[Funland] Lúc nào nên đổi vợ mới?

HH1993

Xe điện
Cháu tưởng cụ hỏi khi nào đổi bồ hoặc vk cả thì cháu vào hóng kinh nghiệm 😂
Xe với nhà cháu chỉ là cái phương tiện phục vụ mình và gia đình mình thôi 😁
Nhiều ông coi cái xe là cái gì không hiểu nổi luôn. Thích,đủ tiền thì mua,chán thì bán,sao cứ đặt nặng vấn đề thế k biết. Ông nào cho thuê xe thì khác đếch cho vợ đi làm gái???

Jason88

Xe buýt
cứ có tiền là đổi thôi cụ

Pumzen

Xe ba gác
Có lẽ giai đoạn coi 4b chỉ như 2b sắp sửa đến rồi nhỉ. Trước xe cỏ còn đi gửi qua đêm vì sợ mất đồ, giờ thì để tràn lan thoải mái qua đêm chả ai trông.

georu

Xe đạp
Em tàu ngầm otofun từ bao lâu rồi mà vẫn chưa phân biệt được vang với vodka cái nào là like cái nào dislike.
Em đoán: vang là dislike vì các cụ thường ghét cồn nhẹ (như bia gây yếu sinh lý), hoặc các mợ hay thích vang hơn thì em không chắc.

Bác nào vang em oan quá các bác ơi, vui vẻ thôi nhưng bị vùi dập em cũng buồn.
Người buồn cảnh có vui đâu bao giờ...

georu

Xe đạp
Nói là vợ 2 thì hơi quá,với nhiều bác vợ cả chưa có thì sao gọi là vợ 2 ,vợ 3 được. 😜😜
Đơn giản chỉ là phương tiện, gọi là xe cho dân dã và dễ hiểu bác ạ.
Tất cả phụ thuộc kinh tế,có điều kiện phù hợp thì thay đổi thôi bác.
Em cảm ơn bác. Bác nói thấm quá, em không biết nên nhấn vang hay vodka. Bác giải thích cho em cái nào là like để em nhấn với.

georu

Xe đạp
Điều em thích ở otofun là có nhiều cụ rất đẳng cấp mà em chỉ mong có ngày được cắp sách đi học. Riêng việc nghĩ ra hệ thống vodka vang là đã hơn rất nhiều diễn đàn khác. Nên bài hát em làm em chỉ up riêng cho otofun trước, như một sự tri ân vì những gì em đã học được ở đây.

Cuộc đời đâu có chỉ trắng hay đen
Vodka vang chén cay hay ngọt
Đời giông tố tìm nơi êm ái
Biết phận mình nào thuộc tay ai

Chỉnh sửa cuối:

Dan du an

Xe cút kít
Em thấy mua cái xe cỏ rồi sửa vào đó một đống đi ngon rồi cũng chả muốn bán. Vì bán thì rẻ mà lại mua xe khác lại phải sửa. Mất công lắm. Tìm được xe mua về không phải sửa khó lắm. Đã thế khi sửa lại phải để ý đủ thứ.

Dan du an

Xe cút kít
Điều em thích ở otofun là có nhiều cụ rất đẳng cấp mà em chỉ mong có ngày được cắp sách đi học. Riêng việc nghĩ ra hệ thống vodka vang là đã hơn rất nhiều diễn đàn khác. Nên bài hát em làm em chỉ up riêng cho otofun trước, như một sự tri ân vì những gì em đã học được ở đây.

Cuộc đời đâu có chỉ trắng hay đen
Vodka vang chén cay hay ngọt
Đời giông tố tìm nơi êm ái
Biết phận mình nào thuộc tay ai

Kỷ niệm của em với con Honda City đầu tiên thật rất chán.
Em không biết tại sao ngày ấy em lại lấy luôn con xe ở trong showroom chứ chả thèm cọc chờ gì, dù cái xe đấy rải đầy bả chuột và hướng dẫn sử dụng rách nham nhở.
Bạn sale đó em không biết giỏi hay không, nhưng trong cùng 1 ngày giao 5-6 cái xe chứ không chỉ riêng em, em thời sinh viên đi làm sale nên rất khâm phục khả năng ấy.

Vì là xe đầu nên em chẳng có kinh nghiệm gì, mua bảo hiểm, bảo dưỡng trong hãng. Cục pin ngoài bán 50 thì trong đó lấy em 150 hay hơn em k nhớ. Nhưng em uất nhất là đã không dưới 2 lần sau khi đi bảo dưỡng rồi mà em vẫn bị chết ắc quy phải chờ xe đến câu bình. Em không hiểu: quy trình bảo dưỡng sao không dự đoán được để trong vòng 5000 km hoặc 6 tháng tiếp theo không xảy ra sự cố vớ vẩn như thế.

Các bác có kinh nghiệm chia sẻ em với chứ đừng phô admin khóa tài khoản của em, oan em thật luôn đấy. Mô phật a men salam alekom.
Nói thật em chơi đến bây giờ cũng vẫn không để ý nếu bị vang nhiều thì sao.

minhtree

Xe hơi
sao em dị ứng với cái kiểu gọi cái ce là vợ thế nhể? hô hố, thế chịch nó qua cái ống xả à? =))
Thật. Nghe dị ứng, làm giảm giá trị phụ nữ. Xe là xe, vợ cái éo gì. Còn khi nào đổi xe thì là khi có tiền thôi, k có tiền thì đổi với ngân hàng à?

georu

Xe đạp
Em thấy mua cái xe cỏ rồi sửa vào đó một đống đi ngon rồi cũng chả muốn bán. Vì bán thì rẻ mà lại mua xe khác lại phải sửa. Mất công lắm. Tìm được xe mua về không phải sửa khó lắm. Đã thế khi sửa lại phải để ý đủ thứ.
Em thì dốt không biết sửa chữa gì. Trước xe đầu em cũng định mua con Chevrolet gì em quên tên, hạng A bét nhất, kiểu như Matiz nhưng không phải tên đấy, có 120 tr vì ít tiền và chỉ cần mưa nắng. Nhưng sau các bô lão trong nhà tư vấn kiểu đi xe đấy chó nó lấy, nên em định chuyển sang con i10, cuối cùng trò đời thế nào em nhảy sang con Sờ Tí đến tận bây giờ. Nhiều lúc ngán tận cổ từ chất lượng đến dịch vụ, giờ muốn đổi mà cứ lăn tăn vì chưa đông tiền. Đến Warren Buffet còn đi mãi con xe đến lúc bị người nhà chửi cho rồi mới đổi, thì em thấy lăn tăn quá.
Với em cái xe bảo to thì cũng không to, nhưng bảo nhỏ thì cũng không phải. Vì nó phục vụ cả gia đình trong mỗi chuyến đi chơi, em sẽ không mua mới nếu cả nhà không thống nhất, nhưng cá nhân em thì chán con xe hiện tại quá rồi. Đúng như các cụ trên bảo, tại em chưa đông tiền và chưa quyết tâm

Chỉnh sửa cuối:

Dan du an

Xe cút kít

georu

Xe đạp
Thật. Nghe dị ứng, làm giảm giá trị phụ nữ. Xe là xe, vợ cái éo gì. Còn khi nào đổi xe thì là khi có tiền thôi, k có tiền thì đổi với ngân hàng à?
Cảm ơn bác, em sẽ rút kinh nghiệm để giao tiếp phù hợp và đạt được mục đích tốt đẹp. Lan tỏa lời lẽ gây tiêu cực là không tốt. Mô phật amen salam alekom.

Chỉnh sửa cuối:

ngoc_phuong

Xe lăn
Đôi khi thấy fom mới, xe mới cũng nhìn thấy ưng mắt.
Hay là đổi?. Đổi thì được thôi. Nhưng để thoả mãn cảm giác 1 thời gian đầu. Rồi nó cũng như thế.
Xe cũ vẫn đáp ứng mọi tiêu chí vận hành. Công năng sử dụng.
Nhất là rút ra. Xe mới ra liên tục. Đua với nó chắc chỉ có tiền núi .
Thế là lại thôi.

minhtree

Xe hơi
Em đồng ý với bác, phải bình đẳng nam nữ, là trai cũng phải biết đẻ cho vợ đỡ khổ. Nếu không biết đẻ thì phải tìm cách đỡ đần (tức là đỡ đần ấy).
Em thích otofun vì ở đây có nhiều bác mộng mơ như em, like với dislike mà liên tưởng được ra vang với vodka. Ngày xưa truyền thống của các bộ đội là "Yêu xe như con, quý xăng như máu", đến thời bình rồi thì Yêu vợ cả, thương cả vợ hai (tức là cái xe, có khi cả đời vợ cả tích cóp cho mới được).

Cảm ơn bác, em sẽ rút kinh nghiệm để giao tiếp phù hợp và đạt được mục đích tốt đẹp. Lan tỏa lời lẽ gây tiêu cực là không tốt. Mô phật amen salam alekom.
Nói thật. Thời xưa nó khổ, cái xe là cả gia tài nên phải chăm chút, nó hư hỏng, xước sát là đau ruột như mình bị thương. Giờ đời sống khá rồi, cái xe nó chỉ là phương tiện, đương nhiên có những người chăm chút, còn lại chỉ cần đảm bảo an toàn, nó phục vụ mình đi đến nơi là được, nên các phép so sánh nó ko còn chính xác nữa. Về cơ bản, đồ vật thì không thể có giá trị như con người, nó sinh ra để phục vụ cho con người nên so nó với người là hạ thấp mình thôi. Con người là giá trị nhất và là độc nhất

georu

Xe đạp
Nói thật. Thời xưa nó khổ, cái xe là cả gia tài nên phải chăm chút, nó hư hỏng, xước sát là đau ruột như mình bị thương. Giờ đời sống khá rồi, cái xe nó chỉ là phương tiện, đương nhiên có những người chăm chút, còn lại chỉ cần đảm bảo an toàn, nó phục vụ mình đi đến nơi là được, nên các phép so sánh nó ko còn chính xác nữa. Về cơ bản, đồ vật thì không thể có giá trị như con người, nó sinh ra để phục vụ cho con người nên so nó với người là hạ thấp mình thôi. Con người là giá trị nhất và là độc nhất
Em hiểu bác rồi, cảm ơn bác. Bác thích vang hay vodka cho em nhấn like bác 1 cái.
À, xước sát hay xước xát thì đúng chính tả bác nhỉ? Có cái ngôn ngữ mẹ đẻ, văn hóa dân tộc thì nên giữ chứ bắt chước Tây mù quáng thì em sợ lắm.
Một ngày con gái em nó thành me Tây thì nó có thể đuổi em ra khỏi nhà luôn mất.

Em thắc mắc không phải em thích bắt bẻ gì đâu, chỉ là em nghĩ bác viết đúng rồi, nhưng tra Google thì lại ra kết quả này đầu tiên, làm em hoang mang Google có đúng không nữa? Tiện bác nào biết tra chính tả ở đâu chuẩn thì cho em xin nguồn với.
Скриншот 29-06-2024 085906.jpg

minhtree

Xe hơi
Thôi vãi cụ. Em viết sai chỉnh tả đấy. Còn cụ thích bắt bẻ thì cụ cứ làm. Chắc gì cụ không nói ngọng. Đạo đức giả. Ra vẻ ok nhưng chủ yếu nhằm bới móc. Trên đời em ghét nhất loại này. Cụ cứ ignore em cho em nhờ

georu

Xe đạp
Thôi vãi cụ. Em viết sai chỉnh tả đấy. Còn cụ thích bắt bẻ thì cụ cứ làm. Chắc gì cụ không nói ngọng. Đạo đức giả. Ra vẻ ok nhưng chủ yếu nhằm bới móc. Trên đời em ghét nhất loại này. Cụ cứ ignore em cho em nhờ
em dốt thật và em không giấu dốt cụ ạ. Nếu em làm cụ bực thì cho em xin lỗi nhé. Em chả biết vodka hay vang nữa. Cụ không thích uống rượu thì lúc nào cho em mời cụ cốc bạc xỉu, em thích nhất cà phê nhẹ nhàng và chia sẻ quan điểm.

sao các cụ toàn gọi xe cộ là vợ nhỉ, xe ô tô với e chỉ là loại đĩ phải phục vụ hết mình cho e thôi, chứ ko thể là vợ được :)), conđi nịt xăng tè ra của e nhìn ngứa mắt lắm rồi mà chưa có tiềnđổi mua con khác về phục vụ :D

Chỉnh sửa cuối: