[Funland] Lừa đảo yêu cầu đăng ký CCCD cho trẻ

hbthang

Xe tăng
Cháu xong rồi cụ, chờ họ ship về nữa thôi

Nhanh lắm, tầm 1h là xong hết

Mang mỗi photo cccd của bố hoặc mẹ và giấy khai sinh của F1
phải lên đúng quận trên hộ khẩu, giờ hành chính đúng ko cụ? em chuyển nhàko chuyển khẩu nên giờ đi xa ngại vẫn chưa làm cho f1 10t

lairai

Xe lăn
Website
www.facebook.com
Hi các cụ.
Nhà em đợt tháng 9 có đăng ký làm CCCD cho các bé trên 6 tuổi làm ở trường mà không hiểu sao con em bị sót nên ko có trong danh sách, chị thì vẫn đăng ký được. Nhưng vấn đề ở đây là không biết sao thông tin này lại bị các đối tượng bên ngoài nắm dc và gọi giục vợ em. Các thông tin thì khá trùng khớp với lịch làm ở cơ quan ban ngành, thường gọi giục vào cuối tuần hẹn tối đưa con lên trụ sở làm tăng cường (lên phường và quận), nên em đưa con lên các anh công an đều trả lời khớp là nghỉ, có đợt làm a gọi. Qua vợ em lại bị gọi bảo: Đưa con lên công an quận đi làm gấp vì chỉ tiêu rồi bắt buộc này nọ, vợ em gưi số em gọi lại thì ko nghe máy, nay em đưa lên CA quận thì cũng ko làm dc và CA giải thích là ko gọi, lên giờ HC ( giờ hc thì con đi học từ t2 đến t6 nên chắc em phải cho con nghỉ 1 buổi để đi làm).
Khá bực và mất tg với lũ lừa đảo, may e đã dặn vợ em ko làm theo thêm gì chứ không có khi bị lừa mất ạ.Tks cccm
Vấn đề lớn nhất là: tại sao chúng có thông tin đó.
Tài thật.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Nó gọi thì cụ cứ ok hết là nó thôi .
Mục tiêu nó nhắm đến là những ai kêu bận , không có thời gian .....nói chỉ chờ có thế thôi . Sau đó sẽ hưỡng dẫn các cụ cài app hoặc bấm vào link nó gửi qua zalo để nó hướng dẫn làm online cho nhanh , ai làm theo thì .....he he

xuanhieu282

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
xuanhieu.com.vn
Em đang ngồi cafe với nó và đang còm đây, bọn lừa đảo nó nói như danh sách data nào đó thôi, nó biết thông tin kiểu hành chính: tên tuổi số đt vợ chồng con, dưng gặng hỏi thêm về địa chỉ các địa danh mà nó nói ví dụ: địa chỉ quận, ra quận là ra ubnd hay công an, địa chỉ thế nào, địa chỉ phường ra sao là nó im ngay ạ.
Úi vãi cụ a, qua nó nói rõ là ra gấp ( tầm 6h tối) lên CA quận, số xx, đường yy luôn ạ. Đến em cũng ko dám chắc vì nói rất rõ địa chỉ các kiểu, làm tối nay và ngày mai ( CN). E lên các anh CA bảo chúng tôi chắc chắn ko gọi, nếu gọi là là công an địa bàn dc chỉ đạo gọi, quận ko gọi, thế mới căng luôn cụ a.

xuanhieu282

Xe điện
Website
xuanhieu.com.vn

Em cũng bị gọi như vậy 2 lần , là nhất là tt như vậy mà lộ dễ dàng quá , ko biết lỗ hổng ở đâu nữa
Nó nói như thật luôn cụ nhỉ, chắc sẽ dẫn dắt tiếp nếu mình nhẹ dạ

xuanhieu282

Xe điện
Website
xuanhieu.com.vn
Nó gọi thì cụ cứ ok hết là nó thôi .
Mục tiêu nó nhắm đến là những ai kêu bận , không có thời gian .....nói chỉ chờ có thế thôi . Sau đó sẽ hưỡng dẫn các cụ cài app hoặc bấm vào link nó gửi qua zalo để nó hướng dẫn làm online cho nhanh , ai làm theo thì .....he he
Hình như đúng cụ a, nhà e cũng kêu bận nhưng tuyệt đối e đã bảo ko làm gì theo HD trên mạng nên nó giục vợ e bảo để ra nơi cơ quan ạ, nên chắc thôi.

xuanhieu282

Xe điện
Website
xuanhieu.com.vn
Vấn đề lớn nhất là: tại sao chúng có thông tin đó.
Tài thật.
Thông tin chuẩn xác luôn cụ a, nói như CA luôn, yêu cầu các kiểu, ra trụ sở các kiểu luôn ạ

xuanhieu282

Xe điện
Website
xuanhieu.com.vn
Tóm lại cụ cứ lên CA phường. Còn giờ gọi điện thì chưởi choa thằng gọi điện 1 trận rồi cúp máy.

Hôm nọ em có cuộc gọi bảo em có cái hoá đơn phạt giao thông. Em bảo mày xem có nhầm không chứ bà đi xe đạp còn chưa vững. Nó chưởi đờ mờ con già xong nó cúp mái.

Đao.
Vâng a, haha, tưởng xơi dc bà a

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Hình như đúng cụ a, nhà e cũng kêu bận nhưng tuyệt đối e đã bảo ko làm gì theo HD trên mạng nên nó giục vợ e bảo để ra nơi cơ quan ạ, nên chắc thôi.
Đúng chứ không phải hình như .
- Mời lên tập huấn thuế
- Mời lên làm thủ tục để ưu đãi giảm thuế
-Mời lên quận tập huấn pccc
- Mời lên định danh
- Mời lên làm cccd
-........
tất cả chỉ chờ con mồi nói : bận - không có thời gian - đi công tác không có nhà -......

xuanhieu282

Xe điện
Website
xuanhieu.com.vn
Cháu thấy thông tin giờ bị lộ là bình thường. Cái thủ tục gì trước thấy khó khăn phải xin xỏ mà giờ được mời với bị giục làm là phải cảnh giác
Vâng a, nó toàn gọi sát giờ hoặc giờ chiều mình bận bận , xong giục giục lên phường làm cho con ko là dc ko làm nữa, chưa đến bước làm hộ nên vợ em cũng ko nghi ngờ.

xuanhieu282

Xe điện
Website
xuanhieu.com.vn
Em thì có ai gọi là em biết ngay vì số điện thoại các anh làm tại cơ sở em có đủ.
Vâng a, chắc sau vụ này em bảo vợ cứ chưởi đã, vì quận cũng bảo, a CAP cũng bảo có gì a gọi bằng số của anh, còn lại là k.

xuanhieu282

Xe điện
Website
xuanhieu.com.vn
Đúng chứ không phải hình như .
- Mời lên tập huấn thuế
- Mời lên làm thủ tục để ưu đãi giảm thuế
-Mời lên quận tập huấn pccc
- Mời lên định danh
- Mời lên làm cccd
-........
tất cả chỉ chờ con mồi nói : bận - không có thời gian - đi công tác không có nhà -......
Vâng a. Quả sau mà gọi nữa e bảo vợ em chửi sm cụ ạ

MrFank

Xe điện
Vợ e tháng trước cũng bị SĐT lạ gọi nội dung tương tự, nó biết rõ tên tuổi, năm sinh con nhà e luôn, may vợ cảnh giác hỏi lại CA khu vực.
Ở VN thông tin cá nhân bị đánh cắp, mua bán, chia sẻ như mua mớ cá ngoài chợ, xử lý như muối bỏ biển, e cũng quá nản với đội telesale suốt ngày mời gọi dùng dịch vụ, cáu ở chỗ nó toàn mua thông tin của e ở đâu rồi gọi mời

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Vâng a. Quả sau mà gọi nữa e bảo vợ em chửi sm cụ ạ
Chủi làm gì cụ ơi , gọi thì bảo tôi đang ở CA quận đây anh ở phòng nào tôi vào luôn .
Nay em còn có quả đơn shopee từ TQ về đang ở kho Thẩm Quyến mà có đứa alo báo có đơn hàng 5p nữa giao tới luôn đây . Em bảo ok tới đi tôi nhận . mãi éo thấy đâu ;)) căn bản đơn COD nên nó nghĩ hốc được .

vandinh

Xe container

Diep1979

Xe container
phải lên đúng quận trên hộ khẩu, giờ hành chính đúng ko cụ? em chuyển nhàko chuyển khẩu nên giờ đi xa ngại vẫn chưa làm cho f1 10t
Vâng đúng rồi cụ ạ
Xx họ làm cho mấy phường cùng lúc

MuathuHN252

Xe cút kít
Em thì không chịu ra CAP kích hoạt định danh mức 2, đích thân đ/c trưởng CAP phải gọi điện thuyết phục, em bảo đang bận thì đ/c ấy bảo anh cứ làm việc đi, xong việc chạy qua em làm cho, bao lâu em cũng chờ. Cuối cùng em phải ra làm lúc 21h30' :)
Đợt e cũng đc CA xã ở quê gọi nhắc làm định danh mức 2. Nhưng là họ gọi điện nhắc thôi. Em cũng bảo e đang bận và e ở HN nên e ko về ngay đc, thì họ cũng chỉ bảo nhắc vậy, cố gắng sắp xếp.
Chứ bọn lừa đảo sẽ thêm cái đoạn sau:
Cứ ít hôm lại gọi giục nhắc liên tục, rồi bảo xong đợt này mà ko làm là ko còn đợt nào làm, hoặc thủ tục khó, hoặc nhắc hạn thời gian rất gấp gáp. Rồi gợi ý có thể giúp làm online đc. Tốt nhất nó sẽ để gà tự đặt vấn đề làm online. Gà mà làm theo là toang

Conduongxedi

Đi bộ
Tóm lại cụ cứ lên CA phường. Còn giờ gọi điện thì chưởi choa thằng gọi điện 1 trận rồi cúp máy.

Hôm nọ em có cuộc gọi bảo em có cái hoá đơn phạt giao thông. Em bảo mày xem có nhầm không chứ bà đi xe đạp còn chưa vững. Nó chưởi đờ mờ con già xong nó cúp mái.

Đao.
Cụ có chởi lại nó tiếp không🤣

hanghieu

Xe buýt
Chả hiểu sao noa full thông tin đi lừa cả người lớn