[Funland] Lựa chọn trường cấp 2 Hà Nội

xuantien_mobis

Xe lăn
Con em học lớp 5B0 ở Ngôi sao đây ạ. Thi đỗ cả NS, LTV, CG đều thừa điểm đến khi thi Ams thì thiếu 0.8. Nhà em cũng phải nộp tiền học cho NS trước sau đó đỗ CG đành chấp nhận mất tiền ở NS về CG học. Có chút an ủi là bạn đó trong nhóm 40 Bạn điểm cao nhất ở trường CG.
Chúc mừng F1 nhà Cụ nhé, cháu giỏi quá.
Em muốn cho F1 thử sức CG mà ko thuộc khu vực TS của trường, hơi tiếc

Vu Gia Minh 09

Xe tải
Website
Raijin.vn
Chúc mừng F1 nhà Cụ nhé, cháu giỏi quá.
Em muốn cho F1 thử sức CG mà ko thuộc khu vực TS của trường, hơi tiếc
Em thấy rất nhiều trường hợp mua giấy tạm trú để cho các con thi đó ạ.

transporter3

Xe điện
Em đang phân vân giữa cấp 2 Chu VA và Gvo quá! Cụ nào có f1 đã từng học ở 2 chỗ này ko?

VCHDHN

Xe container
Con em học lớp 5B0 ở Ngôi sao đây ạ. Thi đỗ cả NS, LTV, CG đều thừa điểm đến khi thi Ams thì thiếu 0.8. Nhà em cũng phải nộp tiền học cho NS trước sau đó đỗ CG đành chấp nhận mất tiền ở NS về CG học. Có chút an ủi là bạn nhà em nằm trong nhóm 40 Bạn điểm cao nhất ở trường CG.
Chúc mừng cụ đã lựa chọn đúng.

hagi94

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Em cũng như Cụ, F1 nhà em cũng mới đỗ song bằng, qua tìm hiểu trên mạng thì cũng nhiều ý kiến. Vì đây là chương trình mới nên rất cân nhắc. Thứ nhất là liệu con học có quá tải không, có theo được chương trình chuẩn không, học xong cấp 2 lên cấp 3 liệu còn theo song bằng không... Ngoài ra, kinh phí cũng là cái để suy nghĩ, mỗi năm khoảng 65-70 tr, cũng chiếm 25% thu nhập của em rồi. Sau khi cân nhắc mọi thứ như: F1 nhà em rất ý thức tự giác học, học tập khoa học, chịu được áp lực, thương bố mẹ (nghèo) nên biết chi tiêu phù hợp. Em với gấu quyết đăng ký cho F1 vào lớp song bằng, sau 1 năm mà cháu không theo được, hoặc không phù hợp thì xin ra lớp khác. Hôm chủ nhật, em đã đăng ký cho cháu vào lớp song bằng rồi. Hôm nay cũng hết hạn đăng ký, chúc Cụ và cháu nhà Cụ lựa chọn phù hợp!
Con cụ học trường nào ah? Liệu em với cụ có đi họp phụ huynh cùng ko, hi. Học phí cũng căng cụ nhỉ. Học thì ko sợ cháu ko theo dc mà chỉ sợ học lắm ngơ người, bố cháu ngày xưa cũng chuyên ở quê mãi thấy chả bổ béo j cả. Hy vọng song bằng này nó đào tạo tốt theo chuẩn quốc tế ah.

BKG

Xe tăng
Thanh Xuân là trường CLC theo mô hình như CG đấy cụ ạ. Song bằng ở TX em không biết nhưng ở CG thì thấy có vẻ ổn (F1 nhà em không học song bằng mà học hệ CLC).
TXuan thua xa Cầu Giấy cụ ạ

BKG

Xe tăng
Con cụ học trường nào ah? Liệu em với cụ có đi họp phụ huynh cùng ko, hi. Học phí cũng căng cụ nhỉ. Học thì ko sợ cháu ko theo dc mà chỉ sợ học lắm ngơ người, bố cháu ngày xưa cũng chuyên ở quê mãi thấy chả bổ béo j cả. Hy vọng song bằng này nó đào tạo tốt theo chuẩn quốc tế ah.
Mơ thôi cụ. Lấy đâu ra nguồn gv nước ngoài chuẩn QT ạ? Mấy truong công mở ra hệ này để cạnh tranh trường tư hệ Cam. Nhưng theo sao nổi? GV tieng Anh của Thanh Xuân còn ngọng líu lo kia kìa hik

Crusaderland

Xe điện
TXuan thua xa Cầu Giấy cụ ạ
Ở quận Cầu Giấy thì em thấy trường công cấp 2 có THCS Cầu Giấy và THCS Nghĩa Tân là hai trường đầu bảng về chất lượng giảng dạy và cơ sở vật chất. Thậm chí nếu xét về cơ sở vật chất thì là top đầu trong các trường công ở Hà nội luôn.

• Vodka
Reactions: BKG

moly

Xe điện
Con em học lớp 5B0 ở Ngôi sao đây ạ. Thi đỗ cả NS, LTV, CG đều thừa điểm đến khi thi Ams thì thiếu 0.8. Nhà em cũng phải nộp tiền học cho NS trước sau đó đỗ CG đành chấp nhận mất tiền ở NS về CG học. Có chút an ủi là bạn nhà em nằm trong nhóm 40 Bạn điểm cao nhất ở trường CG.
Cụ cho em hỏi chút. Nếu muốn thi vào cầu giấy có cần học thêm giáo viên Cầu giấy ko? em sợ mỗi trường mỗi kiểu dạng đề khác nhau

duongbinh07

Xe điện
Góp ý chung nha.
Nhà mấy con? Tiền nhiều ko phải nghĩ chưa? Có người hầu ko? Có nhất quyết con phải du học ko? Sau có về nước làm ko?
- Nếu chọn trường nghe đồn hay hay mà mua đường suốt 4 năm, tổn hao sức khoẻ cả bố mẹ lẫn con, hay bóp mồm bóp miệng để con ko thua chị kém em ... Thì chớ.
Con đường còn dài, phải có tiết kiệm, cả tiền bạc và thời gian.
Cho con học trường vừa túi tiền nhất, cự ly và quãng đường thuận tiện nhất, tiết kiệm thời gian cả nhà nhất.
Dành time mà tái sx sức lao động học tập, có khi còn kiếm thêm thu nhập bỏ lợn ( sau còn nộp cho Tây - nếu du học )

xuantien_mobis

Xe lăn
2 cụ này còm chung chung giống nhau.

Em thấy đa phần phụ huynh chê áp đặt, tiền nong, quân phiệt và tiếng anh. Có thế thôi.
Em thấy quân phiệt là tốt, tiền nong ok, áp đặt thì em không ý kiến miễn con học hiệu quả, tiếng anh ở VN cũng chẳng thể kỳ vọng nhiều nếu không học thêm ngoài.

LTV em thích ở điểm 1 năm có đi dã ngoại vài lần và có đi qua ngày. Học sinh ngoan, tự lập.
Chi phí trường tư thì LTV gần như dễ chịu nhất rồi ạ

hagi94

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Nghe cụ nói thế này em lại thấy dao động rồi. Hic hic.

BKG

Xe tăng
Em thấy ghi vậy thì chắc vậy cụ nhỉ? đọc kết quả thi mà thấy khủng thật.
Hoàn toàn bình thường khi mà trường chỉ tuyển HS khá giỏi cụ a! Cái trường nào mà đao tao hs từ bình thường lên giỏi mới là siêu. Chưa kể khu vực CG tập trung con em giảng viên, gvien rất đông, nên tỷ lệ gđ chú trọng việc học là cao.