng kết cái bill 536K, ối zời rẻ hơn uống bia vỉa hè HN gọi vớ vẩn cũng chát hơn :))

Ăn xong, tẹo đến tiết mục Cafe mới có các em sooc ngắn ;;)

bomit

Xe tăng
Nhìn cỗ hải sản của cụ ngon quá!
Nhưng mà em vẫn cứ tiếc cái vụ đặc sản mùa nước nổi cụ bỏ qua ấy.
Theo em thì hải sản dễ kiếm chứ mấy con ấy ở MT thì cũng theo vùng, theo mùa mới có đc.
Cụ tiếp ảnh HT đi ạ!

xelubabanh

Xe buýt
Thấy người Đàn ông này đang ngồi ngoáy 1 đống gì đó rất lạ, dù lạ nhưng em cũng chỉ dám chụp từ xa không dám bước xuống bậc để chụp sát, nhỡ đâu quạu lên cứ cái tay đấy vung lên văng các thứ đang trong tay về phía em, có mà tai nạn cả người lẫn máy :))
Họ trộn thức ăn là cám và cá nhỏ băm nhuyễn để nuôi cá lóc, rộng trong cái lưới vuông màu xanh dưới nước - trong hình của bác đó

chow1987

Xe hơi
Nghỉ ngơi xong, 16h chiều 4 tên lên đường đi Châu Đốc, chúng em ăn tối, nghỉ ngơi ở đó để sáng sớm hôm sau đi Rừng tràm Trà Sư, đọc review thì dân tình bảo nên đi sớm khi nắng chiếu xiên qua rừng Tràm sẽ thấy đẹp hơn nhiều nếu đi đứng bóng:

Với địa hình của miền Tây thì chuyện 1 đường Quốc lộ hay Tỉnh lộ có đoạn chạy song song với 1 nhánh sông rất nhiều, không khỏi cho chúng ta cảm giác thảnh thơi nhìn song hành cùng những dòng sông êm đềm đó.

Ra khỏi Sa Đéc, chúng em gặp thêm luôn 1 đoạn như thế, dừng lại làm vài kiểu ảnh:

Đoạn này là từ Đồng Tháp đi Cần Thơ phải không cụ? Em hôm trước cũng mới đi qua đoạn này, giờ nhà vẫn còn ít đặc sản Xoài Cát Hòa Lộc đây cụ ơi