[Funland] Lúc tuyệt vọng nhất các cụ làm gì?

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Lúc thất bại trong công việc này em nghĩ đến ngay 1 dự án khác , bởi em hiểu rằng chỉ cần dừng lại là chết đói .
Nghỉ vài ngày lấy sức, rồi lại chiến đấu tiếp, giờ dừng lại là chết đói nên phải chiến đấu thôi. Ko có việc này thì làm việc khác, giờ bác chủ có bi quan cũng không lấy lại được gì đã mất, hãy lạc quan vứt tất cả lại phía sau và tỉnh táo nghĩ ra giải pháp cho mình

one way street

Xe buýt
ý cụ này hay đấy cụ ạ . đến lúc có gia đình động lực làm việc vì gia đình cũng cao hơn nữa. như em đây vì con ... không được tuyệt vọng ....chúc cụ có hướng đi mới cho mình .....
em nói thật, với tình hình như cụ chủ thớt nói thì khó có thể tìm đc 1 cô gái dám cùng cụ gánh vác các món nợ kia ạ. Rồi lấy vợ, có con, chi tiêu nhiều cụ lại ko có nhiều thời gian cho công việc. Tốt nhất, cụ nên nhờ bố mẹ, anh em ruột lo giúp để trả hết các món tín dụng như cụ nói, chứ càng để lãi mẹ đẻ lãi con.
Sai lầm của cụ là đang đc làm ở 1 ngân hàng (lương ngân hàng khá ổn, dù ko thể làm giàu nhanh đc), lại ra ngoài để mạo hiểm khi cụ chưa hiểu hết thương trường là chiến trường. Anyway, mọi sự bắt đầu ko bao giờ là muộn cả. Chúc cụ sớm tìm lại niềm vui trong cuộc sống và gặp nhiều may mắn.

BốCuTôm

Xe buýt
Các cụ ạ, em còn trẻ người non dạ mới bước vào đời ko được bao lâu nhưng mà thất bại cứ nối tiếp thất bại. Em bỏ công việc tốt ở ngân hàng để chạy theo 1 ý tưởng kinh doanh và rồi thất bại. Những khoản tiền ít ỏi dành dụm được cũng đội nón ra đi sau những phương án đầu tư nhằm gỡ gạc lại những gì đã mất. Tuyệt vọng nhất là cái lúc khốn khó như thế này lại không thể tìm được 1 lối thoát, 1 công việc. Tiền bạc ngày 1 cạn kiệt, các khoản tín dụng cứ đến kỳ là gõ cửa.

Các cụ cho em lời khuyên để có thể vượt qua giai đoạn khó khăn này với. Chắc em chết mất.
Em cũng đang giống tình trạng của cụ. Đêm nằm mà mắt ko nhắm được. Chỉ biết là đã cố hết sức, làm hết lực mà vẫn chưa nhìn thấy tia sáng nào. Có thể sẽ mất rất nhiều thứ và thay đổi nhiều thứ. Những thứ mà từ 2 bàn tay trắng mình đã tạo dựng được nên cho dù có thể về mo, em nghĩ có ý chí thì sau này sớm muộn em sẽ lấy lại đủ vốn lẫn lãi. Giờ em mặc kệ, ngày làm tối về chơi với con. Giấc ngủ sắp trở lại.
[video=youtube;pryjqc6YAcM]http://www.youtube.com/watch?v=pryjqc6YAcM[/video]

Chỉnh sửa cuối:

cuongbm

Xe tải
Website
songlinhtours.com
cứ đi nhiều thì sẽ thành đường thôi, con đường tới thành công gần nhất là Láng Hạ mà.=)) cháu ngã nhiều, đứng dậy nhiều thành ra cảm giác cứ như tập thể dục. Sống thì phải chiến đấu thôi.

ThangUS

Xe máy
Nghe bài này nó ủ não lắm cụ Bố Cu Tôm ơi, lúc chán thì phải nghe rock mới sướng!
Em cũng đang giống tình trạng của cụ. Đêm nằm mà mắt ko nhắm được. Chỉ biết là đã cố hết sức, làm hết lực mà vẫn chưa nhìn thấy tia sáng nào. Có thể sẽ mất rất nhiều thứ và thay đổi nhiều thứ. Những thứ mà từ 2 bàn tay trắng mình đã tạo dựng được nên cho dù có thể về mo, em nghĩ có ý chí thì sau này sớm muộn em sẽ lấy lại đủ vốn lẫn lãi. Giờ em mặc kệ, ngày làm tối về chơi với con. Giấc ngủ sắp trở lại.

Furious

Xe điện
Cụ nên phân tích tại sao lại thất bại, nguyên nhân do bản thân hay do bên ngoài tác động vào. Có câu "Thất bại là mẹ thành công" nhưng sự thực không hoàn toàn như vậy. Khi thất bại liên tiếp thì ta phải xem lại khả năng kinh doanh của mình, em dự thời điểm này cụ nên làm công ăn lương là hợp lý nhất. Không nên cố gắng gỡ lại đề phòng đến mức kiệt quệ.

meoluoi

Xe điện
Em lại lên otofun chém thật lực

quan080808

Xe tải
bỏ tất cả mọi thứ, đi du lịch khi nào tĩnh tâm hẵng làm việc cụ ơi. (nếu là cháu rơi vào trường hợp này)

Viola

Xe hơi
Phải tiếp tục chiến đấu thôi. Khác một điều là em chạy theo các dự án nhưng vẫn duy trì công việc (em cũng dân NH)...

getz6789

Xe đạp
nếu trong tình trạng tuyệt vọng như cụ nói rồi thì cứ ngủ đi cho đỡ mệt óc cái đã. Ngủ chán dậy mới tính tiếp được.
Việc cụ trở lại NH cũ hay không thể chấp nhận trở lại NH cũ cũng coi như thất bại tạm thời. Cái thu hoạch là cụ đúc kết được tại sao cị vấp ở cái ổ gà này, và lần sau gặp nó không bị vấp nữa. Còn khi đã sáng đầu óc, minh mẫn rồi thì bàn cờ đã bày, cụ chấp nhận mất con mã, con xe...lại tính kế tiếp theo, miễn chưa chết vua, chết hậu là được. Chúc cụ vững vàng

cafe_chemgio

Xe máy
Em thì thấy lúc khó khăn nhất thì lại thấy mình mạnh mẽ nhất,người ta bảo người ở trong lửa có khi không sợ bằng người ở ngoài nhìn."Tâm an vạn sự an",chúc cụ thành đạt~o)

Chỉnh sửa cuối:

dr_caocuong

Xe tải
đời còn dài cụ ạ, sau 1 thất bại sẽ có cách thành công lớn hơn. Cứ cố gắng rồi mọi cái sẽ đến thôi

danang194

Xe tăng
ý cụ này hay đấy cụ ạ . đến lúc có gia đình động lực làm việc vì gia đình cũng cao hơn nữa. như em đây vì con ... không được tuyệt vọng ....chúc cụ có hướng đi mới cho mình .....
em lại cứ nghĩ là lấy vợ để kiếm vốn ah :)) (E đùa tý)

Móp

Xe tăng
không có quá khứ thì sao có hiện tại, cụ cố gắng lên, chỉ có bản thân mình mới giúp được mình thôi, làm lại từ đầu đi cụ:D

MIREEH

Xe tải
Các cụ ạ, em còn trẻ người non dạ mới bước vào đời ko được bao lâu nhưng mà thất bại cứ nối tiếp thất bại. Em bỏ công việc tốt ở ngân hàng để chạy theo 1 ý tưởng kinh doanh và rồi thất bại. Những khoản tiền ít ỏi dành dụm được cũng đội nón ra đi sau những phương án đầu tư nhằm gỡ gạc lại những gì đã mất. Tuyệt vọng nhất là cái lúc khốn khó như thế này lại không thể tìm được 1 lối thoát, 1 công việc. Tiền bạc ngày 1 cạn kiệt, các khoản tín dụng cứ đến kỳ là gõ cửa.

Các cụ cho em lời khuyên để có thể vượt qua giai đoạn khó khăn này với. Chắc em chết mất.
Không bao giờ được có ý nghĩ chết... Như thế là có tội với các đấng sinh thành.
Ở đời thành bại là chuyện bình thường. Tuy nhiên cần tỉnh táo suy xét lại xem đường đi của mình đã đúng chưa, thời điểm này nên làm gì, thật bình tĩnh nghĩ cho kỹ rồi hãy làm các bước tiếp theo.

zorba

Xe điện
Em cũng chả biết phải làm gì. Em cũng mới trải qua cảm giác tuyệt vọng, bây giờ vẫn chông chênh, nhưng em đỡ hơn cụ em vẫn giữ được 1 công việc. Vào đọc thớt của cụ namcuif, của cụ Lanhuong1965 để thấy khó khăn của mình vẫn còn nhỏ, và thấy có động lực để cố gắng. Vẫn phải cố gắng thôi cụ ợ.

haiconchuot

Xe tải
Cả xã hội này đang tuyệt vọng ... Cụ chỉ là nạn nhân thôi!