[Funland] Lumi Hà Nội

Cruze1504

Xe tải
đang đòi cả chênh thành tầm 93tr, cụ hình như cũng định lấy căn tương tự bên Prestige giá 85tr à?
Dạ vâng. Em cũng đang cân đối tài chính cụ ạ. Thấy căn này thiết kế hợp với nhu cầu nhà em.

luyenok

Xe điện
Dạ vâng. Em cũng đang cân đối tài chính cụ ạ. Thấy căn này thiết kế hợp với nhu cầu nhà em.
he thế chờ thêm xem sao, vì đàng nào CĐT này cũng không cho thay tên trên HĐMB nên giờ vào sớm hơn cũng ko giải quyết đc gì, chờ cuối tháng 11 phải vào tiền 15% biết đâu có áp lực cắt lỗ :D

Cruze1504

Xe tải
he thế chờ thêm xem sao, vì đàng nào CĐT này cũng không cho thay tên trên HĐMB nên giờ vào sớm hơn cũng ko giải quyết đc gì, chờ cuối tháng 11 phải vào tiền 15% biết đâu có áp lực cắt lỗ :D
Vâng ạ. Em cũng đang tính tầm trước khi ký HĐMB thì chốt cụ ạ. Biết đâu em và cụ trở thành hàng xóm cùng khu cũng nên :) . Cụ đã chốt được căn bên Elite chưa?

luyenok

Xe điện
Vâng ạ. Em cũng đang tính tầm trước khi ký HĐMB thì chốt cụ ạ. Biết đâu em và cụ trở thành hàng xóm cùng khu cũng nên :) . Cụ đã chốt được căn bên Elite chưa?
Thấy bảo hình như T11 ký HĐ cả 3 giai đoạn, nên chắc sẽ có lượng lớn xả hàng không chênh đó, vì nhiều nhóm định tay vo bắt giặc sẽ ko trụ đc.

Ahconga

Xe đạp
Có hàng ko chênh ko có nghĩa là giá kém đâu cụ
Hôm trc sale chào e căn khá ok có chênh. Sau đó có cv của cdt thông báo sàn nào ôm xong bán chênh cho khách thì sau cdt ko cho sàn đấy bán hàng nữa. Nên sau đó căn đấy được chào lại cho e đúng giá gốc

Cruze1504

Xe tải
Thấy bảo hình như T11 ký HĐ cả 3 giai đoạn, nên chắc sẽ có lượng lớn xả hàng không chênh đó, vì nhiều nhóm định tay vo bắt giặc sẽ ko trụ đc.
Đúng rồi ạ. Chắc cứ chờ thêm xem thế nào cụ.

Cruze1504

Xe tải
Có hàng ko chênh ko có nghĩa là giá kém đâu cụ
Hôm trc sale chào e căn khá ok có chênh. Sau đó có cv của cdt thông báo sàn nào ôm xong bán chênh cho khách thì sau cdt ko cho sàn đấy bán hàng nữa. Nên sau đó căn đấy được chào lại cho e đúng giá gốc
Em cũng nghe nói thế. Nhưng chênh là thỏa thuận giữa người mua và người bán, trả ngoài hợp đồng nên cũng khó kiểm soát. Ví dụ: Em thích mua căn này, người bán có căn em thích nhưng yêu cầu trả chênh thu về 300tr thì mới bán, còn không thì để lại. Như vậy, nếu thích thì phải trả chênh thôi.
Trong trường hợp vì sức ép tài chính sắp đóng để ký HĐ, thì có thể người bán lấy chênh ít hoặc không lấy chênh, cũng phải sang nhượng.

Ahconga

Xe đạp
Nếu người bán là cá nhân thì bán chênh bình thường mà cụ. E chỉ bảo là lô mà các sàn ôm thì ko dám bán chênh thôi ạ

luyenok

Xe điện
Nếu người bán là cá nhân thì bán chênh bình thường mà cụ. E chỉ bảo là lô mà các sàn ôm thì ko dám bán chênh thôi ạ
Mình nghĩ sàn cũng có bài hết rồi, kiểu gì những căn tiềm năng cũng sẽ vào booking luôn dưới tên cá nhân (nhân viên, người quen,...) để ăn thêm chênh ngoài chính sách hoa hồng, còn những căn thuộc dạng tự do trong giỏ hàng của sàn thì mới bị hạn chế cái đó thôi, vì khi đó ông là đại lý/phân phối thì sao bán giá khác đc.

Ahconga

Xe đạp
Các căn sàn ôm mà đứng tên cá nhân cũng ko được bán chênh đấy cụ ạ. Dĩ nhiên là cdt họ ko quản đúng được 100%. Nhưng ví dụ ông nào mua lại giá chênh xong ngứa tay report cái thì sàn nó ăn đủ. Giờ mỗi sàn cấp 2 cũng chỉ chục ông sale, cá nhân được sàn giao đứng tên cũng chỉ gói gọn trong 2-3 ông trưởng nhóm. Như mấy căn sale gửi e thì đều đứng tên chung 1 ông trưởng nhóm đấy chứ ko thấy tên ai khác. Nên nếu cần cdt họ vẫn check được

luyenok

Xe điện
chưa chốt, vì vẫn còn lăn tăn nhiều điểm trừ quá, ví dụ như ko có điều hoà hành lang, trong căn hộ thì điều hoà rời và ko dùng nước nóng trung tâm. Điều hoà thì có thể chỉ hơi xấu và kém sang trọng, nhưng đang quen ở khu có nước nóng trung tâm rồi nghĩ quay lại vận hành cái bình nóng lạnh truyền thống thì thật không thoải mái chút nào.
Khách quan mà nói thì mức độ hoàn thiện trong căn hộ vẫn hơi chán, sale cứ tô vẽ bằng mấy cái lý thuyết như khép kín, cư dân cao cấp,... này nọ nhưng nói gì thì nói, mọi thứ phải thoải mái, tiện nghi từ trong căn hộ của mình trước đã.