Lumiled P6 bị chập chờn.

Chuột Béo 84

Xe đạp
Các bác rành về pha led cho em hỏi chút ạ. Số là em có mua 1 đôi Lumiled P6 55w, lắp đc mấy hôm thì giờ nó cứ chập chờn. Chỉ bên cost chập chờn thôi chứ pha thì luôn sáng. Lúc đầu em tưởng do giắc nối, nhưng ko phải, bây giờ bên cost lúc sáng lúc ko, toàn phải bật nắp capo lên tút giắc ra cắm lại thì sáng bt ( có lúc cost ko sáng đc mà chỉ sáng lờ mờ thôi, còn bên pha thì đá phát ăn ngay ). Em ko đấu gì cả( vì ko biết) chỉ lắp như đèn pha bình thường. Thêm nữa là ko biết phải do nằm trong khoang máy ko mà dây và balast của đèn e thấy cũng nóng nữa. Các bác xem và tư vấn giúp em xem nên xử lý thế nào chứ ko thế này chỉ muốn vứt thôi. ( hàng em mua của 1 bác trên này, có bảo hành nhưng e xa thủ đô nên ko về đc. Muốn tự xử trước ạ.) Em cám ơn các bác trc nhé...!

Chỉnh sửa cuối:

ongdogia

Xe tăng
Thông tin đầu tiên về sự cố LED P6, em đang quan tâm để lắp.
Cám ơn lão.

thuyledtech

Xe đạp
Các bác rành về pha led cho em hỏi chút ạ. Số là em có mua 1 đôi Lumiled P6 55w, lắp đc mấy hôm thì giờ nó cứ chập chờn. Chỉ bên cost chập chờn thôi chứ pha thì luôn sáng. Lúc đầu em tưởng do giắc nối, nhưng ko phải, bây giờ bên cost lúc sáng lúc ko, toàn phải bật nắp capo lên tút giắc ra cắm lại thì sáng bt ( có lúc cost ko sáng đc mà chỉ sáng lờ mờ thôi, còn bên pha thì đá phát ăn ngay ). Em ko đấu gì cả( vì ko biết) chỉ lắp như đèn pha bình thường. Thêm nữa là ko biết phải do nằm trong khoang máy ko mà dây và balast của đèn e thấy cũng nóng nữa. Các bác xem và tư vấn giúp em xem nên xử lý thế nào chứ ko thế này chỉ muốn vứt thôi. ( hàng em mua của 1 bác trên này, có bảo hành nhưng e xa thủ đô nên ko về đc. Muốn tự xử trước ạ.) Em cám ơn các bác trc nhé...!
Em chào cụ,
Bộ lumileds của cụ dùng loại 55W thì k ổn ở chỗ đó cụ ạ.

Chuột Béo 84

Xe đạp
Bác phân tích giúp e hiểu chút đi ạ. Cám ơn bác.

xuantu

Xe tải
Cho e hóng với, cũng đang nghiên cứu dùng led thay cho Halogen.

czechonline

Xe điện
Của em vẫn ngon chưa có hiện tượng gì cả :D

RUNE_1800

Xe buýt
Nói chung toàn Led chip tầu lởm nên tỉ lệ lỗi là nhiều , mà nó cũng ko dc bền như quảng cáo đâu cụ ợ .

Denledoto.com

Xe tăng
Số 183 Đình Thôn- Cạnh SVĐ Mỹ Đình-Hà Nội

rebels

Xe điện
Bảo hành thôi cụ, không có phương án nào ngoài việc đã kiểm tra jack.

vietpq75hanes

Xe container
Trường hợp đầu tiên Lumiled bị sự cố, mấy cụ chuyên lắp đèn này đâu rồi vào trả lời giúp bác chủ thớt đi nào.

_Sonata_

Xe buýt
15 Nguyễn Tất Tố - Kênh Dương - Hải Phòng
Website
doxe24h.com
Điều quan trọng khi độ ánh sáng, âm thanh thì mọi người chả mấy ai quan tâm tới sự tương thích với xe của mình, sau đó là xuất xứ và chất lượng. Em thì vẫn vote cho halogen vì độ trung thực của nó mang lại khi lái.

Denledoto.com

Xe tăng
Số 183 Đình Thôn- Cạnh SVĐ Mỹ Đình-Hà Nội
Trường hợp đầu tiên Lumiled bị sự cố, mấy cụ chuyên lắp đèn này đâu rồi vào trả lời giúp bác chủ thớt đi nào.
cụ chủ phải qua thì em kiểm tra dc xem nó bị sao mà chợp chờn nỏng dây cũng lên

Chubinhminh

Đi bộ
Cụ bị 1 bên hay cả 2 bên ợ, nếu 1 bên thì cụ kiểm ra giắc cắm 1 lần nữa vì giắc cẳm tiếp xúc kém thì cũng chập chờn lúc được lúc không. còn không thì cụ thử tháo Balat của bên còn lại không bị chuyển sang lắp thử xe dư nào? phân lớn là do cách đâu điện thôi cụ ợ

Chuột Béo 84

Xe đạp
Báo cáo e đã tạm khắc phục đc rồi nhé. Theo đánh giá chủ quan của e thì bóng và balast tốt, vấn đề nằm ở chỗ cái giắc nối giữa balast và bóng đèn. Có thể xe e rẻ tiền cách nhiệt kém hay sao đó...nên chỗ nối bị move và rất nóng gây ra chập chờn và cả với 2 bóng luôn. Em đánh liều cắt ra và nối các sợi dây đồng màu vào với nhau thì thấy sáng tốt và ko nóng dây dẫn nữa. Em vẫn theo dõi và có gì em pót lên để cho các bác biết. Thank các bác nhé.

Chuột Béo 84

Xe đạp
Điều quan trọng khi độ ánh sáng, âm thanh thì mọi người chả mấy ai quan tâm tới sự tương thích với xe của mình, sau đó là xuất xứ và chất lượng. Em thì vẫn vote cho halogen vì độ trung thực của nó mang lại khi lái.
Bóng này 55w, bằng bóng cũ bác à. Em lắp cho xe máy sáng tốt mà, chỉ là lần này thôi. Ko phải nói chứ bóng nguyên bản của xe thì em muốn thay luôn từ lúc mua xe rồi. Cứ chơi với ông halogen mãi cũng chán...tối bỏ xừ.

Chuột Béo 84

Xe đạp
Bác
Cụ bị 1 bên hay cả 2 bên ợ, nếu 1 bên thì cụ kiểm ra giắc cắm 1 lần nữa vì giắc cẳm tiếp xúc kém thì cũng chập chờn lúc được lúc không. còn không thì cụ thử tháo Balat của bên còn lại không bị chuyển sang lắp thử xe dư nào? phân lớn là do cách đâu điện thôi cụ ợ
Bác chuẩn thật. Điện đấu như bóng bình thường. Vấn đề em đã tạm giải quyết rồi ạ. Thank bác.