[Funland] Lừa đảo yêu cầu đăng ký CCCD cho trẻ

rongauto

Xe điện
Website
www.erp-ketoan.com
Hi các cụ.
Nhà em đợt tháng 9 có đăng ký làm CCCD cho các bé trên 6 tuổi làm ở trường mà không hiểu sao con em bị sót nên ko có trong danh sách, chị thì vẫn đăng ký được. Nhưng vấn đề ở đây là không biết sao thông tin này lại bị các đối tượng bên ngoài nắm dc và gọi giục vợ em. Các thông tin thì khá trùng khớp với lịch làm ở cơ quan ban ngành, thường gọi giục vào cuối tuần hẹn tối đưa con lên trụ sở làm tăng cường (lên phường và quận), nên em đưa con lên các anh công an đều trả lời khớp là nghỉ, có đợt làm a gọi. Qua vợ em lại bị gọi bảo: Đưa con lên công an quận đi làm gấp vì chỉ tiêu rồi bắt buộc này nọ, vợ em gưi số em gọi lại thì ko nghe máy, nay em đưa lên CA quận thì cũng ko làm dc và CA giải thích là ko gọi, lên giờ HC ( giờ hc thì con đi học từ t2 đến t6 nên chắc em phải cho con nghỉ 1 buổi để đi làm).
Khá bực và mất tg với lũ lừa đảo, may e đã dặn vợ em ko làm theo thêm gì chứ không có khi bị lừa mất ạ.Tks cccm
Đúng là các phường nhắc liên tục đấy, và như phường chỗ e là có hỗ trợ làm cuối tuần cụ nhé.

sakai_yo

Xe lăn
Mợ lo xa, khéo năm sau vẫn làm lại ý, chắc j đã 10 năm nữa. Em bi h làm theo cái mới là 3 cái CCCD đấy:)
Haizz. Em nhảy từ CMT 9 số lên CCCD gắn chip luôn mợ ạ bỏ qua giai đoạn CMT12 số, CCCD không chip. Còn loại mới từ năm nay là Căn cước (bỏ chữ CD) thì em chưa quan tâm.

xuanhieu282

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
xuanhieu.com.vn