[Funland] Lúc nào nên đổi vợ mới?

HH1993

Xe điện
Em tàu ngầm otofun từ bao lâu rồi mà vẫn chưa phân biệt được vang với vodka cái nào là like cái nào dislike.
Em đoán: vang là dislike vì các cụ thường ghét cồn nhẹ (như bia gây yếu sinh lý), hoặc các mợ hay thích vang hơn thì em không chắc.

Bác nào vang em oan quá các bác ơi, vui vẻ thôi nhưng bị vùi dập em cũng buồn.
Người buồn cảnh có vui đâu bao giờ...
Cảnh thì thiên niên nó vẫn vậy. Còn làm người chả chủ động buồn vui đc thì chán.
Chả biết ai nhưng tôi mời ly vang.

georu

Xe đạp
Cảnh thì thiên niên nó vẫn vậy. Còn làm người chả chủ động buồn vui đc thì chán.
Chả biết ai nhưng tôi mời ly vang.
Em cũng chẳng biết bác, nhưng hữu duyên được bác chia sẻ em rất vui. Em thú thực không biết vang với vodka là gì mà nếu không được chỉ tận nơi thì em cũng lười không tìm hiểu, nên em cũng xin được vang like bác. Cụng ly, hết!

edc

Xe lăn
Xe là xe. Chỉ có vợ cả và vợ 2 đều là vợ cả. :))

georu

Xe đạp
Cụ chuẩn. Vợ thật thì chả biết đã có chưa nhưng cứ vợ 2 với vợ 3 nghe sốt hết cả người.
Còn cái vụ chịch thì Ống xả nó tương đương như cái cửa hậu. Em nghĩ chỗ đổ xăng có vẻ hợp hơn. Anh nào yếu thì tháng chọc 1 lần. Cụ nào khỏe tuần 1 đến 2 nháy. :D
Cụ liên tưởng ngắn gọn mà hài hước đúng tinh thần otofun quá. Cụ thích vodka hay vang cho em xin like cụ phát =D>

HH1993

Xe điện
Em cũng chẳng biết bác, nhưng hữu duyên được bác chia sẻ em rất vui. Em thú thực không biết vang với vodka là gì mà nếu không được chỉ tận nơi thì em cũng lười không tìm hiểu, nên em cũng xin được vang like bác. Cụng ly, hết!
Ôi....thoải mái. Tôi thì thuộc dạng đàn ông,mạnh mẽ,lại có sẵn gậy nên cứ chọc bừa thôi. Và với tôi, vang hay vodka chả nghĩa lý,chỉ là những món đồ uống giải trí thôi. Nếu bác thấy hứng thú mỗi ngày rót tôi cỡ 100ly vang tôi lại cảm ơn. Còn tôi thông cảm với những người như bác...coi vợ là một món đồ. Coi 1 món đồ như vợ!

georu

Xe đạp
Xe em lần đầu em mua năm 2008 là cái Jolie 3 năm tuổi, xác định tập lái cho quen nhưng cũng chinh chiến Hà Giang sau 1 tháng lấy bằng. Sau 2 năm đổi xe khác, giờ mấy lần đổi xe rồi, ít đi nên cũng không thiết tha gì khi nào đổi xe nữa.
đúng là chiếc xe một thời em thèm khát. Em còn nhớ ngày đó bé tí ngồi xem quảng cáo Mỹ Tâm hát mà lập cả kế hoạch tiết kiệm tới năm về hưu để có tiền mua cái xe đấy. Thế mà giờ có từng đấy tiền rồi lại nhát không dám xuống mua

edc

Xe lăn
Thế vợ 3,4,5 trở lên là vợ hay chỉ là xe để có chỗ chui vào chui ra hả bác :))
Theo logic thì vẫn là vợ cả. Chỉ có điều khi ở với vợ thứ N thì em dự các cụ sẽ tắn tỉa các vợ còn lại =))

HH1993

Xe điện
Có lẽ giai đoạn coi 4b chỉ như 2b sắp sửa đến rồi nhỉ. Trước xe cỏ còn đi gửi qua đêm vì sợ mất đồ, giờ thì để tràn lan thoải mái qua đêm chả ai trông.
Chả bao giờ hết. Bởi xã hội luôn vận động. Từ cách đây gần 20 năm,tôi phấn đấu,vay mượn để mua đc chiếc xe( lúc đó) 500 củ nó khá là to. Tôi cũng coi nó là phương tiện mà thôi. Chưa bao giờ tôi nhầm lẫn hay so sánh bất tương đồng giữa món này,món khác...Và Vợ thì có thể k tốt,đẹp,ngoan,hiền....nhưng tôi k so sánh bao giờ.bởi đó là phạm trù đạo đức và văn hóa. Nhưng với gái,bồ...tôi so sánh bình thường,con này xấu,con kia đẹp,con này biết cách làm mình sướng....tuy nhiên thì nó chỉ là món hàng. Còn Vợ thì không.

HH1993

Xe điện
sao các cụ toàn gọi xe cộ là vợ nhỉ, xe ô tô với e chỉ là loại đĩ phải phục vụ hết mình cho e thôi, chứ ko thể là vợ được :)), conđi nịt xăng tè ra của e nhìn ngứa mắt lắm rồi mà chưa có tiềnđổi mua con khác về phục vụ :D
Cứ nói mẹ thẳng như bác lại đáng nể. Đếch có tiền để đổi,hay đếch thích đổi dù đầy tiền.

HH1993

Xe điện
cứ có tiền là đổi thôi cụ
Khổ...quá đi....bác làm tôi chạnh lòng. Chán ngấy con xe cũ mà đếch có tiền đổi. Chứ Vợ thì chả có tiền mà có lý do tôi đổi phút mốt khỏi mất xu nào.

georu

Xe đạp
Ôi....thoải mái. Tôi thì thuộc dạng đàn ông,mạnh mẽ,lại có sẵn gậy nên cứ chọc bừa thôi. Và với tôi, vang hay vodka chả nghĩa lý,chỉ là những món đồ uống giải trí thôi. Nếu bác thấy hứng thú mỗi ngày rót tôi cỡ 100ly vang tôi lại cảm ơn. Còn tôi thông cảm với những người như bác...coi vợ là một món đồ. Coi 1 món đồ như vợ!
Oan Thị Kính bác ơi. Các cụ có ai dạy thọc gậy bánh xe đâu. Em quan niệm em là nam nhi sống trong trời đất thì phải có danh với núi sông, mà không vượt qua ải tình thì để tề gia thì sao trị quốc được. Muốn làm chuyện lớn thì không làm lớn chuyện được. Cho sức khỏe thì em uống vang, cho nồng thắm và thăng hoa thì em uống vodka. Còn ai cho em uống gì thì em hòa đồng thôi, với em cõi đời làm gì có đúng sai, chỉ có sự vui vẻ và cảm thông mới là đích sống.
Sáng tạo và liên tưởng là mồi đầu cho sự đổi mới, so sánh và phản biện là con đường phát triển bền vững.

Kính bác 1 ly tri kỷ.

georu

Xe đạp
Khổ...quá đi....bác làm tôi chạnh lòng. Chán ngấy con xe cũ mà đếch có tiền đổi. Chứ Vợ thì chả có tiền mà có lý do tôi đổi phút mốt khỏi mất xu nào.
Sống với nhau qua bao ngọt bùi, rồi có con cái, trách nhiệm với thế hệ sau. Ước gì em quyết định nhanh và dứt khoát được như bác thì đời em chắc đi xa lắm rồi

TXM3b

Xe buýt
Em hình dung là bước đổi từ vợ 2 lên vợ 3 cũng khó như kiếm 1 triệu $ đầu tiên phải không cụ?
Sau rồi thì có thể sẽ trơn hơn ạ? Ước gì em được chạy ôm như cụ
chả khó mẹ gì cụ ạ, 3.2012 tôi mua con đầu, cả sơn tút bào tầm 400tr, mẹ cho 150tr rồi, sau 1 năm bán đi mua con mazda3 hơn 700tr, thì có mỗi 150tr, còn lại đi vay mượn tung tóe lên, hứa với vợ mua con mới đi lâu dài ổn định, sau 1,5 năm chán bán luôn 610tr cho thằng làm cùng, rồi lại thêm tiền mua con sau, cứ thế, đến 2.2018 thì mua con cx5 đang đi đến giờ, cũng chán như cơm nát, mà chả có tiền đổi, với lại nhu cầu cũng chả hơn, xe thì vứt ngoài đường nắng mưa, nên cứ phải tự sướng là nhu cầu đủ rồi, đổi làm gì :)) , chứ dư tiền là xúc ngay mấy con 7c gầm cao háng rộng rồi

Húp sụp sụp

Xe điện
Cụ chuẩn. Vợ thật thì chả biết đã có chưa nhưng cứ vợ 2 với vợ 3 nghe sốt hết cả người.
Còn cái vụ chịch thì Ống xả nó tương đương như cái cửa hậu. Em nghĩ chỗ đổ xăng có vẻ hợp hơn. Anh nào yếu thì tháng chọc 1 lần. Cụ nào khỏe tuần 1 đến 2 nháy. :D
Chỗ đổ xăng thì tương đương chỗ ăn cơm :))
Em nghĩ con ce nó là giống đực, các mợ thích thì gọi là chồng 2 cũng dc, xoạc thì xoạc vào cái cần số í

Chỗ đổ xăng thì tương đương chỗ ăn cơm :))
Em nghĩ con ce nó là giống đực, các mợ thích thì gọi là chồng 2 cũng dc, xoạc thì xoạc vào cái cần số í
Mợ nào vớ được con xe dùng nút bấm chuyển số thì coi như vớ được quả les =))

vanhai493

Xe điện
Ông thích thì đổi
Việc nào dễ thì làm trước
Tôi thấy ông đổi vợ 1 dễ hơn vợ 2 đó kaka