[Funland] Lumi Hà Nội

quocsan007

Xe máy
Em cấn nhất vụ ngủ bé, vì cái đó ko thay đổi dc
Ban công sắt cũng hơi phèn thật
Còn điều hoà thì em dễ tính.
Sang tuần ra bảng hàng thì biết giá thôi. Nhg em dự là nếu giá ko hấp dẫn thì khách bỏ cọc hết.
Sale của e đang dự kiến chiết khấu xong là trên dưới 70 😂

haophoong

Xe hơi
nói thật là với tình hình này 65 em còn rút cọc
70 thì mời các cụ :|
Con Lumi này ở bên kia đường, chưa biết tiện ích trường học thế nào, tầm 55-60 còn suy nghĩ chứ 70 thì e cũng xin phép ngồi xem

Tringuyen68

Xe đạp
nói thật là với tình hình này 65 em còn rút cọc
70 thì mời các cụ :|
E cũng đồng quan điểm với cụ. 65 là rút. Tiện ích ngoại khu thì cũng tốt nhưng gọi là bù lại với vị trí quá thua thiệt so với bên smart. Tiêu chuẩn bàn giao thì quá bình thường k có gì nổi bật cả

TreeBoo

Xe buýt
Con Lumi này ở bên kia đường, chưa biết tiện ích trường học thế nào, tầm 55-60 còn suy nghĩ chứ 70 thì e cũng xin phép ngồi xem
55-60 chắc k có giá này
nó định vị là hàng cao cấp, mà giá thằng Canopy bên kia đường cũng tầm 60 trở lên rồi, Tonkin thì tận 65, West Height tùy tòa, nhg cũng trên 65 nên Lumi này sẽ ko bán giá thấp.
Về cảnh quan Lumi làm thì ok hơn Tonkin hay Canopy, nhg khu bên kia thì dc cái gần công viên trung tâm, kết nối giao thông cũng thuận tiện hơn, nhất là nếu sau này thông thẳng dc sang Aeon. Thêm nữa bên đó là cả đại đô thị nên vấn đề trường học, tiện ích khá đầy đủ, lại thông dc sang Geleximco và Sudico An Khánh nữa. Lumi thì mới có 1 đường từ đại lộ vào, và có 1 đường thông ra đường 70 ( chưa làm ). Tuy nhiên đường 70 thì siêu bé, mở rộng full dc đường 70 là câu chuyện tính bằng thập niên.
Lumi nếu bán giá same same Canopy thì có triển vọng khớp nhanh, cao hơn 65 là ngáo, nhất là với cái mặt bằng căn hộ và bàn giao như thế này.
Công nhận CDT quá fail trong vụ làm nhà mẫu. Như Vin hay Masterise dân tình đi xem nhà mẫu xong chốt mua ngay và luôn. Bên này đi xem nhà mẫu xong chỉ thấy dân tình đi rút cọc :))

TreeBoo

Xe buýt
E cũng đồng quan điểm với cụ. 65 là rút. Tiện ích ngoại khu thì cũng tốt nhưng gọi là bù lại với vị trí quá thua thiệt so với bên smart. Tiêu chuẩn bàn giao thì quá bình thường k có gì nổi bật cả
thực ra em vẫn đánh giá Lumi là 1 khu ok ( khi nhìn layout dự án )
- thiết kế mật độ giãn hơn bên Smart city
- layout căn hộ đẹp, thoáng, sáng
- cảnh quan đẹp, sang
- CDT uy tín

Tuy nhiên như em cmt ở cmt bên trên, những cái tiện ích ngoại khu đó ko ăn thua gì cả so với mật độ hơn 2000 hộ khu S. Thật ra cư dân ko fai ai cũng dùng tiện ích đâu. Cái em ko hài lòng nhất là phòng ngủ 9m, cái này ko thể thay đổi dc. Còn ban công sắt, điều hòa cục nó ko phải vấn đề lắm.
Đặt bài toán em bỏ 4 tỷ ra mua căn 2 ngủ mà pn có 9m thì em chịu, k xuống tiền dc. Tầm đó qua Terra An Hưng quất căn 2 ngủ 70m dc cơ mà.

Tringuyen68

Xe đạp
- cảnh quan đẹp, sang
- CDT uy tín

Tuy nhiên như em cmt ở cmt bên trên, những cái tiện ích ngoại khu đó ko ăn thua gì cả so với mật độ hơn 2000 hộ khu S. Thật ra cư dân ko fai ai cũng dùng tiện ích đâu. Cái em ko hài lòng nhất là phòng ngủ 9m, cái này ko thể thay đổi dc. Còn ban công sắt, điều hòa cục nó ko phải vấn đề lắm.
Đặt bài toán em bỏ 4 tỷ ra mua căn 2 ngủ mà pn có 9m thì em chịu, k xuống tiền dc. Tầm đó qua Terra An Hưng quất căn 2 ngủ 70m dc cơ mà.
E tham khảo qua nhiều mẫu để tke cho phòng ngủ 9m mà xem đi xem lại vẫn thích nó bí bách quá. Cũng vẫn chưa thông nổi vụ đó

thanh.long

Xe tăng
- cảnh quan đẹp, sang
- CDT uy tín

Lumi mà phòng ngủ có 9m2 thì bé quá, bằng gần 2 cái phòng WC ở quê em rộng lọt lòng 1,7x3m

TreeBoo

Xe buýt
E tham khảo qua nhiều mẫu để tke cho phòng ngủ 9m mà xem đi xem lại vẫn thích nó bí bách quá. Cũng vẫn chưa thông nổi vụ đó
em cũng chịu luôn cụ ạ
nội thất có thông minh thì 9m vẫn là 9m thôi
nhà em đang có 1 pn 10m nên em biết. Ở dc, nhg ko thoải mái lắm, rộng thêm vài met thì thích hơn. Em nghĩ phòng ngủ nhỏ thì cũng nên tầm 11-12m. Lí tưởng thì 14-16m ( chưa gồm nvs ). Rộng >20m thì ko cần thiết.

waterlilyhn

Xe tải
Em thì lo ngại vụ đường điện cao thế, sale báo sẽ di dời nhưng nghe có vẻ khó. Haiz, chắc em cũng quay xe tìm dự án khác.

TreeBoo

Xe buýt
Lumi mà phòng ngủ có 9m2 thì bé quá, bằng gần 2 cái phòng WC ở quê em rộng lọt lòng 1,7x3m
nhg toilet thì lại rộng cụ ạ, toilet master 3n có cả bồn tắm cực rộng
căn 3n 117m bôi ra 3 cái logia, 1 cái phòng đa năng, 1 phòng để giày / kho
nhg 2 pn nhỏ có 9m :) em ko hiểu nổi tư duy thiết kế này
bảo căn 2 ngủ 62m diện tích nhỏ nên pn ko to dc thì là 1 nhẽ.

waterlilyhn

Xe tải
vụ này thì em chưa nghe, gần đó có đường điện cao thế hả cụ
Hôm qua em đi xem nhà mẫu mà, về cơ bản thì em chỉ cấn 2 vụ: 1. Phòng ngủ phụ quá nhỏ, 2. Đường điện cao thế chạy qua, đi xem em mới nhìn thấy. Còn lại thì em ok.

TreeBoo

Xe buýt
Hôm qua em đi xem nhà mẫu mà, về cơ bản thì em chỉ cấn 2 vụ: 1. Phòng ngủ phụ quá nhỏ, 2. Đường điện cao thế chạy qua, đi xem em mới nhìn thấy. Còn lại thì em ok.
em cũng đi xem nhà mẫu mà ko để ý vụ điện cao thế, cũng ko hỏi vụ nhà xe luôn
hôm đi xem nhà mẫu vừa đông vừa nóng nữa
em nghĩ là CDT sẽ ra hàng với mức giá tốt hơn, chứ k fai là quanh 70 như sale nào dự đâu, vì Canopy 3 sắp ra hàng rồi :) Lumi sẽ cạnh tranh vỡ đầu với thằng này. Và với những tín hiệu thu về từ nhà mẫu thì em nghĩ sẽ nhiều người quay xe sang Canopy.

quocsan007

Xe máy
Thấy sale của e bảo nhà để xe là cdt xây chứ ko phải Vin xây. Cái này chuẩn ko các cụ?

thanh.long

Xe tăng
nhg toilet thì lại rộng cụ ạ, toilet master 3n có cả bồn tắm cực rộng
căn 3n 117m bôi ra 3 cái logia, 1 cái phòng đa năng, 1 phòng để giày / kho
nhg 2 pn nhỏ có 9m :) em ko hiểu nổi tư duy thiết kế này
bảo căn 2 ngủ 62m diện tích nhỏ nên pn ko to dc thì là 1 nhẽ.
Phòng ngủ 9m2 kê cái giường 1.8x2m và cái tủ quần áo nữa vào thì quá chật chội thật

Brightsea

Xe hơi
Website
bds-vinhomes.com.vn
Các cụ thích giá đẹp, hàng xóm yên tĩnh thì chuẩn bị xèng đập imperia Smart City (Giai đoạn 2) nhé
8-}8-}8-}

Vi tri Imperia- GD2.PNG

TreeBoo

Xe buýt
Phòng ngủ 9m2 kê cái giường 1.8x2m và cái tủ quần áo nữa vào thì quá chật chội thật
kê làm sao dc giường 1m8 cụ ơi
1m6 là chật lắm rồi
nhà mẫu hình như họ kê giường 1m2 thôi ý
em nghĩ với style sinh hoạt của dân mình thì làm giường 1m4 kết hợp tủ quần áo, còn không gian thì làm thêm cái bàn học / bàn trang điểm thì may ra