[Funland] Lúc tuyệt vọng nhất các cụ làm gì?

hawaii

Xe hơi
Các cụ ạ, em còn trẻ người non dạ mới bước vào đời ko được bao lâu nhưng mà thất bại cứ nối tiếp thất bại. Em bỏ công việc tốt ở ngân hàng để chạy theo 1 ý tưởng kinh doanh và rồi thất bại. Những khoản tiền ít ỏi dành dụm được cũng đội nón ra đi sau những phương án đầu tư nhằm gỡ gạc lại những gì đã mất. Tuyệt vọng nhất là cái lúc khốn khó như thế này lại không thể tìm được 1 lối thoát, 1 công việc. Tiền bạc ngày 1 cạn kiệt, các khoản tín dụng cứ đến kỳ là gõ cửa.

Các cụ cho em lời khuyên để có thể vượt qua giai đoạn khó khăn này với. Chắc em chết mất.

----------------------------'--

Em đọc từng comment của các cụ và rất muốn reply tất cả
Vô cùng cảm kích trước sự chia sẻ của các cụ OF nhà mình.

Mỗi người mỗi cảnh, quả thực em biết các cụ ở đây hầu hết đều từng trải hơn em, nhiều cụ thất bại còn lớn hơn em nhưng các cụ vẫn đứng vững và gặt hái được như ngày hôm nay. Đây chính là điều đáng quý mà em muốn học hỏi từ các cụ.

Lúc thất bại như thế này em mới nhận ra rằng quanh mình vẫn có sự chia sẻ, đồng cảm và giúp đỡ của mọi người. Và cái em rút ra sau những thất bại gần đây không chỉ là những bài học về đầu tư, kinh doanh mà quan trọng hơn đó là ý nghĩa của cuộc sống này.

Chân thành cảm ơn các cụ.

Chỉnh sửa cuối:

XPQ

Xe cút kít
Đừng nhớ tiếc những gì đã qua,hãy tiếp tục nghĩ về những gì sẽ giành được.Chúc bác mạnh mẽ!

Mycar222

Xe điện
mỗi khi cảm thấy tuyệt vọng thì nên đi ra phố Vọng ạ
lúc về cụ sẽ thấy yêu đời hơn..............~o)

Chỉnh sửa cuối:

ThangUS

Xe máy
Đọc topic của cụ lanhuong1965 đi.

Mon men

Xe tăng
câu hỏi khó nhở, lúc tuyệt vọng e lao vào kiếm xiền, càng chán đời e càng kiếm được nhiều xiền :(
Cuối năm ngoái, sau vài hôm chia tay ny có thằng nó gọi e đến cho 1 cục tiền. Gần tết lại có thằng cho 1 cục tướng nữa nhưng nói thật là với cụ là lúc đó cầm xiền cảm giác như cầm mớ giấy lộn chả biết làm gì.

htaduc

Xe tải
....Em quay ra lấy vợ.......
ý cụ này hay đấy cụ ạ . đến lúc có gia đình động lực làm việc vì gia đình cũng cao hơn nữa. như em đây vì con ... không được tuyệt vọng ....chúc cụ có hướng đi mới cho mình .....

i.m.u.s.m

Xe tăng
nghỉ ngơi, bao giờ tỉnh táo òồi em ngủ tiếp

leefastlink

Xe đạp
Cụ đừng bi quan. "Nhân sinh thế thượng thùy vô nghệ" cái nhà ông Nguyễn Công Trứ bảo vậy.
Cụ gặp phải 2 kiểu:
1- Cụ đầu tư sai hướng
2- Cụ hơi bị... đen.
Bi giờ cứ coi như cụ bị thành Mèo nhỏ rùi. Cụ đi bắt chuột nhỏ trước đi, hoặc bắt gián. Lúc chân nhanh vuốt dài cụ bắt tiếp.
Còn các khoản tín dụng thì cứ để cái gì đến sẽ đến thôi, cứ coi như cho là bị trắng chân đi, làm lại từ đầu. Nếu cụ không đủ dũng cảm để đối mặt với hiện tại thì em mạn phép nói điều này mong cụ và các kị trong thớt đừng ném đá: cụ áp dụng "binh pháp Tôn Tử" đi.
Chúc cụ sớm thành công!

weekdaysman

Xe buýt
Ặc, cụ cứ tưởng thích đi là đi, thích vào lại được là vào ah? e thấy như cụ Tố nói phải đấy, xoay sang việc khác, kiểu j chả gặp.
Có ai nói là "thích là được" đâu cụ. Với thông tin trong một đoạn ngắn ngủi như vậy thì cụ chủ đã có một mối quan hệ ở đó, biết công việc ở đó là tốt, vấn đề chỉ còn là làm sao quay lại được thôi - thì chuyện đã từng có quan hệ với người ta cũng là một thuận lợi. Tất nhiên "đi - về" như vậy cũng có cái không hay nhưng lúc bế tắc thì cửa nào khả thi chẳng tốt - mà em cũng gặp vô số những tình huống "đi - về" như vậy rồi.

Kem2010

Xe tăng
em thì chưa bao giờ có cảm giác tuyệt vọng. CO những thời điểm em làm ăn thua lỗ, tạo ra 1 cục nợ (bây giờ vẫn nợ ạ), cùng thời điểm đó em còn có bầu, sức khỏe yếu, động thai suốt, không được vận động nhiều thế nhưng đầu em vẫn nghĩ cách kiếm xiền, không lung lay ý chí. Nói chung nhiều lúc chính em cũng tự đặt ra câu hỏi là sao mình lại không có cảm giác tuyệt vọng hay run sợ nhỉ...