[Funland] Lúc tuyệt vọng nhất các cụ làm gì?

Nhạc

Xe container
Lẹp giai như ở ava thì kua khẩn trương 1 em 9x con quan to

hawaii

Xe hơi
cảm ơn các cụ đã chia sẻ

em may mắn là trong lúc khó khăn thế này vẫn còn có gia đình và bạn gái ở bên. em đang tìm cách bắt đầu lại từ những thứ nhỏ nhặt nhất

ThangUS

Xe máy
Hướng phát triển cho lapgiadinh.net hơi "tù" :)
cảm ơn các cụ đã chia sẻ

em may mắn là trong lúc khó khăn thế này vẫn còn có gia đình và bạn gái ở bên. em đang tìm cách bắt đầu lại từ những thứ nhỏ nhặt nhất

bmw318i

Xe tăng
Hay là cụ lập ra 1 trang oét như kiểu MB24 ấy rồi bán đa cấp cho các cụ trên này? Em nghĩ quả dự án này có khi ăn thua đấy.

Habuon89

Xe buýt
Cụ chủ đẹp zai, phong độ tóa. Em nhận làm fan của cụ có được không ợ?

@ Nghe xong câu đó, cụ bớt tuyệt vọng chưa xế? Nếu còn tuyệt vọng, em mời cụ lên đây :bz, trước khi lên hãy nhấm nháp chút cafe ~o) nhé.

ca_voi

Xe lăn
Lúc tuyệt vọng nhất... em đi tự tử...nhưng ko thành

Habuon89

Xe buýt
Lúc tuyệt vọng nhất... em đi tự tử...nhưng ko thành
Chắc cụ lại tự tử kiểu đập đầu vào gối chứ giề?
Cụ muốn thành công không? Phi luôn và ngay ra cầu Bãi Cháy hoặc gần hơn là Long Biên hoặc Thăng Long cũng ổn cả.
Chúc cụ thành công ('.').

Các cụ ạ, em còn trẻ người non dạ mới bước vào đời ko được bao lâu nhưng mà thất bại cứ nối tiếp thất bại. Em bỏ công việc tốt ở ngân hàng để chạy theo 1 ý tưởng kinh doanh và rồi thất bại. Những khoản tiền ít ỏi dành dụm được cũng đội nón ra đi sau những phương án đầu tư nhằm gỡ gạc lại những gì đã mất. Tuyệt vọng nhất là cái lúc khốn khó như thế này lại không thể tìm được 1 lối thoát, 1 công việc. Tiền bạc ngày 1 cạn kiệt, các khoản tín dụng cứ đến kỳ là gõ cửa.

Các cụ cho em lời khuyên để có thể vượt qua giai đoạn khó khăn này với. Chắc em chết mất.
Nom cụ bảnh zai tươi rói kia là em ko có tin đâu:P:))

thtvuf

Xe điện
mỗi lúc ấy em lại hy vọng...

lanhuong1965

Xe điện
Các cụ ạ, em còn trẻ người non dạ mới bước vào đời ko được bao lâu nhưng mà thất bại cứ nối tiếp thất bại. Em bỏ công việc tốt ở ngân hàng để chạy theo 1 ý tưởng kinh doanh và rồi thất bại. Những khoản tiền ít ỏi dành dụm được cũng đội nón ra đi sau những phương án đầu tư nhằm gỡ gạc lại những gì đã mất. Tuyệt vọng nhất là cái lúc khốn khó như thế này lại không thể tìm được 1 lối thoát, 1 công việc. Tiền bạc ngày 1 cạn kiệt, các khoản tín dụng cứ đến kỳ là gõ cửa.

Các cụ cho em lời khuyên để có thể vượt qua giai đoạn khó khăn này với. Chắc em chết mất.
Khi 17 tuổi, em cũng có lúc cùng quẫn muốn lấy mạng vài người & sau đó tự kết liễu chính mình, không 1 lời khuyên, không 1 ai để chia xẻ, may mà sao em lại nghĩ là vào bộ đội cho cái chết nó ý nghĩ hơn & hiện giờ là thằng...em!

Tuổi em giờ khuyên cụ sợ rằng nó lý thuyết sáo rỗng quá chăng??? Nhưng không sao, em cứ khuyên cụ vậy!!!

Cụ cứ yên tâm, yên chí rằng cuộc đời cụ càng phong ba, bão táp, nếu cụ vượt qua được tất cả thì cụ sẽ là thỏi thép, thỏi vàng ( Hì, tất nhiên nếu không vượt qua được, tất nhiên sẽ tan biến, bốc hơi trên ngọn lửa trui rèn phong ba, bão táp đó).

Còn làm thế nào để cụ vượt qua được thì với em, duy nhất chỉ có 1 con đường:
-Hãy chỉ làm những điều mà lương tâm sau này không bị cắn rứt. Cụ thể là lợi mình lợi người thì làm, lợi mình nhiều lợi người ít thì cần suy nghĩ, lợi chỉ riêng mình thì không nên làm.
-Kế nữa là có điều kiện thì cụ cứ học lấy cái hay của đời, của người. Người quét rác bên đường cũng có thể cho cụ học vài điều, quét sao cho sạch, ít tung bụi ảnh hưởng tới những người xung quanh...
-Lời khuyên cuối cùng là gặp sự việc, hoàn cảnh càng đơn giản, càng dễ dàng thì cụ phải quy nó về hướng cực kỳ phức tạp để xem sau lưng nó thật sự có phải đơn giản, dễ dàng vậy hay chăng. Còn gặp sự việc rối rắm, khó khăn thì ta lại quy về sự đơn giản để tỉnh táo mà giải quyết từng phần.

Em có vài lời lung tung, xin các OF lượng thứ. :)

biahoihanoi

Xe lăn
Trông cụ giống Trần Quán Hy lắm, cụ đi đóng phim xem.

phongduy

Xe hơi
Cứ tạm hiểu cuộc sống, kiếm tiền, vận hạn... Có chu kỳ, lên và xuống. Nếu em, tắt máy điện thoại lên một vùng nào đó ví dụ: điện biên, sơn la, lai châu... Xem họ sống thế nào, từ đó cụ tìm được cách cân bằng trong cuộc sống. Quay về, tìm chỗ định cư rồi cày lại.
e chọn phương án này, vì mỗi khi e chán, thất vọng mà ko đi đâu là e thấy "nóng trong người", cụ chủ thử xem nào

adlama

Xe tải

Không có đáp số nào chung đâu cụ ạ.

Mỗi người một số phận, khi chưa biết làm gì cả thì chưa nên làm gì, kệ mị a nó rồi từ từ mà tính.

Có điều em khuyên cụ như vầy, làm cái gì cũng có gắng nghĩ đến phương án mở nhất, nghĩa là phương án làm sao tốt đẹp nhất mà lựa chọn, còn đâu cụ cứ can đảm mà sống. Cái gì đến rồi nó sẽ đến cụ ạ.

Khi vượt qua rồi thì cụ sẽ thấy cuộc đời tuyệt vời lắm, như được tái sinh ấy. Trước đây em cũng lâm vào cảnh khủng hoảng kinh hoàng, mất đâu tầm 3 cái nửa tháng đau khổ cùng quẫn. Nhưng rồi cái gì rồi nó cũng phải qua đi, cụ cứ lạc quan tự tin nhiều vào. Mọi việc rồi cũng ổn thôi.

thinhquoc

Xe tải
:bzcửa chính đóng thì nhẩy cửa sổ !!!!

HoangBoiHuan

Xe hơi
Thèng giám đốc Mb24 nó bị công an bắt rồi chứ nếu ko em tư vấn cụ sang đó lừa tiền cho nhanh về trả ngân hàng rồi té...

matmo

Xe tăng
Tuyệt vọng là do hoàn cảnh nào đó với 1 cá nhân. Nếu cụ chủ muốn nói đến sự tuyệt vọng trong cuộc sống đời thường (chứ ko phải trong 1 cái ngay trước mắt/cực khốc liệt/sống&chết tức khắc) thì cháu thường đắm chìm trong phim Mỹ để nâng đỡ cái "hệ thống lãnh đ ạ o" của cá nhân (cái đầu mềnh ấy).

Vinhhht12

Xe buýt

Làm một trận nhậu đã đời, thật say nhé, say đến độ không còn biết trời đất là gì nữa nhé.
Hôm sau tỉnh dậy cụ sẽ thấy khác ngay. Tỉnh táo, khỏe mạnh, lúc đấy đầu óc mỡi tĩnh tâm lại để xem xét mọi khía cạnh của những vấn đề mình đang phải đối mặt. Gỡ những nút thắt cũng phải từ từ, từng chút một, chứ càng cố gắng nhanh nhanh chóng chóng để giải quyết vấn đề thì cuối cùng cũng chẳng đi đến đâu đâu cụ ạ.

Chỉnh sửa cuối: