[Funland] Lựa chọn máy pha Espresso phù hợp nhu cầu sử dụng.

Trạng thái
Thớt đang đóng

chemotech

Xe điện
Mỗi viên 7k thì cũng chát nhỉ, mua cái máy tự động ban đầu đắt nhưng giá chỉ 2k một cốc cafe, rẻ hơn nhiều

Vấn đề của viên nén là bị phụ thuộc vào 1 vài loại viên nào đó. Máy kia mình có thể thử và thay loại hạt khác nhau. Muốn tăng lượng cafe cho đậm nhạt tùy ý :)

chemotech

Xe điện
Vấn đề của viên nén là bị phụ thuộc vào 1 vài loại viên nào đó. Máy kia mình có thể thử và thay loại hạt khác nhau. Muốn tăng lượng cafe cho đậm nhạt tùy ý :)
Giá cả cũng là cả một vấn đề, và viên nén không thân thiện môi trường nữa

Indigo06

Xe hơi
e đang dùng cái này, chất lượng cafe tốt, hợp ví. Áp suất 15bar nên espresso ko kém ngoài hàng là mấy.

Máy này bn xèng cụ ơi? Nhà cháu sáng nào cũng 1 ly đen với 1 chút đường pha bằng cái máy Delonghi bé xíu. Hôm nào chơi sang thì ra quán làm 1 ly espresso double 60k mà đau ví quá!

chuotdong

Xe điện
Cái thú của pha cafe kiểu Ý là mình tự gia giảm theo ý của mình mà

manhhab

Xe buýt
Máy này bn xèng cụ ơi? Nhà cháu sáng nào cũng 1 ly đen với 1 chút đường pha bằng cái máy Delonghi bé xíu. Hôm nào chơi sang thì ra quán làm 1 ly espresso double 60k mà đau ví quá!
e mua ở bển là tầm 8tr, chuyển về VN chắc tầm 12tr tổng. Dc cái pha chất lượng ko kém ngoài hàng mấy đâu ah, nếu mua cafe in-house và sữa organic nữa thì đảm bảo starbuck, costa chạy dài. Ngày em làm 3 ly latte từ cái máy này.

takafumi

Xe buýt
e mua ở bển là tầm 8tr, chuyển về VN chắc tầm 12tr tổng. Dc cái pha chất lượng ko kém ngoài hàng mấy đâu ah, nếu mua cafe in-house và sữa organic nữa thì đảm bảo starbuck, costa chạy dài. Ngày em làm 3 ly latte từ cái máy này.
Cái máy này theo đường link của cụ WinAuto ở trên thì sau khuyến mãi vẫn còn 25 triệu.
Đang suy nghĩ có nên bỏ cái Delonghi cũ ở nhà xài sang cái này không? :)

Patriots

Xe lăn
Cái máy này theo đường link của cụ WinAuto ở trên thì sau khuyến mãi vẫn còn 25 triệu.
Tầm đó thì các cụ làm con Philips vừa ngon, bổ, rẻ

takafumi

Xe buýt
Tầm đó thì các cụ làm con Philips vừa ngon, bổ, rẻ
Dạ, ý em nói ở cái trích dẫn trên là máy này theo cụ manhhab ở trên thì về VN tầm 12tr ạ (còn nếu bán sẵn ở VN thì 25). Nếu 12 tr thì là con số em suy nghĩ :)

WinAuto

Xe hơi
Em thấy Delonghi đang KM giá cho dòng Combi là hợp lý. Em sử dụng máy này phù hợp cho gia đình

chemotech

Xe điện
Em thấy Delonghi đang KM giá cho dòng Combi là hợp lý. Em sử dụng máy này phù hợp cho gia đình
Delonghi giá cũng cao nhưng làm toàn bằng nhựa nhìn cũng không đẳng cấp như của bọn Jura

minhlong92

Đi bộ
Website
mayphacaphetudong.wordpress.com
Delonghi giá cũng cao nhưng làm toàn bằng nhựa nhìn cũng không đẳng cấp như của bọn Jura
Bác này nói chí phải, có sử dụng máy Jura rồi mới biết được giá trị và chất lượng cà phê của nó pha ra, cực kỳ ngon.
chắc do thói quen, mấy anh chị ở Hà Nội của mình lại toàn xài Jura cả ra. Chất lượng cao cấp nữa; không như Delonghi.

Máy nhà mình xài cũng là Jura, nhưng dòng cũ rồi, các bác xem pha cà phê ngon không này
xài được hơn 1 năm nay rồi, bảo trì 2 lần mà chất lượng như mới các bác ah

chemotech

Xe điện
Bác này nói chí phải, có sử dụng máy Jura rồi mới biết được giá trị và chất lượng cà phê của nó pha ra, cực kỳ ngon.
chắc do thói quen, mấy anh chị ở Hà Nội của mình lại toàn xài Jura cả ra. Chất lượng cao cấp nữa; không như Delonghi.

Máy nhà mình xài cũng là Jura, nhưng dòng cũ rồi, các bác xem pha cà phê ngon không này
xài được hơn 1 năm nay rồi, bảo trì 2 lần mà chất lượng như mới các bác ah

Hàng chất lượng cũ vẫn còn hơn mới của hàng lởm chán cụ ạ, như Jura pha trên 10 ngàn ly vẫn ngon lành, nếu mỗi ngày cụ uống 4 ly thì cũng phải 7-8 năm chẳng vấn đề gì, nhìn phòng khách cũng sang trọng

Bimmer

Xe điện
Cụ chắc uống nước ngô rang với hoá chất quen miệng rồi.
Quả này đúng. Hồi em mới đi Tây, cũng vỗ ngực tự hào ở quê tao, cafe là cứ phải đặc sánh như dầu chứ expresso double nhạt toẹt ra.
Sau này mới biết thế nào là cafe ngon.

Mr.Chem

Xe điện
Em chẳng có xèng, định làm cái Tiross hơn củ pha uống tạm, cụ nào dùng rồi cho cháu ý kiến đóng góp.
Cafe cháu lấy nguồn tươi của 1 cụ trên of, về tự rang tự xay lấy uống theo vị giác riêng của mình, toàn pha phin nên muốn thử pha máy xem thế nào.

chemotech

Xe điện
Em chẳng có xèng, định làm cái Tiross hơn củ pha uống tạm, cụ nào dùng rồi cho cháu ý kiến đóng góp.
Cafe cháu lấy nguồn tươi của 1 cụ trên of, về tự rang tự xay lấy uống theo vị giác riêng của mình, toàn pha phin nên muốn thử pha máy xem thế nào.
Cụ cứ cố gắng chắt bóp đợi đủ rồi làm con tử tế, không tì cứ ấm Espresso mà chơi cụ ạ

TÉP

Xe buýt
Em nhờ cụ Patriots giúp em với.
Em đang tìm mua tặng vợ cái máy pha café espresso, budget $2000 bao gồm tất tật cả phụ kiện.
Vợ em nó định mở cái quán café nho nhỏ cho mấy chị em chúng nó tụ tập.
Em hóng hớt qua loa thấy đồ Italy có vẻ tốt nhất phải không cụ?

Nhờ cụ chỉ giáo xem mua loại nào, ở đâu, phụ kiện cần những gì ạ.

Em xin cảm ơn cụ.

Patriots

Xe lăn
Em nhờ cụ Patriots giúp em với.
Em đang tìm mua tặng vợ cái máy pha café espresso, budget $2000 bao gồm tất tật cả phụ kiện.
Vợ em nó định mở cái quán café nho nhỏ cho mấy chị em chúng nó tụ tập.
Em hóng hớt qua loa thấy đồ Italy có vẻ tốt nhất phải không cụ?

Nhờ cụ chỉ giáo xem mua loại nào, ở đâu, phụ kiện cần những gì ạ.

Em xin cảm ơn cụ.
Cho quán cafe quy mô nhỏ và văn phòng thì có nhiều sự lựa chọn, với quy mô này thì nên dùng loại Quickmill 05000 hoàn toàn tự động:
Nếu chỉ với 2000 USD cháu khuyên cụ quả máy này,
Ưu điểm: pha được nhiều cafe trong ngày, có thể bắt thẳng vào đường nước để không phải luôn thêm nước vào bình. Nhìn đẹp và lịch sự cũng là một cách trang điểm thêm cho nhà hàng. Làm Capucino rất đơn giản, sử dụng đơn giản, tiện lợi.
Nhược điểm: Theo cháu là không có, vì giá thành ở mức chấp nhận được. (2000 USD)

TÉP

Xe buýt
Cho quán cafe quy mô nhỏ và văn phòng thì có nhiều sự lựa chọn, với quy mô này thì nên dùng loại Quickmill 05000 hoàn toàn tự động:
Nếu chỉ với 2000 USD cháu khuyên cụ quả máy này,
Ưu điểm: pha được nhiều cafe trong ngày, có thể bắt thẳng vào đường nước để không phải luôn thêm nước vào bình. Nhìn đẹp và lịch sự cũng là một cách trang điểm thêm cho nhà hàng. Làm Capucino rất đơn giản, sử dụng đơn giản, tiện lợi.
Nhược điểm: Theo cháu là không có, vì giá thành ở mức chấp nhận được. (2000 USD)

Vô cùng cảm tạ cụ.
Là bởi vì cái máy vi tính của em không xem được hình cụ bốt từ 2015.
Cái này bây giờ mua ở đâu cụ ơi, hay gúc gồ phát là ra luôn.

Trạng thái
Thớt đang đóng