[Funland] Lựa chọn máy pha Espresso phù hợp nhu cầu sử dụng.

Trạng thái
Thớt đang đóng

laixecutkit

Xe tải
Vẫn phải xay ra tay cầm, xong lại nén, lắp vào máy rồi mới pha, xong lại phải vệ sinh đấy ạ, vẫn phải thò tay hơi nhiều, nếu gấu cụ mà lười khéo lại bỏ không :))
Ồ hóa ra là vậy, em cứ tưởng chỉ thao tác bấm nút, may có cụ không tí nữa em đặt hàng trên mạng rồi. Tiện thể, cụ giới thiệu giúp em loại nào tự động dùng trong gia đình tốt ah, cả em và gấu đều thuộc loại lười, mua về có khi bỏ không.
P/s: ah, em thấy cái máy Breville có đồng hồ đo áp suất nén, có nghĩa là mỗi bước như trên mặc dù máy làm nhưng mình vẫn phải nhúng tay vào phải không cụ?

Tin Hói

Xe đạp
Ồ hóa ra là vậy, em cứ tưởng chỉ thao tác bấm nút, may có cụ không tí nữa em đặt hàng trên mạng rồi. Tiện thể, cụ giới thiệu giúp em loại nào tự động dùng trong gia đình tốt ah, cả em và gấu đều thuộc loại lười, mua về có khi bỏ không.
P/s: ah, em thấy cái máy Breville có đồng hồ đo áp suất nén, có nghĩa là mỗi bước như trên mặc dù máy làm nhưng mình vẫn phải nhúng tay vào phải không cụ?
Em không dùng nên không rõ lắm, cụ lên youtube xem nó chạy thử là biết ý mà :D
Máy auto cụ lục lại thớt các cụ khác giới thiệu khá nhiều đấy ạ, em thì đang dùng cái Phillips Saeco Incanto cảm thấy cũng ổn :D

momat

Xe hơi
Nhà cháu dùng loại pha cafe từ hạt của Phillip HD7765 thấy ổn. Một chị hàng xóm mua dùng rất ngon nên cháu cũng đua theo. Giá 5,3 triệu. Mới dùng có 2-3 tháng nên chưa biết có bền hay không

MrSpy

Xe điện
Nhà cháu dùng loại pha cafe từ hạt của Phillip HD7765 thấy ổn. Một chị hàng xóm mua dùng rất ngon nên cháu cũng đua theo. Giá 5,3 triệu. Mới dùng có 2-3 tháng nên chưa biết có bền hay không
Mua ở đâu mà giá rẻ thế cụ

momat

Xe hơi
Mua ở đâu mà giá rẻ thế cụ
Mua của 1 công ty chuyên hàng Đức cụ ạ. Có đủ giấy tờ chứng minh mua hàng. Cụ tra facebook tên Cún bông chuyên hàng Đức (đại loại thế, em ko nhớ chuẩn) là ra. Giá đấy là mua lúc có giảm giá. Còn full giá thì hơn 10 triệu.

ribina

Xe tải
Cụ đặt máy nào về thế, em cũng đang ngâm cứu
Cái khuyến mại 70E cuả bọn Nespresso lần này tương đối phức tạp mới lấy được tiền nên cháu nhờ bạn mua hộ thôi.
Nhìn chữ kí của cụ chắc cũng có nhiều bạn sống ở Pháp.

chemotech

Xe điện
Tự động có loại Máy pha Cafe Philips HD8831/01 3100 Serie là ổn định cụ ạ, giá thành thì phủ lý

Patriots

Xe lăn
Cụ nói đến Volvic em lại thèm, cụ sang chảnh quá, lôi cả Volvic ra pha cafe ... em pha = L'eau de source đã là phí lắm rồi
Cháu toàn pha loại đó đắt hơn loại đó là nước perrier của Pháp nữa cụ ạ

chemotech

Xe điện
Cái khuyến mại 70E cuả bọn Nespresso lần này tương đối phức tạp mới lấy được tiền nên cháu nhờ bạn mua hộ thôi.
Bên Đức cũng đang có hạ giá loại này

toicungyeuxe

Xe tăng
Cháu mới bán máy Gaggia baby twin dự kiến lên loại auto hoặc gần như thế vì chuyển sang dùng ở văn phòng chung mấy người

Đang ngắm nghía em Breville 980XL Oracle này gần chốt lắm rồi, tự dưng đọc review trên Amazone thấy bọn này có vấn đề về chất lượng máy nhiều quá nên lại lung lay

https://www.amazon.com/Breville-BES980XL-Oracle-Espresso-Machine/product-reviews/B00J19PT2K/ref=cm_cr_dp_d_show_all_btm?ie=UTF8&reviewerType=all_reviews

Cụ nào dùng qua dòng này chưa cho cháu cái đánh giá hoặc cho cháu chạy qua xem một tí thì tốt quá, tại cái loại này nó cũng hơi hiếm ở VN. Concept máy rất hay, gần như tự động toàn bộ.

Cụ Bimmer mua loại 870XL không biết có vướng bận gì về khử cặn dẫn đến lỗi như máy 980XL không ?

Cháu thấy người mới dùng vài tháng đánh giá thì toàn 5*, rất thích, nhưng người dùng trên 1 năm rồi lại đánh giá chất lượng gia công linh kiện ko tốt.

Bimmer

Xe điện
Máy em vẫn đang dùng chưa có vấn đề gì. Thỉnh thoảng khử cặn theo yêu cầu của máy.

Cháu mới bán máy Gaggia baby twin dự kiến lên loại auto hoặc gần như thế vì chuyển sang dùng ở văn phòng chung mấy người

Đang ngắm nghía em Breville 980XL Oracle này gần chốt lắm rồi, tự dưng đọc review trên Amazone thấy bọn này có vấn đề về chất lượng máy nhiều quá nên lại lung lay

https://www.amazon.com/Breville-BES980XL-Oracle-Espresso-Machine/product-reviews/B00J19PT2K/ref=cm_cr_dp_d_show_all_btm?ie=UTF8&reviewerType=all_reviews

Cụ nào dùng qua dòng này chưa cho cháu cái đánh giá hoặc cho cháu chạy qua xem một tí thì tốt quá, tại cái loại này nó cũng hơi hiếm ở VN. Concept máy rất hay, gần như tự động toàn bộ.

Cụ Bimmer mua loại 870XL không biết có vướng bận gì về khử cặn dẫn đến lỗi như máy 980XL không ?

Cháu thấy người mới dùng vài tháng đánh giá thì toàn 5*, rất thích, nhưng người dùng trên 1 năm rồi lại đánh giá chất lượng gia công linh kiện ko tốt.

Patriots

Xe lăn
Cháu vừa làm ly cafe chồn xong đây, đen hơn A của Đức lớp kem dày và sẫm màu hơn

khanhtung12345

Xe hơi
Máy Nespresso hiện mua ở VN dễ mà cụ, phân phối chính hãng nên có hỏng hóc cũng bảo hành dễ dàng. Cụ tham khảo các loại từ nhỏ đến to này.

ribina

Xe tải
Mấy cái cụ quote ở đây có rẻ như trên amazon và có chính sách mua máy được khuyến mại 70e tiền capsule không cụ.

Máy Nespresso hiện mua ở VN dễ mà cụ, phân phối chính hãng nên có hỏng hóc cũng bảo hành dễ dàng. Cụ tham khảo các loại từ nhỏ đến to này.

Trạng thái
Thớt đang đóng