Lũng Cú - Mèo Vạc - Thác Bản Giốc (30/4-1/5/2015)!

Gatz69

Xe tải
em xin đăng ký Cụ chủ thớt nhé, xe em CX5 2 người lớn, 2 trẻ em (16 và 14 tuổi). Em chưa đi tuyến này bao giờ, lái mới có nguy hiểm không cụ?­
Cung này cũng khá khoai, nhưng chiến maz CX5 thì kham được, mà nếu ngựa nhà cụ mà là AWD thì ngon quá, không phải nghĩ.//

Gatz69

Xe tải
Lịch ở page 4 chuẩn hơn cụ nhé. Tây đồn thôi,chứ ta thì có ai đồn đâu, vì nhỏ thật :D
Đợt trước em chạy thì đường khô, nhưng mà đi tối cũng khá phê đấy, còn em chưa biết lộ trình nhà mình sang Cao Bằng có đi qua Bắc Mê không, tết dương vừa rồi em chạy cùng anh em chuyến Sưởi ấm bản cao, cứ phải gọi là phê lòi mắt, cảm giác thăng hoa đầy phấn khích cụ ạ.

bimbim5656

Xe container
em xin đăng ký Cụ chủ thớt nhé, xe em CX5 2 người lớn, 2 trẻ em (16 và 14 tuổi). Em chưa đi tuyến này bao giờ, lái mới có nguy hiểm không cụ?­
Ai chả có lần đầu tiên, vợ hai cụ gầm cao thì lo giề, e đoán cụ mới lái có hơn 5 năm thôi đúng hông? Cụ cứ join đi, hôm nào off ae sẽ chia sẻ với cụ cách đi an toàn.

Gatz69

Xe tải

bimbim5656

Xe container
Đợt trước em chạy thì đường khô, nhưng mà đi tối cũng khá phê đấy, còn em chưa biết lộ trình nhà mình sang Cao Bằng có đi qua Bắc Mê không, tết dương vừa rồi em chạy cùng anh em chuyến Sưởi ấm bản cao, cứ phải gọi là phê lòi mắt, cảm giác thăng hoa đầy phấn khích cụ ạ.
Cụ nhắc lại vụ Sưởi ấm bản cao làm em lại có tí cáu, chạ hiểu sao mấy Chã order vào mấy ngày đi làm nên em ko join đc.

Gatz69

Xe tải

Em có mấy cái chụp lần em đi Hà Giang, tại toàn lái xe nên ko chụp được đường đi ạ

Game Over

Xe điện
Tết Dương e vừa chạy cung như bác chủ thớt.

- Mèo Vạc - Cao Bằng : Sedan chạy được,chú ý mấy ông xe tải.(ngày này chạy xe khá nhiều vì em còn mò xuống tận sông Nho Quế từ đèo Mã Pí Lèng,e chạy sedan)
- Ngày cuối bác định thăm Ngườm Ngao là hơi căng đấy.Thăm thác xong ra ăn trưa xong xuôi là khoảng 13h trưa rồi.thăm động nữa bác phải cộng thêm tối thiểu 2h.Sau đó chạy về CB rồi mới chạy LS....

Với lịch trình của bác e thấy các ngày kia ok nhưng ngày cuối căng về thời gian đấy.Tết Dương e chạy như lịch của bác nhưng ngày 4 thăm thác + động xong e thong thả về CB cafe,tối ăn uống nghỉ đêm CB.ngày 5 mới chạy về HN (trên đg ghé thăm vài điểm nữa)

Gatz69

Xe tải
Tết Dương e vừa chạy cung như bác chủ thớt.

- Mèo Vạc - Cao Bằng : Sedan chạy được,chú ý mấy ông xe tải.(ngày này chạy xe khá nhiều vì em còn mò xuống tận sông Nho Quế từ đèo Mã Pí Lèng,e chạy sedan)
- Ngày cuối bác định thăm Ngườm Ngao là hơi căng đấy.Thăm thác xong ra ăn trưa xong xuôi là khoảng 13h trưa rồi.thăm động nữa bác phải cộng thêm tối thiểu 2h.Sau đó chạy về CB rồi mới chạy LS....

Với lịch trình của bác e thấy các ngày kia ok nhưng ngày cuối căng về thời gian đấy.Tết Dương e chạy như lịch của bác nhưng ngày 4 thăm thác + động xong e thong thả về CB cafe,tối ăn uống nghỉ đêm CB.ngày 5 mới chạy về HN (trên đg ghé thăm vài điểm nữa)
Cụ khá bản lĩnh khi đường đèo mà cụ chạy Sedan, nhưng đường trên đó có đoạn nào đang làm ko cụ

Gatz69

Xe tải
Cụ nhắc lại vụ Sưởi ấm bản cao làm em lại có tí cáu, chạ hiểu sao mấy Chã order vào mấy ngày đi làm nên em ko join đc.
Căn bản là chẳng còn ngày nào thu xếp được, nhưng đi lần này thực sự là một trải nghiệm rất hay cụ ạ. Chạy cũng phê nữa. Hy vọng năm nay chương trình sẽ có nhiều hấp dẫn hơn cụ ạ

NHON 2012

Xe điện
Ai chả có lần đầu tiên, vợ hai cụ gầm cao thì lo giề, e đoán cụ mới lái có hơn 5 năm thôi đúng hông? Cụ cứ join đi, hôm nào off ae sẽ chia sẻ với cụ cách đi an toàn.
Cám ơn Cụ động viên, Em chỉ biết đi MT còn AT hơi ngu chút, nếu đi xin kinh nghiệm của các Cụ

Game Over

Xe điện
Cụ khá bản lĩnh khi đường đèo mà cụ chạy Sedan, nhưng đường trên đó có đoạn nào đang làm ko cụ
Từ HN lên Quản Bạ rồi Đồng Văn đường vẫn thế ko có gì thay đổi
Đoạn từ Mèo Vạc ra đến QL34 rẽ trái đi 1 đoạn có đoạn đg xấu
Đoạn thị trấn Bảo Lạc cũng có đoạn xấu
Đoạn trước khi vào Tĩnh Túc có đoạn đang làm nhưng sedan vẫn đi ok
Nguyên Bình về cao bằng đường mịn như da e bé.
Đoạn CB - Bản Giốc lái xe lê tê phê.thik thật sự

Game Over

Xe điện
Chạy Cao Bằng là qua Bảo Lạc cụ à,đi về TP HG bằng QL34 mới là qua Bảo Lâm,Bắc Mê

Gatz69

Xe tải
Từ HN lên Quản Bạ rồi Đồng Văn đường vẫn thế ko có gì thay đổi
Đoạn từ Mèo Vạc ra đến QL34 rẽ trái đi 1 đoạn có đoạn đg xấu
Đoạn thị trấn Bảo Lạc cũng có đoạn xấu
Đoạn trước khi vào Tĩnh Túc có đoạn đang làm nhưng sedan vẫn đi ok
Nguyên Bình về cao bằng đường mịn như da e bé.
Đoạn CB - Bản Giốc lái xe lê tê phê.thik thật sự
vậy là nói chung đường ngon rồi, thế là yên tâm bon bon, trước cụ chạy dọc đường có gì hay ho ko cụ ?

Game Over

Xe điện
Ngày 1 các bác nên chạy 1 lèo lên HG ăn trưa,sau đó nghỉ ngơi tẹo rồi chạy Quản Bạ,ngắm núi đôi - thung lũng Nậm Đăm..rồi tối ngủ QB.
Ngày 2 từ QB đi ĐV có nhiều điểm : rừng thông Yên Minh,Phó Bảng,Phố Cáo xong thăm dinh vua Mèo rồi chạy Lũng Cú - về ĐV ăn tối và nghỉ đêm.
Em vừa chạy thế xong đợt tết dương.1 sedan,1 lái,1 gấu 1F1.

Cường Mazda

Xe đạp
Số 94 Ngô Thì Nhậm - Hai Bà Trưng - Hà Nội
Ngày 1 các bác nên chạy 1 lèo lên HG ăn trưa,sau đó nghỉ ngơi tẹo rồi chạy Quản Bạ,ngắm núi đôi - thung lũng Nậm Đăm..rồi tối ngủ QB.
Ngày 2 từ QB đi ĐV có nhiều điểm : rừng thông Yên Minh,Phó Bảng,Phố Cáo xong thăm dinh vua Mèo rồi chạy Lũng Cú - về ĐV ăn tối và nghỉ đêm.
Em vừa chạy thế xong đợt tết dương.1 sedan,1 lái,1 gấu 1F1.
lậy mợ
chạy 1 mình không đau lưng à :((

Civic TN

Xe lăn
Hóng giề, cung này qua nhà cụ đới, xách ba lô lên thôi. Mà nhà cụ đoạn nào nhỉ, gấu nhà em cùng quê với cụ.

Cụ [@dmdviet;108122] đưa danh sách và lịch trình vào trang 1 đê. Lần này nhà em đi chắc chỉ có 2 ng lớn và F1 thôi.
Nhà e ở đường LNQ, gần Bến xe. Có đi qua TN ko cụ? Cho e nhập đoàn luôn

tvdung

Xe điện
em like :D
em nhân viên sales toàn lấy thưởng để đi chơi thôi :)
Em thì tuyền lấy cả lương, thưởng để đi chơi, ghen tị quá :((

Cứ cụ [@dmdviet;108122] dẫn đoàn, cụ [@bimbim5656;143913] chốt đoàn thì yên tâm quá rồi :-bd

em hỏi ngu tí.các cụ đi 1 xe mấy lái thế,em trước còn lái xe can đảm 5 7 trăm km,giờ ngồi hon 100 đã thấy oải lắm rồi
Cụ yên tâm, đường này si mi lắc nhiều nên như cụ vừa ngồi vừa có em gái mát xa đấm bóp cho ý mà, khỏe lắm :))

(Em chả đi được dưng mà cứ vào chém gió cho xôm :)) )

Gatz69

Xe tải